So sánh Chevrolet Spark 2015 với Kia Morning, Hyundai i10

hunglawyer

Xe buýt
Nhà cháu thì thấy toàn các cụ sale của các hãng GM, KIA, HYUNDAI trong này thôi. Nhưng sử dụng cho gia đình thì cháu chọn SPARK vì ưu tiền hàng đầu là an toàn. Còn vì sao các hãng lại chọn KIA hay HYUNDAI thì còn một phần lý do là hãng taxi họ đàm phán được giá rẻ, xe nhẹ (trọng lượng nhẹ) thì tốn ít xăng, họ muốn tài sản khi thanh lý bán được giá và trăm ngàn lý do khác nữa ah.

Riêng đối với GM thì nhà cháu cũng biết được là của thằng Mỹ nên nạn tham nhũng nó kinh khủng luôn. Đó là lý do vì sang các hãng taxi không thể vào đàm phán được tối ưu về giá.

minicar2013

Xe tải
E không thiên vị hãng nào nhưng thực tế là trên thế giới tiếng tăm của GM che khuất Huyndai và kia. Nước ngoài họ chuộng GM hơn, cụ thể là chevrolet, độ an toàn, cảm giác lái và chế độ bảo hành cực tốt. GM kém chắc chỉ có ở vn mềnh thui. Bản thân e cũng đang chạy new spark mt, 22 tháng được 19,879km, xe e chỉ mình e chạy 95%, còn 5% cho người nhà và bạn thử lái đoạn. Chưa hề hắt hơi sổ mũi gì, chỉ xăng và thay dầu là chạy, trần xe cao hơn hẳn moning và i10, cũng abs và 2 bóng nổ như ai. So sánh cùng óp sần thì giá của spark và moning-i10 là điểm đáng cân nhắc với các cụ có đk kinh tế như e, mua nó để phục vụ gia đình. Và quan trọng là so xe tầm giá thì đúng là của bền tại người, xe e tự tay chăm sóc máy móc sạch sẽ khô reng, e mừ giao bán các cụ tưởng e là thợ xe, xe mình đi tự mình chăm sóc thì 5 năm máy móc gầm bệ vẫn còn 90%, ko như cave, đài báo có khách là lái chạy thục mạng mở cửa bật khóa đề nghiến luôn và ép côn phóng, thế thì xe gì cho lại các cụ nhể. E là cứ bật khóa chờ đèn báo abs, báo nhiệt tắt hết mới đề, nổ ít cũng phải 20 giây sau mới vào số. Cùng dòng xe cỏ nên tùy sở thích và kinh tế các cụ thôi, chứ theo e thì 3 em này đều đáng mua cả, nhưng so với moning và i10 cùng óp sần thì e mua spark rùi vẫn thừa tiền mua sh mode cho gấu.

chi1610

Xe đạp
sau 3 tháng sử dụng em thấy hài lòng về em spark 2014

sonnho

Xe đạp
E không thiên vị hãng nào nhưng thực tế là trên thế giới tiếng tăm của GM che khuất Huyndai và kia. Nước ngoài họ chuộng GM hơn, cụ thể là chevrolet, độ an toàn, cảm giác lái và chế độ bảo hành cực tốt. GM kém chắc chỉ có ở vn mềnh thui. Bản thân e cũng đang chạy new spark mt, 22 tháng được 19,879km, xe e chỉ mình e chạy 95%, còn 5% cho người nhà và bạn thử lái đoạn. Chưa hề hắt hơi sổ mũi gì, chỉ xăng và thay dầu là chạy, trần xe cao hơn hẳn moning và i10, cũng abs và 2 bóng nổ như ai. So sánh cùng óp sần thì giá của spark và moning-i10 là điểm đáng cân nhắc với các cụ có đk kinh tế như e, mua nó để phục vụ gia đình. Và quan trọng là so xe tầm giá thì đúng là của bền tại người, xe e tự tay chăm sóc máy móc sạch sẽ khô reng, e mừ giao bán các cụ tưởng e là thợ xe, xe mình đi tự mình chăm sóc thì 5 năm máy móc gầm bệ vẫn còn 90%, ko như cave, đài báo có khách là lái chạy thục mạng mở cửa bật khóa đề nghiến luôn và ép côn phóng, thế thì xe gì cho lại các cụ nhể. E là cứ bật khóa chờ đèn báo abs, báo nhiệt tắt hết mới đề, nổ ít cũng phải 20 giây sau mới vào số. Cùng dòng xe cỏ nên tùy sở thích và kinh tế các cụ thôi, chứ theo e thì 3 em này đều đáng mua cả, nhưng so với moning và i10 cùng óp sần thì e mua spark rùi vẫn thừa tiền mua sh mode cho gấu.
Trong chăn mới biết chăn có giận..like a boss.Mình bên bán hàng khen Chevrolet khác gì con múa mẹ khen hay:D

thanhnana15

Xe hơi
Anh em cũng dùng con Chevrolet 4 chỗ em thấy cũng k tốn xăng cho lắm

GrandSedona

Xe tải
Em tưởng em Chevrolet Spark là của HQ và theo tiêu chuẩn VN! GM chỉ là công ty mẹ mua lại cổ phần của daewoo. nhưng quy trình sản xuất.... thì vẫn thế
Morning với I10 mới là của HQ thôi cụ ợ

VayDepzendPham

Xe hơi
Website
www.ktadesign.com.vn
ý em là trước đây nó là của Daewoo sau đó là GM mua lại. sau một thời gian thì quyết định sử dụng thương hiệu chevrolet nhưng vẫn là dây chuyền và toàn bộ bộ phận của Deawoo cũ

prokinkin

Xe buýt
E vote cho spark nhé

prokinkin

Xe buýt
Thêm Morning nữa cụ ơi ! i10 liên quan tới vấn đề các Hãng Taxi họ kí với Thành Công đặt nhiều xe i10 nên dân tình ta thấy i10 chạy đông ngoài đường mà nghĩ nó hot. Nhưng mà i10 thì cũng tùy đợt nên cũng sẽ có lô lỗi. Chắc chắn là không ổn định như xe Morning đâu cụ :D
Ra đường buồn nhất cứ nói đến i10 là nói đến taxi.

thangpci

Xe tải
Website
kiabachdang.hdyoo.com
Ra đường buồn nhất cứ nói đến i10 là nói đến taxi.
Tầm tiền + linh hoạt di chuyển + tiết kiệm nhiên liệu nên các dòng xe Hatback phân khúc A đa số được ưu tiên làm Taxi cụ ah :D