So sánh cc cao cấp Le Roi Soleil và Star Lake

pimp_my_ride

Xe đạp
Cám ơn cụ. E thấy Skylake Hàn phải qua đường Phạm Hùng thì mới tới các tiện ích nhà hàng Hàn sẵn có cũng hơi bất tiện. Với cả có cái Hồ view đẹp thì lại là kv chung mà chung thì ko ai quản lý sẽ nhếch nhác. Cụ cho em yk của cụ về 2 vđ này nhé?
La Roi bàn giao nhà rồi mà bác, em có 1 căn ở đây ???
Khoảng T9 này đưa khu vào hoạt động thôi, sao lại bàn giao tháng 4/2019 nhỉ ??? thanh toán chậm thì có thể hiểu được !!!

Em mua La Roi vì thấy hàng vị trí đẹp và ít thì mua thôi :) Bán đảo Quảng An ngoài nó ra thì có Fraser và Somerset là khu vực nhà cho Tây thuê.
Số tiền đó nếu bác muốn cho thuê không quan tâm vị trí thì mua 2 căn Skylake chẳng hạn cho Hàn quốc thuê có khi còn hiệu quả kinh tế hơn.

pimp_my_ride

Xe đạp
Cụ có căn nào mật thư cho em tham khảo hướng và giổ rá nhé?
Cụ ngắm thêm Sun Grand city Thuỵ Khuê xem cụ ạ, chỗ ấy vị trí vừa gần Hồ vừa gần phố, lại gần các đại sứ quán nước ngoài giá thuê ổn định, chỗ này sắp bàn giao đến nơi rồi, star lake thì lâu, Solei Quảng An thì cũng ok đấy nhưng em thấy thiết kế của Sun đẹp hơn, trần cao 3.6m như nhà biệt thự, ở cũng sướng c ạ

pimp_my_ride

Xe đạp
Vị trí thì quá tuyệt ngay gần Lotte cụ à. Nhưng hàng Vin ra nhiều quá em sợ cạnh tranh cao giá thuê bị ép xuống. Vì gần như ai mua ở đây cũng hướng tới cho thuê. Khu vui chơi ở dưới cũng hơi nhỏ so vs từng ấy căn. Đấy là nx của em, nhờ cụ phản biện nhé
Với nhu cầu như vậy cụ tham khảo cái Vinhomes Metropolis 29 Liễu Giai chưa

pimp_my_ride

Xe đạp
Em nghe là có thể từ 1500-2000
Chắc bác định nói căn 103m2 3 ngủ bên toà B đúng ko ?
Đúng rồi bác view sông Hồng đó. Em nghe nói 2 PN dễ cho thuê hơn vì hướng tới chuyên gia còn gia đình ko biết họ có thích ở villa xung quanh hay Bt ciputra hơn vì có trg học ko? Cụ cho e yk của cụ nhé

pimp_my_ride

Xe đạp
Cám ơn bác cho yk. Đúng là đg Xuân Diệu bé thật. Nhưng em nghe sales nói sắp mở rộng nhưng e nghĩ còn lâu vì giải phóng đc từng ấy nhà vs khung giá đất Quảng An thì ối tiền. Em cũng nghe nói cuối năm Sun Quảng An ra hàng thì khu này cũng hơi sức ép về hạ tầng thật. Theo bác ở HT chỗ nào hạ tầng ổn dễ cho thuê?
Báu gì cái solei, hạ tầng bên dưới chả có gì, đường xuân diệu bé tí, mấy nữa dân đổ về tha hồ tắc đường. Đi lại ngoằn nghèo, dịch vụ chả có gì ngoài mấy hàng ăn cho Tây. Khu này được mỗi cái mác là ở sát hồ Tây, còn lại tính thực dụng để ở thì chả có gì.

pimp_my_ride

Xe đạp
Em nghe nói mấy năm nay Tây trắng thuê cũng rẻ hơn nhiều so vs ngày xưa có lẽ nhà nhà đều cho thuê villa, căn hộ. Nhưng ko hiểu sao Fraser và Sommerset cho thuê ch dịch vụ giá vẫn rất cao hay là họ hướng tới khách hàng ở ít ngày kiểu chuyên gia, khách du lịch có tiền hả cụ?
Nếu mua để cho thuê thì nên mua ở D Leroi, ở đó cộng đồng khách OK hơn vì gần như mặc định là tây trắng tìm nhà ở khu đó đầu tiên, hai khu bên cạnh đều là căn hộ dịch vụ nên mặt bang giá thuê rất cao. Hơn nữa, khu Quảng An cũng gần hết đất phát triển DA rồi, giá nhà sẽ không bị giảm nhanh như các nơi khác, ở luôn cũng không bị ồn ào bụi bặm như starlake. D Leroi cũng nhanh ra tiền hơn vì bây giờ đã bàn giao thô.

vh2

Xe tải
Cám ơn cụ. E thấy Skylake Hàn phải qua đường Phạm Hùng thì mới tới các tiện ích nhà hàng Hàn sẵn có cũng hơi bất tiện. Với cả có cái Hồ view đẹp thì lại là kv chung mà chung thì ko ai quản lý sẽ nhếch nhác. Cụ cho em yk của cụ về 2 vđ này nhé?
Em thường ko bao giờ đầu tư chung cư vì hàng hoá do con người sinh ra (xây càng nhiều càng cao) nên ko quý. La Roi thì chắc là 1 trobg những cái duy nhất trên Quảng An, mà Quảng An chỉ có 1 ở HN :) em cổ điển, ít thì quý thôi. Không thể lấy Hồ Tây nói chũng nhé, địa thế QA bao guoè cùng hơn hẳn Lạc Long quân, Trich Sài, Thuy Khuê ...

Hàn Quốc như đàn châu chấu bác ạ, chỗ nào mới nó ào ào đến rồi ào ào đi, hơn 2000 căn Sky thử lên xem, cả khu đó, khu A10 Nam trung yên, khu B4 cạnh đó có biến ngay thành phố Hàn Quốc ko :)
Hồ thì vẫn là hồ thôi ạ, dù sao ở cạnh cái hồ không khí sẽ tốt hơn nhiều, Tây nó quan tâm việc này. Và chắc anh V muốn giữ khách và đẳng cấp thì cũng ko để nó nhếch nhác đâu.

Nhược điểm lớn nhất khu này là bến xe Mỹ đình

vh2

Xe tải
Cám ơn bác cho yk. Đúng là đg Xuân Diệu bé thật. Nhưng em nghe sales nói sắp mở rộng nhưng e nghĩ còn lâu vì giải phóng đc từng ấy nhà vs khung giá đất Quảng An thì ối tiền. Em cũng nghe nói cuối năm Sun Quảng An ra hàng thì khu này cũng hơi sức ép về hạ tầng thật. Theo bác ở HT chỗ nào hạ tầng ổn dễ cho thuê?
Cứ tin là đường mở trong .... 10 năm tới đi bác ;)

Quảng An vẫn hoen Cipu vì vị trí và ... phong thuỷ :)), Tây biết ko, biết đấy ạ, đừng dạy nó tiêu tiền khi mà giá cho thuê ở QA luôn cao hoen Cipu.
Còn các toà nhà ở đây vẫn cho thuê giá cao so với các studio hay villa bên cạnh thì nó còn thêm tính an ninh và Tây high end tí sẽ quan tâm
2 ngủ hay 3 ngủ dễ cho thuê hơn thì em ko có ý kiến bác nhé,bác hỏi đội cò cho thuê kv này

IZZ

Xe tăng
Nói chung đầu tư CC cho thuê hiện tại không hiệu quả, dù hot đến đâu nhưng xét lâu dài là lỗ nặng, cứ nhìn SG là biết :D

pimp_my_ride

Xe đạp
SG cũng tùy vị trí: Saigon Pearl, Saroma Thủ thiêm, Phú Mỹ Hưng vẫn cho thuê tốt mặc dù cạnh tranh cao hơn. Mình có nhà phố rồi, nên tính lúc các cháu nhỏ thì ở cccc cho có không gian chỗ chơi, lớn lớn thì cho vào trung tâm thành phố để học. Mình tính tương lai là 5-10 năm nữa thì khả năng cho thuê của cccc của mình ntn? nếu cc cho thuê được thì nếu cần bán sẽ bớt lỗ hơn, mình nghĩ như vậy. Còn tính về tỉ suất lợi nhuận cho thuê cccc vẫn cao hơn nhà đất 1 chút, nhà đất thì khả năng sinh lời lâu dài tốt hơn mặc dù cũng tùy vị trí và cơ sở hạ tầng
Nói chung đầu tư CC cho thuê hiện tại không hiệu quả, dù hot đến đâu nhưng xét lâu dài là lỗ nặng, cứ nhìn SG là biết :D

IZZ

Xe tăng
SG cũng tùy vị trí: Saigon Pearl, Saroma Thủ thiêm, Phú Mỹ Hưng vẫn cho thuê tốt mặc dù cạnh tranh cao hơn. Mình có nhà phố rồi, nên tính lúc các cháu nhỏ thì ở cccc cho có không gian chỗ chơi, lớn lớn thì cho vào trung tâm thành phố để học. Mình tính tương lai là 5-10 năm nữa thì khả năng cho thuê của cccc của mình ntn? nếu cc cho thuê được thì nếu cần bán sẽ bớt lỗ hơn, mình nghĩ như vậy. Còn tính về tỉ suất lợi nhuận cho thuê cccc vẫn cao hơn nhà đất 1 chút, nhà đất thì khả năng sinh lời lâu dài tốt hơn mặc dù cũng tùy vị trí và cơ sở hạ tầng
Nói chung thôi cụ ạ. Chứ xét riêng thì đâu chả có điểm sáng le lói trong cả màn đêm đen kịt :D

https://nld.com.vn/thi-truong-nha-dat/vo-tran-can-ho-cho-thue-gia-tiep-tuc-giam-20180604002819051.htm

Vic Earth

Đi bộ
Chào các bác,

Tình hình là em có khoảng 8 tỷ muốn mua 1 cccc khu vực Hồ Tây. 2 vc em làm công chức nhà nước ở Láng Hạ có 1 con nhỏ 2 tuổi. Em muốn mua 1 cccc để cho ng nc ngoài thuê và sau này có cháu thứ 2 thì chuyển ra cc đó ở cho các cháu có chỗ chơi vì giờ nhà e đang ở nhà phố. Em đang đắn đo giữa Le Roi Soleil và Star Lake:
- cc 3 ngủ Soleil ở Quảng an giá khoảng 7,4 tỷ đầu tư nội thất khoảng 8 tỷ cho Tây thuê dự kiến mỗi tháng đc 1700 usd.bàn giao t4/2019 thanh toán từ giờ tới t9/2019. Chỉ có cái e ko thích là e đi làm hơi ngoằn nghèo và ko có sân chơi cho các cháu.
- cc 3 ngủ Star lake giá khoảng 6,9 tỷ đầu tư khoảng hơn 7 tỷ là cho Hàn thuê được. Thanh toán tới khi nhận nhà là Q2/2020. Cho Hàn thuê chắc được 1100usd. Khu này tương lai sẽ đồng bộ tuy nhiên e hơi lăn tăn là các dịch vụ cho cộng đồng Hàn vẫn chưa có. Được cái có sân chơi và không gian thoáng rộng cho trẻ em.
Các bác chỉ giáo giúp e xem nếu là các bác các bác chọn ở đâu? Và chỗ nào tiềm năng cho thuê và tương lai tăng giá trị hơn ạ? Kính các bác 1 ly rượu!
Hiện tại đang có cái Sunshine Riverside nằm ngay chân cầu Nhật Tân, nằm trong Ciputra nên khuôn viên rất rộng. lại đầy đủ tiện ích.Vẫn đang có chính sách cam kết thuê lại trong 18%giá trị căn hộ/ 2 năm. Với 8 tỉ bác mua 2 căn 3 ngủ bên này quá ok để đầu tư cho thuê.nhu cầu bên khu vực này gần Hồ Tây nên cho người nước ngoài thuê rất dễ. Bác cần thông tin cứ alo hay ibx e,e sẽ hỗ trợ.0988984885

TranThaomd3

Đi bộ
D'leroi chắc chắn đẳng cấp hơn rồi :D có tiền ở đó ko còn gì để bàn !
Nếu mua khu Tây Hồ Tây không thể không đi xem dự án 6th Element, giá rất mềm, vị trí đẹp

Uỳnh

Xe tải
Em nghe nói mấy năm nay Tây trắng thuê cũng rẻ hơn nhiều so vs ngày xưa có lẽ nhà nhà đều cho thuê villa, căn hộ. Nhưng ko hiểu sao Fraser và Sommerset cho thuê ch dịch vụ giá vẫn rất cao hay là họ hướng tới khách hàng ở ít ngày kiểu chuyên gia, khách du lịch có tiền hả cụ?
2 tòa bên là căn hộ dịch vụ, gần giống ks nhưng giá rẻ hơn, ở nhàn hơn chung cư và có tiêu chuẩn chất lượng theo brand name nên giá cao hơn bác ạ. D leroi sau này cũng có dịch vụ kiểu như vậy nên e nghĩ giá cũng sẽ tốt.

Black90

Xe tải
StarkLake giá dự kiến tầm 60tr/m2. Các cụ xem nếu so sánh vs 6th element giá tầm 36-40tr/m2 thì tn?

Uỳnh

Xe tải
Nếu chỉ thuần túy cho thuê hoặc để ở nhưng tầm tiền dưới 8 tỷ thì mua Pentstudio, ngay đầu Lạc Long Quân, chân cầu Nhật Tân. Chỗ này cho thuê cũng có giá vì được Asscot quản lý, căn để ở 75M2 sử dụng giá hơn 4 tỷ tí. Thiết kế đẹp quên sầu nhưng để vợ chồng ở thì phải đợi về hưu vì nó có nhõn 1 phòng ngủ :)

Cái starlake cạnh khu ngoại giao đoàn. Giá nó khác nhau, bác cho thuê sao lại khu đó được
Nên bác mua cái quảng an cũng ổn. Khu đấy ít chung cư lắm. Ko thì có cái eldorado 2 ngay hồ tây, ngạm bên starlake cho thuê cũng được. Cũng của tân hoàng minh. Thân