[Funland] Số nhọ_Đổi 100 USD được hơn 2 củ thì bị phạt 90 củ.

nhuataiche

Xe container
Nghe bảo xxx còn lục soát tv, thu giữ vàng bạc kim cương các kiểu. Em ko biết vụ này ai đúng ai sai, nhưng cá nhân em thì thấy sặc mùi ăn cướp trắng trợn ở đây.

fanmu1234

Tháo bánh
Em thì từ bé đến giờ chưa tiêu đồng ngoại tệ nào, sau vụ này em nghĩ để tránh bị phạt khi bán 100$ thì em có thể soạn 1 bản hợp đồng sẵn với nội dung vay 2300k lãi suất 0% có thế chấp tờ 100$ sau 30' nếu em không trả lại thì chủ tiệm có toàn quyền sử lý tài sản thế chấp, liệu có đcj không hay vẫn bị phạt như thường nhỉ
Cụ vẫn bị tịch thu, và phạt, vì mang USD đi giao dịch. Khung này là 200 đến 250 củ theo Khoản 6 Điều 24 Nghị định 96 =))=))=))

New_Carens

Xe điện
Khổ thân anh Rê!
Chuyện nhà em cách đây 5-6 năm hồi ở Ô Chợ Dừa cũng được một phát choáng váng.
Có khách nam vào bán 500$.
Mấy khách khác đang xem vàng.
H/đ mua bán đang diễn ra.
Có tiếng hô
Từ đâu ập vào 5-7 người: liên ngành gồm thuế- qltt- công an
Bắt dính tại trận.
Anh khách "né" ra cửa đứng.
Khám xét cửa hàng mọi ngõ nghách.
Khám người.
Không thu được một tờ $ nào kể cả 500$ vừa mua.
Khám tiếp vẫn không thu được gì.
Thế là họ ra hỏi anh kia, được phím cho một chỗ mà không ai ngờ :D
Cả đoàn xúm lại tròn mắt, còn quay phim chụp ảnh ghi hình chỗ bí mật nhà em, các kiểu luôn. Sau đó nhà e cũng mất hơn 100tr phạt - thu các kiểu.
Giờ chỗ đó bị lộ rồi với e ko buôn ngoại tệ nữa nên em bật mí :D

Nhà mợ thiết kế cái ghế có ngăn kéo bí mật sao mợ lại để cho thằng chim mồi nhìn thấy, hay là hàng vàng ai cũng làm 1 cái ghế như thế nên bị lộ?

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhìn ảnh này thì em chả thấy nó bí mật chỗ nào. Liên ngành nó bắt mở két sắt ra thì sao?
À mà em thắc mắc có phải nhà mợ có cửa hàng ở Nguyễn Thái Học cũng tên vàng Hoàng Tín ko ạ?
Bí mật không nằm trong két. Liên nghành bắt mở két phải mở cụ ạ ko họ sẽ niêm phong két luôn ấy. Hì

fanmu1234

Tháo bánh
Vâng, anh ấy cười và trả lời phỏng vấn ạ... một là anh ấy làm đơn xin miễn, giảm vì lý do xyz nếu dư luận căng quá... hai là anh ấy không chịu nộp thì cưỡng chế bằng hình thức nào ạ ??? Hiện nay tỷ lệ thu hồi thi hành án chỉ đạt được dưới 50% mà cụ...
Vớ vẩn anh thợ điện lại là đặc tình của game đốt lò thì vui

http://danviet.vn/kinh-te/vu-doi-100-usd-phat-90-trieu-nguoi-ky-quyet-dinh-xu-phat-tung-sai-pham-nghiem-trong-924182.html

Dân Việt) Theo tìm hiểu của phóng viên, ông Trương Quang Hoài Nam, Phó Chủ tịch UBND TP. Cần Thơ, người ký quyết định xử phạt anh Rê từng giữ chức vụ Cục trưởng Cục Quản lý Thị trường, Bộ Công Thương. Nhưng vì sai phạm trong kỳ thi tuyển công chức năm 2013, ông Nam được điều chuyển công tác tại UBND TP. Cần Thơ.

Kurumasuki

Xe container
Bí mật không nằm trong két. Liên nghành bắt mở két phải mở cụ ạ ko họ sẽ niêm phong két luôn ấy. Hì
Vâng, có cụ trên bật mí cái ghế có ngăn kéo rồi ạ.
Thế cái vụ đặt mìn cửa hàng ở NTH về sau thế nào hả mợ? Cô bé nhân viên bị thương bây giờ đã hồi phục hoàn toàn chưa? Thủ phạm đã bị thi hàng án chưa?

