[Funland] So sánh Triều Tiên và những nơi khác

ThaiBala

Xe buýt
Thì minh là xứ thiên đường mà cụ. Em thì em chẳng tin thăng TT này tẹo nào, hôm rồi thấy VTV làm cả phóng sự dài về nó, nghe lời dẫn của anh QM là em chuyển kênh luôn. Toàn nói phét. Chỉ có giới lề trái nó gọi TT là "côn đồ quốc tế", nghe có vẻ dúng.
Nhạy cảm phết nhể?
em góp tí chuyện nhạt của em thế này:
- Trước cơ quan em có thuê 1 chuyên gia Triều Tiên sang để hướng dẫn một số việc liên quan đến uýnh nhau. Anh này hiền lắm, yêu nước và lãnh tụ kinh hồn. Anh bảo cả dân tộc anh vậy.
Có lần giữa giờ đoi đói, làm bát mì tôm úp ăn tạm, mời anh ý ăn. Anh ý tấm tắc khen ngon thế, anh chưa từng được ăn mì ngon như thế này???? Mời anh uống coca-cola. Anh ý cứ ngây ra hỏi nước gì đấy????
Một lần kho bị mất điện, chẳng có điều hòa nóng chết người. Hỏi anh Triều Tiên đó nóng không nghỉ đi. Anh ý bảo, ko nóng. Được như thế này là tốt lắm rồi.
Khi về, anh còn nói nhỏ : ở đất nước bạn như ở thiên đường.
Làm em tí sặc.

haivanphe

Xe container
Một đứa con hoang, quái thai do Trung Quốc tạo ra/

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
:) người triều tiên bị mù..sau khi được phẫu thuật mắt nhìn thấy ánh sáng..người mà họ muốn được nhìn thấy sau khi thấy ánh sáng ko phải là bố mẹ mà là cha con ông Kim các cụ ạ...Triều tiên gần như là 1 nước biệt lập của đế chế nhà họ kim...em nghĩ như vậy

haivanphe

Xe container
Thưa cụ, cái cụ nhìn thấy chỉ là những cái gì cụ được cho phép nhìn thôi. Giáo dục của họ miễn phí, nhà cửa miễn phí chỉ cho những người có đặc quyền đặc lợi, chứ còn dân đen đang chết đói đấy ạ. Cái cụm từ: "con hoang" em dùng chẳng qua copy lại từ của báo chí Trung Quốc gần đây gọi nước Việt Nam chúng ta, còn từ "quái thai" thì đúng quá còn gì. Thằng BTT như con nghiện, khi nào nó lên cơn thì nó quấy cộng đồng quốc tế và Trung Quốc 1 chút để được tiêm vài liều thoải cơn thôi.
Cụ nói không suy nghĩ. BTT là một đất nước có tính dân tộc cao, TQ mà xâm phạm vào lằn đỏ của họ thì họ cũng làm ra trò. Thử hỏi VN có dám như BTT bắn thẳng vào tàu, bắt ngư dân của TQ vi phạm vào lãnh hải.
Giáo dục của BTT miễn phí suốt 12 năm học, nhà cửa miễn phí, môi trường xanh, sạch đẹp, thậm chí họ còn sản xuất được cả ô tô, smartphone đấy.
Việt Nam còn lâu mới theo kịp được BTT.

