[Funland] Sợ quá.....từ năm 2018 mà không ai biết gì

cantona

Xe container
May em ko có tiền chơi chứng, nghèo nhiều khi cũng có giá :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ vội quá.
Thủ tục phá sản nghĩa là công ty không thục hiện nghĩa vụ thanh toán với pháp nhân nào đó. Pháp nhân này kiên ra tòa đề nghị tòa tuyên bố doanh nghiệp phá sản. Chứ không phải công ty phá sản hoàn toàn. Em dự đây là trò dùng tin đồn nửa hư nửa thực để làm giá chứng khoán.

Huongchimai

Xe buýt
Các bác đầu tư đa số như nhau cả cũng phán đoán doanh nghiệp thôi sai thì mất tiền phải có những em như thế mới thanh lọc được.

Alisoma

Xe buýt
Chủ tịch Tân Tạo là chị Yến?
Chị ấy đi đâu đó từ lâu rồi?
View attachment 7208597
Madame Yến ko còn là CT nữa cụ:

.Bo My

Xe container
Sợ nhỉ, mà vụ gì thế các cụ :))
Chồng cũ bà chủ tịch người Mỹ quỵt tiền và quỵt xx. Bả thấy ghét nên không thanh toán cho nhà thầu dù tòa án đã phán phải trả. Thế là nhà thầu nộp đơn đề nghị cho phá sản, lấy tiền trả nợ từ 2018. Bả cũng giấu luôn không công bố thông tin trên thị trường CK. Cần xem lại ai đã bao che, không cho thi hành án, làm xấu mặt người Mỹ quá.

Chỉnh sửa cuối:

Xechaybangcom

Xe điện
Đã có lần em hỏi cụ Durex luật sư trên này là sao không áp dụng thủ tục phá sản khi đòi nợ mà không được. Cụ ấy bảo là khó như lên trời.

Em cho rằng tòa án cũng cần phải thực hiện vài vụ tương tự như thế này để con nợ bỏ thói lươn khươn không chịu trả nợ nhà cung cấp đi.

Chỉnh sửa cuối:

Vanh234

Xe buýt
Đã có lần em hỏi cụ Durex luật sư trên này là sao không áp dụng thủ tục phá sản khi đòi nợ mà không được. Cụ ấy bảo là khó như lên trời.

Em cho rằng tòa án cũng cần phải thực hiện vài vụ tương tự như thế này để chủ nợ bỏ thói lươn khươn không chịu trả nợ nhà cung cấp đi.
Sao lại chủ nợ trả nợ cụ ơi - cụ viết xoắn não như chuyên mục giải đáp pháp luật trên báo ấy=))=))=))

Kurumasuki

Xe container
Các cụ vội quá.
Thủ tục phá sản nghĩa là công ty không thục hiện nghĩa vụ thanh toán với pháp nhân nào đó. Pháp nhân này kiên ra tòa đề nghị tòa tuyên bố doanh nghiệp phá sản. Chứ không phải công ty phá sản hoàn toàn. Em dự đây là trò dùng tin đồn nửa hư nửa thực để làm giá chứng khoán.
Vội gì đâu cụ
Bản án của toà 2018 thế nào cụ có biết không? Đến nay là mấy năm rồi mà cụ bảo vội?
Theo đơn của chính mợ Yến thì toà quyết định "mở thủ tục phá sản" chứ công ty chưa tuyên bố phá sản.
Muốn huỷ bỏ thủ tục thì công ty trả hết nợ cho nguyên đơn là xong.
Không trả, không công bố thông tin, kháng cáo mà không có kết quả... thì đúng ra bị cưỡng chế thi hành rồi.
UBCKNN lẽ ra phải xử phạt theo quy định, đằng này chỉ mới gửi công văn hỏi đã lu loa.

nhatthang

Xe tăng
Đang có phản pháo, có tý đo đỏ không biết có fake không. Mà em chưa đọc nên nếu Fake thì Chã xóa và nhắc nhở em thôi nhé, đừng xì lốp em làm gì.

