So sánh mấy ẻm: Amber Riverside, Sunshine Garden, Green Pearl, Imperial Sky Garden

Tuanphan333

Xe tăng

Lamborghini 1985

Xe tăng
Cụ ơi tầm này thì căn 3 ngủ 87m2 còn ko hả cụ? Căn 2 ngủ GP giá rổ và diện tích như nào ạ? Cụ cho em xin cái mật thư nhé :D
Thật sự căn 87m2 thiết kế khá xấu, diện tích chết nhiều, mợ lên xem trực tiếp sẽ rõ, phòng ngủ chính thì bé, góc chết nhiều, kê cái giường là hết bố nó diện tích để kê thêm thứ khác, các phòng ngủ khác hơi bé, được duy nhất 1 phòng ngủ phụ nhìn đẹp, còn lại phòng ngủ chính và 1 phòng ngủ phụ cùng lấy chung ánh sáng ngoài logia, mà góc đó để cục nóng nên cũng bất tiện, nếu 1 phòng thì còn được, đằng này cả 2 phòng cùng hướng ra logia . Giá gần 3 tỏi cho căn hộ đó, nếu với tầm giá đó thì có nhiều lựa chọn khác tốt hơn nhiều. Ở dự án đó hiện tại căn 3PN chỉ có căn 96m2 và 139m2 là đẹp.

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em có nhu cầu tham khảo và kiên nhẫn đọc đủ 9 trang, Nói chung mỗi cụ một quan điểm và từ đó có nhu cầu khác nhau. Em cư dân times và khi có nhu cầu mở rộng chỗ ở thì em quyết định chọn Amber vì: 1. vẫn có thể đi thể dục ở times, 2. con vẫn đi bộ đi học tại vinschool, 3. vẫn tiện đi mua sắm tại megamall, 4. tiện ích mặt đất khu phân lô cạnh amber đã quá đầy đủ (ăn sáng, cafe, nhậu, spa, trung tâm tiếng anh, hiệu thuốc...), 5. gần chợ cóc mà sáng đa số dân times sang mua. Em mua amber ko vì cái đường yên duyên gì đó, mà thực sự em mong nó càng lâu xong càng tốt cho đỡ ồn ào.

Tuanphan333

Xe tăng
Em có nhu cầu tham khảo và kiên nhẫn đọc đủ 9 trang, Nói chung mỗi cụ một quan điểm và từ đó có nhu cầu khác nhau. Em cư dân times và khi có nhu cầu mở rộng chỗ ở thì em quyết định chọn Amber vì: 1. vẫn có thể đi thể dục ở times, 2. con vẫn đi bộ đi học tại vinschool, 3. vẫn tiện đi mua sắm tại megamall, 4. tiện ích mặt đất khu phân lô cạnh amber đã quá đầy đủ (ăn sáng, cafe, nhậu, spa, trung tâm tiếng anh, hiệu thuốc...), 5. gần chợ cóc mà sáng đa số dân times sang mua. Em mua amber ko vì cái đường yên duyên gì đó, mà thực sự em mong nó càng lâu xong càng tốt cho đỡ ồn ào.
đa phần ng mua Amber đều vì tính dùng hết tiền ích time như cụ, nhg em thấy có 1 vđ là nếu chưa có đg Yên Duyên chạy qua thì chỗ đó khi dân về ở mà đi qua lối thông time thì có vẻ hơi tắc đg

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
đa phần ng mua Amber đều vì tính dùng hết tiền ích time như cụ, nhg em thấy có 1 vđ là nếu chưa có đg Yên Duyên chạy qua thì chỗ đó khi dân về ở mà đi qua lối thông time thì có vẻ hơi tắc đg
Em đang ở times, khi mọi người chưa đến times thì nghĩ, với 23 tòa nhà, trung bình mỗi tòa khoảng 400 căn hộ thì tổng có khoảng trên 25.000 người. Vậy lấy đâu ra chỗ mà thở. Nhưng em ở times 5 năm, em cũng không thấy nó đông đúc, ngột ngạt như mọi người nghĩ. Xe thì có tắc đường, nhưng chỉ khi trời mưa to và tắc giờ đi học của vinschool. So giữa các dự án, nếu xét trên tiêu chí tận dụng tiện ích của times thì amber là có lợi thế hơn. Còn nếu các cụ không nghĩ vậy thì đúng là GP hay ISG là chiếm ưu thế.