chinhatm

Xe container
Em đọc đâu đó là GDP của BTT thậm chí cao hơn VN. Thành tích về giáo dục, khoa học kỹ thuật, thể dục thể thao và rất nhiều thứ khác của BTT đạt được, dẫu có 100 năm sau VN cũng không bằng đâu ạ.
Cụ thử hỏi có hy vọng nào cho VN tự chế tạo được tên lửa, bóng đá VN được đá WC, VN được độc lập tự chủ như BTT trên trường quốc tế?
Vào facebook nói về BTT thấy họ giỏi thật. Chế tạo được đủ thứ, giờ lương thực của họ cũng tự cung tự cấp được rồi.
Cái gì đã bị nhồi vào đầu rồi thì cũng khó đuổi nó ra lắm. Bác đã tâm niệm BTT là một nước phát triển mà hàng trăm năm nữa VN cũng không đuổi kịp thì cũng khó mà thuyết phục bác nghĩ lại, chỉ cần bác trả lời một só câu hỏi:
- Một nước phát triển như thế thì tại sao phải giấu giếm mọi thông tin trước Thế giới? Hầu như chẳng có ai biết bên trong BTT nó như thế nào, kể cả con số GDP, thành tích giao dục, khoa học kỹ thuật...mà bác có. Tại sao trên Internet hầu như chẳng có thông tin gì về BTT?
- Một nước phát triển như thế thì tại sao phải cấm nhân dân mình nhìn ra bên ngoài? Tại sao chẳng thấy có người BTT nào đi du lịch (sang VN chẳng hạn)?
- Tại sao người nước ngoài không gọi điện được vào BTT và người BTT không thể gọi điện ra nước ngoài?
- Tại sao không có facebook của những người dân BTT bình thường mà chỉ có các trang facebook tuyên truyền như bác trưng ra?
- Tại sao ảnh vệ tinh ban đêm BTT tối đen như mực, trong khi các vùng đất khác (kể cả VN) đều sáng?
- Tại sao chẳng có sản phẩm nào của BTT trên thị trường Thế giới?

chanchanchan

Xe máy
đất nước kỳ lạ và cổ hủ nhất mà em từng biết!

hoaianh123

Xe máy
Theo em thì không nên so sánh , mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, mọi sự so sánh đều khập khiễng :D

toanbui

Xe tăng
Dù thế nào đi nữa em được sống ở BTT còn tốt hơn VN. Đói mà có lý tưởng còn hơn sống một xã hội đạo đức giả, lừa lọc và không có tình người.
Một là lừa con ít tuổi ko sống qua thời bao cấp( giống hệt btt bây jờ). Hai là lừa bất mãn với những thành quả vĩ đại của công cuộc đổi mới của chú phỉnh, à quên chính phủ.

Kapo

Xe tải
Độc quyền nhưng thấy thành phố trên TV của nó đc quy hoạch ngon hơn Vn.

dop_con_mec

Xe tải
Dù thế nào đi nữa em được sống ở BTT còn tốt hơn VN. Đói mà có lý tưởng còn hơn sống một xã hội đạo đức giả, lừa lọc và không có tình người.
Cụ đã bị mất sổ gạo lần nào chưa ? .

@ : Theo cái đỏ đỏ thì là lý tưởng XHCN hử cụ ? , nếu muốn tiến lên XHCN thời phải có con người CNXH , vậy tiêu chuẩn của con người CNXH là gì ? . Cụ giúp em để em mở rộng tầm hiểu biết về tư tưởng của Can Mắc , 1 triết gia người Đức gốc Do Thái .

Chỉnh sửa cuối:

dop_con_mec

Xe tải

Nhìn cái hình này em lại nhớ :(( .

Ảnh này như trong phim Ma trận ý nhỉ . Được sản xuất hàng loạt :)) .

TuDo2808

Xe điện
Bây giờ dân Palestin với cả Urk lại mong được giống Triều, nghèo đói một chút nhưng được sống, đấy là quyền thiêng liêng!8->

boocneo0908

Xe hơi
nhìn dân TT chả khác gì VN những năm 70

hehehehihihi

Xe tải
nhìn mặt hóp thế, áo quần thì xám xịt thì sung sướng cái gì đây

Vulcan V70

Xe trâu
Chú Ủ bị gút roài! nom thế kia không gout mới lạ

Nom rất giống dáng đi khập khiễng kiểu bệnh nhân gout

Vulcan V70

Xe trâu
Tổ chức Mục viện của Giáo hội Công giáo hôm 5-11 nói răng BTT là nơi không có tự do tôn giáo. Một cảnh trong phim về BTT

Phaodung

Xe tăng
Xh VN nay đang giống hệt phong kiến xưa. Muốn thay đổi hãy nhìn TT để khỏi mơ hão. Mỗi triều đại phong kiến đều tồn tại hàng trăm năm, nếu ko bị ngoại xâm.

Chỉnh sửa cuối: