So sánh Sh 2013 Italy - VN

Bincoi95

Xe đạp
Mà giá gấp đôi cơ á @@ 150i thì bn vậy bác

Bincoi95

Xe đạp
Cao như nhau thôi cụ ah. 150 hồi em mua là 156tr
Em ngắn người con có m64 @@ hôm chống 1 cái ở nhà bác thì thấy ổn. Hôm nọ chống 1 cái khác thấy chân bay trên không @@ hoang mang k biết nên mua nữa k

wellcome

Xe máy
Tóm lại về cơ bản ngoại hình và câú tạo là giống nhau khác nhau chút ít thôi còn về chất lượng việt nhập ko chênh nhau là mấy ko dám tự tin rằng là ngang ngửa nhau.chỉ là hên xui có cụ mua phải xe lỗi hay trục trặc thôi.hơn nữa đời 2013 nhập ít ng đi nên chưa thể so sánh đc.nhưng vẫn là động cơ do Viet xuát sang e tự tin rằng như nhau thôi.còn giá cả thì so sánh làm chi khi con nhập phải chịu khá nhiều loại thuế.thôi cứ rẻ mà chơi thôi.chứ e thấy đầy người đi xe nhập mà ví có tiền quái đâu.yêu xe chăm xe và biết sử dụng nó đúng cách thì mới gọi là mua xe và chơi xe.

Bincoi95

Xe đạp
Tóm lại về cơ bản ngoại hình và câú tạo là giống nhau khác nhau chút ít thôi còn về chất lượng việt nhập ko chênh nhau là mấy ko dám tự tin rằng là ngang ngửa nhau.chỉ là hên xui có cụ mua phải xe lỗi hay trục trặc thôi.hơn nữa đời 2013 nhập ít ng đi nên chưa thể so sánh đc.nhưng vẫn là động cơ do Viet xuát sang e tự tin rằng như nhau thôi.còn giá cả thì so sánh làm chi khi con nhập phải chịu khá nhiều loại thuế.thôi cứ rẻ mà chơi thôi.chứ e thấy đầy người đi xe nhập mà ví có tiền quái đâu.yêu xe chăm xe và biết sử dụng nó đúng cách thì mới gọi là mua xe và chơi xe.
Like bác. Mỗi cái e đang hỏi câu khác

hailua

Xe hơi
Cụ mà phán thế này thì chết, mời cụ đọc lại về ABS nhé.
Em cũng định không bàn nữa nhưng hôm nay hình như nhà báo nó thấy ta tranh luận nên viết
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/nguyen-ly-hoat-dong-he-thong-phanh-abs-tren-moto-2862146.html
"Về cơ bản, ABS có bốn bộ phận chính là cảm biến, bộ điều khiển, bơm thủy lực và các van điều chỉnh lực phanh".
báo này nó viết cũng chưa đủ lắm nhưng ABS nó là như thế đấy.
Ở Việt Nam có đến 9.5/10 cú ngã mà ABS chưa hoạt động =))
Thế cụ hiểu về ABS như thế nào nói cho a em mở mắt tí

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lx2009

Xe buýt
Em cũng định không bàn nữa nhưng hôm nay hình như nhà báo nó thấy ta tranh luận nên viết
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/nguyen-ly-hoat-dong-he-thong-phanh-abs-tren-moto-2862146.html
"Về cơ bản, ABS có bốn bộ phận chính là cảm biến, bộ điều khiển, bơm thủy lực và các van điều chỉnh lực phanh".
báo này nó viết cũng chưa đủ lắm nhưng ABS nó là như thế đấy.
Ở Việt Nam có đến 9.5/10 cú ngã mà ABS chưa hoạt động =))
Thế cụ hiểu về ABS như thế nào nói cho a em mở mắt tí
Em hiểu nôm na là đi nhanh bóp phanh nó ko bị phanh chết, văng *** => ko bị xòe, đơn giản vậy thôi. Giải thích đi sâu về kỹ thuật thì em chịu, không phải chuyên ngành.

Gravita2304

Xe tăng
Cụ tự tin không đúng chỗ rồi, một chiếc xe máy phổ thông nhất của anh Honda, Dream Việt và Dream Thái, chất lương như thế nào hả cụ?

wellcome

Xe máy
Cụ tự tin không đúng chỗ rồi, một chiếc xe máy phổ thông nhất của anh Honda, Dream Việt và Dream Thái, chất lương như thế nào hả cụ?
Thì thực tế con dream việt chạy 5-6 nam co sao dau.dan que mua chay hang am am co sao dau.noi cho cung hon nhau cai tieng nhap xuat thoi.tot xau do con nguoi het.
E thấy cụ lên đây nhiều mà cụ chẳng thông đc mấy.cụ cứ tôn xùng nhập.hãy thường xuyên tự tháo lắp và sửa xe nhiều vào rùi cụ sẽ hiểu rõ về xe.chứ cứ lên ca ngợi nhập thì ng ta bảo cụ thiếu suy xét thực tế đấy.e đây những gì e từng làm rùi,thao ra rùi lắp vào rui xửa chữa rùi và hỏi thực tế người biết vc rùi mới dám nói ra ý kiến mình.trên top nào cũng thấy cự nói mỗi câu nhập xịn hơn việt.chán như con gián.đứng là ng SG phong cách phương tây

