Đánh giá So sánh Honda City và Volkswagen Polo

Mazspeed

Xe container
Thì kệ bác chứ, em có xe em lái em thấy thế, còn bác không thấy thì thui. Nò còn tùy background bác à. Bác đừng nghĩ chạy Polo đồng nghĩa với việc ko được chay hoặc méo có tiền mua xe sang nha bác, đừng khè nhau làm gì =))), trên mạng thì thằng ăn mày cũng có thể thành chú Trump hoặc ngược lại. Tranh cãi nhau làm méo gì bác haha. Em ko rảnh như bác =)))). Em mạn phép cho bác vô blacklist, đơn giản em vô xem chơi ko thích tranh cãi với mấy người hiếu thắng rảnh rỗi.
Kém nhỉ. Văn hóa tranh luận rất kém, quan điểm khác nhau thế là blacklist. Hi hi cái blacklist của nợ của bác thì em quan tâm làm khỉ gì. Vấn đề là phải có đủ kiến thức để tranh luận vào từng khía cạnh, từng chi tiết. Chứ lại nói cùn là em có xe em thấy thế thì còn nói làm mẹ gì. OF có phải là nơi để nâng bi nhau đâu!

Còn về tiền bạc, em nghèo hơn bác nhiều, không dám so kè đâu ạ.

lapin

Xe container
nôm na thế này, khoái xe nhiều nút mà giá lại rẻ thì Honda City, bác nào quan tâm đến sự an toàn, bền bỉ, cảm giác lái vượt trội, yêu thích sự đơn giản, tinh tế, sang trọng, cảm giác thoải mái của hành khách và đặc biệt là thiết kế trường tồn mới thời gian thì Polo Sedan =]]
Câu này mấy cụ chạy xe Nhật hay dùng để nói với mấy cụ chạy xe Hàn:))

tranxuan

Xe buýt
Nếu chọn lại có khi e quất em Polo thay cho em City. Nghe nói sang năm VW sẽ tập trung đánh mạnh ở VN nên chắc là anh e sẽ có giá tốt và đặc biệt là dịch vụ sau bán hàng cũng tốt hơn. Đi VW thì tuyệt rồi!

haducche

Xe máy
Nếu chọn lại có khi e quất em Polo thay cho em City. Nghe nói sang năm VW sẽ tập trung đánh mạnh ở VN nên chắc là anh e sẽ có giá tốt và đặc biệt là dịch vụ sau bán hàng cũng tốt hơn. Đi VW thì tuyệt rồi!
Cảm ơn Cụ tiếp thêm động lực cho VW Việt Nam ạ!
Bên Volkswagen Long Biên có xe polo 2017 hoàn toàn mới rồi ạ,thêm nhiều option tốt ạ.E mời các Cụ qua trực tiếp,để E được mời ly cafe ạ>:D<>:D<>:D<

Quang Long VW

Xe đạp
Website
vwvietnam.com.vn
Kém nhỉ. Văn hóa tranh luận rất kém, quan điểm khác nhau thế là blacklist. Hi hi cái blacklist của nợ của bác thì em quan tâm làm khỉ gì. Vấn đề là phải có đủ kiến thức để tranh luận vào từng khía cạnh, từng chi tiết. Chứ lại nói cùn là em có xe em thấy thế thì còn nói làm mẹ gì. OF có phải là nơi để nâng bi nhau đâu!

Còn về tiền bạc, em nghèo hơn bác nhiều, không dám so kè đâu ạ.
em thích cách tranh luận văn minh của bác *mãi yêu*
thật sự thì em cũng chẳng biết gì về xe cả, khi lái thử Polo ở chỗ em làm và City (ở sự kiện và xe của bạn), em cảm thấy thích cảm giác lái mà Polo mang lại, từ hệ thống lái trợ lực điện và hệ thống treo cho cảm giác rất chân thực, đi đường hơi xấu chút xíu xe vẫn đầm chắc, tuy là xe cỏ của VW (trang bị động cơ công nghệ cổ truyền MPI, hộp số tự động 6 cấp Tiptronic cùi bắp, mô men xoắn chỉ có 153Nm tại dải vòng tua máy thấp xỉn, đạp là vọt, tiếng pô với tiếng máy lọt vào khoang lái ồn khủng khiếp, chạy tầm 80km/h đều vòng tua máy chỉ tầm 1500 vòng/phút nghe đồn là tiết kiệm xăng nhờ cái này)

Em góp thêm ý kiến nhỏ để vuốt ve thêm bé Polo này, tuy là lắp ráp ở Ấn Độ (nghe không được tây lắm) nhưng những chi tiết chính đều được nhập khẩu cả, lắp ráp theo tiêu chuẩn Volkswagen (Đức hoặc ghi Germany cho sang), riêng về cái khung Unibody thôi là cả đống chi phí đổ vào đấy rồi, khung liền khối được hàn bởi Robot bằng công nghệ hàn Lazer độc quyền của hãng, các tấm kim loại được gia cố, xử lý chống ăn mòn, tăng cường độ cứng vững, đảm bảo trọng lượng tối ưu nhất có thể, bây nhiêu đây thôi về phần khung là phê rồi, cho nên hãng mới mạnh dạng bảo hành phần khung gầm lên đến 12 năm. xe Đức nổi tiếng về hệ thống khung gầm chắc chắn, tiếp đó mới nói tới khả năng cách âm, ...

