[Funland] Sinh viên việt nam những năm 1990

Datnam

Xe hơi
Thời sv của e, ăn bữa cơm 5k là oách lắm rồi (năm 1998)

LeThanh.emt

Xe tải
Thời sinh viên em 2003 cuối thángcungx toàn mì gói nhưng mà vui

tqv8

Xe tải
Thế là cụ kém e 1t là lứa đàn em ngay cũng vào topic hóng chuyện tiền bối. Trường cụ chắc xài sang chảnh rùi, trường em căng tin vẫn có cơm 5k, bình dân vẫn có 3k nếu gọi toàn rau ko có thịt thì chỉ có 2k thui. Chắc tùy từng trường, như bây giờ em vào căng tin khoa quốc tế của đhqg mua vé ăn bét nhất là 35k nhưng bảo họ ăn ít cơm bớt cho 30k trả tiền lun ko mua vé họ vẫn làm, còn bên ktx Mỹ Đình căng tin vẫn có cơm 25k đủ rau thịt.
Vâng cơm trưa văn phòng bây giờ cũng chỉ 25-30k thôi ạ.
Đàn em mà được gọi là cụ cũng thích rồi, mà xét tuổi tham gia of thì em lại hơn mợ đới, em biết đến of từ thời năm 2 năm 3 tuyền vào đọc thớt các cụ hải kar, gaz69,.. mơ ước 1 ngày sở hữu 1 em vợ hai cho bõ công đi xe bus :P

tqv8

Xe tải
Nhớ thời khu BK còn sông sét, một loạt quán cơm bình dân ở dọc cái bờ sông ấy. Bẩn kinh khủng khiếp mà vẫn ăn ngon
Về sau ăn cơm căng tin chỗ C9 cũng được.
Thời em học là có căng tin thư viện điện tử là ngon nhất rồi cụ ạ, tuyền gặp câc thầy cô với bác quảng hói buổi trưa :))

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Vâng cơm trưa văn phòng bây giờ cũng chỉ 25-30k thôi ạ.
Đàn em mà được gọi là cụ cũng thích rồi, mà xét tuổi tham gia of thì em lại hơn mợ đới, em biết đến of từ thời năm 2 năm 3 tuyền vào đọc thớt các cụ hải kar, gaz69,.. mơ ước 1 ngày sở hữu 1 em vợ hai cho bõ công đi xe bus :P
Thế cơm văn phòng chỗ cụ lại rẻ nhể, chỗ em bét ra cũng phải 45k cơm ba chỉ rang cháy cạnh, còn cơm đùi gà hay bít tết, sườn xào vào cũng phải 70-75k, đắt lòi mắt, còn ăn ở mấy quán trong trung tâm thương mại rẻ cũng phải 100k /suất trừ Lotteria với KFC, thế mà trưa nào em cũng thấy các bạn sinh viên mặt non choẹt vào ăn uống mua sắm ầm ầm, đúng là kinh tế đi lên cụ nhỉ.
Chạ biết cụ thế nèo chứ em thấy thời sinh viên của em hay thế hệ em chả có gì đáng để nhớ, mờ nhạt bình bình ăn với học, bạn bè chỉ xã giao chả thân ai, chả có gì để kể với con cháu sau này như các cụ mợ trong top này.

Celerio

Xe hơi
B9 mình ngày xưa cô Liên quản lý, giờ không biết dư nào rồi cụ nhỉ. Còn cả huyền thoại võ thuật Châu bảo vệ nữa chứ. :D
Em cũng không biết dư nào nữa, ngày đó Seagames 96 tụi em hăng tiết vịt ném mấy cái giát giường với mấy cái chiếu dính hậu quả rượu (các chú lính mới nôn toè loe) xuống sân tầng 1 để đốt, anh Châu đi lượn một vòng tìm thủ phạm, thằng nào thằng đấy đái ra quần, mặt mũi lấm lét lôi sách đặt lên thùng tôn giở soèn soẹt!! Bây giờ gặp anh ấy chắc phải xin chữ ký bằng được!

