So sánh Tiguan với CRV

CR-Vic

Xe container
Sau một thời gian nghiên cứu thớt này em thấy VW là kết tinh của Porsche, của Audi, của Bentley, của Lamborghini, của Aston Martin. Do đó, mua VW là rất chuẩn!

Chắc phải có một lý do nào đó mà thuơng hiệu ô tô đến từ Đức này vẫn rất vất vả chen chân vào thị trường khó hiểu như Việt Nam!

d-cash

Xe buýt
Hế hế VW ngang hàng với Bentley,Lamborg, tương tự có Toyota khoác vai Lexus, Honda chia sẻ với Acura, Nissan dùng chung đồ với Infinity, vậy thì Việt Tiến chung mâm với Valentino có khác gì đâu hả bác?
À à, cụ nói Việt Tiến chung mâm với Valentino là Valentino thuơng hiệu của VN hả hả ??? Nếu đúng ý cụ là vậy thì e cũng xin khỏi ý kiến nữa, e tưởng Valentino xịn hóa ra cụ nói Valentino đểu...

d-cash

Xe buýt
Sau một thời gian nghiên cứu thớt này em thấy VW là kết tinh của Porsche, của Audi, của Bentley, của Lamborghini, của Aston Martin. Do đó, mua VW là rất chuẩn!

Chắc phải có một lý do nào đó mà thuơng hiệu ô tô đến từ Đức này vẫn rất vất vả chen chân vào thị trường khó hiểu như Việt Nam!
lý do duy nhất là đi xe đức bảo dưỡng phức tạp, mắc tiền hơn.. dân vn quen ăn chắc mặc bền tiết kiệm, chứ tây nó cứ phải là an toàn, sống lâu thì biết, thời nào mà người dùng đồ hiệu chả ít, đồ hiệu đâu phải dành cho đa số... mấy ông bủn xỉn thử hỏi có ông nào dám mua xe đức đâu. Nói VW là xe bình dân chắc là chưa đc ngồi tourage với sirrocco hay passat rồi ... ồ bình dân quá cơ, bình dân nhỉ ...

ducletrung

Xe container
Thế mà có bác lại bảo đắt tiền và bảo dưỡng phúc tạp. VW chắc hơn được Geely Holding , BYD, Great Wall thì dân Khựa nó mới thèm mua đấy ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
lý do duy nhất là đi xe đức bảo dưỡng phức tạp, mắc tiền hơn.. dân vn quen ăn chắc mặc bền tiết kiệm, chứ tây nó cứ phải là an toàn, sống lâu thì biết, thời nào mà người dùng đồ hiệu chả ít, đồ hiệu đâu phải dành cho đa số... mấy ông bủn xỉn thử hỏi có ông nào dám mua xe đức đâu. Nói VW là xe bình dân chắc là chưa đc ngồi tourage với sirrocco hay passat rồi ... ồ bình dân quá cơ, bình dân nhỉ ...
VW la xe bình dân bác ạ. Em nó có mấy mẫu định vượt lên khỏi bình dân như Phaeton, Touareg, thất bại khỏi nói luôn. Scirocco và Passat là xe bình dân bác nhé, cho dù giá nó có cao hơn một vài đối thủ thật, nhưng vẫn được xếp vào hạng bình dân, không được ngồi chung mâm với Audi, BMW hay Mercedes.

À mà nhân tiện bác nên tìm hiểu thêm về VW, trước tiên là đọc và viết cái tên xe cho đúng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
Các kụ VW cho iem hỏi nếu ngồi vw mà bị tai nạn thì có chớt không ạ, iem vẫn thấy toyota an toàn và tin tưởng hơn ạ;)

coolpix8700

Xe ngựa
và Passat là xe bình dân bác nhé, cho dù giá nó có cao hơn một vài đối thủ thật, ...
Passat CC chẳng chỉ giả cao hơn vài đối thủ như bác viết đâu!

Mà bác cũng chẳng phải lo việc tụi em nhầm lẫn cái xe đang chạy thành xe sang đâu. Một trong các tiêu chí mà em thích của cái Tiguan là tên nó giống tiếng tầu. Không it người thấy nó là 1 cái xe tầu. Xe tầu có 2.0,... chạy bon bon ngoài đường đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Em chả dám mơ ước cao sang ví von xe vw so sánh được với audi để mang tiếng đi xe sang đâu! Cụ cool đừng bàn nữa làm gì! Nói lên đến cả trăm thớt xong thỉnh thoảng đc mấy anh zai tơy8 hay đức lờ trúng vào thả vài câu nghe muốn ói!

ngamban

Xe điện
Hơ, nhà em cứ block tất mấy thành phần hay tuột xích chạy lung tung, đỡ phải đọc. May mà dạo này mọi người cũng chả thèm chấp nên cũng chả quote lại, đỡ phải đi lấy thuốc nhỏ mắt hờ hờ :D
Túm lại là đi xe Tàu Made in Germany thích quớ :D

coolpix8700

Xe ngựa
Xe tầu, 2.0 mà nhỡ vượt y như là bị tìm mọi cách vượt lại.
Trong thành phố đông phương tiện thì mặc kệ, nhưng lên đường cao tốc, thoáng vắng, không vội lắm thì em cũng chẳng chạy nhanh, cứ túc tắc cái xe kia lên gần tới nơi mới nhún ga. Có những bác bám cả chục lần như vậy mới tha. Xe tầu chỉ 2.0 nhưng vọt khá nhanh, cả ở tốc độ khá cao!!!