Tuanphan333

Xe tăng
Em đang ở times, khi mọi người chưa đến times thì nghĩ, với 23 tòa nhà, trung bình mỗi tòa khoảng 400 căn hộ thì tổng có khoảng trên 25.000 người. Vậy lấy đâu ra chỗ mà thở. Nhưng em ở times 5 năm, em cũng không thấy nó đông đúc, ngột ngạt như mọi người nghĩ. Xe thì có tắc đường, nhưng chỉ khi trời mưa to và tắc giờ đi học của vinschool. So giữa các dự án, nếu xét trên tiêu chí tận dụng tiện ích của times thì amber là có lợi thế hơn. Còn nếu các cụ không nghĩ vậy thì đúng là GP hay ISG là chiếm ưu thế.
ko cụ hiểu nhầm ý em, cái vụ time đông tùy quan điểm mỗi người thôi, em đang muốn nói là cái chỗ đi vào Amber hiện tại mà qua dãy liền kề ý cụ, khá nhỏ, nếu sau này Amber dân về ở thì đi ra vào hầm qua cái lối đó nó sẽ tắc cụ ạ

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
ko cụ hiểu nhầm ý em, cái vụ time đông tùy quan điểm mỗi người thôi, em đang muốn nói là cái chỗ đi vào Amber hiện tại mà qua dãy liền kề ý cụ, khá nhỏ, nếu sau này Amber dân về ở thì đi ra vào hầm qua cái lối đó nó sẽ tắc cụ ạ
Nỗi sợ của cụ là có thật và không của riêng ai. Với khoảng 1km đường, khu MK có tới 5 khu chung cư lớn nhỏ. Hôm nào MK tắc thì tất cả 5 khu này đều bị ảnh hưởng chứ ko riêng ai. Xét về giao thông, GP hiện cũng chỉ có 1 lối ra duy nhất, mà lại còn sát ngay cầu Mai động, nên áp lực nó cũng không nhỏ đâu ạ. Nói chung, về mặt giao thông, đã ở khu MK thì xác định sống chung với lũ thôi ạ.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
các bác mua chung cư xong cần lắp khóa vân tay Hàn Quốc thì ủng hộ em, giá sập sàn luôn ạ

tuanlunhovu

Đi bộ
Em nghĩ là nhu cầu mỗi người khác nhau nên sẽ chọn nhà theo một số tiêu chí mình đặt ra, em thì cũng vote cho GP vì mật độ thấp, đường vào riêng biệt giá dịch vụ cũng vừa phải, thiết kế ổn nhất là căn 3 ngủ 96m, về đường sá thì ra ngay cầu mai động nên thoát ra các đường cũng tiện. xin thêm ý kiến các cụ

chetnhieulan

Xe hơi
Em có nhu cầu tham khảo và kiên nhẫn đọc đủ 9 trang, Nói chung mỗi cụ một quan điểm và từ đó có nhu cầu khác nhau. Em cư dân times và khi có nhu cầu mở rộng chỗ ở thì em
quyết định chọn Amber vì: 1. vẫn có thể đi thể dục ở times, 2. con vẫn đi bộ đi học tại vinschool, 3. vẫn tiện đi mua sắm tại megamall, 4. tiện ích mặt đất khu phân lô cạnh amber đã quá đầy đủ (ăn sáng, cafe, nhậu, spa, trung tâm tiếng anh, hiệu thuốc...), 5. gần chợ cóc mà sáng đa số dân times sang mua. Em mua amber ko vì cái đường yên duyên gì đó, mà thực sự em mong nó càng lâu xong càng tốt cho đỡ ồn ào.
E cũng đã chọn amber vì ngoài những thứ như cụ phân tích thì còn một số cái khác:
1. Chất lượng xây dựng khá ổn;
2. Thang máy hơn bị nhiều, ngoài thang hàng và rác ra còn tận 10 thang máy cho khoảng 300 căn hộ, tính ra 30 căn/1thang máy;
3. Chủ đầu tư ở làm việc ở tầng 23 (có gì dễ túm tóc), có sân vườn sky bar view sông hồng.
4. Giao thô mình tự hoàn thiện nên sẽ ko phải bực mình kiện tụng về chất lượng nội thất khi nhận nhà.
5 điểm trừ là ko có nội khu, có lẽ chính vì thế mà ko đc gọi là cao cấp.
6. Ngân hàng hỗ trợ Vietcom bank và tienphong bank, nên ko lo về pháp lý trong việc CĐT cắm nhà cho NH.
Còn lại hên xui như các dự án khác.

chetnhieulan

Xe hơi
Em nghĩ là nhu cầu mỗi người khác nhau nên sẽ chọn nhà theo một số tiêu chí mình đặt ra, em thì cũng vote cho GP vì m
ật độ thấp, đường vào riêng biệt giá dịch vụ cũng vừa phải, thiết kế ổn nhất là căn 3 ngủ 96m, về đường sá thì ra ngay cầu mai động nên thoát ra các đường cũng tiện. xin thêm ý kiến các cụ
Mật độ thì cụ thử tham khao Amber chỉ 15 căn/1 sàn, 23 tầng mà 10 thang máy.

Hanjin2311

Xe máy
Thẳng toẹt cho cụ khỏi đoán già đoán non, sale Imperia Sky Garden chủ đầu tư trả 0.9 chưa bao gồm thuế, thuế lũy tiến lên cũng không được bao nhiêu, giá căn hộ là tính theo giá trước VAT và trừ đi các CK. Nên các cụ đừng tưởng màu hồng ngon ăn, nhìu khách tham vẫn đòi cắt bằng hết. E không bán dự án này vì hoa hồng chủ đầu tư trả quá thấp, không đáng để bỏ công sức đầu tư bán
Cụ nói ko đúng rồi, em đang đc sales mời cắt 1% giá trị căn hộ. Sales nào alo chào hàng cũng nói vậy, em nghĩ đó là thị trường nên chả có gì để bàn cả. Em đang quan tâm isg toà C 0912

Lamborghini 1985

Xe tăng
Cụ nói ko đúng rồi, em đang đc sales mời cắt 1% giá trị căn hộ. Sales nào alo chào hàng cũng nói vậy, em nghĩ đó là thị trường nên chả có gì để bàn cả. Em đang quan tâm isg toà C 0912
Không đúng gì?? Thời điểm hàng gần hết thì tăng thêm thưởng với hoa hồng thôi chứ có gì mà lạ. Mà tốt nhất sale nào chào cắt cụ không nên làm việc vì chắc chắn sale đó sẽ làm việc không ra gì. Hoặc cụ hiểu đơn giản làm việc không công thì không ai làm, sau này có vấn đề gì không ai thừa thời gian để hỗ trợ cho cụ đâu :)

Tuanphan333

Xe tăng
Không đúng gì?? Thời điểm hàng gần hết thì tăng thêm thưởng với hoa hồng thôi chứ có gì mà lạ. Mà tốt nhất sale nào chào cắt cụ không nên làm việc vì chắc chắn sale đó sẽ làm việc không ra gì. Hoặc cụ hiểu đơn giản làm việc không công thì không ai làm, sau này có vấn đề gì không ai thừa thời gian để hỗ trợ cho cụ đâu :)
chuẩn quá cụ ạ, em thấy nhiều ông khách đòi cắt máu các thứ xong xuôi sau sale nó bùng ko trả thì lại bắt đầu lên các diễn đàn chửi bới ngta lừa đảo này nọ, rồi có người thì sau gặp vđ cần hỗ trợ thủ tục giấy tờ, gọi đến sale nó bơ cmnl =))

Lamborghini 1985

Xe tăng
chuẩn quá cụ ạ, em thấy nhiều ông khách đòi cắt máu các thứ xong xuôi sau sale nó bùng ko trả thì lại bắt đầu lên các diễn đàn chửi bới ngta lừa đảo này nọ, rồi có người thì sau gặp vđ cần hỗ trợ thủ tục giấy tờ, gọi đến sale nó bơ cmnl =))
Khi nào dịch vụ chuẩn như bên nước ngoài, ví dụ như Mỹ thì khách hàng phải là người thuê và trả tiền cho người tư vấn chứ đừng nói chuyện hỏi cắt máu. Và khi nào ở VN không còn tình trạng tuyển ồ ạt, tuyển chỉ cần bằng phổ thông, bắt buộc tuyển từ trình độ đại học, chứng chỉ hẳn hoi thì môi trường mới trong sạch bớt được :) . Khi đó môi giới mới biết tôn trọng sức lao động bỏ ra, tôn trọng thời gian học tập, biết quý từng đồng mồ hôi công sức bỏ thì mới khá lên được.

Chỉnh sửa cuối:

MRKHOAI87

Xe hơi
Sau này các khu vào ở hết chắc đi máy bay đi làm ạ.