[Funland] Sở hữu một chiếc ô tô cần có những tiền gì?

Huyson1521987

Xe hơi
Nhiều cụ mua xe lần đầu chắc sẽ quan tâm đến chủ đề này nên em làm cái video chia sẻ cho cụ nào quan tâm, video em chỉ nêu ra 1 số chi phí cần thiết nên còn thiếu rất nhiều chi phí linh tinh khác nữa. Những chi phí em nêu trong video cũng tạm đủ để các cụ mới mua xe lần đầu hình dung ra các chi phí cần thiết để cân đối với tình hình tài chính của mình.

quy la tien

Xe điện
Tiền xăng, dầu...
Tiền phòng thân...vv
Tiền trả lãi vay...
Mời các cụ tiếp

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Tiền MẶT..... tức lúc nào cũng sẵn tiền trong xe nhé Cụ!

MiTa

Xe lăn
Cần phải có tiền tươi.

Boy điện

Xe hơi
trước e đi xe máy còn có ít tiền trong tùi.còn dư ra dc 1 ít sắm vàng cất đi.từ ngày có ô tô,chả dư đc đồng nào cụ ah.e cũng chạy thêm dịch vụ.nhưng chả bít tiền nó đi đâu hết

Huyson1521987

Xe hơi
trước e đi xe máy còn có ít tiền trong tùi.còn dư ra dc 1 ít sắm vàng cất đi.từ ngày có ô tô,chả dư đc đồng nào cụ ah.e cũng chạy thêm dịch vụ.nhưng chả bít tiền nó đi đâu hết
chạy dịch vụ mà toàn chở baby sugar thì chả vậy :))

nvh_hn

Xe container
Tiền mặt.

Huyson1521987

Xe hơi
cần những tiền này cụ à
1Phí trước bạ - bắt buộc
2Phí cấp biển số- bắt buộc
3Phí đăng kiểm- bắt buộc
4Phí bảo trì đường bộ - bắt buộc
5Phí bảo hiểm Dân sự - bắt buộc
6Phí bảo hiểm vật chất - không bắt buộc
7Phí cà số, ép biển - bắt buộc
8Phí dịch vụ và bôi trơn - không bắt buộc
cụ còn thiếu chi phí sử dụng hàn ngày (xăng xe,gửi xe...), phí bảo trì bảo dưỡng, thay thế

Boy điện

Xe hơi
chạy dịch vụ mà toàn chở baby sugar thì chả vậy :))
mà còn xe e loại ăn tiết kiệm nhất rồi.gái thì cũng có chở.mà kiểu nó thấy xe mình cùi hay sao.nó chả thèm để ý j bác ah.singermom nhìn thương và tội lắm.cũng ngon nữa ..gà cũng nhiều.về chả dám kể với vợ,sợ nó cấm khỏi cho chạy luôn

nobita_ibn

Xe buýt
Chỉ là ý kiến và kinh nghiệm cá nhân thôi nhé, chia sẻ với các cụ nhưng phải nói trước để đỡ bị gạch đá. Trước khi mua oto (xe bình dân thôi ạ) em cũng tham khảo các bài viết về chi phí nuôi xe nhiều lắm, nhưng tại đọc các bài đó nhiều, sau đó em ngồi tính toán chi phí để nuôi em ấy nhiều lần, do tính toán nhiều quá mà ko dám mua luôn. Nhưng đến khi có em bé do nhu cầu bức thiết trong việc đưa đón con, nên em đánh liều nhắm mắt mua, khi mua xong rồi em mới thấy, mấy cái chi phí đó cũng ko đáng sợ như khi ngồi gõ bàn phím để tính. Nên em khuyên các cụ, nếu đủ tiền để mua thì cứ mua, mua nó để nó phục vụ mình chứ cứ ngồi tính toán vậy thì ko bao giờ mua được đâu. Đó là quan điểm cá nhân của em thôi nhé, các cụ gạch đá em xin nhận, nhà đang cũ sẵn nhiều gạch đá em mang về đập đi xây lại vậy.

bTd_11711

Xe hơi
phí khao xe, phí thay baby đường liên tục, phí tai qua nạn khỏi, phí chả có việc gì cũng phi ra đường, ...abc xyz...

Huyson1521987

Xe hơi
Chỉ là ý kiến và kinh nghiệm cá nhân thôi nhé, chia sẻ với các cụ nhưng phải nói trước để đỡ bị gạch đá. Trước khi mua oto (xe bình dân thôi ạ) em cũng tham khảo các bài viết về chi phí nuôi xe nhiều lắm, nhưng tại đọc các bài đó nhiều, sau đó em ngồi tính toán chi phí để nuôi em ấy nhiều lần, do tính toán nhiều quá mà ko dám mua luôn. Nhưng đến khi có em bé do nhu cầu bức thiết trong việc đưa đón con, nên em đánh liều nhắm mắt mua, khi mua xong rồi em mới thấy, mấy cái chi phí đó cũng ko đáng sợ như khi ngồi gõ bàn phím để tính. Nên em khuyên các cụ, nếu đủ tiền để mua thì cứ mua, mua nó để nó phục vụ mình chứ cứ ngồi tính toán vậy thì ko bao giờ mua được đâu. Đó là quan điểm cá nhân của em thôi nhé, các cụ gạch đá em xin nhận, nhà đang cũ sẵn nhiều gạch đá em mang về đập đi xây lại vậy.
Chuẩn rồi cụ, tính thì nhìn thấy 1 cục như vậy thì thấy sợ nhưng khi sử dụng mỗi lúc bỏ một chút thì thấy bình thường.

bTd_11711

Xe hơi
Ở đây đang chém chi phí liên quan for fun mà Cụ