So sánh Hilux vs Navara và 1 số dòng bán tải khác

RAVA

Xe ba gác
Xe Pick up ở Thái Lan đến hết tháng 11/2013

1. Toyota Hilux 187,038 38.8%
2. Isuzu D-Max 164,110 34.0%
3. Mitsubishi Triton 38,414 8.0%
4. Ford Ranger 25,879 5.4%
5. Mazda BT-50 23,949 5.0%
6. Chevrolet Colorado 22,805 4.7%
7. Nissan Navara 18,686 3.9%
8. Tata Xenon 1,639 0.3%
-Ở trên đất mẹ của các dòng bán tải mà Navara được mệnh danh là "ông vua bán tải" mà ds chỉ bằng 1/10 cái Hilux, lại còn đứng thứ 2 từ dưới lên, hóa ra là "ông vua ko ngai" tự phong, còn fan toàn là nhưng ông con nít chỉ ngồi nghe quảng cáo, hài ghê cơ!:))

Blackfish

Xe tăng
Ớ iem tưởng kụ phải rành cái này mới đúng chứ:
Định nghĩa đây:
Fan cuồng là tên gọi chỉ chung cho một nhóm đông người cùng chung một ý thích và biểu hiện sự nhiệt tình, ủng hộ, yêu quý và dành những tình cảm nồng nhiệt cho một cái gì đó.
Tuy nhiên có ý kiến cho rằng bản chất của việc thần tượng, yêu mến một cái gì đó không phải là xấu nhưng nếu quá đà, không biết tiết chế thì không tốt.

Actions:
Các kụ tự nội suy xem mình có như vậy k nhé, còn nếu k phải thì làm gì cũng nên nhận xét khách quan, k nên lúc nào cũng TOY mới là nhất còn hãng khác hay Hàn là hạng bét hết.
Cụ định nghĩa như trên là "bệnh cuồng" hay "phan cuồng" ?
Thế cụ có thích hãng Nissan không ợ ? Khỏi cẫn trả lời, nhìn Nick cụ đã nói lên tất cả
Cụ có ghét hãng Toy không ợ ? Cũng khỏi cần trả lời vì thấy cụ chê Toy bất kể lúc nào có cơ hội box này
....
Cụ đã thấy mình cần phải uống thuốc chưa ợ :D

(Hai cụ trụ trì cao niên nhất trong box này em chả biết "cuồng Toy" đến mức nào nhưng trong gara thấp thoáng 2 con Morning và Tiguan đới )

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ định nghĩa như trên là "bệnh cuồng" hay "phan cuồng" ?
Cm iem đề cập ở trên là Fan cuồng hay bệnh cuồng hả kụ?

Thế cụ có thích hãng Nissan không ợ ? Khỏi cẫn trả lời, nhìn Nick cụ đã nói lên tất cả
Suy luận như kụ có lẽ nhìn nick kụ bít kụ thích cá trắm đen nhể, kụ k thấy iem thích Nis song bên cạnh đó vẫn thích các dòng xe khác đấy ahf. TOY iem cũng đã đề cập k thích xe LD, còn nhập khẩu iem vẫn thích dòng Avalon song k thích kiểu nó được định giá ở VN thôi. Như vậy đã khách quan rõ ràng chưa kụ.

Cụ có ghét hãng Toy không ợ ? Cũng khỏi cần trả lời vì thấy cụ chê Toy bất kể lúc nào có cơ hội box này
K thích TOY LD k có nghĩa là ghét TOY, iem chê những chỗ đáng chê và hãng nào cũng có điểm cũng chê. Chứ k giống FAN TOY như kiểu các kụ, xe nào TOY cũng khen tuốt gặp xe hãng khác, hay xe Hàn là chê tuốt.

(Hai cụ trụ trì cao niên nhất trong box này em chả biết "cuồng Toy" đến mức nào nhưng trong gara thấp thoáng 2 con Morning và Tiguan đới )
Hóa ra nói vậy song k phải vậy ahf kụ,

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
K thích TOY LD k có nghĩa là ghét TOY, iem chê những chỗ đáng chê và ai cũng chê trừ FAN TOY như kiểu các kụ, xe nào TOY cũng khen tuốt gặp xe hãng khác, hay xe Hàn là chê tuốt.
Lập luận của cụ nó lỏng lẻo và vặn vẹo, mang nặng cảm tính, chả có tí thuyết phục .
Trừ những người đi bộ chê ato, ai cũng biết 1/3 xe ato ở VN là Toy vậy theo như cụ thì 1/3 người đang đi ato biết cái xe nó không ra gì nhưng vẫn cố mua để đi ?
Hóa ra nói vậy song k phải vậy ahf kụ,
Cụ chụp cho người ta một cái bệnh rất nặng - CUỒNG mà cụ cũng chẳng thèm biết người ta ntn .Cụ thấy mình hồ đồ và cần uống thuốc đúng giờ chưa ợ :D

otohagiang

Xe container
các cụ xem hộ em thằng AVALON nó nhập về theo đường gì? chính hãng hay ngoài hãng, và người định giá nó là ai, showroom hay hãng TOY VN?

