[Thảo luận] SỢ QUÁ: Bác @Trunggia - 86 Võ Thị Sáu vào xem ngay để chỉnh đốn lại thợ

Rickyman

Xe điện
Em nghĩ sinh ra cái đèn để người ta bật full time luôn(đi suất đêm hoặc cứ để khi nổ máy), ai dè sinh ra đèn lại hạn chế bật sợ chảy đui và chóa thì đúng là có vấn đề rồi ạ.
Ơ em đang đinh nói thì cụ nói tranh ý của em mất...
-------
Cái đk còn ko cụ, hôm nào em qua khám răng nhà cụ cái....

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Oái vụ này vẫn chưa xong à

Rickyman

Xe điện
Chính xác là các cụ có gara phải xem lại mấy ông thợ nhà mình, thằng nào không đủ trình độ hay làm ăn cẩu thả thì đuổi mệ đi không ế khách dài dài. Nhớ vụ lắp biển số cho vợ yêu của mình, xe mới, vừa đi đăng ký xong, tiện đường thế đeck nào em lại chui vào một cái cửa hàng nội thất ở Nguyễn Văn Cừ, tsb nó chứ, cầm biền đi ép ở tận chỗ nào làm mình đợi mất đúng tiếng rưỡi, sau khi cầm biển về 3 ông vai u thịt bắp lao đầu vào lắp, chọn bừa mấy con bulong lởm nghiến răng nghiến lợi vặn, ko cần biết nó có đúng bước ren hay không, ra nhắc thì nó lườm mình, bảo anh cứ ngồi yên cho tụi em làm, hí hoáy vặn mãi ko vào, sốt ruột quá ra xem thì 4 lỗ vặn ốc nó làm trờn ren 3 con. Nhà cháu điên tiết lên " d.cụ chúng mày để bố về bố lắp"...em cầm mệ nó biển về bảo mấy thằng em làm trong nhà máy taro lại, lắp tử tế ngon choét. Mấy thằng cu kia thấy em cáu deck dám lấy tiền công, chỉ dám lấy tiền ép biển. Cạch tới già nhà chúng nó luôn.

IMEV

Xe tăng
Thôi đây cũng là một bài học kinh nghiệm cho cả chủ cả khách.
Với chủ CH: Nên sâu sát việc quản lý nhân viên và việc kiểm tra kỹ thuật truóc khi bàn gioa sp cho khách hàng.
Với khách: Việc như vậy lẽ ra nên thông báo với cửa hàng cùng xem xét và đưa ra cách giải quyết trước khi quang lên mạng thông tin đại chúng. Em nghĩ thời buổi kinh tế thị trường này lấy được uy tín là cực khó, cũng không nên vi một sơ xuất nhỏ mà đem ra đâm chém kiểu này chủ CH cũng rất khó nghĩ và mang tiếng, mất uy tín.
Cũng may tất cả sự việc đều chưa đi đến chưc "Quá". Em nghĩ thớt này đóng cũng được rồi ợ.

chuacobanglai

Xe hơi
"Nam mô a di đà phật" thiện tai thiện tai.
Mấy hôm nay em nghiền OF tương đối nhiều với mong muốn khi có bằng sẽ chạy an toàn với những kiến thức thu nhặt được.

Nói chung em thấy các bác đúng toàn là người Việt xịn đó, rất giống với quyển sử mà Trần Trọng Kim mô tả. Khi ai đó có lỗi là ném đá không cho vuốt mặt kịp "dậu đổ bìm leo mà" cấm có sai. Một chú rơi xuống hố thì cả đám còn lại sẽ đạp vào đầu cho chết luôn. :D :D.

Còn về bác TG em xin tặng bác câu này "Không bao giờ được bỏ quy trình" em là dân IT nên khuyên bác vậy. Kể cả thay cái bóng đèn bác cũng cần quy trình từ kiểm tra xe => xuất cái bóng đúng loại => lắp => kiểm tra... bọn em lập trình cũng như vậy. Nếu bác tuân thủ quy trình sẽ giảm thiểu lỗi trừ khi cái quy trình đó sai hoặc do thợ của bác cắt xén. Thấy anh em nhiều người nói bác có uy tín thì em mong bác càng ngày càng uy tín hơn.

Em nghèo chưa biết bao giờ mới mua nổi cái xe để gia nhập với các bác. Nhấp tí nước chè nói vài lời cho đỡ nhạt.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm nọ em làm quả gương tự gập cho Teana, được Trung già lắp cho 2 con rơle made in Malaysia. Giá rẻ như cho. Chuẩn!
Hôm nay thay 1 bóng H7 cho Lacetti hàng Phililamp. Chả biết ra sao. Nhưng yên tâm vì được hắn bảo hành cho đến hết năm 2012. Chuẩn!
À nữa, hắn sửa cho cái đầu DVD Kenwood mất nhõi 450k. Bảo hành 1 năm. Chuẩn!

Trong mấy cửa hàng sửa chữa và lắp đồ điện thì chỗ này em yên tâm nhất. Thề!

Chỉnh sửa cuối: