[Funland] So sánh chung cư cũ trung hòa nhân chính và các chung cư mới

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mình ở 17T đời đầu đây, có thể coi là 1trg nhg cư dân đầu tiên của khu THNC thời đó, cá nhân mình và gia đình mình ở đến bây h (từ thời đi học, đi làm, lập gia đình r con cái..) cũng khoảng 17 năm thì fai, thì đến hiện tại vẫn rất ổn, hành lang rộng, mật độ thấp, trần cao, tiện ích xung quanh với mình là đầy đủ...có thể mình đã quá quen ở đây rồi và cũng ko tiếp cận nhiều các cc mới nhg cứ đến cc mới nào mà cảm giác trần thấp r hành lang hun hút nhiều căn hộ là mình đã ko thấy thoải mái r:))) Nc là thiết kế thì ko đc như bây h thật, cũng đã cũ r tuy nhiên tuỳ điều kiện và hoàn cảnh của mỗi ng sẽ có những ý kiến khác nhau, với mình là vẫn rất ổn, ko bit độ 10-20 năm nữa thì tn 🤪🤪🤪
E thì ko đc ở khu đẹp như cụ ạ, chỉ là cũng ở CC Tái Định Cư thôi ạ. Công nhận khu mình thì ko đẹp bằng những chung cư mới bây giờ cụ nhỉ. Chung cư mới bây giờ thì nhiều tiện ích hơn. Nhưng e vẫn thích chung cư cũ vì thấp tầng, phí rẻ lắm ạ, ko bị nhộn nhịp quá mức. E thấy yêu thích sự yên bình đó mang lại cụ ạ, hoặc cũng có thể do mình gắn bó lâu rồi nên mình yêu, kiểu ở đâu âu đấy í.

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
Chung cư TH Nc cũ e vào, thiết kế rất dở, phòng khách méo, ban công chéo tam giác, e cảm giác ko có căn nào vuông đc. Nên đúng là nhiều khi rộng mà ko hợp lý cũng chẳng để làm gì.
cụ tham khảo 4 tòa nhà bên N05 nhé. Bên này diện tích rộng, phòng ốc cũng thiết kế hợp lý, đặc biết ban công thoáng vuông vắn, hợp ý cụ nhất rồi

toiyeuvn2008

Xe hơi
Giấc mơ của tôi là THNC đây (khu 17T, 24T, 34T Hoàng Đạo Thúy), bác nào muốn bán nhắn tôi nhé.

KeanuR

Xe tăng
có đk thì mua cc mới, cc xây 2005-2010 với cc xây từ 2015- nay nó khác nhau nhiều lắm cc ah; tư duy ở nên thay đổi, thay vì quanh 4 bức tg thì nên chọn nơi có tiện ích, thoáng mát, bể bơi sân vườn;
em ngạc nhiên khi cứ thấy nhiều cụ cứ chăm chăm đi mua cc cũ trung tâm với giá k hề rẻ rồi sửa lại cả đống tiền

cuchuoi0509

Xe tăng
có đk thì mua cc mới, cc xây 2005-2010 với cc xây từ 2015- nay nó khác nhau nhiều lắm cc ah; tư duy ở nên thay đổi, thay vì quanh 4 bức tg thì nên chọn nơi có tiện ích, thoáng mát, bể bơi sân vườn;
em ngạc nhiên khi cứ thấy nhiều cụ cứ chăm chăm đi mua cc cũ trung tâm với giá k hề rẻ rồi sửa lại cả đống tiền
cc cũ có đất và quy hoạch có khi còn đỡ hơn bây giờ, giá cao dt bé tí, mật độ cao, xung quanh toàn đường chứ k có sân nội bộ

Banhbao2020

Xe đạp
cc cũ có đất và quy hoạch có khi còn đỡ hơn bây giờ, giá cao dt bé tí, mật độ cao, xung quanh toàn đường chứ k có sân nội bộ
Thật cụ, em cũng ngâm cứu chán, khu Thanh xuân cũng ối chung cư mới mà 1 cái lối vào bé tí nhét đến hàng tá cc bên trong, giờ cao điểm thì thôi rồi

KeanuR

Xe tăng
cc cũ mà đủ sân vườn đường nội bộ mật độ thấp e chắc là ở khu Trung Hoà Nhân chính đếm dc đầu ngón tay (Mandarin là vd), còn lại thì cũ ẩm thấp mốc meo, thang máy sợ k muốn đi;
mấy cc cũ mà dc như cụ tả thì giá cũng ngang cc mới, nếu tính m2 thông thuỷ, hoặc rẻ hơn nhưng mua xong phải sửa mất vài trăm mới ở dc