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Thì thực tế con dream việt chạy 5-6 nam co sao dau.dan que mua chay hang am am co sao dau.noi cho cung hon nhau cai tieng nhap xuat thoi.tot xau do con nguoi het.
E thấy cụ lên đây nhiều mà cụ chẳng thông đc mấy.cụ cứ tôn xùng nhập.hãy thường xuyên tự tháo lắp và sửa xe nhiều vào rùi cụ sẽ hiểu rõ về xe.chứ cứ lên ca ngợi nhập thì ng ta bảo cụ thiếu suy xét thực tế đấy.e đây những gì e từng làm rùi,thao ra rùi lắp vào rui xửa chữa rùi và hỏi thực tế người biết vc rùi mới dám nói ra ý kiến mình.trên top nào cũng thấy cự nói mỗi câu nhập xịn hơn việt.chán như con gián.đứng là ng SG phong cách phương tây
-Từ thuở bé đến giờ em chưa bao giờ thấy cái gì sx tại VN cùng loại với đồ nhập sx ở NN mà lại tốt hay đẹp hơn cả, từ ô tô, xe máy, đồ điện tử, điện máy...Nếu cùng là đồ mới dùng trong thời gian đầu thì sẽ ko thấy chênh mấy nhưng càng dùng lâu, sd nhiều hoặc tháo tung ra thì mới biết nó hơn nhau ra sao và vì sao mà người ta chuộng như vậy!:-"

nguyenha537

Xe tải
nghe mấy ông này nói chán bỏ mợ.toàn anh hùng bàn phím,ông có tiền thì ông chơi nhập.có ai dám chê xe nhập nhà ông đâu.chúng tôi đi hàng việt thì cũng chỉ dám nói đi khá ổn trong tầm tiền,chứ có dám nói nó ngon hơn xe nhập đâu mà suốt ngày chê bai này nọ.^:)^

lam000

Xe hơi
Theo e được biết thì phiên bản xe SHVN sắp tới cũng được trang bị ABS giống như xe nhập các cụ ạ :)

meomatto

Xe buýt
Nhập tốt hay nội tốt hay bằng nhau là quyết định của NSX nhé, người dùng chỉ việc dùng thôi, hỏng thì sửa hoặc thay mới.
Tôi thì tôi cứ dùng xe trong nước, 5-7 năm chán lắm rồi thì bán rẻ rồi mua xe mới, và cứ thế. Chả việc gì bỏ cả đống tiền ra mua xe nhập chịu đủ các loại thuế má, mà cũng chả hơn được ai, rồi thì cũng từng ấy năm là chán mà thôi. Trừ khi mua ô tô thì còn ưu tiên hàng ngoại. Hoho

Gravita2304

Xe tăng
nghe mấy ông này nói chán bỏ mợ.toàn anh hùng bàn phím,ông có tiền thì ông chơi nhập.có ai dám chê xe nhập nhà ông đâu.chúng tôi đi hàng việt thì cũng chỉ dám nói đi khá ổn trong tầm tiền,chứ có dám nói nó ngon hơn xe nhập đâu mà suốt ngày chê bai này nọ.^:)^
Ai chả muốn dùng hàng Việt 100% hả cụ, nhưng chất lượng nó không ổn thôi. Em đang đi con Jupiter Gra 2k9 đây, nhưng nó không được đánh giá cao bằng con Jupiter V, và thực tế đúng như thế.

meomatto

Xe buýt
Ju đời đầu đi ngon vãi, juV là thế hệ 2 roài, nhưng cũng vưỡn ngon đới. :D

doi vo danh

Xe hơi
xe nhập và việt đi cạnh nhau thì không ai biết đâu là nhập, đâu là trong nước các cụ nhỉ, trừ chi tiết công tắc đèn pha có và k có.

RAVA

Xe ba gác
xe nhập và việt đi cạnh nhau thì không ai biết đâu là nhập, đâu là trong nước các cụ nhỉ, trừ chi tiết công tắc đèn pha có và k có.
-Xe SH đời 2012 thì xe nhập ít quá nên khó ss, còn mấy con đời trước từ 2009-2011 thì em thấy nếu để ý kỹ thì cũng nhận biết được đấy bác ợ. Vd như xe LD đời sau này có vành màu trắng, nếu sơn màu đỏ thì ko bóng bằng, màu trắng thì ko nhũ lóng lánh như xe nhập...em thử ngó mấy lần từ phía sau để đoán xem có đúng ko thì thấy đều chính xác.

thangngo

Xe tăng
-Xe SH đời 2012 thì xe nhập ít quá nên khó ss, còn mấy con đời trước từ 2009-2011 thì em thấy nếu để ý kỹ thì cũng nhận biết được đấy bác ợ. Vd như xe LD đời sau này có vành màu trắng, nếu sơn màu đỏ thì ko bóng bằng, màu trắng thì ko nhũ lóng lánh như xe nhập...em thử ngó mấy lần từ phía sau để đoán xem có đúng ko thì thấy đều chính xác.
chuẩn như cụ nói
2012 thì nhìn cái đèn abs, gáy, đĩa phanh là biết, ngoài ra màu sơn cũng khác nhau nữa

Thebigb0y

Đi bộ
Hai cái lỗ bên tay phanh là để lắp cái bảo vệ tay. Giống như xe địa hình ấy. Của SH thì lắp bảo vệ tay trong suốt, nhìn cũng đẹp.