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Chả thềm xem vì nhìn tiêu đề sinh viên bách khoa 1990 bữa ăn 2k vnd.
Sai toét vì chỉ có 800 vnd thôi.
Chuẩn! 2K hoang quá. Nhà cháu ra trường đi làm rồi mà bữa trưa canteen cty cũng chỉ 800đ, ăn hàng ngoài mới 2K. Lương cơ bản hồi đó đâu như 146K, cử nhân tập sự ăn 70% được có hơn 100K/tháng, hỗ trợ phương tiện 20K, hỗ trợ ăn ca 20K nữa tổng thu nhập khoảng 150K. Mua vé bus tháng (nhờ SV mua hộ)hết đâu đó chừng 45K lâu lắm rồi nên cũng chả nhớ rõ lắm, tuyến bác cổ - hà đông.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

vietran

Xe ba gác
cái cô sinh viên vân anh đoạn gần cuối phóng sự ăn chơi phết :P

thời này còn khá, bọn e học những năm 8x khổ hơn nhiều, e ở hanoi thì chả thấy vấn đề gì cả, nhưng sinh viên miền quê lên hanoi học khổ vãi.

những năm 91, 92 trên đường vào bách khoa phải có 1 rừng quán chiếu video phim chưởng chứ nhỉ, lúc nào cũng đông, ngày nào e cũng lượn qua đấy 8 lần :D
8x thì ra công viên Lê Nin xem bọn ếch nó chịchnnhau, hồi đó k có nhà nghỉ như bây giờ nên các đôi ra cv chịch như ếch, cứ vài m lại 1 đôi, dễ đến cả nghìn, kẻ rên người la, đôi đứng đôi ngồi đôi nằm la liệt =))

vietran

Xe ba gác
cái cô sinh viên vân anh đoạn gần cuối phóng sự ăn chơi phết :P

thời này còn khá, bọn e học những năm 8x khổ hơn nhiều, e ở hanoi thì chả thấy vấn đề gì cả, nhưng sinh viên miền quê lên hanoi học khổ vãi.

những năm 91, 92 trên đường vào bách khoa phải có 1 rừng quán chiếu video phim chưởng chứ nhỉ, lúc nào cũng đông, ngày nào e cũng lượn qua đấy 8 lần :D
8x thì ra công viên Lê Nin xem bọn nó chịchnnhau, hồi đó k có nhà nghỉ như bây giờ nên các đôi ra cv chịch như ếch, cứ vài m lại 1 đôi, dễ đến cả nghìn, kẻ rên người la, đôi đứng đôi ngồi đôi nằm la liệt =))

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
8x thì ra công viên Lê Nin xem bọn nó chịchnnhau, hồi đó k có nhà nghỉ như bây giờ nên các đôi ra cv chịch như ếch, cứ vài m lại 1 đôi, dễ đến cả nghìn, kẻ rên người la, đôi đứng đôi ngồi đôi nằm la liệt =))
Có cả chuyện này nữa hả cụ, sinh viên thập niên 80 thì cũng tầm 6x, chạc tuổi bố mẹ em, các cụ ngày đó cũng máu nhỉ :D

vietran

Xe ba gác
Có cả chuyện này nữa hả cụ, sinh viên thập niên 80 thì cũng tầm 6x, chạc tuổi bố mẹ em, các cụ ngày đó cũng máu nhỉ :D
Thì mợ bảo căn hộ tập thể 14m2 - 3 thế hệ ở, nhà nghỉ k có thì chả lôi ra cv chịch thì chịch ở đâu, cả tp kéo nhau ra đấy chịch =))
Sinh viên thic hay lôi nhau ra cánh gà của hội trường lớn hoặc giảng đường khi khuya tắt đèn, hoặc chui vào ri đô rung giường tầng =)) phòng 10 nữ thì 10 đôi phì phò =))

