so sánh phim cách nhiệt Llumar và Ntech

meguiars

Xe tải
Nói tóm lại các cụ muốn biết chính xác phim cách nhiệt thật thì cực dễ bên nào bảo có CO,CQ,CD có thời kỳ hạn từ 6 đến 9 tháng. Ngoài ra trên giấy tờ phảu có số hiệu mã phim trên phim phải dâpj logo đúng mã phim đó ko biết các hãng dán o tô tam 1tro ko biết phim gì nhỉ
Bạn đừng nói về film cách nhiệt kiểu như vậy... em thấy nó thiếu thiếu cái gì? Muốn tranh luận hay tìn hiểu về một cái gì đó cụ nên đọc, nghĩ hơn là cái CO,CQ. film có thông số kỹ thuật (khoảng 30 chỉ số) bạn biết bao nhiêu chỉ số trong thông số của film

quangak6uit

Xe đạp
Số 17 - Ngõ 81 - Láng Hạ - Ba Đình - Hà Nội
Website
phimcachnhiet24h.com
Bạn đừng nói về film cách nhiệt kiểu như vậy... em thấy nó thiếu thiếu cái gì? Muốn tranh luận hay tìn hiểu về một cái gì đó cụ nên đọc, nghĩ hơn là cái CO,CQ. film có thông số kỹ thuật (khoảng 30 chỉ số) bạn biết bao nhiêu chỉ số trong thông số của film
Mình lại đọc luôn cho bạn thông số nhé :
1.Độ dày : 2Mil hoặc 1.5
2. Độ xuyên sáng :????% ( Dùng kính lại nên chọn truyền sáng cao )
3. Độ phản gương : ( Cái này kính lái thì nên chọn phản gương cực thấp )
4. Độ cản tia UV ( Cái này phim nào cũng có trừ phim tàu made in china )
5. Tổng cản nhiệt ( Cũng rất quan trọng )
6. Màu sắc nhìn từ trong ra ngoài
7. Màu sắc nhìn từ ngoài vào trong
8. Cắt tia hồng ngoại ( Cái này rất rất quan trọng nếu là phim chính hãng ko phải nghĩ )
ĐỪNG HAM RẺ RỒI TIỀN MẤT TẬT MANG + SỰ KHÓ CHỊU.
Bạn nói cái CO,CQ không quan trong ư. ( Phải từ 6 đến 9 tháng nhé )
Mình lấy ví dụ cho bạn. Nếu là bạn là bên cung cấp phim của Mỹ,bạn làm thời gian đầu là Mỹ có CO,CQ nhưng được thời gian làm phim đó không được thu nhập cao. Bạn chuyên sang phim china giá thành thấp vẫn dán cho khách hàng báo phim Mỹ vì bạn vẫn còn CO,CQ made in USA mà. Khách hàng có biết điều đó không. Trên phim phải dập Logo đúng loại đó và trên CO cũng phải có thông số mã đó. Nếu không khách hàng chọn loại Cao Cấp các CỤ cho phim tàu vào không logo không nhãn mác ai biết. Lợi về ai " Làm việc gì cũng vậy phải có cái "TÂM NGHỀ NGHIỆP " đừng vì cái lợi trước mắt. Phim tàu cứ bảo là PHIM TÀU ông lái xe nào HAM RẺ thì làm chứ đừng bảo PHIM XỊN thì..........Ko biết thế nào. Ngoài 8 cái thông số thông dụng cho phim cách nhiệt thì bạn thử nêu hộ mình thêm 22 cái thông số nữa xem nào???????

meguiars

Xe tải
Mình lại đọc luôn cho bạn thông số nhé :
1.Độ dày : 2Mil hoặc 1.5
2. Độ xuyên sáng :????% ( Dùng kính lại nên chọn truyền sáng cao )
3. Độ phản gương : ( Cái này kính lái thì nên chọn phản gương cực thấp )
4. Độ cản tia UV ( Cái này phim nào cũng có trừ phim tàu made in china )
5. Tổng cản nhiệt ( Cũng rất quan trọng )
6. Màu sắc nhìn từ trong ra ngoài
7. Màu sắc nhìn từ ngoài vào trong
8. Cắt tia hồng ngoại ( Cái này rất rất quan trọng nếu là phim chính hãng ko phải nghĩ )
ĐỪNG HAM RẺ RỒI TIỀN MẤT TẬT MANG + SỰ KHÓ CHỊU.
Bạn nói cái CO,CQ không quan trong ư. ( Phải từ 6 đến 9 tháng nhé )
Mình lấy ví dụ cho bạn. Nếu là bạn là bên cung cấp phim của Mỹ,bạn làm thời gian đầu là Mỹ có CO,CQ nhưng được thời gian làm phim đó không được thu nhập cao. Bạn chuyên sang phim china giá thành thấp vẫn dán cho khách hàng báo phim Mỹ vì bạn vẫn còn CO,CQ made in USA mà. Khách hàng có biết điều đó không. Trên phim phải dập Logo đúng loại đó và trên CO cũng phải có thông số mã đó. Nếu không khách hàng chọn loại Cao Cấp các CỤ cho phim tàu vào không logo không nhãn mác ai biết. Lợi về ai " Làm việc gì cũng vậy phải có cái "TÂM NGHỀ NGHIỆP " đừng vì cái lợi trước mắt. Phim tàu cứ bảo là PHIM TÀU ông lái xe nào HAM RẺ thì làm chứ đừng bảo PHIM XỊN thì..........Ko biết thế nào. Ngoài 8 cái thông số thông dụng cho phim cách nhiệt thì bạn thử nêu hộ mình thêm 22 cái thông số nữa xem nào???????
Hii,
thêm nhé
1. Lực xuyên thủng
2. Lực xé rách,
3. Nhiệt độ nóng chảy
4. Nhiệt độ cháy
5. Vật liệu PE hay PET
Đây là thông số màng film nhé
Em bổ xung tí nó còn 30 thông số chi tiết nuẽa nhé... cụ mới vào nghề có khác

quangak6uit

Xe đạp
Website
phimcachnhiet24h.com
Pó tay ông anh!
Phim nó gồm có 4 lớp nhé ( Lớp keo + Polyster + Chống xước + Kim loại ),Cái lực xuyên thủng và lực xé rách chỉ dùng cho phim bảo vệ kính tòa nhà chung cư nhé. Nó dày 4 Mil và 7 Mil bác dán được ô tô chắc. Trên phim không có thông số nhiệt độ nóng chảy nhé và nhiệt độ cháy.

quangak6uit

Xe đạp
Website
phimcachnhiet24h.com
Nếu không nói thế thì khách hàng họ dựa vào đâu để biết được phim nào là phim chính hãng hả.Em nói thẳng và minh bạch em các bác làm phim khác lên tiếng em xem nào. Chạy đâu hết rồi, làm gì kinh doanh gì thì phải có cái "TÂM" khách hàng họ dán lần này còn có lần sau họ giới thiệu tiếp chứ 1 lần lần sau mất tích....thì không ổn rồi. Cụ meguiars uống trà đá không.

Film LLumar

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
llumar.com.vn
em muốn hỏi các cụ tư vấn xem 2 phim cách nhiệt Llumar và Ntech thì dùng loại nào hơn!Cắn mực uống bia nhờ các cụ phán!
Rảnh cụ qua em làm chén trà cho vui và được trải nghiệm chất lượng thực tế hoàn toàn miễn phí, cũng như là giải đáp các thắc mắc từ cụ. Lúc đó cụ sẽ có nhận định cho riêng mình ạ. :) Thân!

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

haisat

Xe máy
Xe em lúc mua được dán film 3M khuyến mãi, giờ bị rộp kính lái và kính hậu.
Em cũng đang tìm hiểu để dán lại mà hoang mang quá, k bit chọn loại nào, k rõ tác dụng thực tế ra sao

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Xe em lúc mua được dán film 3M khuyến mãi, giờ bị rộp kính lái và kính hậu.
Em cũng đang tìm hiểu để dán lại mà hoang mang quá, k bit chọn loại nào, k rõ tác dụng thực tế ra sao
Phim xe cụ bị rộp vậy là do lớp keo kém chất lượng. Bị rộp vậy sẽ gây giảm tầm nhìn, nguy hiểm khi lái xe và ảnh hưởng tới thị lực.
Cụ tham khảo phim cách nhiệt Nexco bên em nhé. Phim được bảo hành tới 10 năm để không bị rộp như vậy.

Kia Sectra V

Xe tải
Rảnh cụ qua em làm chén trà cho vui và được trải nghiệm chất lượng thực tế hoàn toàn miễn phí, cũng như là giải đáp các thắc mắc từ cụ. Lúc đó cụ sẽ có nhận định cho riêng mình ạ. :) Thân!
hình như LLumar có thế hệ phim mới. cho mình biết nhé. cho mình xin giá luôn. Thanks ạ

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
hình như LLumar có thế hệ phim mới. cho mình biết nhé. cho mình xin giá luôn. Thanks ạ
Vâng bên em có dòng phim sử dụng toàn bộ là gốm hết nó là công nghệ mới nhất của nhà máy cũng như ngành phim. Hơn chủ yếu từ cái chữ " kim loại " sang " Nano Ceramics Gốm". Cụ check ib em gửi giá ạ

lhoangth

Xe máy
Vâng bên em có dòng phim sử dụng toàn bộ là gốm hết nó là công nghệ mới nhất của nhà máy cũng như ngành phim. Hơn chủ yếu từ cái chữ " kim loại " sang " Nano Ceramics Gốm". Cụ check ib em gửi giá ạ
Cụ ib giúp em rổ rá ntn, xe e 7 chỗ. Tks cụ!

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn

Davidd Dang

Đi bộ
Em cho rằng thực ra giá gốc tất cả các loại phim cũng chỉ loanh quanh trên dưới 100K/m2 nhưng vì Llumar, 3M,VK độc quyền nên thao túng giá ở mức rất cao tương tự giá xe hơi ở VN cao gấp mấy lần thế giới. Cũng bởi do Ntech vì bán lẻ nên các đại lý bán lung tung, chứ đẳng cấp Hàn tuy chưa bằng Mỹ nhưng cũng hơn hẳn đồ "3M" của bác Tập.
Em hơi đồng ý vs bác. Nó gần giống vs Starbuck với các càfe khác. Ăn nhau ở thương hiệu. Mà 3M giả bây giờ đầy. Các bác cho dù dùng phim gì thì để ý giúp em mấy thông số như cản tia UV, cản Hồng ngoại, độ xuyên sáng, độ phản gương tất cả thông số này đều phải được đo bằng các phương tiện máy móc. Và cuối cùng chọn chổ dán uy tín và xem chế độ bảo hành của họ ra sao là oke

Tiendat0711

Xe hơi
Sungard với Luma thấy giá cũng gần bằng nhau các cụ nhỉ, ko biết chất lượng ntn

Chimkhongtuoi

Xe đạp
Nhà cháu cũng tính lắp cho kính lái mà chưa biết nên dùng loại nào và giá rổ thế nào

putin86

Xe máy
Xe em sao film cách nhiệt lại dán vào bên trong nhỉ. Em nghĩ film cách nhiệt phải dán bên mặt ngoài kín chứ nhỉ.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Xe em sao film cách nhiệt lại dán vào bên trong nhỉ. Em nghĩ film cách nhiệt phải dán bên mặt ngoài kín chứ nhỉ.
Phim cách nhiệt dán trong vẫn cách nhiệt bình thường. Phim dán ngoài thì hỏng sớm.