Phần lớn xe CKD ở VN em dám khẳng định với bác, bác cứ nhẹ nhàng cho xe leo lên lề, nếu bác đủ tinh tế sẽ nhận thấy điều khác biệt (lúc di chuyển chậm mà đã thế này, khi xe di chuyển tốc độ cao sẽ ntn, bác tự tưởng tượng nhé)

Jetta và Civic em cũng đã trải nghiệm qua, các bác chịu khó dành chút thời gian tham khảo qua bài viết vội của em nhé

Mazspeed

Xe container
em thích cách tranh luận văn minh của bác *mãi yêu*
thật sự thì em cũng chẳng biết gì về xe cả, khi lái thử Polo ở chỗ em làm và City (ở sự kiện và xe của bạn), em cảm thấy thích cảm giác lái mà Polo mang lại, từ hệ thống lái trợ lực điện và hệ thống treo cho cảm giác rất chân thực, đi đường hơi xấu chút xíu xe vẫn đầm chắc, tuy là xe cỏ của VW (trang bị động cơ công nghệ cổ truyền MPI, hộp số tự động 6 cấp Tiptronic cùi bắp, mô men xoắn chỉ có 153Nm tại dải vòng tua máy thấp xỉn, đạp là vọt, tiếng pô với tiếng máy lọt vào khoang lái ồn khủng khiếp, chạy tầm 80km/h đều vòng tua máy chỉ tầm 1500 vòng/phút nghe đồn là tiết kiệm xăng nhờ cái này)

Em góp thêm ý kiến nhỏ để vuốt ve thêm bé Polo này, tuy là lắp ráp ở Ấn Độ (nghe không được tây lắm) nhưng những chi tiết chính đều được nhập khẩu cả, lắp ráp theo tiêu chuẩn Volkswagen (Đức hoặc ghi Germany cho sang), riêng về cái khung Unibody thôi là cả đống chi phí đổ vào đấy rồi, khung liền khối được hàn bởi Robot bằng công nghệ hàn Lazer độc quyền của hãng, các tấm kim loại được gia cố, xử lý chống ăn mòn, tăng cường độ cứng vững, đảm bảo trọng lượng tối ưu nhất có thể, bây nhiêu đây thôi về phần khung là phê rồi, cho nên hãng mới mạnh dạng bảo hành phần khung gầm lên đến 12 năm. xe Đức nổi tiếng về hệ thống khung gầm chắc chắn, tiếp đó mới nói tới khả năng cách âm, ...

Phần lớn xe CKD ở VN em dám khẳng định với bác, bác cứ nhẹ nhàng cho xe leo lên lề, nếu bác đủ tinh tế sẽ nhận thấy điều khác biệt (lúc di chuyển chậm mà đã thế này, khi xe di chuyển tốc độ cao sẽ ntn, bác tự tưởng tượng nhé)

Jetta và Civic em cũng đã trải nghiệm qua, các bác chịu khó dành chút thời gian tham khảo qua bài viết vội của em nhé

Ô thế bác là sale à? Thế nói làm quái gì nữa.
Thực ra em không chê WV, cái Tuareg vẫn là mục tiêu sắp tới của em mà. Nhưng Polo là cái rẻ tiền nhất của VW thì em thấy cũng củ chuối thôi, làm gì đến mức như các bác ở đây ca ngợi trên mây trên gió.

Quang Long VW

Xe đạp
Website
vwvietnam.com.vn
Ô thế bác là sale à? Thế nói làm quái gì nữa.
Thực ra em không chê WV, cái Tuareg vẫn là mục tiêu sắp tới của em mà. Nhưng Polo là cái rẻ tiền nhất của VW thì em thấy cũng củ chuối thôi, làm gì đến mức như các bác ở đây ca ngợi trên mây trên gió.
hic hic Polo là xe cỏ của VW mà bác, bác cứ cầm lái em nó em tin chắc bác sẽ có cảm nhận của riêng mình, về VN chỉ là bản base mà giá đã ngang ngửa CX5, CRV rồi =]]

Polo thực sự không dành cho khách hàng ưa chuộng ngoại hình bóng bẩy, cũng không tập trung nhiều vào tiện nghi hiện đại mà chỉ phù hợp với khách hàng ưa chuộng thiết kế đơn giản, yếu tố an toàn luôn đặt lên hàng đầu, tiếp đó là tính bền bỉ, thoải mái, tiện dụng và kinh tế.

ở thời điểm hiện tại mà bác vẫn mê Touareg em tin bác cũng là khách hàng yêu thích sự tinh tế, đơn giản, không cầu kỳ, một em SUV cỡ lớn nhập khẩu từ Châu Âu, máy V .... và những yếu tố khác mang lại cảm giác lái chắc chắn, đầm chắc, ngoan ngoãn, dễ bảo lại không bệnh vặt mà mức giá mới cũng đang rất hấp dẫn

caption.nemo

Xe đạp
Vw kết nhất cái nội thất đẹp, ghế da sang trọng quá. Nhưng giá cao quá hihi

Lambatda

Xe điện
Thích xe Âu thì làm xừ con Peugeot 408 670tr. Xe đẹp, to rộng, hạng cao hơn, đập chết hết 2 con này.

HD Auto 7777

Xe hơi
Thích xe Âu thì làm xừ con Peugeot 408 670tr. Xe đẹp, to rộng, hạng cao hơn, đập chết hết 2 con này.
Peugeot 408 đây ạ. Em ấy hạng C mà cụ, Động cơ 2.0 l mà 135 Hp. Nhà sản xuất báo tiêu hao tầm 7,8L/100Km " Cái này hơi căng"
Mà lạ thật, Trc đây em ấy bán giá 1 tỏi nhưng nay còn 680 tr, mà vẫn nhập không biết xe còn cái gì không nữa.
Nhưng chúc cụ mua xe vừa ý ạ.

Lambatda

Xe điện
Peugeot 408 đây ạ. Em ấy hạng C mà cụ, Động cơ 2.0 l mà 135 Hp. Nhà sản xuất báo tiêu hao tầm 7,8L/100Km " Cái này hơi căng"
Mà lạ thật, Trc đây em ấy bán giá 1 tỏi nhưng nay còn 680 tr, mà vẫn nhập không biết xe còn cái gì không nữa.
Nhưng chúc cụ mua xe vừa ý ạ.

View attachment 889141
Con này cùng hạng Altis, focus, mazda 3... thậm chí còn to hơn vì chiều dài cơ sở nó gần bằng Camry. Mấy dòng Vios, polo, city... hạng dưới nó tất nhiên ko so đc. Option thì đầy đủ hết những thứ cần thiết vì nó chính là bản gần tỏi mấy năm trc. Form đẹp và rất sang.

HD Auto 7777

Xe hơi
Con này cùng hạng Altis, focus, mazda 3... thậm chí còn to hơn vì chiều dài cơ sở nó gần bằng Camry. Mấy dòng Vios, polo, city... hạng dưới nó tất nhiên ko so đc. Option thì đầy đủ hết những thứ cần thiết vì nó chính là bản gần tỏi mấy năm trc. Form đẹp và rất sang.
Dạ vâng, Chúc cụ mua được xe ưng ý ạ.

tranxuan

Xe buýt
Cảm ơn Cụ tiếp thêm động lực cho VW Việt Nam ạ!
Bên Volkswagen Long Biên có xe polo 2017 hoàn toàn mới rồi ạ,thêm nhiều option tốt ạ.E mời các Cụ qua trực tiếp,để E được mời ly cafe ạ>:D<>:D<>:D<
Có khi Tiguan giá ổn em lại quất cũng nên, cụ cứ pha sẵn cafe để đấy :)

haducche

Xe máy

Ngocanhqn

Xe buýt
thớt lập từ năm ngoái năm kia, đến giờ 2018 không biết doanh số và giá bán polo như nào ròi, ra đường cực ít gặp, thấy palsat nhiều hơn. giá đấy chắc khó cạnh tranh cả city thật, với tâm lý người việt, với chất lượng và độ lành của city, vẫn ăn đứt polo

Lady Salsa

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em thấy polo cũng chạy đầy đường đấy chứ các cụ, em là em like xe châu Âu, về độ an toàn và bền bỉ thì khó xe nào bằng được

Ngocanhqn

Xe buýt
Bên em có Polo Sedan GP sx 2016 giá vỏn vẹn 59x triệu. Giao tận nhà dù ở Sapa.
Bản chất sx 2016, nhưng sự khác biệt với Polo sx 2017 là quá ít, mà rẻ hơn 100 triệu.
Ai cần thêm thông tin thì em gửi hình ảnh cho xem nhé!
cụ ở HCM hay ở HN ạ