[Thảo luận] Số nhà em hôm nay vẫn may quá

9630

Xe tăng
Chả là mùng 2/9 em cho vợ con về bên nhà ngoại từ sáng, đến 16h00 bắt đầu từ nhà ngoại về.Em đang bon bon 50km/h đến đoạn Gala ô tô thuộc địa phận xã Bản Nguyên, Lâm Thao, Phú Thọ thì có 1 xe ranger đang dừng bật nắp capô, xung quanh có vài người tập trung ở đầu xe (chắc xe hỏng) em xi nhan vàcho xe từ từ vuợt ranger, khi xe đang song song với ranger thì bất ngờ từ đầu xe ranger một đứa bé gái tầm 6tuổi chạy vọt ra. Theo bản năng em đạp phanh lút sàn, tiếng lốp cà mặt đường và tiếng phanh ABS kêu khục khục cộng với tiếng tim em đập bùm bụm. Khi ba đờ sốc vừa chạm đến đứa bé thì xe đứng im, đứa bé loạng choạng ngã ra đằng trước đầu xe em 2m trong khi vợ em ngồi ghế phụ chưa kịp hiểu gì. Lúc này mọi người xung quanh mới chạy ra. Đứa bé đứng dậy run lẩy bẩy, người không sây xát gì. Em vội mở cửa xe xuống hỏi thì thấy cô bé run lẩy bẩy, chắc sợ lắm. Mọi người bảo may quá nó không sao. Một cụ còn bảo em"may cho nhà anh quá, về thắp hương ông bà ông vải đi". Còn một chị nhận là hàng xóm của đứa bé chạy ra bảo, con bé này bị thế này mấy lần rồi. Vợ con em thì mặt cắt không còn giọt máu. Khi anh đứa bé đến đón đưa nó về em cũng chào mọi người rồi lên xe đi tiếp, phúc tổ 70 đời các cụ ạ

anhtho

Xe ngựa
May cho cụ.
Một kinh nghiệm để đời khi vượt qua các xe đang dừng đỗ ở lề. Ví dụ một con xe khách đang đỗ, các cụ có khẳng định không có một ai đi vội ra từ phía đầu xe hay không ?

TVPL

Xe container
Mừng cụ chủ thoát nạn.

9630

Xe tăng
May hơn khôn ạ, em nhìn qua gầm xe thấy loáng thoáng chân di chuyển nên chuyển chân phanh trước mới kịp ạ

sondh73

Xe hơi
May hơn khôn ạ, em nhìn qua gầm xe thấy loáng thoáng chân di chuyển nên chuyển chân phanh trước mới kịp ạ
Như vậy là cụ cũng đã có sự quan sát rồi. Cụ đi 50 nên phanh có tác dụng tốt. Tốc độ cao tý nữa thì ko nói trước được điều gì. Gấu nhà em cũng miền đó nhưng em hay đi trên đê gặp nhiều bò và trẻ em lắm. Em thì đi đường cứ phải quan sát và hình dung tình huống để xử lý sớm

vip tien sinh

Xe ngựa
Chả là mùng 2/9 em cho vợ con về bên nhà ngoại từ sáng, đến 16h00 bắt đầu từ nhà ngoại về.Em đang bon bon 50km/h đến đoạn Gala ô tô thuộc địa phận xã Bản Nguyên, Lâm Thao, Phú Thọ thì có 1 xe ranger đang dừng bật nắp capô, xung quanh có vài người tập trung ở đầu xe (chắc xe hỏng) em xi nhan vàcho xe từ từ vuợt ranger, khi xe đang song song với ranger thì bất ngờ từ đầu xe ranger một đứa bé gái tầm 6tuổi chạy vọt ra. Theo bản năng em đạp phanh lút sàn, tiếng lốp cà mặt đường và tiếng phanh ABS kêu khục khục cộng với tiếng tim em đập bùm bụm. Khi ba đờ sốc vừa chạm đến đứa bé thì xe đứng im, đứa bé loạng choạng ngã ra đằng trước đầu xe em 2m trong khi vợ em ngồi ghế phụ chưa kịp hiểu gì. Lúc này mọi người xung quanh mới chạy ra. Đứa bé đứng dậy run lẩy bẩy, người không sây xát gì. Em vội mở cửa xe xuống hỏi thì thấy cô bé run lẩy bẩy, chắc sợ lắm. Mọi người bảo may quá nó không sao. Một cụ còn bảo em"may cho nhà anh quá, về thắp hương ông bà ông vải đi". Còn một chị nhận là hàng xóm của đứa bé chạy ra bảo, con bé này bị thế này mấy lần rồi. Vợ con em thì mặt cắt không còn giọt máu. Khi anh đứa bé đến đón đưa nó về em cũng chào mọi người rồi lên xe đi tiếp, phúc tổ 70 đời các cụ ạ
Quá may, cụ nhỉ.

