[Funland] Sở hữu ô tô ở thủ đô - Có thì thừa, không có thì thiếu

HeoQuay66

Xe tăng
Chào các cụ/mợ
Như tiêu đề thớt, nhà cháu cũng ở thủ đô và cũng đã qua 2 đời 4 bánh.
Cơ mà phần lớn thời gian xe đắp chiếu chứ chả đi nhiều vì mấy lý do như: Chủ yếu đi làm bằng xe máy vì quãng đường ngắn, hạ tầng và ý thức ng tham gia GT tệ nên tắc nghẽn thường xuyên...
Nhưng nếu ko có xe thì những lần về quê, đi chơi xa 1 chút lại gặp khó khăn, nên vẫn phải có 1 cái để dùng.
1 tuần em ngồi trên 4 bánh chắc đc 5km là cùng.
Không biết xe nhà các cụ/mợ thì thế nào nhỉ?

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Như nhà em, nhu cầu mua xe là sói nhà em đi làm xa (cách nhà gần 20km), quê em cách HN là 145km. Nên việc sử dụng xe là nhu cầu cần thiết.
Nếu cụ đi làm gần thế, thì mỗi lần về quê thuê xe cũng được cụ ạ, tính ra chi phí sẽ rẻ hơn rất nhiều với việc mua xe mà ko sử dụng. Theo em là như thế ạ.

ah99x6

Xe điện
Nói chung đi oto thì tốn thời gian hơn đi xe máy nhưng sướng thằng người hơn.
Nhà em đến cty hơn1km vẫn cưỡi xe cỏ đi làm. E ở HN nhé.

Sieger

Xe tải
tình hình chung hay sao ấy, ít nhất 50% số xe cá nhân ở tình tảng này :D

cusao

Xe lăn
Em đổi việc di chuyển hàng ngày từ 4b sang nhiều bánh sắt đc hơn 1 năm rồi nhưng thấy vẫn không bỏ 4b đc, bởi khi cần có nó vẫn tốt hơn là đi thuê, đi chung...Tất nhiên có nhiều yếu tố cá nhân ảnh hưởng đến lựa chọn CÓ hay KHÔNG

Quê bầm

Xe điện
Nhiều người cùng tình cảnh như cụ chủ bây giờ, nó giảm động lực đổi xe/ nâng cấp xe nhưng nếu có nhu cầu đi đêm, đi tỉnh, hay về quê thì nó vãn hữu dụng, lễ Tết hay trời mưa cần đi đâu gọi xe dịch vụ cũng phức tạp lắm, có cái xe nó chủ động, nửa đêm hay bất cứ lúc nào có việc gì về quê hay đi tỉnh, đi ngó nghiêng thị trường là leo lên đi ngay được. Về quê mỗi lần cả nhà còn đồ đạc thực phẩm lích kích có cái xe nó cõng vợ con cũng thấy thoải mái hơn, vui vẻ hơn, hơi lãng phí tí nhưng tặc lưỡi kệ nó đi cụ

đen_đá

Xe buýt
Như nhà em, nhu cầu mua xe là sói nhà em đi làm xa (cách nhà gần 20km), quê em cách HN là 145km. Nên việc sử dụng xe là nhu cầu cần thiết.
Nếu cụ đi làm gần thế, thì mỗi lần về quê thuê xe cũng được cụ ạ, tính ra chi phí sẽ rẻ hơn rất nhiều với việc mua xe mà ko sử dụng. Theo em là như thế ạ.
Vẫn biết là như thế, nhưng em cũng tình trạng giống chủ thớt. Có quãng 3 năm em đi làm cách 10km và cơ quan có chỗ để xe là hiệu suất đạt cao nhất. Giờ đi làm khoảng 5km trong phố, đi thì mất thời gian hơn và chủ yếu đỗ xe giá hữu nghị 160K/ ngày nên em lại cất nhà đi xe máy

xbadboyz

Xe điện
Em vẫn thích xe máy hơn, luồn lách, đàn đúm lê la quán xá, bia riệu chả sợ bố con ông nào. Oto ông nào đi xa >10 Km trong đó đường thoáng ít nhất 75% tổng quãng đường thì mới nói.

Vô đề

Xe máy
Em đi mỗi ngày, khi nào gấp thì em gọi grab bike.

