So sánh Mercedes C200 2010 và 2011 ???

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cái gọi là cảm giác lái chính là do cầu trước vs cầu sau đó ạ. Cầu sau đi xe đầm, chắc, không văng đuôi, tăng tốc cũng nhanh. Nhung giá mắc hơn vs hàng ghế sau sẽ bị nhỏ lại. Em nghe nói thế :D
Merc C là dẫn động cầu sau 100% cụ nhé.
Mấy bác thích đầm chắc mà không có tiền chơi merc , bim mới sao ko chơi ford focus. C200 so với em focus 2013 cũng không hơn gì nhiều. Nếu đã đi focus mới rồi phải lên c250 mới thấy khác.
Em thấy các cụ yêu xe Nhật quá đến lúc lên xe Đức rồi đâm ra lại thần tượng quá.
Nói chung giờ có tầm 1 tỉ mà thích xe lái ngon, an toàn, đầm, cách âm tốt thì một là chơi Merc C cũ, hai là chơi con focus mới. Đừng nói chuyện M3, altis kể cả m6, camry làm gì các cụ ạ.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Các bác xác nhận cho em là C200 2010 là dẫn động cầu trước hay sau vậy ạ ? Sao người bán bảo là cầu trước ?
ai bảo cầu trước thì đúng là chuyên môn có vấn đề, cầu sau nhé cụ :)

Ngô Minh Hưng

Xe tải
Mấy bác thích đầm chắc mà không có tiền chơi merc , bim mới sao ko chơi ford focus. C200 so với em focus 2013 cũng không hơn gì nhiều. Nếu đã đi focus mới rồi phải lên c250 mới thấy khác.
Em thấy các cụ yêu xe Nhật quá đến lúc lên xe Đức rồi đâm ra lại thần tượng quá.
Nói chung giờ có tầm 1 tỉ mà thích xe lái ngon, an toàn, đầm, cách âm tốt thì một là chơi Merc C cũ, hai là chơi con focus mới. Đừng nói chuyện M3, altis kể cả m6, camry làm gì các cụ ạ.
Ko biết nói j hơn. Quá chuẩn. nếu ko chê dáng ford thì ford là sự lựa chọn khá sáng suốt.

Ngô Minh Hưng

Xe tải
Xe ý e vẫn chưa thấy bay. Mợ giảm còn tầm đấy là bay

Quang973

Xe hơi
xin lỗi nếu làm loãng thớt cụ chủ. em đang băn khoăn mua
Mitsubishi Outlander Spor
vào đây thấy các cụ bàn luận xe Nhật - Đức. Có cụ nào cho em lời khuyên với, bởi vì em cũng muốn thử đi xe Đức. cám ơn các cụ nhiều!

Ngô Minh Hưng

Xe tải
xin lỗi nếu làm loãng thớt cụ chủ. em đang băn khoăn mua
Mitsubishi Outlander Spor
vào đây thấy các cụ bàn luận xe Nhật - Đức. Có cụ nào cho em lời khuyên với, bởi vì em cũng muốn thử đi xe Đức. cám ơn các cụ nhiều!
OS hôm e đc thử lái nói chung cũng đc. Nhưng ko hiểu sao doanh số vẫn lẹt đẹt. ko thấy trên top ten ở VN. Vậy cụ thử tìm GLK cũ đi xem sao.

Quang973

Xe hơi
OS hôm e đc thử lái nói chung cũng đc. Nhưng ko hiểu sao doanh số vẫn lẹt đẹt. ko thấy trên top ten ở VN. Vậy cụ thử tìm GLK cũ đi xem sao.
dòng đấy tầm 1 tỷ thì còn chạy tốt vài năm đúng không cụ? nghĩa là dòng xe này lành. em hỏi ngố vì mới chạy 1 đời xe.

henrykhong

Xe đạp
Giờ mẹc C mới đập hộp bao ra biển HN tầm bao nhiêu các cụ nhỉ. Em cũng đang chạy m3 AN 2.0 mà thấy các cụ chê Maz kinh quá, e cũng thích Mec C lắm mỗi tội ko thể qua khỏi cảm giác bo ra 1 ty ma van phải mua 1 con xe cũ k biết các chủ cũ đã hỉ nộ ái ố đủ kiểu gì trong cái xe đó

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Giờ mẹc C mới đập hộp bao ra biển HN tầm bao nhiêu các cụ nhỉ. Em cũng đang chạy m3 AN 2.0 mà thấy các cụ chê Maz kinh quá, e cũng thích Mec C lắm mỗi tội ko thể qua khỏi cảm giác bo ra 1 ty ma van phải mua 1 con xe cũ k biết các chủ cũ đã hỉ nộ ái ố đủ kiểu gì trong cái xe đó
C200 mới tầm 1,4 tỷ. Ra biển xong tầm 1,6 tỷ
Cụ lên Mer là sẽ thấy khác maz nhiều đó ạ. Từ cái xe cho đến độ đẹp trai của cụ :D

Ngô Minh Hưng

Xe tải
Sự thật nó là như vậy rồi cụ ạ. Mà e chê là chê nó so vs mẻc cũ chứ trong phân khúc nó cũng thuộc rạng ổn mà cụ. Merc sau 5 năm e đi mấy con cảm nhận là vẫn đầm chắc đi vẫn tê lắm. Như kiểu lần đầu ngồi lên con xe mới cóng vậy và thử ngồi lên m6 2015 lắp ráp. Thấy rằng Mazda chưa đủ tầm để sánh vs merc kể cả merc già hơn 5 tuổi. Merc đi sau 5 năm mà từ chất liệu ghế da cho tới các chi tiết chỉ khâu + viền gỗ vẫn đều mới đét. Còn M6 nh bác kêu tới thời điểm 2 vạn ồn nhức đầu. Chất liệu ghế ngồi đều xuống. Tất nhiên cũng do ng sử dụng. Nhưng cụ cứ ngồi và sờ thử e merc r quay sag sờ M6. Khác nhau rõ ngay. Merc 5 năm + 5 năm tiếp cụ đi chăm sóc kĩ thì vẫn hơn M6 3,4 năm. E kđịnh luôn.

troc9696

Xe tăng
Cụ cho e hỏi khí ko phải cụ đã đi c200 và c250 chưa mà cụ chắc đi c250 hơn nhiều c200 vậy?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, thật ra đi m3 cũng ok rồi. Tuỳ theo khả năng tài chính nữa. Đi merc nó sướng và sang con người, nhất là đi đập hộp. Nhưng nó cũng có nhiều hệ luỵ ko hay, ví dụ cụ phải nâng niu hơn, xe ko vứt lung tung được. Xe bình dân mất đôi gương nó rẻ, merc mới mà đi đôi gương là bằng con SH rồi cụ ạ :).

henrykhong

Xe đạp
Sự thật nó là như vậy rồi cụ ạ. Mà e chê là chê nó so vs mẻc cũ chứ trong phân khúc nó cũng thuộc rạng ổn mà cụ. Merc sau 5 năm e đi mấy con cảm nhận là vẫn đầm chắc đi vẫn tê lắm. Như kiểu lần đầu ngồi lên con xe mới cóng vậy và thử ngồi lên m6 2015 lắp ráp. Thấy rằng Mazda chưa đủ tầm để sánh vs merc kể cả merc già hơn 5 tuổi. Merc đi sau 5 năm mà từ chất liệu ghế da cho tới các chi tiết chỉ khâu + viền gỗ vẫn đều mới đét. Còn M6 nh bác kêu tới thời điểm 2 vạn ồn nhức đầu. Chất liệu ghế ngồi đều xuống. Tất nhiên cũng do ng sử dụng. Nhưng cụ cứ ngồi và sờ thử e merc r quay sag sờ M6. Khác nhau rõ ngay. Merc 5 năm + 5 năm tiếp cụ đi chăm sóc kĩ thì vẫn hơn M6 3,4 năm. E kđịnh luôn.
Ối nghe cụ khẳng định mà hoang mang cực độ thế, Mec 10 tuổi vẫn hơn M6 3 tuổi ý hở :((