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Thì mợ bảo căn hộ tập thể 14m2 - 3 thế hệ ở, nhà nghỉ k có thì chả lôi ra cv chịch thì chịch ở đâu, cả tp kéo nhau ra đấy chịch =))
Sinh viên thic hay lôi nhau ra cánh gà của hội trường lớn hoặc giảng đường khi khuya tắt đèn, hoặc chui vào ri đô rung giường tầng =)) phòng 10 nữ thì 10 đôi phì phò =))
Em lại cứ tưởng hồi đó các cụ bảo thủ giữ gìn kinh lắm, tò mò ko biết các cụ hồi đó đã có 3 con sói hay postinol chưa cụ nhể.

cardreamer

Xe điện
?
Thể dục thì nhục nhất là môn chạy dài cụ nhỉ. Lớp em ối thằng bị cấm thi vì cái tội nấp sau bụi chuối không chạy đủ vòng đấy ạ. :D
Hì, hồi í sân bk còn có xưởng than tổ ong, công nhận sân rộng quá, có trò môn chạy dài thầy không để ý có thằng đón xe đạp ở cuối sân đèo cho 1 đoạn mà sân lôm côm quá thầy k thấy hihi

deeplearning

Xe tăng
Em hồi đấy cứ ngồi chỗ cái đường cơm đĩa gần SVD làm đĩa cơm gà hoặc cơm rang thập cẩm thấy đời SV vui vãi. Chỉ 1 lần ăn cơm máng trong căng tin và đau đầu gần chết khi uống bia Áp lực.

cardreamer

Xe điện
Má ơi, trung tâm chịch lúc đó là núi nùng bách thảo, góc đằng đông cv thống nhất, và góc sau chuồng hổ cv thủ lệ, đi xem cũng đủ vui rồi. Sáng chạy qua cv thống nhất chỗ cuối gió xác ba con sói dưới hồ nhiều kết bè hihi. Công nhận sau này sinh ra nhà nghỉ cũng văn minh hơn.
Em sang ktqd tán gái, gái tuyền rủ ra sân đi dạo vì 8-9h tối phòng đã có giường kéo rido rồi, học nhóm rồi hứng là chịch, phần lớn ngủ lại. Hồi mới ở quê lên, em trợn mắt khi đang ngồi phòng gái thấy 1 thằng quần đùi cởi trần ở tầng 2 giường bên trèo xuống vào 9h sáng, chắc ngủ nướng vì chịch double hihi. Ái ngại cho gái mình gái ngoan, lo k biết môi trường này rồi ra làm sao. Thế mà cũng nhịn được đến khi đi làm mới phá zin nhau đấy

tqv8

Xe tải
Thế cơm văn phòng chỗ cụ lại rẻ nhể, chỗ em bét ra cũng phải 45k cơm ba chỉ rang cháy cạnh, cơm đùi gà hay bít tết, sườn xào vào cũng phải 70-75k, đắt lòi mắt, còn ăn ở mấy quán trong trung tâm thương mại rẻ cũng phải 100k /suất trừ Lotteria với KFC, thế mà trưa nào em cũng thấy các bạn sinh viên mặt non choẹt vào ăn uống mua sắm ầm ầm, đúng là kinh tế đi lên cụ nhỉ.
Chạ biết cụ thế nèo chứ em thấy thời sinh viên của em hay thế hệ em chả có gì đáng để nhớ, mờ nhạt bình bình ăn với học, bạn bè chỉ xã giao chả thân ai, chả có gì để kể với con cháu sau này như các cụ mợ trong top này.
Chỗ em cơm suất vp 30k, cơm bụi 25k, cty em có căng tin cũng chỉ 25k. Sinh viên bh bme chu cấp cho đầy đủ đầu tháng ăn chơi cuối tháng đói là truyền thống sv rồi :D
Thế hệ 8x dính tí kinh tế thị trường nên không đc như các thế hệ 6x 7x, in tơ nẹt cũng chưa bùng nổ như các thế hệ sau để mà khám phá nên e thấy cơ bản là k nhiều kỷ niệm lắm. Thế nên là mềnh bh phải chơi bù cho thời sv mợ nhề, trẻ k chơi già đổ đốn =))