[Funland] So sánh Triều Tiên và những nơi khác

LifeArt

Xe tải
Em nghĩ tất cả lỗi là do thằng Mỹ. MK, nó mà không có cái lệnh cấm vận thì TT chắc phát triển hơn rất nhiều rồi.

limara

Xe hơi
Nhạy cảm phết nhể?
em góp tí chuyện nhạt của em thế này:
- Trước cơ quan em có thuê 1 chuyên gia Triều Tiên sang để hướng dẫn một số việc liên quan đến uýnh nhau. Anh này hiền lắm, yêu nước và lãnh tụ kinh hồn. Anh bảo cả dân tộc anh vậy.
Có lần giữa giờ đoi đói, làm bát mì tôm úp ăn tạm, mời anh ý ăn. Anh ý tấm tắc khen ngon thế, anh chưa từng được ăn mì ngon như thế này???? Mời anh uống coca-cola. Anh ý cứ ngây ra hỏi nước gì đấy????
Một lần kho bị mất điện, chẳng có điều hòa nóng chết người. Hỏi anh Triều Tiên đó nóng không nghỉ đi. Anh ý bảo, ko nóng. Được như thế này là tốt lắm rồi.
Khi về, anh còn nói nhỏ : ở đất nước bạn như ở thiên đường.
Làm em tí sặc.
Thì chúng ta đang ở trên thiên đường mà, cách đây mấy chục năm đã thấy các bác ở trển bảo thế rồi. Hix

MinhHang0410

Xe buýt
Em nghĩ tất cả lỗi là do thằng Mỹ. MK, nó mà không có cái lệnh cấm vận thì TT chắc phát triển hơn rất nhiều rồi.
Sao thiên đường lại phải phụ thuộc vào một thằng tư bản giãy chết vậy cụ? Sao ko nói ngược lại là Triều Tiên cấm vận Mỹ khiến Mỹ chết nhanh hơn nhỉ? Hai thằng đều cấm nhau cơ mà.

carfun

Xe hơi
Có phải đi Triều Tiên rồi thì xin visa vào Mỹ không được hả các cụ, có cụ nào có kinh nghiệm vụ này chưa?

Đường bộ

Xe điện
Cụ mà nhìn TP Hà Nội mình những năm 1980's thì còn sạch đẹp hơn ấy chứ. Chỉ cần mình quay lại ngày xưa thôi cụ nhỉ???? :D
Công nhận điều cụ nói. Trước 75 thì HN còn sạch đẹp yên ả hơn nhiều nữa ạ.

cun01

Xe container
Triều tiên giờ khác gì thời chiếm hữu nô lệ. Thịt luôn

ntt252

Xe tải
Chỉ thương nhiều triệu người dân nai lưng ra phục vụ 1 nhóm gia đình họ Kim. Từ hình ngàn lần không hết tội.

gocart

Xe cút kít
Chỉnh sửa cuối:

egret

Xe tải
Nhạy cảm phết nhể?
em góp tí chuyện nhạt của em thế này:
- Trước cơ quan em có thuê 1 chuyên gia Triều Tiên sang để hướng dẫn một số việc liên quan đến uýnh nhau. Anh này hiền lắm, yêu nước và lãnh tụ kinh hồn. Anh bảo cả dân tộc anh vậy.
Có lần giữa giờ đoi đói, làm bát mì tôm úp ăn tạm, mời anh ý ăn. Anh ý tấm tắc khen ngon thế, anh chưa từng được ăn mì ngon như thế này???? Mời anh uống coca-cola. Anh ý cứ ngây ra hỏi nước gì đấy????
Một lần kho bị mất điện, chẳng có điều hòa nóng chết người. Hỏi anh Triều Tiên đó nóng không nghỉ đi. Anh ý bảo, ko nóng. Được như thế này là tốt lắm rồi.
Khi về, anh còn nói nhỏ : ở đất nước bạn như ở thiên đường.
Làm em tí sặc.
Hóa ra mình đang ở thiên đường mà ko biết các cụ nhỉ ^^

Đường bộ

Xe điện
Thật đáng mừng khi có Thị trấn tỷ phú bên bờ biển Tây http://www.tienphong.vn/xa-hoi/phong-su/665638/Thi-tran-ty-phu-ben-bo-bien-Tay-tpp.html

TP - Cứ mỗi lần đến thị trấn Sông Đốc (Trần Văn Thời), tôi choáng ngợp với nhịp sống nhộn nhịp, đông đúc nơi đây. Nếu tính tài sản là tàu đánh cá, ở thị trấn cửa biển bên bờ biển Tây- Nam Cà Mau này có hàng ngàn tỷ phú.

Ông Nguyễn Tuấn, Chủ tịch UBND thị trấn Sông Đốc nói: “Dân số hiện nay gần 45 ngàn người, cộng với ngư dân vài ngàn tàu đánh cá trong và ngoài tỉnh cập bến thị trấn trở nên chật hẹp. Nếu tính tài sản là tàu đánh cá, thị trấn Sông Đốc có hàng ngàn tỷ phú, nhiều gia đình tỷ phú”.

...

kduc

Xe container
thế cơ quan cụ có bao giờ đặt ra câu hỏi tại sao họ khó khăn thiếu thốn như vậy mà mình vẫn phải nhờ người ta đến giúp ko, hay chỉ biết chê cười người ta :D
Sặc vì vẫn phải nhờ nó giúp chứ mình k tự làm được hả cụ?
Auto chửi đây, em có lúc vẫn phải nhờ F1 chỉnh máy tính, xấu hổ quá.

Chuyện bình thường,chẳng khác VN 30 năm về trước.
Năm 1983...trừ các cụ mợ chưa sinh ra hoặc đang chiến đấu với hơn triệu anh chị e :P còn lại thì chắc gì đã biết đến lon co ca,ăn gói mỳ Hảo hảo bây giờ thì khen ngon mãi...
Hồi đó là mỳ hai tôm, bốn tôm cụ ah, vỏ giấy như sáu tôm bây giờ, ngon lém.

Nó có tàu điện ngầm đoá cụ ạ. Việt nam mình vẫn còn đang rục rịh
Tầu điện ngầm và quy hoạch Bình Nhưỡng là do LX giúp nhóe.

Chả biết nói gì. HOAN HÔ ĐỒNG CHÍ KIM CHÍNH LỢN
Cái này hồi anh ý mới lên đã có bài của cụ nào đó nói là có công hàm của TT cho OFer ko được gọi Ủn là Lợn mà nhể :D

tauchien

Xe tăng
Ưu đãi cho những người có công, thật xúc động :
[YOUTUBE]YDqBWSknlWQ[/YOUTUBE]
Cho thấy sự quan tâm của chính phủ với người dân ra sao ...

tauchien

Xe tăng
Còn đây là cuộc sống tại thiên đường đây nhé :
[YOUTUBE]I9HxGhIo-6k[/YOUTUBE]

Trek 4500

Xe hơi
a bạn này làm được bao nhiêu thì dù quần thủng *** cũng dồn hết vào tên lửa thì sướng chỗ nào.