So sánh Sh 2013 Italy - VN

Gravita2304

Xe tăng
-Lạ nhỉ, sơn xe máy LD VN bóng đẹp hơn sơn xe nhập? Đến sơn ô tô LD còn chả bằng được nữa là cái xe máy? Hài!:D
Sau biết bao năm trời, nghành công nghiệp ô tô VN vẫn là con số không mà cụ.

chảnh.boy

Xe buýt
Bác mới là người nên nghiên cứu lại đi cụ ấy nói chuẩn đấy.
Nước sơn ở đây là nói về chất lượng chứ ko phải các loại màu sơn,xe sh đời 2010 vn đi 3 năm rùi mà vẫn sáng bóng đẹp còn xe nhập đi hơn năm là độ bóng giảm đi rõ rệt.đấy là vídu còn đời 2012 đúng là  động cơ đưa từ Việt nam sang bơi Honda motor japan đã cung cấp một hệ dây chuyền mới nhất hiện đại để lắp đặt sx tại VN lấy qui chuẩn toàn cầu nên mọi động cơ sh 2012 nhập đều xuất từ VN qua để giảm giá thành lắp đặt dây chuyền mới tại honda Ý.tất cả vẫn nằm dưới sự kiểm soát của honda Nhật.
ghớm .. ông toàn nghe những cái tin vịt ở tận đâu đâu lên đây khoe mẽ..
nói thật nha . đến cái SH của cụ là SH việt đời trước muốn cho nó thành nhập còn k biết mua Gáy xe nhập ở đâu.
không biết dán mấy cái tem thông số ở gáy + các vị trí như nào để rồi phải lên OF lập thớt hỏi thì biết trình bác như thế nào rồi :-h

Lam37nt

Xe tải
Cám ơn Việt Nam cách đây 6-7 năm đã đưa ra Wave Alpha đập chết Loncin, Lifan của anh Tung Của. Và được đà xuất khẩu Wave Alpha sang Lào và Campuchia. Nhưng còn vụ SH này thì còn xa vời vợi. Nhìn sang Thái, Indo, Ấn độ cho gần, chất lượng hàng hóa của mình còn thua họ nhiều lắm.

dtgiang

Xe máy
nói thì chả ai tin;tôi nói chiếc sh đời trước của tàu xuất sang ý nếu ai không tin thì dẫn chứng nhà máy sx các lk hd bên ý sx cho tôi coi

Cyber090

Xe hơi
Các Cụ tranh luận vui vẻ thôi chứ căng thẳng với nhau làm gì...chuẩn thì mấy nc Châu âu gần như là ko có nhà máy SX phụ tùng,,,chỉ đặt hàng ở các nc về rồi lắp ráp,hình thức cơ bản giống nhau,hơn ở chỗ là tiêu chuẩn chất lượng và option của nó cao hơn thôi. SH Việt và Nhập cũng như vậy!

vietanh_car

Xe tăng
yên xe nhập của bác có cứng như xe VN k ạ?

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Giá gốc con này bên ý dưới 4k Obama, và chỉ có vài người dùng đi giao báo với bánh mỳ đấy. Cứ ngồi ở việt nam mà tự sướng xe nhập đi. Sướng vì thiếu hiểu biết!
cụ nói thế thì bên đức mec E đời mới nhất cũng chỉ là taxi thôi,bên mình là xe doanh nhân đới cụ nhá haha

dtgiang

Xe máy
cụ nói thế thì bên đức mec E đời mới nhất cũng chỉ là taxi thôi,bên mình là xe doanh nhân đới cụ nhá haha
đó là những doanh nhân mới nỗi họ đua đoài còn những doanh nhân thật sự họ đi xe khủng không hà, báo mình viết người nước ngoài còn phải nể

Ninh Batê

Xe tải
Giá gốc con này bên ý dưới 4k Obama, và chỉ có vài người dùng đi giao báo với bánh mỳ đấy. Cứ ngồi ở việt nam mà tự sướng xe nhập đi. Sướng vì thiếu hiểu biết!
Chả biết ông đi xe gì...Nhưng ông biết bên ý ô tô giá nó bao nhiêu ko?? Chả nghĩ trc khi phát ngôn gì cả [-(

noah1133

Xe đạp
đắn đo

tình hình là em thấy tóp pích này sâu hót nên ké tí.
em cũng đang đắn đo giữa em nhập và việt 2013 đây.
chủ tóp pích nhớ update thông tin và review sau khi đi 1 thời gian nhé.
Em sẽ nghe ngóng thêm một thời gian nữa.