Haibinh

Xe điện
Em mới trải nghiệm 2600km cùng Tý trên QL1, cảm giác rất hài lòng với Tý. :)

sonsodaco

Xe buýt
Em mới trải nghiệm 2600km cùng Tý trên QL1, cảm giác rất hài lòng với Tý. :)
Em cũng vừa trải nghiệm 700km vừa đi vừa về Tây Bắc, nói chung rất hài lòng với Tiguan; Thực sự cả quá trình đi chỉ nhường mỗi anh xe khách biển 27 với 1 anh X-Tran Biên Phòng. Vào cua, xuống đèo lên dốc chưa lúc nào dưới 60. Lên đèo vượt em Fotuner vù cái xong.

Haibinh

Xe điện
Em cũng vừa trải nghiệm 700km vừa đi vừa về Tây Bắc, nói chung rất hài lòng với Tiguan; Thực sự cả quá trình đi chỉ nhường mỗi anh xe khách biển 27 với 1 anh X-Tran Biên Phòng. Vào cua, xuống đèo lên dốc chưa lúc nào dưới 60. Lên đèo vượt em Fotuner vù cái xong.
Sướng nhất là đoạn từ Hà tĩnh vào đến Phú yên QL1a đang nâng cấp, trải nghiệm đường xấu mới thấy hết được giá trị của em nó ;)

coolpix8700

Xe ngựa
...Vào cua, xuống đèo lên dốc chưa lúc nào dưới 60. Lên đèo vượt em Fotuner vù cái xong.
Vào cua, đường Hà Giang, trời mưa phùn em vẫn 80. Hôm ấy có bác RX350 chạy rất hăng, đuổi em gần 2 chục cây. Cứ đường thẳng em bỏ xa, gần cua em lại chậm lại trên cua lại vọt lên hết cua lại chậm lại và đoạn thẳng lại vọt lên,... (xe em ngồi đủ 5 ông lự­c lưỡ­ng). Trời mưa phùn khá dầy, đường nhiều chỗ đang sửa lại, phủ đầy bùn, đất,... nhưng cái xe này bám đường rất tốt!
Hôm đi lên, từ trên nghĩa trang Vị Xuyên thăm anh em cùng đơn vị đã nằm lại, xuống xe thì trời đã khá tối, vừa chạy 1 đoạn có 1 cái Santa Fe biển 23 thấy em biển HN mà số chấm thấp nên đi sau cứ nháy pha liên tục. Em đi chậm lại rồi né sang bên cho vượt lên, rồi từ đó giương pha lên (tiếc là cái đèn pha theo xe Tiguan rất tối) giữ khoảng cách 30 mét gần như không đổi. Bác SF Hà Giang cố chạy không được, nhưng đi chậm lại em cũng không vượt, cứ như thế từ Vị Xuyên đến tận Cầu Mè (bắt đầu vào TP. có đèn đường) đúng 18 cây số em mới vượt và bỏ qua. Theo bác ấy cũng hay, có người quen đường dẫn đi trong đêm tối!
(các bác tham khảo bài viết này, cũng là 1 lý do em chọn Tiguan. Nghĩa trang Vị Xuyên là nơ­i nhiều đồng đội em vẫn còn nằ­m trên đó sau 30 năm - Nghĩa trang thật sự của E em nằm ngay bên trái cầu Mè hướng chạy vào TP. Nhưng cái quả đồi ấy đã bị san phẳng và mộ được quy tập xuống Vị Xuyên: http://petrotimes.vn/news/vn/dam-luan-doi-thoai/hai-duong-981-khien-nguoi-viet-goi-dung-ten-mot-cuoc-chien.html )

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
em chả trải nghiệm được như các cụ. Đối với em con xe CHẤT NHƯ CỤC ĐẤT là được rồi.;;)

coolpix8700

Xe ngựa
Trưa nay chạy về xe em ăn hết 10 lít 9 vì chạy với 1 bác C300 AMG!
Vừa vào cao tốc bác ấy đã lao đến sát đuôi xe rồi nháy đèn lia lịa!
Đi buổi trưa nắng, đường rất vắng nên em cũng chẳng chạy thoát một mình, mà cứ chạy nhanh một đoạn rồi lại từ từ,... Đến qua giao cắt với QL18 thì bác ấy nép vào chân cầu dừng lại, nên em lại một mình chạy tiếp.
Đỡ cái cảm giác buồn ngủ trông thấy!

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Chuyện này là thật chứ em không dám phịa nhé: tháng trước em đi từ khu Thiên Hà ra sân bay Bạch Vân (Quảng Châu) bằng taxi Kia Optima đời ơ kìa ( cái loại taxi phổ thông bên Quảng Châu chạy bằng LPG). Tay lái taxi chạy đua với một chiếc Ferrari California trên quãng đường khoảng 25 km ra sân bay. Em ngồi sau lái xe nên không thể quay clip vì bận ghì cái tay nắm trần xe với cả miết chân phanh (tưởng tượng) xuống sàn xe. Thề với các cụ là tốc độ có lúc phải tầm 160km/h xe Kia cứ rung bần bật mà thằng taxi nó cứ như không! Miệng vẫn phì phèo thuốc lá. Và taxi ăn cả Ferrari nhé! Đến Bạch Vân em xuống xe và nhờ cái thằng tai đang chờ ở sân bay bảo nó là thằng taxi bị ngáo đá hay sao mà đi khiếp thế! Trần đời em chưa từng biết cảm giác đánh võng trên xa lộ với tốc độ 150-160km/h không khác gì Fast Furious!!! Thiếu mỗi nước tè ra quần!

coolpix8700

Xe ngựa
Chỉ chạy "nhanh hơn" khi cái xe kia chỉ giữ ở một tốc độ nào đó thì vượt được nó là bình thường, miễn là máy không quá yếu để tốc độ vẫn tiếp tục tăng được!