So sánh độ sáng LED XHP50 - XHP70 và Halogen

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Chào các cụ, e muốn thay pha con optima 2018 bằng đèn led, cụ nào kinh doanh tư vấn giúp e phát
Pha Optima dùng bóng H9 rất sáng. Thiết kế của dòng này hiện tại đèn pha LED thay thế ko phù hợp. Độ sáng mạnh nhất cũng chỉ bằng khoảng 80% so với bóng halogen thôi. Ko ai thay đèn để đèn tối hơn bóng zin cả. Trừ trường hợp cụ muốn thay sang LED để cho đẹp và thẩm mỹ thôi.
Có một vài cụ xài bóng halogen H9 công suất 75w còn sáng mạnh hơn nữa. Nhưng mà bóng rất nóng, nên em ko recommend.
LED Ultra View Xtra +350%, em kì vọng sẽ có thể hơn được bóng zin. Có 1 vài ae cũng đang đợi kết quả. Khi nào bản chính thức về và test thử trên dòng xe này, em sẽ báo cáo để các cụ ngó thử.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Các cụ cho em hỏi, Con xe Outlander 2020 bản chuẩn thì đèn COS của nó chân H mấy ạ? Lắp bóng nào?
Cảm ơn các cụ
Đèn cos Outlander lắp Xenon kit 55w là hầu như đủ sáng với các cụ rồi. Chóa đèn Outlander thuộc loại tốt, nên ko sợ vấn đề về hư chóa.
Dòng xe này khi lắp các cụ cần chú ý đến chuẩn A và B của Xenon. Dùng đúng chuẩn B sẽ sáng hơn được 30% so với chuẩn A. Xe cụ dùng chuẩn H7, cần thêm chân gài giữ bóng.
Outlander là dòng xe nâng cấp đèn đơn giản mà ko cần độ chế gì quá nhiều.
Combo Cos Xenon, pha LED, gầm sử dụng Bi gầm LED là đủ sáng với hầu như tất cả các cụ.

ExclMan

Xe điện
Đèn cos Outlander lắp Xenon kit 55w là hầu như đủ sáng với các cụ rồi. Chóa đèn Outlander thuộc loại tốt, nên ko sợ vấn đề về hư chóa.
Dòng xe này khi lắp các cụ cần chú ý đến chuẩn A và B của Xenon. Dùng đúng chuẩn B sẽ sáng hơn được 30% so với chuẩn A. Xe cụ dùng chuẩn H7, cần thêm chân gài giữ bóng.
Outlander là dòng xe nâng cấp đèn đơn giản mà ko cần độ chế gì quá nhiều.
Combo Cos Xenon, pha LED, gầm sử dụng Bi gầm LED là đủ sáng với hầu như tất cả các cụ.
Em lấy bộ KIT HTR 45Watts chỗ cụ rồi, lắp projector ngon choét. pha em lắp Led.
Vụ chân chuẩn A, B kia em chưa biết thế nào cụ nói rõ hơn được không?

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Em lấy bộ KIT HTR 45Watts chỗ cụ rồi, lắp projector ngon choét. pha em lắp Led.
Vụ chân chuẩn A, B kia em chưa biết thế nào cụ nói rõ hơn được không?
Kit của GTR thì ko có phân biệt chuẩn A và chuẩn B rồi. Có nhiều dòng xe khi lắp gân đèn sẽ nằm ở trên khi lắp đặt xong. Đèn sẽ bị vệt tối ở giữa. Khi đó cần chuyển sang chuẩn B, để gân đèn quay xuống dưới. Luồng sáng sẽ đẹp hơn, ko bị vệt tối và ánh sáng cải thiện thêm tầm 30%.
Với các xe đang lắp chưa đúng chuẩn thì cụ xử lý bằng cách cắt chân đèn xenon chiều đối xứng ngạnh nguyên bản, để có thể lắp xoay ngược lại.