Sơ đồ mạch điện Kiamorning 2005 (Hàn) !!!

nguyenduong109

Xe tải
Các bác ai có sơ đồ mạch điện xe morning 2005 không? Cho em xin với.
Em đang định đấu nối một số hệ thống Led cho xe.
Em định lắp đèn Led (để đậu xe, sáng dưới chân, trước đèn sương, biển số, đèn gầm). Led thì dễ mắc, nhưng không biết đấu nối vào đâu cho tiện, với các chức năng cần thiết. (để tránh dây chạc loằng ngoằng - nguy hiểm)
Rất mong được chỉ giáo.

phamvantai

Xe hơi
khi b dau xe.den` đau xe sẽ sang.thi dau day den led vao do.den duoi chan.dau vao` den` tr`an` xe.truoc den` xuong dau' antec.den` soi bien? dau' vao` dien` nguon` ac.den` gam` dau' truc tiep nguon ac quy,dau theo lệnh den angtec.con day dợ đi the náo cho đẹp nói trên nay bac cung ko hiu.b cu thay cho nao` gọn gnag` ko bị lộ.không bị vướng viu' khi lam` việc khác thi nhet vào đô nhe

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Các bác ai có sơ đồ mạch điện xe morning 2005 không? Cho em xin với.
Em đang định đấu nối một số hệ thống Led cho xe.
Em định lắp đèn Led (để đậu xe, sáng dưới chân, trước đèn sương, biển số, đèn gầm). Led thì dễ mắc, nhưng không biết đấu nối vào đâu cho tiện, với các chức năng cần thiết. (để tránh dây chạc loằng ngoằng - nguy hiểm)
Rất mong được chỉ giáo.
Nếu cụ có thời gian thì ghé qua công ty em, em tư vấn MIỄN PHÍ về hệ thống điện cho, cụ rảnh thì em mời cà phê đàm đạo về độ đèn luôn ^^

Chỉnh sửa cuối:

manhniv

Xe máy
Bác post lên cho anh em cùng xem với

nguyenduong109

Xe tải
Nếu cụ có thời gian thì ghé qua công ty em, em tư vấn MIỄN PHÍ về hệ thống điện cho, cụ rảnh thì em mời cà phê đàm đạo về độ đèn luôn ^^
Em ở Nghệ An bác ạ. Nếu có thể bác post lên giùm em.
nguyenduong109@yahoo.com.vn
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!

qmha

Xe tải
Cụ nào có sơ đồ thì cho cụ ấy đi.
Em nói trước với cụ là cụ có nhìn sơ đồ như nhìn vào ma trận thôi. Chẳng đọc được gì đâu.
Vì nếu cụ đọc được sơ đồ thì cụ đã làm được từ lâu rồi.
Tốt nhất cụ muốn đấu vào đâu thì làm cái đồng hồ vạn năng thử là chuẩn hơn. Chú ý về vấn đề dòng ra, nên có cầu chì để phòng việc xe cụ còn mỗi khung hoặc đẩy bộ về nhà.

nguyenduong109

Xe tải
Các cụ ah! Em mua một số Led về rồi. Suy nghĩ tính toán mãi mới lắp được cho cái: đèn phanh trên cao, đèn trần, đèn sau cốp sau.
Em dự định: + Lắp Led trắng soi biển số thay cho 2 bóng 5w hiện tại
+ Lắp 2 dải led trắng tự chế >> trước
+ Lắp 1 dải led xanh dương phía trên biển số sau.
+ Lắp một số led thay cho đèn phanh và đèn chiếu hậu. Nhưng đây mới là vấn đề. Vì xe em đèn hậu là một khối chỉ tháo bóng ra được, không tháo chóa đèn và kính bảo vệ ra được. Em đang suy nghỉ để chế một chùm led thay cho bóng đèn hiện tại.
Em dự định thế các cụ thấy ổn không ạ.
Phương châm của em là thay những bóng đèn trên xe bằng led. (trừ đèn pha, xi nhan). Vì các bóng sợi đốt tốn năng lượng kinh khủng.
Các cụ cho ý kiến ạ. Kính các cụ một số ly (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Công Nông

Xe điện
Mấy cái đèn mà cụ định lắp chỉ là thay thế thôi thì cần gì đến sơ đồ điện làm gì cho phức tạp hở cụ:) Có mỗi cái đèn soi chân thì cụ tìm giắc đèn trần rồi cắm vào hoặc cực âm cụ đấu vào công tắc cửa còn cực dương tìm chỗ nào có điện thì cắm vào thôi:)

Kiabuoisang

Xe container
Mấy cái đèn mà cụ định lắp chỉ là thay thế thôi thì cần gì đến sơ đồ điện làm gì cho phức tạp hở cụ:) Có mỗi cái đèn soi chân thì cụ tìm giắc đèn trần rồi cắm vào hoặc cực âm cụ đấu vào công tắc cửa còn cực dương tìm chỗ nào có điện thì cắm vào thôi:)
Làm theo cụ công nông nói là chuẩn đới ạ.
Em dự là cụ chủ không biết làm cách nào xác định được âm dương nên mới nói tới sơ đồ mạch điện. Nói thật, nhìn vào sơ đồ thì dễ mù màu luôn :-B

Chỉnh sửa cuối:

Ngô Đại

Xe tải
Chỗ cụ có sơ đồ mạch điện xe Lac LD 1.6 không cho cháu xin 1 bản nhé ( Tiếng Anh, Việt đều được ) Thks cụ.
Mail: Hoalu_cmc@yahoo.com

Kiabuoisang

Xe container
Sao nhỉ !!! Chờ dài cả cổ mà không ai có.
hề hề, vì có thì cũng chả để làm gì cụ ạ, rối mắt. Cần khu vực nào thì thử khu vực đó là ok thôi.
Thay cho bóng nào thì dùng dây của bóng đó, thế thôi ạ.