[Funland] Siro bổ mắt eye gold có giúp trẻ đỡ mỏi mắt, cải thiện thị lực k cccm?

Manhnguyen6868

Xe máy
Chào cccm! f1 nhà e hiện tại 10 tuổi và cháu bị cận 5 độ. gần đây mắt cháu thỉnh thoảng bị chảy nước mắt. có kêu mỏi mắt, k khéo lại tăng độ cận nên sang tuần gđ e tính đưa cháu đi khám lại. nhà e bthường cũng tăng cường cho con ăn thực phẩm tốt cho mắt, có cho uống dầu cá thường xuyên rồi mà có vẻ k ăn thua. k biết cụ mợ nào có pp hay cách nào giúp trẻ k bị tăng độ cận ko? e đang tính đến p/án mổ cận cho cháu sau này mà bà xã cứ bảo từ từ, giờ còn tính mua siro bổ mắt eye gold về cho con uống vài tháng xem tình hình ntn đã? e thì cũng chưa biết thế nào? đã cụ mợ nào dùng loại này chưa? có giúp trẻ đỡ mỏi mắt và cải thiện thị lực k ạ?

Hanhinhanh1987

Đi bộ
Con em cho đi viện mắt khám bác sĩ cũng bảo cận với loạn nhẹ, giờ chúng nó bị sớm thế không biết

GàCon9x

Xe tải
cụ cứ đưa con đi khám đã, tiện thể qua bệnh viện thì hỏi luôn bác sĩ về cái bổ mắt eye gold này xem thế nào? cho con uống có hiệu quả k?

Manhnguyen6868

Xe máy
Con em cho đi viện mắt khám bác sĩ cũng bảo cận với loạn nhẹ, giờ chúng nó bị sớm thế không biết
Bình thường bây giờ em thấy bọn trẻ tiểu học đã phải học cả ngày xong tối về lại phải làm bài tập, ko thì đi học thêm + tiếp xúc sớm với nhiều loại màn hình nữa nên tỷ lệ cận, loạn thị nhiều hơn thế hệ bố mẹ rất nhiều. Đấy là chưa kể sau đợt dịch vừa rồi, học ol nhiều, thì tỷ lệ trẻ em bị cận lại càng cao hơn cụ ạ

Manhnguyen6868

Xe máy
cụ cứ đưa con đi khám đã, tiện thể qua bệnh viện thì hỏi luôn bác sĩ về cái bổ mắt eye gold này xem thế nào? cho con uống có hiệu quả k?
Em định tuần này đưa con lên viện mắt TW khám mà bận quá nên thôi cố để sang tuần cụ ạ.
Lúc đưa con đi khám thì em sẽ hỏi bác sĩ luôn xem cho con uống đc k. Thanks cụ!

Manhnguyen6868

Xe máy
loại này trc thấy bà chị m cũng mua về cho con uống
nghe đâu bảo là mắt thằng cháu đỡ mỏi hẳn, nhìn bớt nheo hơn
nói chung là nhìn lanh lẹ hơn trước thôi chứ đã bị cận lòi ra thì tập luyện,ăn uống tẩm bổ j cũng chỉ cải thiện được phần nào ,sao mà khỏi hết cận đc.
chỉ có mổ cận mới k phải đeo kinh thôi
Em mới đưa con đi khám lại ở viện mắt TW về, bác sĩ cũng nói là hiện giờ phải dùng thuốc nhỏ mắt, kết hợp các bài tập mắt với có điều kiện thì cho con uống cái bổ mắt eye gold này cũng tốt nhưng chủ yếu là để hạn chế tăng độ cận với giúp mắt f1 nhà em nó đỡ nhức mỏi và cải thiện thị lực được ít nhiều thôi chứ đúng là lâu dài vẫn phải tính đến giải pháp mổ cận. Kiểu con nhà em như này là cũng bị cận nặng rồi cụ ạ.

Manhnguyen6868

Xe máy
muốn cải thiện phải dùng mấy tháng liền
Vâng, thấy bảo phải dùng tầm 3 tháng mới có thể cải thiện thị lực ấy cụ. Thôi nhà em cứ kiên trì cho con dùng trc xem thế nào trước vậy. Đa tạ các cụ đã tư vấn

lamhs2001

Xe hơi
mấy nữa cụ feedback cái nhé