Violet2013

Xe buýt
Vớ vẩn anh thợ điện lại là đặc tình của game đốt lò thì vui

http://danviet.vn/kinh-te/vu-doi-100-usd-phat-90-trieu-nguoi-ky-quyet-dinh-xu-phat-tung-sai-pham-nghiem-trong-924182.html

Dân Việt) Theo tìm hiểu của phóng viên, ông Trương Quang Hoài Nam, Phó Chủ tịch UBND TP. Cần Thơ, người ký quyết định xử phạt anh Rê từng giữ chức vụ Cục trưởng Cục Quản lý Thị trường, Bộ Công Thương. Nhưng vì sai phạm trong kỳ thi tuyển công chức năm 2013, ông Nam được điều chuyển công tác tại UBND TP. Cần Thơ.
Sáng nay thấy gió đổi chiều ầm ầm, em cũng đang hóng game mới đây :D

Bachtx24

Xe tải
ko có tiền không trả thì sao cc nhỉ>? chứ e thấy thương cho cái bác Rê kia quá

hm.tuan

Xe điện
Khổ cái là bọn chủ nợ nó éo lấy lãi bằng tiền VND nên mới có cái trò cấm đoán đổi chác này.
Dạ em đồng ý với cụ, mà còn hơn nữa là bây giờ là thời đại giao thương quốc tế, hội nhập toàn cầu vân vân mây mây… Thế mà...

sobay

Xe hơi
Chắc lâu lâu làm điểm 1 phát, mà cũng cuối năm rồi.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng, có cụ trên bật mí cái ghế có ngăn kéo rồi ạ.
Thế cái vụ đặt mìn cửa hàng ở NTH về sau thế nào hả mợ? Cô bé nhân viên bị thương bây giờ đã hồi phục hoàn toàn chưa? Thủ phạm đã bị thi hàng án chưa?
Thi hành án hết rồi cụ ạ. Một án tử hình và 1 án chung thân. Bên nhà chị em ko ai bị thương nặng chỉ bị sức ép hơi choáng chút thôi nhưng trộm vía đều ổn. Trường hợp bị thương là bên hàng xóm thấy ồn ào chạy ra xem nên bị thương nặng ở chân. Nhà chị em không sao nhưng chi phí sửa chữa cửa hàng, chăm lo người bị nạn và các chi phí khác cũng mất 5-7trăm tr ạ.

mongchieuxua1412

Xe buýt
Thôi lần sau cụ nào muốn đổi Đô, thì làm kèo thế này với chủ tiệm Vàng. Cụ cầm tờ Đô đi trước, chủ tiệm đi sau, cụ vờ đánh rơi, chủ tiệm Vàng nhặt được. Lát sau lại chủ tiệm Vàng cầm VND đi trước vờ đánh rơi cho cụ đi sau lụm. Thế là xong. xxx có lao vào cũng chả làm gì đc. Vì có mua bán cho tặng gì đâu ?

Ken_hp

Xe buýt
Khi nhà nước cần thu ngoại tệ về...

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi lần sau cụ nào muốn đổi Đô, thì làm kèo thế này với chủ tiệm Vàng. Cụ cầm tờ Đô đi trước, chủ tiệm đi sau, cụ vờ đánh rơi, chủ tiệm Vàng nhặt được. Lát sau lại chủ tiệm Vàng cầm VND đi trước vờ đánh rơi cho cụ đi sau lụm. Thế là xong. xxx có lao vào cũng chả làm gì đc. Vì có mua bán cho tặng gì đâu ?
Chủ tiệm vàng lấy luôn thì cụ mất tiền à.

Rượu Ngô

Xe tải
Em vừa đọc báo tuổi trẻ:

"Trả lời câu hỏi của phóng viên Tuổi Trẻ tại cuộc họp báo vì sao lệnh khám xét nhà do chủ tịch UBND quận Ninh Kiều ký ngày 24-1-2018 - trước thời điểm khám xét tiệm vàng 6 ngày - trùng với thời điểm công an bắt quả tang mua bán ngoại tệ, ông Trần Văn Dương khẳng định việc khám xét nhà là đúng quy định"
Tuổi Trẻ tiếp tục đặt câu hỏi vì sao kim cương gia đình ông Lực để trong tủ, không bày bán nhưng vẫn bị tịch thu thì thượng tá Dương nói thêm: "Ông Lực không khiếu nại vấn đề này nên tôi không đề cập và không xem xét trả lời".
"Tôi không hiểu lý do gì khi công an ập vào bắt vụ đổi ngoại tệ lại khám xét khắp nhà, từ trên sân thượng đến dưới đất. Phòng ngủ của gia đình tôi cũng bị khám xét" - ông Lê Hồng Lực nói.
Gia đình ông Lực cho rằng số kim cương bị thu giữ không phải được bày bán ngoài tủ trưng bày mà là để ở trong hộc tủ của gia đình. Đó là tài sản của vợ chồng ông nên không có hóa đơn, nhưng công an vin vào lý do không hóa đơn nên đã thu giữ.
Ngoài ra, ông Lực cũng thắc mắc không hiểu vì sao công an lại thu cả đầu thu camera nội bộ trong nhà mình, đến hơn 8 tháng sau mới trả lại. Khi nhận lại đầu thu thì đã bị hư hỏng, mất toàn bộ dữ liệu.
https://tuoitre.vn/cong-an-can-tho-noi-khong-gai-bay-vu-doi-100-usd-phat-270-trieu-20181024145917761.htm

CCCK

Xe tăng
Nghe bảo xxx còn lục soát tv, thu giữ vàng bạc kim cương các kiểu. Em ko biết vụ này ai đúng ai sai, nhưng cá nhân em thì thấy sặc mùi ăn cướp trắng trợn ở đây.
Cụ kể thiếu Camera giám sát, đầu thu đến khi trả lại thì hỏng hết cmn dữ liệu.
(Trí tuệ là đây, thu đầu thu chưa đủ, thu luôn cái Cam cho chắc????)