Smartkey cho xe i30

chuoi_xa_que

Đi bộ
Chào các bác, sau 1 thời gian đắm đuối em i30, bây giờ em mới nảy sinh vấn đề với em nó. Số là cái xe em là bản premium nên có smartkey, nhìn chung là rất tiện vào 1 cái nổ máy được luôn. Nhưng hôm qua, sau khi ăn phở xong em ra mở cửa không được mặc dù cái đèn đỏ trên khóa vẫn nhấp nháy (chứng tỏ pin vẫn tốt). May là em dùng cái khóa dự phòng của nó mới mở được cửa xe. Vào trong xe thì em cắm cái smartkey vào ổ thì mới đề được máy. Hnay em đi gặp sale thấy đồng chí ý loay hoay mãi mà vẫn không sửa được. Chả biết bây giờ sửa thế nào. Em được sale tư vấn là đi lên đại lý hyundai để làm lại code nhưng mà máy lại không có ở đấy. Chắc em phải chờ 1 thời gian vậy. Bác nào có cao kiến gì xin chỉ bảo em cái. Em được biết cái lỗi này hiện xảy ra khá thường xuyên mặc dù mình sử dụng rất là cẩn thận (như tránh xa nguồn gây từ ...)

brownrat

Xe hơi
bác qua 199 Minh khai kiểm tra đi :101:

Em muốn làm thêm 1 cái cho bà cả có được không bác HQ ơi! Xe em có 2 cái rồi, 1 cho em, 1 cho tài xế. Giá cả không quá quan trọng.

longknu

Xe buýt
Em muốn làm thêm 1 cái cho bà cả có được không bác HQ ơi! Xe em có 2 cái rồi, 1 cho em, 1 cho tài xế. Giá cả không quá quan trọng.

Bác lại chơi khó bác Han quoc rồi, mỗi xe chỉ nhận được tối đa 2 Smatkey thì phải.

longknu

Xe buýt
Chào các bác, sau 1 thời gian đắm đuối em i30, bây giờ em mới nảy sinh vấn đề với em nó. Số là cái xe em là bản premium nên có smartkey, nhìn chung là rất tiện vào 1 cái nổ máy được luôn. Nhưng hôm qua, sau khi ăn phở xong em ra mở cửa không được mặc dù cái đèn đỏ trên khóa vẫn nhấp nháy (chứng tỏ pin vẫn tốt). May là em dùng cái khóa dự phòng của nó mới mở được cửa xe. Vào trong xe thì em cắm cái smartkey vào ổ thì mới đề được máy. Hnay em đi gặp sale thấy đồng chí ý loay hoay mãi mà vẫn không sửa được. Chả biết bây giờ sửa thế nào. Em được sale tư vấn là đi lên đại lý hyundai để làm lại code nhưng mà máy lại không có ở đấy. Chắc em phải chờ 1 thời gian vậy. Bác nào có cao kiến gì xin chỉ bảo em cái. Em được biết cái lỗi này hiện xảy ra khá thường xuyên mặc dù mình sử dụng rất là cẩn thận (như tránh xa nguồn gây từ ...)
Hôm qua em lên Huyndai Ngọc Khánh ở Phạm Văn Đồng thay dầu cho con xe của em có gặp 1 chị đi I30 đến cài đặt lại 2 chìa khóa Smartkey vì 1 chìa không sử dụng được. Vị chi hết 350 000 VND, bác thử mang lên trên đó thử xem.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Hôm qua em lên Huyndai Ngọc Khánh ở Phạm Văn Đồng thay dầu cho con xe của em có gặp 1 chị đi I30 đến cài đặt lại 2 chìa khóa Smartkey vì 1 chìa không sử dụng được. Vị chi hết 350 000 VND, bác thử mang lên trên đó thử xem.
Hic hic em sợ bac viết thiếu một số o

lamborghini_hp

Xe hơi
thông minh mà hay bị lỗi thế thì kể cũng "hơi kinh thông minh" :21:

chuoi_xa_que

Đi bộ
Cám ơn các bác, em đã đưa xe ra 199 minh khai để xem rồi, mỗi tội là máy ở đó đang đưa đi cứu chữa 1 bác nào đó ở xa lắm. Em được người ta hẹn là mang đến vào thứ 7 này. Hy vọng là sửa chữa được vì theo miêu tả là không khó lắm. Em sẽ report cho các bác sau khi em sửa được, :69: .