Fake hay không thì chưa biết. Nhưng nhìn cái tiêu đề BQL Các Khu CX & CN Tp HCM, rồi phía dưới là C.ty CP Đầu tư Tân Tạo là thấy không đàng hoàng rồi. Người ta chi làm tiêu đề như vậy nếu Tân Tạo trực thuộc BQL Khu CX & Khu CN. Còn đương nhiên Tân Tạo chẳng trực thuộc cơ quan này.

meotamthe

Xe cút kít
Chồng cũ bà chủ tịch người Mỹ quỵt tiền và quỵt xx. Bả thấy ghét nên không thanh toán cho nhà thầu dù tòa án đã phán phải trả. Thế là nhà thầu nộp đơn đề nghị cho phá sản, lấy tiền trả nợ từ 2018. Bả cũng giấu luôn không công bố thông tin trên thị trường CK. Cần xem lại ai đã bao che, không cho thi hành án, làm xấu mặt người Mỹ quá.
Việt kiều ở Mỹ à cụ

toimuondie

Xe container
Fake hay không thì chưa biết. Nhưng nhìn cái tiêu đề BQL Các Khu CX & CN Tp HCM, rồi phía dưới là C.ty CP Đầu tư Tân Tạo là thấy không đàng hoàng rồi. Người ta chi làm tiêu đề như vậy nếu Tân Tạo trực thuộc BQL Khu CX & Khu CN. Còn đương nhiên Tân Tạo chẳng trực thuộc cơ quan này.
Tất cả các thông tin sáng nay đều thừa nhận văn bản này là xịn rồi cụ ơi.
Văn bản này đăng trên website chính thức của công ty, tên miền Việt nam.

New car 2023

Xe điện

Em cho rằng tòa án cũng cần phải thực hiện vài vụ tương tự như thế này để con nợ bỏ thói lươn khươn không chịu trả nợ nhà cung cấp đi.
Thủ tục này dễ và nhanh, minh bạch theo đúng quy định pháp luật bác ạ.
Cơ quan cũ tôi làm, mới mở Thủ tục phá sản từ 2010, vậy mà, giờ mới năm 2022, mà đã sắp xong rồi.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Cơ quan cũ tôi làm, mới mở Thủ tục phá sản từ 2010, vậy mà, giờ mới năm 2022, mà đã sắp xong rồi.
Chắc đến 2028 sẽ xong hẳn bác nhỉ, thế cũng nhanh gọn phết.

Xechaybangcom

Xe điện
thì cũng phải đi rồi mới thành đường được chứ bác.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Hóng tý tin, biết đâu t6 tới có kịch hay để xem ạ.

sthd

Xe lăn
vợ ngu thì chết chồng
em ngu có khi giết anh

chạy mãi mới được mấy trăm ha đất kcn, giờ bô bô lên thế này, lò để mắt đến thì lại thành tro hết. doanh nghiệp bỏ trốn thế sao đủ điều kiện cấp đất? ai duyệt hồ sơ? có chạy chọt gì ko? có đấu thầu theo đúng Nghị quyết không? nhận đất gần 2 năm rồi sao vẫn để hoang?

3005

Xe tăng
Vội gì đâu cụ
Bản án của toà 2018 thế nào cụ có biết không? Đến nay là mấy năm rồi mà cụ bảo vội?
Theo đơn của chính mợ Yến thì toà quyết định "mở thủ tục phá sản" chứ công ty chưa tuyên bố phá sản.
Muốn huỷ bỏ thủ tục thì công ty trả hết nợ cho nguyên đơn là xong.
Không trả, không công bố thông tin, kháng cáo mà không có kết quả... thì đúng ra bị cưỡng chế thi hành rồi.
UBCKNN lẽ ra phải xử phạt theo quy định, đằng này chỉ mới gửi công văn hỏi đã lu loa.
Vụ này giám đốc thẩm hủy án rồi nhưng lại không đóng thủ tục phá sản do luật phá sản có lỗ hổng chưa lường được trường hợp này. Các cụ không rành về pháp lý không nên chém bừa trẻ con nó cười cho.