Số liệu bán hàng của VAMA cho thấy...

Huthasa

Xe container
Theo VF thì mỗi xe Lux bán ra họ chịu lỗ ~300tr/xe, không biết xe Fadil thời Covid-19 có được VF trợ giá (chịu lỗ) không nhỉ??? :-?
P/S: Về bản chất xe Fadill tương tự như Spark vậy mà xe Fadill (gắn logo VF+ giá cao hơn...) lại tiêu thụ tốt ở tị trường Việt chứng tỏ kỹ năng sale của VF/VG rất đẳng cấp... ==>> Hy vọng VF sớm hiện thực hóa được giấc mơ bán được xe ở thị trường Mỹ!?;)
Cụ nói tương tự là sai. Riêng động cơ nó đã hơn Spark rồi. Nhưng giá chỉ nên cao hơn chút thôi, chứ cao quá thì đi bằng đít. Cụ thấy không? Giảm giá phát bán tốt ngay. Đừng ăn dầy ăn cả bít tất thì sống. Chứ cứ mang cái tinh hoa với tinh thần ra lòe thì ăn cám ngay.

Chỉnh sửa cuối:

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cũng lạ. Bán giá cao thì các cụ chửi xe Việt mà bán cao hơn xe Nhật, xe Hàn. Khuyến mại cho giá thấp bán chạy các cụ cũng chửi. Em không biết bán bằng cách nào, nhưng em và em đoán rất đông người ngạc nhiên vì VF bán được nhiều thế. Bán kiểu gì là bài của doanh nghiệp, ai lại chê doanh nghiệp bán giỏi nhờ khuyến mại giảm giá bao giờ.

Cũng tương tự có nhiều cụ chửi Toy bán cho taxi. Em thì thấy bán cho ai thì bán, miễn là bán được là được, mỗi hãng có cách làm, phân khúc thị trường khác nhau.
Thực ra vin bị phản ứng là do cách pr thôi, chứ cứ bán rẻ thì tự khắc bán được xe thôi.
Bạn em hôm qua cũng bực vì mua xe đợt đầu vì giờ xe rẻ hơn khá nhiều.

Thực ra vin bị phản ứng là do cách pr thôi, chứ cứ bán rẻ thì tự khắc bán được xe thôi.
Ghét cách pr của nó, nhưng nhờ cách pr đấy nó lại đang bán tốt.
Như thế chứng tỏ điều gì cụ nhỉ?

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những tiền thân của con này là con Matiz Groove chẳng hạn thì có ai chê chất lượng đâu. Còn cụ nói là ghét, ghét mà lại mua thì là điều lạ. Chả lẽ giống bún mắng, cháo chửi?
Đàn anh của nó bao đời ở xứ này đâu có được chuộng, trước khi i10 thì nó luôn bị nép vế trước con mo nênh.

SangSangVu

Xe buýt
Khuyến mại sâu thì cạnh tranh thị phần xe giá rẻ, hết khuyến mại hết doanh số...
Nhưng mà thói quen dân mình cũng kỳ. 1 người có tầm 600 củ mua xe không thèm tìm hiểu gì, chỉ thấy vios bán được nhiều nhất thì cũng mua vios. Giờ Fadil nó hy sinh tí vốn, đến khi người có 500 củ muốn mua xe cũng không thèm tìm hiểu mà lấy luôn vì nó bán được nhiều nhất trong tầm giá. Em không bàn đến chất lượng xe ở đây, em chỉ quan sát thói quen mua xe xung quanh.

iphonex

Xe tải
Cái đoạn tổng kết đấy thì em đã bảo, số liệu đâu có rõ ràng đâu. Ngay trên link kèm theo bài, nhìn biểu đồ thì thằng I10 chả gần gấp 3 thằng Phát điên, xong đính chính là thằng Phát điên còn thiếu tháng 1-4. Thế thì đâu có đủ chính xác để chém. Còn về cảm xúc thì em không bàn vì em không có cảm xúc với cái xe Phát điên ấy. Giá kể anh Vượng mà làm cái xe của Việt Nam thật, đắt em cũng mua kể cả vừa đây vừa đỉ. :D:D:D:D:D
Em chưa đi thử Vinfast, chắc cũng không có ý định mua, nhưng em hỏi cụ tí, thế xe GM có phải xe Mỹ không cụ? Thế giới phẳng bây giờ thật khó để phân biệt xe GM (trước đây) là xe Mỹ Hàn Trung hay Việt. Hãng nào đứng ra sản xuất thiết kế lắp dựng thì coi là xe của hãng đó, nước đó thôi cụ.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Ghét cách pr của nó, nhưng nhờ cách pr đấy nó lại đang bán tốt.
Như thế chứng tỏ điều gì cụ nhỉ?
Chả có gì chứng tỏ ở đây.
Vấn đề ở đây chỉ là ở giá bán, giá hợp lý thì người tiêu dùng sẽ chọn thế thôi.
Còn trước giờ vin vẫn nghĩ mình ở thế cành cao, nhưng ở mảng xe này nếu không giảm giá để cạnh tranh thì chỉ co toang thôi cụ ah.
Chiến lược vẫn có thể thay đổi để phù hợp với tình hình thực tế, còn bảo đây là chiến lược từ đầu em chả tin đâu.

iphonex

Xe tải
Đàn anh của nó bao đời ở xứ này đâu có được chuộng, trước khi i10 thì nó luôn bị nép vế trước con mo nênh.
Không được ưa chuộng không có nghĩa xe nó không tốt. Xe bán được hay không ngoài chất lượng còn liên quan đến marketing và hậu mãi, Toy nó làm trùm vì hậu mãi nó tốt cụ êi

Chả có gì chứng tỏ ở đây.
Vấn đề ở đây chỉ là ở giá bán, giá hợp lý thì người tiêu dùng sẽ chọn thế thôi.
Còn trước giờ vin vẫn nghĩ mình ở thế cành cao, nhưng ở mảng xe này nếu không giảm giá để cạnh tranh thì chỉ co toang thôi cụ ah.
Chiến lược vẫn có thể thay đổi để phù hợp với tình hình thực tế, còn bảo đây là chiến lược từ đầu em chả tin đâu.
Thật ra thì, hihihi, cụ có tin hay không thì cũng chả có ai thèm quan tâm đâu =))
P/s: Dạo trước chưa có số liệu VAMA thì các con giời cũng kêu đé.o thèm tin, giờ nó có rồi đấy, cũng đé.o thèm tin nữa đi :))

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nhiều lúc bán được hàng mà vẫn lỗ, đứng số 1 chưa chắc phải hay. Mảng sx oto còn gian nan lắm

shiluo

Xe container
Phản ứng vì cách PR chứng tỏ PR của họ không thành công
Thế mà vẫn bán tốt chứng tỏ nếu PR đúng cách thì giờ ngập tràn xe Vinfast rồi cụ nhỉ
Em mà là cụ Vượng em đuổi cổ hết đội PR, nghe bảo lương không đến nỗi nào mà làm ăn lởm khởm

tung.npvh

Xe tăng
Không biết chi phí bảo dưỡng, thay thế, sửa chữa thì thế nào cụ, chưa thấy cụ nào đang sử dụng phát biểu.
Nếu chất lượng Fadil duy trì được như GM và Daewoo (em cho là tốt hơn) và với mức sử dụng hộ gia đình (chạy 1.500km/tháng) thì trong 5 năm đầu không phải suy nghĩ. Yên tâm đổ xăng và chạy (nhớ thay dầu). Sau 5 năm thì bắt đầu thay thế các linh phụ kiện hao mòn và vấn đề là giá linh phụ kiện thế nào là vấn đề đấy ạ.

bimbim5656

Xe container
Cụ lên ngồi thử con fadil đi,chắc sẽ nói khác.Nột thất đối với em thì nó nuột nhất trong mấy xe hạng A.Xe cũng chắc chắn,có gì đâu để mà chê nó nhỉ.
Fadil em đã đi thử và bất ngờ về độ bốc, máy 1.4 ngang xe hạng B. Nếu độ bền cao và khâu phụ trợ tốt thì nên ủng hộ.

Nếu chất lượng Fadil duy trì được như GM và Daewoo (em cho là tốt hơn) và với mức sử dụng hộ gia đình (chạy 1.500km/tháng) thì trong 5 năm đầu không phải suy nghĩ. Yên tâm đổ xăng và chạy (nhớ thay dầu). Sau 5 năm thì bắt đầu thay thế các linh phụ kiện hao mòn và vấn đề là giá linh phụ kiện thế nào là vấn đề đấy ạ.
Em nghe ofer đồn là có bảng giá phụ tùng rồi đấy cụ. Cụ thấy phụ tùng nó đắt quá ạ? Thế thì toi.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Giống như bds của Vin thôi cụ ơi, mua sau đa phần rẻ hơn mua đợt đầu. Lúc nào anh V cũng để giá lên đỉnh, không bán được thì giảm giá, khuyến mại thôi

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Không được ưa chuộng không có nghĩa xe nó không tốt. Xe bán được hay không ngoài chất lượng còn liên quan đến marketing và hậu mãi, Toy nó làm trùm vì hậu mãi nó tốt cụ êi
Bọn này đều là phân khúc thấp nhất rồi cụ ơi mà phân khúc này thì con nào lành bền bỉ thì người ta dùng nhiều.
Em chưa chạy matiz hay spark nhưng em nghĩ nó có lý do để morning bán tốt hơn.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Phản ứng vì cách PR chứng tỏ PR của họ không thành công
Thế mà vẫn bán tốt chứng tỏ nếu PR đúng cách thì giờ ngập tràn xe Vinfast rồi cụ nhỉ
Em mà là cụ Vượng em đuổi cổ hết đội PR, nghe bảo lương không đến nỗi nào mà làm ăn lởm khởm
Em bảo rồi, bán được là do giá thành nó hợp lý thôi.
Bạn em mua đợt đầu nó cũng khá là bực vì lúc ý nó mua chưa cần lắm nhưng vì nghĩ là mấy nữa nó tăng thật như vin nó nói nên mua.
Chứ mà cái chiến lược như ban đầu được giữ nguyên thì có hổ nó mua.