longknu

Xe buýt
Hic hic em sợ bac viết thiếu một số o
Chính xác cụ ah, họ chỉ cài đặt lại thôi mà có phải làm chìa khóa mới đâu. Em nghe nói làm chỉ 30 phút là xong, họ có thiết bị và phần mềm chuyên dụng.

chuoi_xa_que

Đi bộ
Chào các bác, em bận đi công tác 1 thời gian nên hôm nay mới update được tình hình cái smartkey của em. Vấn đề là xe của em đã hỏng cả 2 cái smartkey mà không biết nguyên do tại sao. Khi dùng thì ấn vẫn thấy đèn đỏ mà không mở được cửa, may mà cái chìa khóa sơ cua của nó vẫn dùng được. Hôm nay em đi đến 199 Minh Khai và được 1 bác phụ trách kỹ thuật tận tình chăm sóc. Sau khi khám xét, nạp lại code cho 2 cái khóa nhưng vẫn không dùng được. Bác ý loay hoay hết hơn 1 tiếng đồng hồ mà không xong được. Kết quả là thông báo với em là cái loại hàng nhập khẩu i này bên hyundai việt nam không có cái phần mềm sử dụng. cho nên 2 cái khóa của em cứ phải chờ đến khi nào bên hàn quốc đồng ý cung cấp phần mềm cho hyundai Việt Nam mới được.
Em thấy thất vọng quá, bây giờ dùng khóa mà cứ như là stupid key ý, chán không chịu được. Không biết bác nào hỏng như em không, chia sẻ kinh nghiệm cho em 1 tý chứ không biết sẽ phải đợi đến bao giờ:'(

Mazspeed

Xe container
Một minh chứng cho chất lượng Hàn Xẻng đây. Bên thớt đánh giá i30 có nhiều ý kiến khen nhưng cũng nhiều ý kiến chê quả cũng có lý. Tóm lại em thấy quyết định mua Picanto của mình là có lý: đối với đồ Hàn Xẻng thì chỉ múc những thứ đơn giản rẻ tiền thôi, còn hiện đại hại điện thì xài Nhật với Đức cho nó lành.

minhgau

Xe máy
Nếu em ko nhầm thì hệ thống smartkey của I30 là do Siemen sản xuất đúng ko ?
Một minh chứng cho chất lượng Hàn Xẻng đây. Bên thớt đánh giá i30 có nhiều ý kiến khen nhưng cũng nhiều ý kiến chê quả cũng có lý. Tóm lại em thấy quyết định mua Picanto của mình là có lý: đối với đồ Hàn Xẻng thì chỉ múc những thứ đơn giản rẻ tiền thôi, còn hiện đại hại điện thì xài Nhật với Đức cho nó lành.

Mazspeed

Xe container
Nếu em ko nhầm thì hệ thống smartkey của I30 là do Siemen sản xuất đúng ko ?
Quả này em chịu, có quan tâm gì đâu mà biết. Thằng nào làm cóc quan trọng, ăn nhau là độ bền cơ. À mà bác ơi viết là Siemens chứ không phải Siemen nhá.

chuoi_xa_que

Đi bộ
Bác Mazspeed nói cũng hơi quá chứ em thấy chất lượng em I30 từ khi em mua đến giờ rất là ổn chỉ trừ có mỗi cái chìa khóa là bị lỗi thôi. Chắc là số em nó cũng đen đủi thế nào nên mới bị thế. Em có ông bạn mua cả S350 nhập đi 1 thời gian còn hỏng luông cả bộ phận điện cơ, sửa hết mấy nghìn mà cũng phải cắn răng đấy.
Em thấy bệnh này cũng được các bác quan tâm lắm. Bác Linh Hàn Quốc hứa sẽ giúp em làm khóa mới nếu như không sửa được.Hy vọng là sẽ sửa được, em đang định làm 1 quả email complain sang bên hàn quốc để nó chuyển cái phần mềm cho hyundai Việt nam đây. hehe viết cái thư dọa nạt 1 ty xem sao.:69:. Trong khó khăn ta vẫn phải yêu xe thôi các bác

hanquoc

Xe máy
Hay:21:, bác có ý kiến hay đấy, bác dọa cho nó bít, mà bác làm thế thực tế cũng là giúp hãng Hyundai biết điều làm ăn cho nó ngon. mong bác sửa được vì tự nhiên làm chìa mới cũng tốn kém đấy.