[Funland] So sánh 2 nền kinh tế Việt Nam và Thái Lan

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong rêu

Xe điện
Em thấy bọn Nhật sống, làm việc, sinh hoạt có nhiều vấn đề quá cụ ạ.
Mấy thằng đang ở Việt Nam, bị điều về Nhật khóc hết nước mắt
Bọn nào sang VN chả thích ở lại luôn, chả cứ gì Nhật ;;).

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 1 vài ví dụ:

Đậm đỏ: đúng, nhưng VN thì mức độ tự sướng hão huyền cao hơn nhiều so với bọn Tàu (tự sướng có cơ sở)
Đa phần dân tàu dek quan tâm tới Việt Nam, nhiều người còn chả biết Việt Nam ở đâu, thủ đô là gì nữa. Dân chủ yếu quan tâm đến Nhật, Mỹ thôi.

cưỡi chổi

Xe lăn
Bọn Hàn cũng vậy cụ ạ. Bên này làm quản lý, lương cao, ăn chơi rẻ, được nhiều người coi trọng, ra oai các kiểu. Về bên đó vớ vẩn còn bị thất nghiệp

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Đa phần dân tàu dek quan tâm tới Việt Nam, nhiều người còn chả biết Việt Nam ở đâu, thủ đô là gì nữa. Dân chủ yếu quan tâm đến Nhật, Mỹ thôi.
Đó là chuyện đương nhiên, chỉ có dân VN tự cho mình là cái rốn của vũ trụ thôi.
Đang nói chuyện tự sướng thì dân Tàu nó tự sướng hoàn toàn có cơ sở của nó, chứ ko p hão huyền như dân đông lào.

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Hàn cũng vậy cụ ạ. Bên này làm quản lý, lương cao, ăn chơi rẻ, được nhiều người coi trọng, ra oai các kiểu. Về bên đó vớ vẩn còn bị thất nghiệp
1 tháng lương của nó bằng cả năm lương của người Việt + giá cả thấp hơn vài lần, khí hậu ấm áp quanh năm, lại dc dân VN nhìn nó như như người trên thiên giới, lại chả thích.

• Vodka
Reactions: Hmm

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Đó là chuyện đương nhiên, chỉ có dân VN tự cho mình là cái rốn của vũ trụ thôi.
Đang nói chuyện tự sướng thì dân Tàu nó tự sướng hoàn toàn có cơ sở của nó, chứ ko p hão huyền như dân đông lào.
Dân Việt chửi tàu ra rả như hiện nay, tự hào cân tay đôi với tàu cũng là nhờ ơn Tuyên Giáo Việt Nam, VTV cùng bộ 4T.

HANOICity

Xe điện
quá nhiều vấn đề ấy chứ cụ nhỉ, chúng nó mà về nhật thì lại bị ra tòa, bị đền, bị thu hồi tài sản vì tội trốn thuế và hối lộ, biển thủ công quĩ như mấy thằng vừa rồi đó, vậy nên sợ là phải.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nó có vùng cấm ko dc đụng tới cũng y chang mình cụ nhỉ. Các hợp đồng TMQT hầu hết thống nhất xét xử ở trọng tài quốc tế hết mà cụ có ai dám chơi hệ thống toà án nước sở tại đâu
Vâng, trọng tài Singapore hoặc trước đây là Hongkong được coi là trọng tài quốc tế. Còn Việt nam với Thái lan xét xử thì chả thằng nào tin. Hongkong giờ bị bọn tàu thao túng mất rồi nên Tư pháp cũng mất thiêng theo. Giờ chỉ còn Sing thôi.

Pvsc

Xe ba gác
So sánh Đồ sơn và Pattaya là biết :D

Kuu

Xe lăn
Đúng rồi đấy, em đã thấy thực tế.
Bọn chuyên gia Nhật, Hàn sang VN làm được ưu ái về lương, phương tiện đi lại, chỗ ăn ở tốt hơn ở chính quốc nên chúng nó không muốn về. Nhất là Bọn Phillipin, Thailand, Indo rất muốn làm việc lâu dài ở VN.

Kuu

Xe lăn
So sánh Đồ sơn và Pattaya là biết :D
Pattaya thua Hạ long về cảnh quan và cơ sở hạ tầng nhưng lại hơn về các kiểu moi tiền của khách tham quan du lịch.
Cua ghẹ thì nó hơn Đồ sơn vì nó chuyên nghiệp lâu rồi, thua Đồ sơn ở chất lượng thôi :D

Rong rêu

Xe điện
Pattaya thua Hạ long về cảnh quan và cơ sở hạ tầng nhưng lại hơn về các kiểu moi tiền của khách tham quan du lịch.
Cua ghẹ thì nó hơn Đồ sơn vì nó chuyên nghiệp lâu rồi, thua Đồ sơn ở chất lượng thôi :D
Chất lượng nếu theo chuẩn Tây thì ĐS lại thua nhé. ĐS hơn cái là ghẹ 1 nắng, pù hợp với ofer.

• Vodka
Reactions: Kuu
Trạng thái
Thớt đang đóng