Cyber090

Xe hơi
Có tiền thì Nhập mà múc thôi Cụ,lăn tăn làm gì cho mệt, cũng phải công nhận nó đắt hơn nhưng tiền nào của đó thôi. Các Cụ cứ so giá xe ở châu âu với ở vn làm gì. Oto nhập về còn đắt gấp mấy lần nói gì đến xe máy, ở bển giá oto cũng chỉ bằng 1/2 Vn thôi...:))

thangngo

Xe tăng
nhập thì cụ để đầu tư cái gì sinh lời mua 4 bánh ( trừ khi cụ có 4 bánh rùi mua thêm 2 bánh thì em ko bàn nhé)
còn không thì cứ việt mà chơi cụ ạ

dtgiang

Xe máy
tiền mình làm ra thì mua việt tiền xin thì mua nhập

chảnh.boy

Xe buýt
nói thật nha . đến cái SH của cụ là SH việt đời trước muốn cho nó thành nhập còn k biết mua Gáy xe nhập ở đâu.
không biết dán mấy cái tem thông số ở gáy + các vị trí như nào để rồi phải lên OF lập thớt hỏi thì biết trình bác như thế nào rồi :-h
Bác MaiThanh đâu . vào đây nhận cái phốt này hộ e cái xem e nói có đúng k

Chả biết ông đi xe gì...Nhưng ông biết bên ý ô tô giá nó bao nhiêu ko?? Chả nghĩ trc khi phát ngôn gì cả [-(
Tức là bên ý giá xe nó rẻ như vậy thì lấy đâu ra mà sản xuất ở ý. Linh kiện toàn nhập các nước châu á rồi về ý mà lắp thôi. Ông Có hiểu kô?
Như piagio nhập ý trước đây hay piagio vn động cơ cũng đều do zhongsheng trung quốc làm đấy.

maithanh85

Xe buýt
-Lạ nhỉ, sơn xe máy LD VN bóng đẹp hơn sơn xe nhập? Đến sơn ô tô LD còn chả bằng được nữa là cái xe máy? Hài!:D
Thì bác cứ nhìn thực tế đi ko có cài gì là lạ hết.bác cứ nhìn con xe sh đời 2010 VN màu nâu đi đi 3 năm rùi nhìn bjo vẫn như mới cứng nước sơn vẫn cự bong đẹp.còn oto sx VN cong nghệ sơn từ lâu rùi.còn xe moto ở VN honda mới trang bị một dàn hệ thống sơn mới nhất và hiện đại.
Các cụ ra đượng cứ kêu xe nhập và việt nhìn biết ngay nhưng nếu ko nhìn chi tiết mà chỉ nhìn sơn thì chẳng biết đâu là nhập và việt.

maithanh85

Xe buýt
Ai bảo ko biết vấn đề là giá nó đắt thôi.lên of hỏi để xem tìm đâu rẻ hơn thôi.nhưng hiện tại e chẳng quan tâm gì nữa về vụ gáy nữa cụ ah.cài đó là do nhưng lúc bồng bột thôi còn khi nghiên cứu tìm hiểu xét cho cùng thì như nhau hết.
Chả là hôm đi thay dầu thấy một ông đi xe nhập đời 2011 tháo hết vỏ để thay sạc làm lại hệ thống điện mình nhìn thấy rất nhiều chi tiết của xe nhập ghi made in vietnam.mình hỏi a Sơn-Shark thì a ấy bảo cái này có gì là lại bjo xe Ý nhập đồ từ VN sang rất nhiều.mình nhận ra rằng tất cả vẫn chỉ là cái mác.qua cửa hàng sửa xe mới xe sh nhập bị bệnh rất nhiều còn xe việt thì hiếm thấy.

narsiscad

Xe hơi
bên OF có mấy bác bảo vệ xe nhập ghê quá, mới đầu chỉ định đưa thông tin để ae tham khảo, tránh lãng phí,... nhưng giờ em xin phép không có ý kiến nữa, các bác vui vẻ

d0cc0c4ub4i

Xe hơi
Thì chót mua rồi, thấy người khác mua shvn rẻ bẳng 1/2 thì có vẻ kém vui: ...mới lôi đẳng cấp, chất lượng ngoại nhập ra mà. VN nó thế, cái áo bán 100k thì chê lởm, xuất sang nước ngoài + dán cái mác bán 300k thì lại khen là tốt và đẳng cấp. Chất lượng nhập thì đương nhiên tốt hơn sx tại VN rồi, tuy nhiên có xứng đáng với cái giá gấp đôi hay ko thì là chuyên khác

Em cũng ko dám tranh cãi, các cụ sành điệu đẳng cấp thì đi xe công nghệ cũ máy bốc + hao xăng + đắt gấp đôi, em nông dân đi xe công nghệ mới với nhiều tính năng + ít bốc hơn chút + tiết kiệm xăng + rẻ bằng 1/2 vậy

PS: mấy hôm trước em cũng được thử 1 buổi con xe nhập sh2013 ý, nói chung chẳng thấy khác gì nhiều, cũng như sh2012vn (trừ cái phanh abs). Lưu ý các cụ rằng các đời SH khác em ko biết, riêng SH2013 của Ý, hầu hết linh kiện ko làm ở Ý đâu các cụ ợ, mà từ VN xuất sang cũng khá khá đấy, ko tin các cụ tìm hiểu nhé
bên OF có mấy bác bảo vệ xe nhập ghê quá, mới đầu chỉ định đưa thông tin để ae tham khảo, tránh lãng phí,... nhưng giờ em xin phép không có ý kiến nữa, các bác vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

mercedes8x

Xe hơi
kiểu dáng mới nhìn không bằng đời cũ rồi