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Vâng đúng là như thế cụ ạ, em cũng có khách hàng đã sở hữu chiếc xe wildtrak, sau đó bán đi, đi xe máy, vì nhà trong phố, thỉnh thoảng cuối tuần mới đi chơi.
Rồi giờ con lớn đưa đón đi học nên anh ấy mới mua lại xe, thực tết là nhu cầu cá nhân, người trong cuộc mới hiểu được cụ nhỉ.
Vẫn biết là như thế, nhưng em cũng tình trạng giống chủ thớt. Có quãng 3 năm em đi làm cách 10km và cơ quan có chỗ để xe là hiệu suất đạt cao nhất. Giờ đi làm khoảng 5km trong phố, đi thì mất thời gian hơn và chủ yếu đỗ xe giá hữu nghị 160K/ ngày nên em lại cất nhà đi xe máy

butchikim

Xe ba gác
Tuỳ khả năng tài chính để nuôi xe. Cháu thì thấy tiện, nhưng chi phí lớn quá thì sẵn sàng không sở hữu, mỗi lần cần có thể taxi hoặc thuê xe tự lái.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ/mợ
Như tiêu đề thớt, nhà cháu cũng ở thủ đô và cũng đã qua 2 đời 4 bánh.
Cơ mà phần lớn thời gian xe đắp chiếu chứ chả đi nhiều vì mấy lý do như: Chủ yếu đi làm bằng xe máy vì quãng đường ngắn, hạ tầng và ý thức ng tham gia GT tệ nên tắc nghẽn thường xuyên...
Nhưng nếu ko có xe thì những lần về quê, đi chơi xa 1 chút lại gặp khó khăn, nên vẫn phải có 1 cái để dùng.
1 tuần em ngồi trên 4 bánh chắc đc 5km là cùng.
Không biết xe nhà các cụ/mợ thì thế nào nhỉ?
Không thừa và cũng chả thiếu với em cụ ah.
Em đang dùng 2 xe SUV + 3 xe máy Honda :D

congaconcon

Xe hơi
Nói chung tùy quan điểm, em thì làm cách nhà chưa tới 2km nhưng vẫn đi 4 bánh cỏ. Giờ ngồi lên cái 2 bánh thấy ko tự tin vì cứ bị xe khác tạt đầu là giật mình, trong khi ngồi trong 4 bánh thì kệ cho nó tạt, mưa gió tắc đường bật nhạc nghe, kệ điều kiện đường xá.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhà em cũng vậy. Em đi ship vẫn dùng xe cup.

cuongsl4x

Xe hơi
Có 4B sẽ đàn đúm và dành cho ngày cuối tuần nhiều hơn: picnic, thăm thú... đồng nghĩa với việc sẽ tốn kém & mệt mỏi hơn nhiều nhưng còn trẻ cứ làm, đi ít đi nhiều cứ nên có để thi thoảng cho cs cân bằng cụ ạ.

Hơn nữa, đi 4B cũng an toàn hơn 2B nhiều. Nhất là thành ý thức đã có tý dấm thì ko ngồi lái. 2B có khi còn tặc lưỡi gần nhà chứ 4B thì nên thôi hẳn.

cuongsl4x

Xe hơi
Nhiều người cùng tình cảnh như cụ chủ bây giờ, nó giảm động lực đổi xe/ nâng cấp xe nhưng nếu có nhu cầu đi đêm, đi tỉnh, hay về quê thì nó vãn hữu dụng, lễ Tết hay trời mưa cần đi đâu gọi xe dịch vụ cũng phức tạp lắm, có cái xe nó chủ động, nửa đêm hay bất cứ lúc nào có việc gì về quê hay đi tỉnh, đi ngó nghiêng thị trường là leo lên đi ngay được. Về quê mỗi lần cả nhà còn đồ đạc thực phẩm lích kích có cái xe nó cõng vợ con cũng thấy thoải mái hơn, vui vẻ hơn, hơi lãng phí tí nhưng tặc lưỡi kệ nó đi cụ
đồng quan điểm cả cụ, tặc lưỡi đi vì mình lái phục vụ các mợ vợ con là chính. Đi 1 mình là mấy. E đi 1 mình thì 99% 2B cho đỡ tắc, luồn lách mỗi khi cái bụng đại tràng lên cơn :D
Mà đi 1 mình e thấy cái tích cực là chối đc đỡ phải nốc cồn mỗi khi đc mời.

duytrong

Xe lăn
Nếu ít đi thì bán xe đi, cần đi đâu thì gọi xe cho nhàn, như em đây mua từ 11- 2019 mà đến giờ mới đi được hơn 1 vạn km, giờ đi đâu có việc toàn phải thuê xe vì sợ phạt Cồn, mà em còn có gara để xe riêng không phải giử hoặc để mưa nắng đấy.