[Funland] Smartbanking của BIDV thông minh quá hóa dồ!

PNTJSC

Xe tải
sao e thấy rất nhiều cụ dùng android thích cài cái này :)) chắc để hạn chế bấm nút nguồn cho đỡ hư. Giống bên iOS thì bật cái nút tròn trên màn hình để thay cho bấm phím home ;))
cụ 0 dùng thì thôi chứ e thấy tiện, có phải lúc nào cũng sờ đúng nút nguồn đâu. dùng xong khóa cái nhét luôn vào túi, 0 bị chạm màn hình. dùng đâu quen đấy, e dùng 2 cái androi cài cùng 1 ứng dụng, đặt chơ lơ giữa 1 màn hình, tiện hơn là sờ nguồn

ducdaide

Xe tải
Cụ có là nhân viên Tech thì cũng ko nên seeding thô như vậy!
Tôi chỉ là người sử dụng thôi cụ... nói thằng ra tôi có đến hầu hết các tài khoản Ngân hàng của các ngân hàng Việt Nam cơ vì là làm online.... ngày giao dich hàng trăm triệu, kinh nghiệm sử dụng ngân hàng rất nhiều rồi đấy... chẳng gì phải thô ở đây nhé, thử dùng ACB thì biết chẳng lẻ tao phải chụp màn hình ra đây... ăn nó linh tinh

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Từ ngày em làm cái mb là em cắt luôn bidv, cứ ck nó bắt cài mật khẩu màn hình, nhà em cả nhà ko ai cài bao giờ
ah bên Vietcombank cũng bắt đặt mật khẩu mới cho ck, cũng thấy an toàn. Từ ngày covid đeo khẩu trang í là em ko cài ạ, vì cứ phải tụt khẩu trang lên xuống, mà em dùng đt liên tục, bất tiện em ko cài nữa. Xong mỗi khi ck vietcombank lại phải cài ngại kinh!

niceshot

Xe container
Tôi chỉ là người sử dụng thôi cụ... nói thằng ra tôi có đến hầu hết các tài khoản Ngân hàng của các ngân hàng Việt Nam cơ vì là làm online.... ngày giao dich hàng trăm triệu, kinh nghiệm sử dụng ngân hàng rất nhiều rồi đấy... chẳng gì phải thô ở đây nhé, thử dùng ACB thì biết chẳng lẻ tao phải chụp màn hình ra đây... ăn nó linh tinh
Cố học cách ăn nói đàng hoàng cũng ko quá được 3 câu là lại lộ nguyên hình mày tao ngay nhỉ :P

poiuy

Xe cút kít
Cái này là do các app do thớt cài nó có các hành vi tình ngay lý gian nên app bank nó bắt loại trừ để đề phòng. Điểm dở của nó là không có hoặc thiếu 1 danh sách app được mặc nhiên chấp nhận.

present

Xe điện
Cái này là do các app do thớt cài nó có các hành vi tình ngay lý gian nên app bank nó bắt loại trừ để đề phòng. Điểm dở của nó là không có hoặc thiếu 1 danh sách app được mặc nhiên chấp nhận.
Oh, App Bitdefender Mobile Security là App bảo mật điện thoại và Bitdefender nó cũng là một trong 10 hãng bảo mật hàng đầu thế giới nữa.
Trình nhân viên của nó chắc chắn là hơn hẳn mấy ông CNTT còi ở Bank cụ nhé.
Ngoài ra em cũng dùng một mớ App Internet Banking của: VCB/MSB/Sacombank mà sao khi chạy nó ko cảnh báo mà chỉ có App của BIDV cảnh báo kèm cấm luôn không cho dùng App?
Chốt cái váy lại là trình bọn CNTT của BIDV nó kém nên mới làm như vậy thôi.

hungboy

Xe buýt
Oh, App Bitdefender Mobile Security là App bảo mật điện thoại và Bitdefender nó cũng là một trong 10 hãng bảo mật hàng đầu thế giới nữa.
Trình nhân viên của nó chắc chắn là hơn hẳn mấy ông CNTT còi ở Bank cụ nhé.
Ngoài ra em cũng dùng một mớ App Internet Banking của: VCB/MSB/Sacombank mà sao khi chạy nó ko cảnh báo mà chỉ có App của BIDV cảnh báo kèm cấm luôn không cho dùng App?
Chốt cái váy lại là trình bọn CNTT của BIDV nó kém nên mới làm như vậy thôi.
Mấy trò bảo mật thì IT Bank ko thể biết hết được. Cẩn tắc vô áy náy thôi. Mà app Bidv có phải do IT Bidv pt đâu mà trách. Out source hết mà

Sớm hay muộn mấy cái ngân hàng cũng bị bọn Techcombank nó lấy hết khách mà thôi... mình có 2 tài khoản ACB và Tech.. trước sử dụng ACB nhiều giờ quay sang dùng Tech vì nó thuận tiện và nhanh chóng.... Dùng Tech bấm phát tiền đi luôn trong khi dùng ACB còn phải ngồi đợi có lúc gần 1giờ đồng hồ để "ngân hàng thực hiện" mối khi chuyển khoản
NH nhanh quá cũng không tốt đâu cụ, em phải bỏ Tech qua BIDV vì nó nhanh quá đây cụ. Thực sự tiền nhiều em để BIDV, tiền ít em để Tech. Nhiều khi mình không tỉnh táo hoặc hứng quá lại rách việc. Cứ chậm chậm tàn tàn như BIDV coi bộ lại ổn. À đừng chậm quá như Agribank là được :))

sắt con

Xe điện
Em dùng ioss, ko thấy có hiện tượng lạ như cụ chủ nêu 😆😆😆

Heliosii

Xe tải
Cụ ko cài phần mềm bảo mật cho điện thoại thì chả sao cả cụ nhé. Cái này là App đểu của Bank nhận diện ngu gây khó dễ cho khách hàng thôi chứ ko liên quan gì đến IOS hay Android cả. Em thử trên con 6 plus của cụ già cũng bị thông báo như vậy mà.
Em thì không cài thêm app bảo mật gì cả vì bảo mật của iphone khá tốt rồi. Em cũng không cài mấy app ngoài apple store nên không có nhu cầu bảo mật hơn

present

Xe điện
Em thì không cài thêm app bảo mật gì cả vì bảo mật của iphone khá tốt rồi. Em cũng không cài mấy app ngoài apple store nên không có nhu cầu bảo mật hơn
À đúng rồi, bảo mật tùy theo nhu cầu mà.
Việc em nói ở đây là cái tư duy nguy hiểm của BIDV ấy.
Thử nghiệm thì cũng phải làm từ từ, thận trọng chứ ko bừa như thế được.
Trong gần chục App Internet Banking em dùng chỉ có nhõn ông này làm ngu vậy thôi.
Mà cảnh báo gì ko nói lại đi cảnh báo đúng vào cái phần mềm bảo mật của Bitdefender.

Chỉnh sửa cuối: