[Funland] So sánh chung cư 120 Định Công và 176 Định Công

xitdoca

Xe máy
Gia đình em đang nghía mua chung cư 1 trong 2 dự án này
Các cụ các mợ tư vấn thêm cho em về các ưu nhược điểm 2 con này được không ạ
Con nào mua đầu tư lướt sóng thì ổn hơn
Cảm ơn các cụ , kính các cụ 1 ly
e đang có dư 1 căn góc 65,4m. tầng 6. CT5. Đơn Nguyên 1 KDT Định Công Hoàng Mai. Gần bệnh viện Bưu Điện. Giá hợp lý. Cụ nào quan tâm alo e ạ. 0936161089

Vunam1410

Đi bộ
Em thì đang làm TVGS ở dự án 176 Định Công cho chủ đầu tư HUD1, xin có vài tư vấn cho cụ về 176 Định Công như sau:
1.Dự án 176 Định Công do HUD1 làm chủ đầu tư được xây dựng về chất lương thô là khá tốt, xây 100% gạch đỏ, chất lượng bê tông là 100% cát vàng, thép 100% Việt Ý hoặc Hòa Phát.
2. Chất lượng hoàn thiện cũng ở mức cao, các loại ống cấp thoát đang dùng đều là loại tốt nhất
3. Về vận chuyển giao thông theo phương đứng thì mỗi tòa tháp có 10 tháng máy, mật độ là 2,4căn hộ/sàn/thang. Cái này là của hiếm hiện nay.
4. Về dự án 120 Định Công em không làm nên em ko có ý kiến, chỉ biết chắc chắn 1 điều là dự án vành đai 2,5 mới thông ra Kim Đồng - Giáp bát 60m đi qua 176 Định Công còn dự án 120 thì là đường định công cũ nhé cụ chủ. Xem bản đồ quy hoạch đường cụ sẽ thấy rõ.
Vài lời để cụ tham khảo.
Còn cụ cần mua trực tiếp từ chủ đầu tư (giá bằng giá sàn) hoặc chênh 1-200k/m2 thì em có thể giúp.
Giá dự án này hiện nay bao nhiêu vậy cụ?

khohieu

Xe hơi
176 định công đọc kỹ hợp đồng ko dám mua

khohieu

Xe hơi
Tại sao vậy cụ? Em đang ngó khu này
Nhiều lắm. Ví dụ khoản mục bảo lãnh ngân hàng (ko đưa bảo lãnh cho từng căn hộ). Rồi trong điều kiện bàn giao nhà theo hợp đồng ko ghi khoản mục đã nghiệm thu phòng cháy chữa cháy và qtrong hơn là tiền đất thì đất xây sử dụng lâu dài còn đất gửi xe đường nội bộ cây xanh là đất thuê trả tiền hàng năm. Nếu nthe sau khi bán xong chủ đầu tư ko trả tiền tp hà nội nữa thì tp thu đất làm việc khác thì dân mua khác gì bị lừa..... nhiều lắm

Tuanphan333

Xe tăng
Nhiều lắm. Ví dụ khoản mục bảo lãnh ngân hàng (ko đưa bảo lãnh cho từng căn hộ). Rồi trong điều kiện bàn giao nhà theo hợp đồng ko ghi khoản mục đã nghiệm thu phòng cháy chữa cháy và qtrong hơn là tiền đất thì đất xây sử dụng lâu dài còn đất gửi xe đường nội bộ cây xanh là đất thuê trả tiền hàng năm. Nếu nthe sau khi bán xong chủ đầu tư ko trả tiền tp hà nội nữa thì tp thu đất làm việc khác thì dân mua khác gì bị lừa..... nhiều lắm
Nghiệm thu pccc là sau khi công trình hoàn thiện mới nghiệm thu chứ đang thi công có nghiệm thu dc đâu cụ nhể ??

khohieu

Xe hơi
Nghiệm thu pccc là sau khi công trình hoàn thiện mới nghiệm thu chứ đang thi công có nghiệm thu dc đâu cụ nhể ??
Thì đúng mà cụ. Trước khi bàn giao nhà bắt buộc phải nghiệm thu rồi. Luật quy định thế. Tuy nhiên trong hợp đồng điều khoản quy định bàn giao nhà thì ko có mục đó. Và có thêm 1 mục là chủ đầu tư đáp ứng các yêu cầu trong hợp đồng ng mua nhà ko nhận bàn giao sẽ bị phạt. Như thế là ép ngta nhận nhà khi có thể chưa có biên bản nghiệm thu pccc

Kill dragon

Xe buýt
Dốt lại hay phát biểu.
Ko đóng hết tiền đất sở XD cấp phép cho đấy à?
Đất hạ tầng trả thành phố. Chỗ nào cho thuê ông chỉ hộ tôi cái?
Tìm hiểu kỹ luật rồi hãy bi bô.

