So sánh Tiguan với CRV

coolpix8700

Xe ngựa
CRV (kể cả bản 2.0) chưa chắc đã tiết kiệm nhiên liệu hơn Tiguan. Với Tiguan em đã chạy được 6,6lít/100 cây đường hỗn hợp, nhưng vẫn đường ấy thì còn lên hơn nhiều, phụ thuộc vào chân ga!
Nhưng Tiguan, dù máy chỉ 2.0 nhưng nó vẫn có thể trị được nhiều lái xe thích gí sát đuôi mấy cái xe khác. Bị gí như vậy thì em còn giảm ga cho xe chạy chậm hơn, rồi khi phía trước thoáng mới nhún nhẹ ga rồi cho nó vọt lên bỏ xa cái xe vừa gí đuôi. Có thể vài 3 lần dù lái xe phía sau có chuẩn bi trước và số chấm hơn kha khá nhưng vẫn không đuổi được, ngay cả trên cao tốc đường thoáng. Với mấy cái CRV (cả 2.4) đã thử vài lần...!
Chắc với động tác này nó chỉ sợ mấy cái xe thể thao, nhưng lúc ấy thì xăng không chỉ mấy lít như nó nhâm nhi!
Chẳng phải ngẫu nhiên mà nó (Tiguan) thường nằm trong top ten cả ở châu Âu và ở tầu!!!

Chỉnh sửa cuối:

vicnguyen109

Xe tải
Cụ hỏi thế này thì lệch rồi, vì em thấy hai dòng này hướng đến hai đối tượng khác nhau, một bên là tiện dụng còn một bên là trải nghiệm. Các cụ trẻ thích cảm giác mạnh về tốc độ động cơ thì cọn Tiguan, nhưng cái này là phải kĩ tính và chăm xe hơn chăm người vì phụ tùng, hàng họ của em nó bên mình còn hiếm lắm , CRV vì tiện dụng, dịch vụ bảo dưỡng, sửa chữa cũng phong phú và sẵn có hơn, ý kiến cá nhân của em là thế, cơ mà cho em con nào thì em cũng thích tuốt, :))

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu nhà ở trong hay rất gần Hà Nội hay Tp. Hồ Chí Minh thì chỉ nguyên so sánh 1 cái xe nhập nguyên chiếc từ Đức với 1 cái lắp ráp ở VN đã rất khó để so sánh Tiguan với CRV rồi!
Còn tuy là xe Đức, nhưng VW không khó tính hay đỏng đảnh như những cái xe Đức khác (nhiều người còn ví VW là Toyota châu Âu???). Nếu không phải là những chi tiết quan trọng thì hàng made ở nhà anh tập rất sẵn và rẻ, rẻ có khi còn hơn cả cho xe hàn hay xe Nhật, dù là hàng VW genuine!!!

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
Thèng Toi 78 bị em cho phát vang đỏ, tụt hết cả quần - đỏ lòe :))

ngamban

Xe điện
Ô, anh lại có nhã hứng để ý đến thể loại đấy hở. Từ lâu òi em coi nó hem tồn tại. Vào trong Box mềnh rác thớt ớ :D

toyota78

Xe buýt
Tốp 10 xe ở mỹ đây. Crv đứng đầu còn tiguan không có tuổi gì. Bây giờ chót dính vào em tiguan rồi muốn lừa bán cho thằng khác khó ra phết. Crv hô một tiếng lên đường ngay, bọn mỹ nó đi trước mình và nó khôn từ lâu rồi. :)

toyota78

Xe buýt
Camry sắp ra cho các kụ thèm. Đẹp toá chẹp chẹp. Toyota vẫn là đỉnh cao của xe hơi, toyota mới thực sự là xe hơi, nhiều hãng vẫn phải ngước cổ mà nhìn:)

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Ọp có cái thùng rác "B. List" mà các bác lười sử dụng quá!!!

tuanvhv

Xe máy
Mình rất thích tiguan đọc 4r thấy khen rất nhiều nhưng không hiểu sao ngoài đường lại ít thế các cụ nhỉ? Em muốn ngó mấy cái màu thực tế cái mà khó quá? Các cụ cho thêm ít ưu nhược điểm nữa để em nghiên cứu với, nó có hay ốm vặt không? đồ đạc em nó có dễ kiếm không ạ (tất nhiên là phải hợp lý chứ lại kiểu có tiền thì gì cũng có là toi ạ) thanks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

npl2011

Xe máy
Sướng về dịch vụ, chi phí: CRV
Sướng về lái, cách âm: Tiguan cụ nhé

vansen

Xe hơi
em nhìn crv ngọn ngàng hơn,from này nhìn lâu chán

coolpix8700

Xe ngựa
em nhìn crv ngọn ngàng hơn,from này nhìn lâu chán
Bác đang nói đến CRV đời nào?
Dù có nói đẹp-xấu là do mắt nhìn của từng người, nhưng nếu nói mấy cái CRV mới bây giờ thì đuôi chúng trông giống hệt cái nắp thùng canopy của xe bán tải. Chẳng hiểu có phải do cái hình dáng mới, hay cả do cạnh tranh của những cái xe khác mà doanh số gần đây của CRV giảm rất nhanh.
Thực sự thì CRV ngoài việc hơi ồn (chung của xe Honda) thì nó là 1 cái xe rất tốt, khá phù hợp cho đường xá VN. Tuy nhiên khi so sánh với Tiguan, một cái xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức về thì có vẻ không bình đẳng lắm!

Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
Ngồi cafe nhìn thấy cả chục con crv, ngồi cả năm chẳng nhìn thấy con tiguan nào, chính vì vậy cái hội tiguan lèi tèo vài mống, Chắc tự cho mình là thông manh trong số ít người còn bọn nó chọn Crv chạy như lợn con toàn bọn ngu.;)

d-cash

Xe buýt
Ngồi cafe nhìn thấy cả chục con crv, ngồi cả năm chẳng nhìn thấy con tiguan nào, chính vì vậy cái hội tiguan lèi tèo vài mống, Chắc tự cho mình là thông manh trong số ít người còn bọn nó chọn Crv chạy như lợn con toàn bọn ngu.;)
thế cụ nghĩ trong xã hội thì bọn ngu sẽ chiếm đa số hay bọn thông minh sẽ chiếm đa số ????? Câu trả lời có luôn trong comment rất "thông manh" của cụ..

Còn theo ngu ý của em: dân mình có 2 tiêu chí cơ bản đối lập hẳn cho dể hình dung: ăn chắc mặc bền và ăn chơi k sợ mưa rơi,
Tương tự như ra vậy, ra đường thì có cụ có thể ăn mặc đầu tóc Tràng Thi, quần áo sơ vin Việt tiến dép bi tis, có cụ thì đầu vuốt tano, ăn mặc sành điệu từ đầu đến chân.
Có cụ nhiều tiền nhưng vẫn thích đt bình dân, tiết kiệm, có cụ thì lại phải Vertu Taghuere thứ mới cảm thấy tự tin với đẳng cấp bản thân...

Nói tóm lại là do các cụ chọn với các tiêu chí khác nhau, CRV rẻ tiền bình dân khá lành, Tiguan đầm hơn, đắt hơn và phụ tùng cũng đắt đỏ,.. còn để chê nhau thì khó lắm vì Toy Fanboy nổi tiếng đông và nguy hiểm...

Chỉnh sửa cuối:

superchick

Xe tải
thế cụ nghĩ trong xã hội thì bọn ngu sẽ chiếm đa số hay bọn thông minh sẽ chiếm đa số ????? Câu trả lời có luôn trong comment rất "thông manh" của cụ..

Còn theo ngu ý của em: dân mình có 2 tiêu chí cơ bản đối lập hẳn cho dể hình dung: ăn chắc mặc bền và ăn chơi k sợ mưa rơi,
Tương tự như ra vậy, ra đường thì có cụ có thể ăn mặc đầu tóc Tràng Thi, quần áo sơ vin Việt tiến dép bi tis, có cụ thì đầu vuốt tano, ăn mặc sành điệu từ đầu đến chân.
Có cụ nhiều tiền nhưng vẫn thích đt bình dân, tiết kiệm, có cụ thì lại phải Vertu Taghuere thứ mới cảm thấy tự tin với đẳng cấp bản thân...

Nói tóm lại là do các cụ chọn với các tiêu chí khác nhau, CRV rẻ tiền bình dân khá lành, Tiguan đầm hơn, đắt hơn và phụ tùng cũng đắt đỏ,.. còn để chê nhau thì khó lắm vì Toy Fanboy nổi tiếng đông và nguy hiểm...
Cụ này comment chuẩn phết. Nói chung cãi nhau với đông và huy hiểm thì không nên. Cẩn thận không lại bị cắn lây bệnh dại

d-cash

Xe buýt
Tốp 10 xe ở mỹ đây. Crv đứng đầu còn tiguan không có tuổi gì. Bây giờ chót dính vào em tiguan rồi muốn lừa bán cho thằng khác khó ra phết. Crv hô một tiếng lên đường ngay, bọn mỹ nó đi trước mình và nó khôn từ lâu rồi. :)
Bảng xếp hạng này là thể loại xe bán chạy, tức là xe phổ thông bình dân phổ biến nhất ở Mẽo, toàn xe Nhật, Hàn, Mỹ... Đương nhiên nó không có tên của những hãng xe Đức: Mer, Audi, Bmw, VW....Xe Anh: Aston Martin, Mini, Land Rover, Bently, Jaguar, RR... Xe Ý: Lambor, Ferrari, Maseratti,.. Xe Pháp: Renault, CC, Pergoet,...
Đúng là cái loại ếch ngồi đáy giếng..

coolpix8700

Xe ngựa
Năm 2014 Tiguan bán chạy thứ 15 ở châu Âu với 176.945 cái!
Tất nhiên dẫn đầu thì từ khá lâu là 2 chị em nhà nó: VW Golf và VW Polo (gần 400 và gần 300 ngàn cái bán ra trong năm 2014 vừa rồi)!

Chỉnh sửa cuối: