[Công nghệ] Số tự động hay số sàn

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em đã dùng vài đời MT và AT thì khuyên cụ mua luôn AT mà đi, MT có gì đâu mà trải nghiệm và giờ phần lớn xe là AT nên ko quen lái MT cũng chẳng sao.
Kể cả xe cỏ mà mới thì số AT giờ cũng mượt mà lắm, ngồi trên xe ko bị ùng ùng, cạch cạch hoặc bổ chửng như MT do ép côn ép số khi cố ý hay vô tình
Đúng bạc già tư véo, chuẩn ếu phải thêm ý gì? Chỉ bổ sung là em cũng lần 1 cắn MT dưng đúng 3 tháng đi đường HN cho lên đường luôn & mang at về, cụ chủ thích trải nghiệm thuê mấy xe tự lái mà trải nghiệm nhé. :)

Cám ơn các cụ e đang phân vân e chevrolet spark duo van số sàn và e kia van moning nhập AT chắc chọn kia vậy

vankhuonthep

Xe tăng
Cứ AT mà chiến cụ ạ, đang lái có đt, đi đường phố đõ mệt...học lái xong em mua AT, giờ ếch lái được số sàn mới đau chứ.

razypapara

[Tịch thu bằng lái]
Đường Việt Nam thì MT cực khổ chứ sướng lỗi gì.
Còn nói về mượt thì AT mượt hơn, MT giật cục hơn, nhất là mấy ông mới lái thì mỗi lần sang số người ngồi trên xe vật trc vật sau, thậm chí còn chết máy. Chưa nói giờ hộp số nhiều cấp và phần mềm phát triển con người ko thể điều chỉnh chân ga chân côn phù hợp mượt mà bằng máy tựnđộng dc.
Riêng nhà cháu.....lần nào mua xe cũng chỉ nhắm MT....đúng là sở thích mỗi người mỗi khác.....cháu đi MT nhẹ như lông hồng, nhàn tênh...

angkorwat

Xe điện
Tùy cảm nhận của mỗi người thôi, em toàn chạy MT. Chắc sẽ chuyển sang AT chạy thử xem sao ?

vietran

Xe ba gác
Kaka chia buồn với bác, vậy e mua số sàn trải nghiệm đã khi nào cứng rồi e múc AT
Em chạy số sàn mười mấy năm, nhuyễn đến mức chuyển số ko cần đạp côn, nhưng giờ thỉnh thoảng nhảy sang số sàn quên ko đạp côn chết máy bình thường :))
Có ông anh ở tỉnh cũng giống mấy cụ trên chỉ đi MT, ngồi sang AT ko quen thừa cái chân trái khó chịu, 2 anh em vừa đi lấy con Mazda 50, bảo anh ko quen đường Hn chú lái, thú thực đi như cái cùm.
Đúng là mỗi người mỗi sở thích, nhưng xu hướng là AT phổ biến hơn, nhớ những năm 9x đến xe hạng C cũng toàn MT, còn giờ thì hạng A cũng AT

Em chạy số sàn mười mấy năm, nhuyễn đến mức chuyển số ko cần đạp côn, nhưng giờ thỉnh thoảng nhảy sang số sàn quên ko đạp côn chết máy bình thường :))

Có ông anh ở tỉnh cũng giống mấy cụ trên chỉ đi MT, ngồi sang AT ko quen thừa cái chân trái khó chịu, 2 anh em vừa đi lấy con Mazda 50, bảo anh ko quen đường Hn chú lái, thú thực đi như cái cùm.
Đúng là mỗi người mỗi sở thích, nhưng xu hướng là AT phổ biến hơn, nhớ những năm 9x đến xe hạng C cũng toàn MT, còn giờ thì hạng A cũng AT
Giờ lại ra hộp số vô cấp CVT nữa thì chả mấy chốc ngày tàn của MT bác nhỉ, nhưng chắc phải 20 năm nữa

vietran

Xe ba gác
Giờ lại ra hộp số vô cấp CVT nữa thì chả mấy chốc ngày tàn của MT bác nhỉ, nhưng chắc phải 20 năm nữa
Số vô cấp có từ đời tám hoánh rồi chứ sao lại "giờ lại ra"
Ko có ngày tàn cho MT vì nó cũng có ưu điểm của nó. Chỉ có khác là ngày xưa hộp số AT đắt đỏ nên xe cỏ ko đc trang bị, chả đâu xa cách đây mươi mười lăm năm camry, mazda 6 ...cũng toàn MT giờ matiz cũng AT rồi, kiếm dc em camry 2018 số sàn là hơi độc đấy

staran

Xe máy
Với em thì AT nhiều ưu điêm hơn MT không kể về khoản giá cả. Xe em động cơ 1.3 thôi đi nhiều khi đường trường tăng tốc cũng chậm. Nhưng được cái đi trong phố đỡ mỏi chận. Nhất là tình trạng tắc đường như hiện nay

Với em thì AT nhiều ưu điêm hơn MT không kể về khoản giá cả. Xe em động cơ 1.3 thôi đi nhiều khi đường trường tăng tốc cũng chậm. Nhưng được cái đi trong phố đỡ mỏi
chận. Nhất là tình trạng tắc đường như hiện nay
May mà chân e đủ to khỏe để có thể đè côn, ra côn 1000h mà ko mệt

H Link

Xe máy
Website
chiakhoaxeoto.com
Chọn AT đi cụ. Lái ít mệt trong dường đông đúc. Lái MT chỉ dc cái mỏi tay.:D

anhtho

Xe ngựa
Mới đi thì bao giờ cũng sợ đi MT, đi quen rồi thì có khi lại thích. Còn nếu đã ko dùng MT mà chọn AT thì chẳng ai quay lại MT làm gì.
Nếu xe tầm ít tiền (ví dụ <500tr), theo em cụ cứ chọn MT mà đi.