[Funland] So sánh 2 nền kinh tế Việt Nam và Ucraina

Trạng thái
Thớt đang đóng

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ muốn tìm 1 thiếu nữ U cà để cưới làm vợ, nhìn các em U cà xinh quá....:D

Các cụ cho hỏi gái U cà có ngoan không các cụ ? Về làm dâu VN có phù hợp không ?
Gái Ur sang Việt Nam nhiều lắm cụ ơi, Nha Trang, Đà Nẵng..

A98

Xe container
30 năm tách ra rồi cụ, nhìn thằng em Ba Lan phát triển mới thấy.
U cà kém Ba Lan mọi mặt mà cụ. Ba Lan nhà mặt phố, lại được toàn EU buff, Mỹ nuôi. U cà so sao được.

Dở người

Xe điện
Nghe bảo gái U mảnh khảnh và nhỏ con hơn gái Nga, nên những em 1m6 đến 1m65 hoàn toàn vừa với đuôi chuột Vn .

Tuy nhiên, gái Âu thì không ngoan và không chịu khó như gái Việt rồi. Cụ nào có khả năng kiếm tiền nuôi em và các con thì lấy, đừng mở cảnh 2 VC cùng cày
Em lại khá có cảm tình với gái U.
Em gặp mấy đôi Việt-U rồi, chồng giàu có, chồng khó khăn có. Các em ấy không đảm đang, xốc vác được như mấy cô vợ Việt nhưng cơ bản cũng chịu thương chịu khó, không đàn đúm ăn chơi. Nói chung lấy gái da trắng thì mấy em U là ổn nhất với mấy anh Việt. Chứ gái Nga, dù hàng xóm với U, khác hẳn luôn. Không đủ tiền phục vụ nhu cầu tiêu xài, không đáp ứng được sex thì tan nhanh lắm.
Gái U giờ sang lấy chồng Tàu, Việt, Hàn nhiều phết đấy ạ.

fanmu12345

Xe điện
Em gặp mấy đôi Việt-U rồi, chồng giàu có, chồng khó khăn có. Các em ấy không đảm đang, xốc vác được như mấy cô vợ Việt nhưng cơ bản cũng chịu thương chịu khó, không đàn đúm ăn chơi. Nói chung lấy gái da trắng thì mấy em U là ổn nhất với mấy anh Việt. Chứ gái Nga, dù hàng xóm với U, khác hẳn luôn. Không đủ tiền phục vụ nhu cầu tiêu xài, không đáp ứng được sex thì tan nhanh lắm.
Cụ có biết em U nào khoảng 30 chưa chồng giới thiệu cho em 1 cô, lương em 1k chắc đủ nuôi =))=))=))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
em hết quota ;)) dưng mà vẫn thích ;))

endz

Xe buýt
Nó sẽ nhanh hơn Việt Nam cụ ạ.
Nếu tính theo kiểu trọc phú, thu nhập, thì nó đang bằng Việt Nam.
Nhưng trình độ quản lý xã hội, mức độ tuân thủ luật pháp của người dân, giáo dục, khoa học kỹ thuật, đều là nền tảng để nó vọt.
Bên đấy đi xe buýt còn thấy người đọc sách, cuối tuần người dân họ còn dắt trẻ con đi bảo tàng.
Xứ Vệ không so được đâu.
E tiếc cho Ucraina. Vốn có đẳng cấp mà phong độ giờ xuống quá.
Con gái Ucraina đẹp ngoan có tiếng, giờ cũng phiêu giạt khắp nơi :(

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Việt Nam với GDP danh nghĩa đạt 340 tỷ USD, dân số 97 tr, thu nhập bình quân đầu người đạt 3500 USD / năm ( số liệu năm 2020 ).
Ucraina với GDP danh nghĩa đạt 150 tỷ USD, dân số 42 tr, thu nhập bình quân đầu người đạt 3500 USD / năm ( số liệu năm 2019 ).
Về diện tích thì VN bằng già nửa diện tích Ucrana ( 331k km2 so với 603k km2).

Theo các cụ nếu so về Công nghệ và Kinh tế 2 nước thì VN có gì hơn và còn kém Ucraina ở điểm nào ?
So sánh hay phết. Một thằng nghèo gần nhất Châu Âu với một thằng nghèo gần nhất đông nam á.

Đại tướng Alo

Xe điện
Nga không bao giờ muốn có 1 ukraine hùng mạnh
Tình trạng khốn khổ của dân ukraine còn dài
Còn về gdp, tôi tin gdp thực tế của Việt Nam tầm 5000-6000 rồi
Thế này thì khổ cho Uraina quá, dân chúng bao giờ mới mở mặt lên được....:D

rachfan

Xe điện
Úi giời, giờ cho em thì may em còn cố vài nhát
Chứ bảo cho dùng cả năm thì chịu roài:))
Lấy vợ là phải dùng một số năm đấy cụ.

Tôi có 2 anh bạn lấy vợ U, trước đó rất ổn nhưng đến ngoài 40 là trục trặc, nguyên nhân thì rất đơn giản: Anh nó yếu đi nhưng em nó vẫn quá khỏe.

rachfan

Xe điện
So sánh hay phết. Một thằng nghèo gần nhất Châu Âu với một thằng nghèo gần nhất đông nam á.
U là nghèo nhất Châu Âu rồi cụ ợ, không còn nước nào nghèo hơn. Trước đó thì danh hiệu này thuộc về Moldovia, sau đó là Kosovo.

Bi kịch của U là mấy nước kia còn nhìn thấy cửa thoát, còn U thì hầu như không.

Laixe80

Xe tăng

XPQ

Xe lăn
Việt Nam so sao được với U cơ lai la. Rách việc!

Về trí tuệ, họ làm ra những thứ ngang ngửa thế giới gồm đủ cả máy bay tàu bò vũ trụ vũ triệc.
Về lịch sử, nước họ tính ra già gấp đôi nước mình mặc dù không có trống đồng.
Về kinh tế, họ gần như đã thoát hẳn ra khỏi cái bóng ma Lô Xiên và đang hòa nhập với thế giới.
Về chính trị, nền chính trị non trẻ của họ đã dần hoàn thiện tách khỏi sự chi phối của Va la đi mia I lích Pu tin.

Vừa năm kia năm kía, ngày nào các báo chí thế giới cũng bêu tên U cơ lai la bị chiến tranh rồi mai đan ngày kia dệt các thứ đói khổ chết chóc đánh chém nhau. Dạo này đỡ rồi, chả còn mấy khi thấy xuất hiện trên báo chí thế giới. Nhẽ không còn đủ tiêu chuẩn được làm tấm gương loạn lạc cho nhân loại nữa.

Ô tô điên

Xe tăng
Ukraina dính vào mớ rắc rồi giữa Nga-EU, nên ko được yên ổn pt thôi, chứ nền tảng cơ bản của họ hơn Vn rất nhiều, đặc biệt là trong lĩnh vực công nghệ nặng, chế tạo máy, luyện kim.

Charmsalot

Xe tăng
Những cái đấy hầu hết có từ thời Liên Xô cụ ạ, em thấy U chẳng khá lên được tí nào, về mọi mặt, so với thời còn trong LX. Tròn 20 năm tách ra khỏi nền tảng cũ mà vẫn dậm chân tại chỗ nếu không nói là thụt lùi, vậy cũng quá trì trệ rồi.
VN thì bớt trì trệ từ 86 và càng ngày càng khá hơn, đến bây giờ thì về cơ bản đang bằng U. Vậy ai sẽ hơn ai trong tương lai gần chắc là rõ quá rồi còn gì cụ.
Ớ trong Soviet Union thì thằng U cũng là một trong những anh cả, đóng góp thấy bà chứ cụ tưởng nó ăn bám à.
Tương lai không biết như thế nào. Nhưng nếu chỉ xét riêng về thu nhập thì Việt Nam bằng nó, còn về văn minh thì sau nó chắc phải nửa thế kỷ.

• Vodka
Reactions: XPQ

matizvan2009

Xe ba gác
Nghe bảo gái U mảnh khảnh và nhỏ con hơn gái Nga, nên những em 1m6 đến 1m65 hoàn toàn vừa với đuôi chuột Vn .

Tuy nhiên, gái Âu thì không ngoan và không chịu khó như gái Việt rồi. Cụ nào có khả năng kiếm tiền nuôi em và các con thì lấy, đừng mở cảnh 2 VC cùng cày
Cơ quan em ngày xưa có 1 anh lấy vợ Ukr, hồi cưới nhau khi đôi vc đến bàn chúc bia thì mọi người hô "hôn đi, hôn đi" thế là cô dâu cúi xuống hôn chú rể. Chú rể cao cỡ m6 còn cô dâu cao m8. 20 năm rồi nhưng bạn Ukr ấy vẫn ở VN, không béo lên nhiều.

matizvan2009

Xe ba gác
Ớ trong Soviet Union thì thằng U cũng là một trong những anh cả, đóng góp thấy bà chứ cụ tưởng nó ăn bám à.
Tương lai không biết như thế nào. Nhưng nếu chỉ xét riêng về thu nhập thì Việt Nam bằng nó, còn về văn minh thì sau nó chắc phải nửa thế kỷ.
Soviet chơi trò chuyên môn hóa ở các nước cộng hòa. Ukr thì toàn sx vũ khí.

Mũi tên bạc

Xe container
Đây là "đấu tranh " về mặt kỹ thuật, 1 lực lượng chiến tranh mạng- kỹ thuật
Còn lực lượng 10.000 kia, là "đấu tranh " về lý luận
cụ dưới cụ ấy trả lời hộ em rồi cụ trên ạ. Cụ trên xem chỉ cần giảm những người như cụ dưới nói thì sẽ không còn lực lượng này
Thì có những thằng ngu và khốn nạn mới có lực lượng ae 10000ng để vả vào mồm bọn kia chứ

rachfan

Xe điện
Việt Nam so sao được với U cơ lai la. Rách việc!

Về trí tuệ, họ làm ra những thứ ngang ngửa thế giới gồm đủ cả máy bay tàu bò vũ trụ vũ triệc.
Về lịch sử, nước họ tính ra già gấp đôi nước mình mặc dù không có trống đồng.
Về kinh tế, họ gần như đã thoát hẳn ra khỏi cái bóng ma Lô Xiên và đang hòa nhập với thế giới.
Về chính trị, nền chính trị non trẻ của họ đã dần hoàn thiện tách khỏi sự chi phối của Va la đi mia I lích Pu tin.

Vừa năm kia năm kía, ngày nào các báo chí thế giới cũng bêu tên U cơ lai la bị chiến tranh rồi mai đan ngày kia dệt các thứ đói khổ chết chóc đánh chém nhau. Dạo này đỡ rồi, chả còn mấy khi thấy xuất hiện trên báo chí thế giới. Nhẽ không còn đủ tiêu chuẩn được làm tấm gương loạn lạc cho nhân loại nữa.
Chủ thớt đã giới hạn rõ ràng là chỉ so kinh tế hiện tại thôi mờ cụ.

Còn so trình độ sản xuất và đóng góp cho thế giới thì VN tuổi tôm so với U.

• Vodka
Reactions: XPQ

Jamebonds

Xe container
U cà thì họ được hưởng thành tựu khoa học từ thời Liên Xô vì họ là một nước lớn trong Liên Bang. Ngoài khoa học kỹ thuật ra thì U cà giờ làm gì có tuổi mà so với Việt Nam. Trong nước thì nội chiến vì nghe một số kẻ ở phương khác khích đểu. Những kẻ giàu trí tưởng bở thì nghĩ theo nó kinh tế nó lên ầm ầm mà chả cần làm gì. Cái diện tích gấp đôi Việt Nam kia thì phải thống nhất thì mới gấp đôi mà chả biết đến bao giờ mới thu hồi được. Lãnh đạo khu vực ly khai họ cũng có văn hóa, bao vây cả một tiểu đoàn U cà mà họ chỉ yêu cầu buông vũ khí rời người khỏi khu vực họ tha chứ vào anh IS thì đi cả tiểu đoàn rồi. Đó là hậu quả của việc nghĩ nông ở cạnh một nước lớn mà đòi chống họ. Giờ họ chỉ dậm chân tại chỗ đã mừng rồi chứ tiến được như Việt Nam thì rất khó!
E thấy U có 1 số thứ hơn VN:
- Gái U đẹp hơn - cái này e thích nhất..:-D
- Phong cảnh, kiến trúc đẹp hơn
- khí hậu thích hơn
- Văn minh dù nghèo thì vẫn là văn minh châu âu
- KHCN tốt hơn, mình có thể sx ra được nhiều thứ nhưng m ko nắm được công nghệ lõi, mà phần lớn là copy thôi còn Uk thì nền tảng chắc vẫn tốt hơn
Còn triển vọng thì hiện giờ VN hơn, nhưng nếu Uk hội nhập được châu Âu thì có thể nó sẽ đi cũng rất nhanh

Có thớt này mới biết VN tiến nhanh thật, ko ngờ a Uk giờ chỉ bằng VN mà trong khi trước kia tinh hoa của mình sang đấy như lạc vào cõi thần tiên ý

Jamebonds

Xe container
Nó sẽ nhanh hơn Việt Nam cụ ạ.
Nếu tính theo kiểu trọc phú, thu nhập, thì nó đang bằng Việt Nam.
Nhưng trình độ quản lý xã hội, mức độ tuân thủ luật pháp của người dân, giáo dục, khoa học kỹ thuật, đều là nền tảng để nó vọt.
Bên đấy đi xe buýt còn thấy người đọc sách, cuối tuần người dân họ còn dắt trẻ con đi bảo tàng.
Xứ Vệ không so được đâu.
vì bên đấy nghèo người dân phần lớn chưa mua được sờ mát phôn cụ ơi=))

Trạng thái
Thớt đang đóng