maivanrau

Xe tăng
nge Cụ kể toát mồ hôi.

zerogravitation

Xe buýt
Cơ mà bố mẹ j mà vứt con 6 tuổi chạy chơi tự do cạnh đường liên tỉnh vậy???

Con tôi từ lúc biết đi đã được dạy chỉ đuợc chơi trên vỉa hè, trc khi xuống đường phải nhìn xe trc khi xuống. K phải mình làm hộ hay canh nó, mà dạy con kiến thức & công cụ để con tự biết tránh. Đến h cháu 3.5 tuổi đã thuần thục kỹ năng & ý thức được. Tuy vậy tôi vẫn luôn phải bên con mỗi khi ra đường. Phòng khi nó thấy j đó hay ho bên kia đường rồi quên hết mọi thứ phi ra.

Nhìn con mình bé nhỏ nằm ngủ, nghĩ cảnh con nhà ai khác lao ra đường bị xe tông thì k thể tưởng tượng nổi luôn. Cùng làm bố, làm mẹ mà sao họ... K biết nghĩ như mình nhỉ? Có mấy vụ ở VN rồi đấy. Thậm chí có vụ phụ huynh tự cán & giết con mình luôn. Gần đây nhất vụ ở TQ mải quẹt sờ mạt fone đấy.

Bác chủ thớt quá may. Nhỡ mà có làm sao thì chắc ám ảnh cả đời khi phải tận mắt chứng kiến cảnh 1 bé chết trước mũi xe mình.

9630

Xe tăng
Lúc đó có bố mẹ đứa bé ở đấy chắc em phải chửi cho trận.

benq

Xe điện
Theo KN để hạn chế tối đa việc như cụ chủ thì nên: Đi cố gắng cách xa xe đỗ // nhiều nhất có thể ít nhất là thừa khoảng cách mở cửa, giảm chút ga, hơi chuối tí nhưng thêm còi

9630

Xe tăng
Theo KN để hạn chế tối đa việc như cụ chủ thì nên: Đi cố gắng cách xa xe đỗ // nhiều nhất có thể ít nhất là thừa khoảng cách mở cửa, giảm chút ga, hơi chuối tí nhưng thêm còi
May là em cách xe đỗ gần 2,0 m, có còi mà vẫn lao ra cụ ạ

Kamelott

Xe tải
May cho cụ chủ #:-s E mà đi qua xe đang dừng thì e cứ phải tránh thật xa ra cho chắc ăn. Nếu đường vắng thì e tránh hết sang bên kia đường luôn

Hà Ly - lairai

Xe máy
Cháu hóng ảnh để tổng hợp cho bố lairai mà chả thấy gì cả.

CuaTom

Xe đạp
May cho cụ chủ,nhà cháu đi hàng ngày trên con đường này( Thường gọi là Đê Lâm Thao), và cũng chứng kiến hàng ngày các vụ tai nạn trên con đường này luôn( toàn là biển số tỉnh khác, hoặc là không quen đường thôi),vì đường rất đẹp, các cụ không quen đường vít cũng rất nhanh ạ, rất nhiều nguy cơ: chó, mèo, trâu, bò, trẻ em, học sinh, người già, phơi lúa...

Leo.Yamaha

Xe tăng
Đúng là quá may ý chứ, không có thì cụ mệt

kduc

Xe container
Chúc mừng cụ, e cũng hay nhìn qua kính xe và gầm xe khác, cũng bớt đôi phần nguy hiểm.