Kill dragon

Xe buýt
Thì đúng mà cụ. Trước khi bàn giao nhà bắt buộc phải nghiệm thu rồi. Luật quy định thế. Tuy nhiên trong hợp đồng điều khoản quy định bàn giao nhà thì ko có mục đó. Và có thêm 1 mục là chủ đầu tư đáp ứng các yêu cầu trong hợp đồng ng mua nhà ko nhận bàn giao sẽ bị phạt. Như thế là ép ngta nhận nhà khi có thể chưa có biên bản nghiệm thu pccc
Ko có nghiệm thu PCCC đợi đấy mà được đưa dân vào. Trò nhốt dân đến anh Thản giờ còn chả làm nổi.
Đọc qua còm thấy đúng chất trẻ châu.

khohieu

Xe hơi
Dốt lại hay phát biểu.
Ko đóng hết tiền đất sở XD cấp phép cho đấy à?
Đất hạ tầng trả thành phố. Chỗ nào cho thuê ông chỉ hộ tôi cái?
Tìm hiểu kỹ luật rồi hãy bi bô.
Trước khi chửi ngkhac thì xem lại mình đi. Biết đọc hợp đồng thì hãy nói chuyện. Chứ ko phải ai động đến bát cơm mà găng cổ lên cãi như 1 người ko hiểu biết như thế

khohieu

Xe hơi
Ko có nghiệm thu PCCC đợi đấy mà được đưa dân vào. Trò nhốt dân đến anh Thản giờ còn chả làm nổi.
Đọc qua còm thấy đúng chất trẻ châu.
Đã đọc kỹ hợp đồng chưa. Vậy mà bao nhiêu dự án đưa dân vào được mà chưa hoàn thiện đó. Nếu ko biết thì lên google mà xem. Trong hợp đồng điều kiện bàn giao nhà ko có nghiệm thu pccc nên nếu lúc giao nhà mà chưa có nghiệm thu người mua nhà ko chịu ký là sai hợp đồng và bị phạt. Nói chung cụ chưa đủ tầm và tâm để nói chuyện. Xin phép dừng ạ.

giotimdau

Xe hơi
Đã đọc kỹ hợp đồng chưa. Vậy mà bao nhiêu dự án đưa dân vào được mà chưa hoàn thiện đó. Nếu ko biết thì lên google mà xem. Trong hợp đồng điều kiện bàn giao nhà ko có nghiệm thu pccc nên nếu lúc giao nhà mà chưa có nghiệm thu người mua nhà ko chịu ký là sai hợp đồng và bị phạt. Nói chung cụ chưa đủ tầm và tâm để nói chuyện. Xin phép dừng ạ.
Xin quỳ với cụ, hợp đồng dân sự mà đòi trên luật thì cũng vãi thật.

khohieu

Xe hơi
Xin quỳ với cụ, hợp đồng dân sự mà đòi trên luật thì cũng vãi thật.
Toàn động vào bát cơm của các cụ. Xin miễn bàn vs các cụ. Làm gì cũng có tâm chút. Các cụ đã inbox em trả lời hết rồi ạ. Đọc cái hợp đồng quá vô lý mà các cụ sale còn già mồm dc. Đúng là ko thể tin nổi đa số sale

Kill dragon

Xe buýt
Trước khi chửi ngkhac thì xem lại mình đi. Biết đọc hợp đồng thì hãy nói chuyện. Chứ ko phải ai động đến bát cơm mà găng cổ lên cãi như 1 người ko hiểu biết như thế
Nói chung dốt đừng nói bậy.

Hợp đồng ngồi trên được luật à.
Qua cách cụ nói chứng minh cụ chưa làm dự án bao giờ. Luật giờ chặt lẳm rồi nhé.
Cũng chả liên quan đến cơm của em đâu. Cơ mà ko biết đừng nói Ko như thế. Nên ko muốn bị chửi thì ráng chịu khó tìm hiểu vào.

khohieu

Xe hơi
Nói chung dốt đừng nói bậy.

Hợp đồng ngồi trên được luật à.
Qua cách cụ nói chứng minh cụ chưa làm dự án bao giờ. Luật giờ chặt lẳm rồi nhé.
Cũng chả liên quan đến cơm của em đâu. Cơ mà ko biết đừng nói Ko như thế. Nên ko muốn bị chửi thì ráng chịu khó tìm hiểu vào.
Nói với người d ốt thì ko khôn dc. Luật chặt mà d capital vẫn qua dc. Nói chung hợp đồng nó vớ vẩn mà còn ko hiểu thì đủ biết tầm hiểu biết ntnao rồi

trdg

Xe máy
em ngại viết phân tích nhưng theo quan điểm cá nhân sắp xếp dự án em thấy quanh quanh bán kính ko tính khu minh khai với xa xa thêm hơn:

1. 360 giải phóng, T&T
2. An Bình, Smile, K35
3. Eco, 176, mandarin2, riveside garden (* thằng này nước sông nó xanh thì khác, tính trên nước đang đen)
4. nguyễn đức cảnh, eco green giáp nhị, hồng hà tower

Còn bán thì cứ bán, cụ muốn mua thì cứ mua và ới em ;))
Số 1 chung cư T&T em ko thấy tin tức gì cập nhật nhỉ