Halinh07

Xe tăng
Nhìn chung phải đi ra mới thấy thay đổi. Các cụ do ở lâu 1 chỗ ngại thay đổi thôi chứ bây giờ các chung cư mới tốt hơn rất nhiều rồi. Em đang ở Skypark số 3 Tôn Thất Thuyết thấy hài lòng hơn cả bên Vinhomes skylake

KeanuR

Xe tăng
Nhìn chung phải đi ra mới thấy thay đổi. Các cụ do ở lâu 1 chỗ ngại thay đổi thôi chứ bây giờ các chung cư mới tốt hơn rất nhiều rồi. Em đang ở Skypark số 3 Tôn Thất Thuyết thấy hài lòng hơn cả bên Vinhomes skylake
e thì xưa cũng định Skypark nhưng e xem thấy giá quá cao thời đó chất lg xây cũng dc, nhưng bể bơi gym thì mua vé do cdt cho bên thứ 3 khai thác
qc gần công viên nhưng thực ra là ở giữa 2 cv phải đi khá xa, trên đầu có chữ 36 cực ghét; cuối cùng e chọn vinhomes và giờ ở thấy mỹ mãn

Ttuan71

Xe tải
cụ tìm đc chưa, em muốn mua khu T tầm 100-120m
Nhà chung cư cũ kiểu THNC 17T, 24T và 34 được ưu điểm là vị trí, hạ tầng, chất lượng công trình và diện tích rộng, thoáng
Nhược điểm là thiết kế cũ, cục mịch và không có quỹ bảo trì do xây dựng trước khi có luật.
Mua nhà chung cư thì cụ nên đến tận nơi, tham khảo cư dân và hỏi xem ban quản trị thế nào.
Tùy gu, nên có người muốn ở chung cư cũ, có người lại lựa chọn chung cư mới.

NhanmienDT

Xe tải
Nhà chung cư cũ kiểu THNC 17T, 24T và 34 được ưu điểm là vị trí, hạ tầng, chất lượng công trình và diện tích rộng, thoáng
Nhược điểm là thiết kế cũ, cục mịch và không có quỹ bảo trì do xây dựng trước khi có luật.
Mua nhà chung cư thì cụ nên đến tận nơi, tham khảo cư dân và hỏi xem ban quản trị thế nào.
Tùy gu, nên có người muốn ở chung cư cũ, có người lại lựa chọn chung cư mới.
cảm ơn cụ nhé,
em đang ở nhà đất rộng thoáng, nhưng muốn mua khu T để thuận tiện cho F1 đi học nên cũng k câu nệ cc cũ hay mới, đang dịch chưa đi xem cụ thể.
e thấy đa phần đăng bán khu T đều rộng mà có 2PN nên lăn tăn, e k cần quá rộng nhưng có 3PN mới đủ

Ttuan71

Xe tải
cảm ơn cụ nhé,
em đang ở nhà đất rộng thoáng, nhưng muốn mua khu T để thuận tiện cho F1 đi học nên cũng k câu nệ cc cũ hay mới, đang dịch chưa đi xem cụ thể.
e thấy đa phần đăng bán khu T đều rộng mà có 2PN nên lăn tăn, e k cần quá rộng nhưng có 3PN mới đủ
Vâng cụ mấy tòa thương mại cũ đều có diện tích rộng cả, em nhớ là 2 pn cỡ trên 100m cả. F1 cụ định cho học đâu mà chốt khu này vậy, công lập hay dân lập vậy

NhanmienDT

Xe tải
Vâng cụ mấy tòa thương mại cũ đều có diện tích rộng cả, em nhớ là 2 pn cỡ trên 100m cả. F1 cụ định cho học đâu mà chốt khu này vậy, công lập hay dân lập vậy
e định cho F1 thi vào Lý Thái Tổ or Lương Thế Vinh vì có bán trú, các trường công lập k có bán trú thì nhà e không đưa đón đc

Ttuan71

Xe tải
e định cho F1 thi vào Lý Thái Tổ or Lương Thế Vinh vì có bán trú, các trường công lập k có bán trú thì nhà e không đưa đón đc
Cụ xem lại xem c2 công lập ở trên địa bàn quận cầu giấy em nghĩ là có bán trú hết mà. Hai đứa nhà em một học ở Cầu giấy, có phòng ăn riêng còn ngủ tại lớp- bàn có hai mặt ghép bản lề để ngủ trưa, một đứa học nghĩa tân có phòng ăn và ngủ riêng. Học bán trú 3 được cái nhà cho bố mẹ 3 năm đầu nhưng năm lớp 9 là bị cập rập về học thêm để thi vào 10