X-trails

Xe cút kít
Lập luận của cụ nó lỏng lẻo và vặn vẹo, mang nặng cảm tính, chả có tí thuyết phục .
Iem viết vội nên câu cú hơi lỏng mà kụ đã bắt bẻ, đã sửa hehe.

Trừ những người đi bộ chê ato, ai cũng biết 1/3 xe ato ở VN là Toy vậy theo như cụ thì 1/3 người đang đi ato biết cái xe nó không ra gì nhưng vẫn cố mua để đi ?
Hai chuyện khách hẳn nhau, không phải con số như kụ đưa ra 1/3 xe auto ở VN là TOY có nghĩa là TOY ngon k có gì để chê, và cũng không có nghĩa nó vẫn giữ nguyên tỷ lệ như vậy trong thời gian tiếp diễn. Bản chất xe TOY nó ăn sâu vào người VN như xe máy Honda, điện thoại Nokia (trước đây), Bò húc (đồ uống) đây là lý do TOY dễ dàng chiếm thị phần cao mặc dù sản phẩm đưa ra chỉ ở mức bình thường với giá cao hơn đối thủ cạnh tranh. Chu kỳ phát triển luôn có những bước phải triển thịnh, cực thịnh, đi ngang rồi suy thoái, sẽ khó có hãng nào giữ được thịnh trong thời gian dài. Thực tế cho thấy ở các lĩnh vực khác mặc dù thương hiệu trứoc đây đã ăn sâu song ở thời điểm hiện tại vẫn có sự đổi ngôi ngoạn mục.

Cụ chụp cho người ta một cái bệnh rất nặng - CUỒNG mà cụ cũng chẳng thèm biết người ta ntn .Cụ thấy mình hồ đồ và cần uống thuốc đúng giờ chưa ợ
Cái mà kụ vẫn cố chứng minh chỉ khẳng định một điều là các kụ được kụ gán cái tên cây đa, cây đề cũng chỉ là " nói vậy song k phải vậy hay lời nói không đi đôi với việc làm" mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Iem viết vội nên câu cú hơi lỏng mà kụ đã bắt bẻ, đã sửa hehe.

Hai chuyện khách hẳn nhau, không phải con số như kụ đưa ra 1/3 xe auto ở VN là TOY có nghĩa là TOY ngon k có gì để chê, và cũng không có nghĩa nó vẫn giữ nguyên tỷ lệ như vậy trong thời gian dài tiếp theo. Bản chất xe TOY nó ăn sâu vào người VN như xe máy Honda, điện thoại Nokia (trước đây), Bò húc (đồ uống) đây là lý do TOY dễ dàng chiếm thị phần cao mặc dù sản phẩm đưa ra chỉ ở mức bình thường với giá cao hơn đối thủ cạnh tranh. Chu kỳ phát triển luôn có những bước phải triển thịnh, cực thịnh, đi ngang rồi suy thoái, sẽ khó có hãng nào giữ được thịnh trong thời gian dài. Thực tế cho thấy ở các lĩnh vực khác mặc dù thương hiệu trứoc đây đã ăn sâu song ở thời điểm hiện tại vẫn có sự đổi ngôi ngoạn mục.

Cái mà kụ vẫn cố chứng minh chỉ khẳng định một điều là các kụ được kụ gán cái tên cây đa, cây đề cũng chỉ là " nói vậy song k phải vậy hay lời nói không đi đôi với việc làm" mà thôi.
-Nói như bác thì nói làm gì, bác việc gì phải cứ chứng minh là "chả có cái gì là tồn tại vĩnh cửu" vì cái đó thì thực tế nó chứng minh rồi, vấn đề là ở chỗ người tiêu dùng thông minh là người chọn mua sản phẩm tốt ở đúng thời điểm nó tốt nhất, bán chạy nhất và được nhiều người ưa chuộng, còn nếu bác ko thích thì bác cứ việc chọn mua sp khác và chịu khó chờ 1-2 chục năm nữa đến khi nó phát triển rực rỡ, ko biết như thế là khôn hay ngu nhỉ?:D

1.6gli

Xe container
Em thấy navara hơn đứt hilux. Navara trắc chắn hơn chạy êm hơn hilux nhiều.

otohagiang

Xe container
Em thấy navara hơn đứt hilux. Navara trắc chắn hơn chạy êm hơn hilux nhiều.
trên mình giờ hilux nó đi đâu hết rồi ấy nhỉ?
ngày không gặp độ 20 con navara biển khác nhau thì đúng là lạ :P

Blackfish

Xe tăng
@ X -Trail :
Cụ thích Nissan và chê tất cả các loại xe hãng Toy thì tự nhận mình khách quan :P Những người yêu xe Toy phản biện điều ngược lại cụ bảo họ Fan Cuồng :))
Người khác suy luận thì cụ bảo không đúng .Cụ tự kết luận xe Toy rất nhiều nhược điểm, ai không đồng ý thì người đó là Fan Toy =))
Dạ, em hết thuốc dồi, kính chuyển tuyến trên :D

X-trails

Xe cút kít
@ X -Trail :
Cụ thích Nissan và chê tất cả các loại xe hãng Toy thì tự nhận mình khách quan :P Những người yêu xe Toy phản biện điều ngược lại cụ bảo họ Fan Cuồng :))
Người khác suy luận thì cụ bảo không đúng .Cụ tự kết luận xe Toy rất nhiều nhược điểm, ai không đồng ý thì người đó là Fan Toy =))
Dạ, em hết thuốc dồi, kính chuyển tuyến trên :D
Nói mãi mà kụ vẫn cứ nghĩ iem là anti với chả an teo, thôi iem cũng kính kụ chuyển về địa phương, hehe.

hlc200

Xe hơi
Em đang ngắm mấy dòng bán tải như Hilux, Navara, D-max... các cụ nào từng đi hay đang sử dụng cho e một số ý kiến với ạ.
Đúng như nhu cầu e đặt ra là chở hàng, vật liệu xây dựng, đi đường xa..
Các cụ nào có ảnh IMG option hoặc phụ kiện đồ chơi cho các xe thì cứ post e xin vodka nhiệt tình ạ.
Em đọc ở 1 số nơi thì giá thuế của dòng xe bán tải là 2% phải ko ạ?
Thuế 2% là đúng rồi. Còn so sánh thì cũng vô cùng. Cá nhân em nếu chọn em chọn Ford ranger về cả vận hành, kiểu dáng và giá cả đều OK hơn các cụ khác

quockhanhcttn

Xe máy
nên chọn navara cụ nhé, cụ cứ tham khảo đi

Dream Hilux

Xe tăng
em không biết thế nào đang đi hilux chỉ vì thích và thấy bên thái lan dân nó đi nhiều mình mua, có thằng bạn vừa lấy con ranger ford 2013 1 cầu số tự động nó cứ khen xe nó không thích xe mình. Nó phân tích máy dầu phải ford máy xăng thì mới toyota.

neverage

Xe hơi
Mấy cái bán tải đấy theo em cụ nên lấy Dmax là phù hợp, tuy nhiên mấy con này cũng same same nhau cả, Ranger thì đẹp nhưng máy nhỏ (tuy nhiên mã lực vẫn cao) Hilliux 3.0 với BT 150 3.2 cũng đẹp, bền, nhưng hai con này hơi max, Na thì ngoại thất rất đẹp nhưng hàng gế sau hơi đứng vô lăng hơi thô, phụ tùng đắt, còn Dmax 2013 thì máy to, khá êm ái nhưng mã lực không cao bằng Ranger cà gí cao đột biến so với Dmax 2011, Triton thì nội thất đẹp, rộng rãi nhưng cái dáng ngoại thất thì nhìn cong cong chán chết. Tóm lại là mua con nào cũng được nhưng cá nhân em thì nếu đủ tiền nên mua Hillux 3.0 hoặc BT150 3.2 còn không thì làm em Dmax hoặc navara. em cũng mới bỏ sedan chuyển sang dmax thất khá ổn, đường ngập ở SG em đi vô tư chả sợ thủy kích thủy kiếc gì, nội thất cũng khá ổn, đi chơi đà lạt em vào bản rồi trèo lên rừng thông ngon lành.
v2 cụ đẹp quá, e cũng muốn như cụ, nhưng sao e thấy bảo dmax đi ồn mà doanh số bán thì thấp nhất trong các xe bán tải, cụ cho e vài nhời nếu e chọn dmax
e thì nhu cầu chở hàng thì không có, nhưng thích v2 cao to chân dài mà ko đủ xiền cưới suv cụ ợ

hoangphucanh

Xe hơi
hôm nay e ngắm nghía 2 em Hilux vs Na rồi ạ. cảm nhận ban đầu thấy Na hầm hố hơn, màu xám lông chuột cũng ấn tượng hơn. Na thì có cả số tự động nhưng mà bản thân e thấy đi pick-up thì nên đi số sàn :D tuy vô lăng của Na thì hơi xấu và hàng ghế sau nghe nói bị đứng nên ngồi lâu sẽ mỏi.
Hilux thì lắp thêm đồ chơi đăng sau nhìn cũng chẳng khác gì fortune hí hí :3 đèn trước khá ấn tượng, nội thất cơ bản.
Chắc phải xem xét kĩ lưỡng hơn tý các cụ ạ. 2 em ngày ngang nhau quá :">
Hilux đi hơn nhiều cụ a, độ ổn định xe vac độ vọt cực tốt hơn nữa là rất bền. Em đã đi nhiều loại rồi navara ko bốc đi hơi chán, đang chạy ranger bboocs nhưng mơi 6,5 vạn thấy xuống quá, cụ chon hilux 3.0 là ổn nhất