[Funland] SOFM: bỏ học từ năm lớp 9 chơi game và hiện giờ lương 5.5 tỷ/ tháng

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Nền công nghệ game của Korea nó kinh khủng lắm, e chơi aoe 2, đám bạn e là lứa di cung với Le hong minh chu tich vina game qua korea thi đâu World cyber game hồi những năm 2001-2002 đây. Bên đó thời đó nó đã là ngành công nghiệp game có các ctrinh truỳen hình trực tiếp từ lau, game duọc trả tièn lương tháng các thể loại như starcraft,aoe 2(aoc) , diablo vvvv các kiểu rồi.cách 20 năm mà nó đã thế rồi Cho nên bây giờ game thu Korea vẫn dẫn đầu thì cũng ko lạ.
Sự thật là 2 năm vừa qua Hàn bị đập như nhái. Mùa này mới trở lại thôi

wanderersg

Xe tăng
Sự thật là 2 năm vừa qua Hàn bị đập như nhái. Mùa này mới trở lại thôi
Thắng thua là chuyen bt, nhưng vấn đề ở đây nói đến ngành công nghiẹp game của Korea hết sức chuyen nghiẹp và đẳng cấp. Châu âu hay Mỹ minh thay quy mo va so lượng cũng ko thể nào bằng được korea hay china vì người ta ko có chú trọng đến ngành công nghiệp game kinh khủng như vậy.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thắng thua là chuyen bt, nhưng vấn đề ở đây nói đến ngành công nghiẹp game của Korea hết sức chuyen nghiẹp và đẳng cấp. Châu âu hay Mỹ minh thay quy mo va so lượng cũng ko thể nào bằng được korea hay china vì người ta ko có chú trọng đến ngành công nghiệp game kinh khủng như vậy.
Chung quy lại game cũng chỉ là để giải trí. Kiếm tiền được từ game khó lắm.

DamTuyetMai

Xe đạp
Bọn làm game nó kiếm hàng ngàn tỷ trên đầu những thằng ngày đêm cày game.
Bọn nó vứt cho mấy tỷ dựng 1 vài ông lên làm idol, rồi lại hàng triệu thằng đầu đất nhao nhao lên là đánh game vẫn nên người được :)))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Bọn làm game nó kiếm hàng ngàn tỷ trên đầu những thằng ngày đêm cày game.
Bọn nó vứt cho mấy tỷ dựng 1 vài ông lên làm idol, rồi lại hàng triệu thằng đầu đất nhao nhao lên là đánh game vẫn nên người được :)))
Game LOL tôi chơi 4 năm và chả tốn 1 xu nào cho nhà sản xuất cả. Nuôi clb game đánh để thu hút khán giả theo dõi giống như bất kì môn thể thao nào khác. Thằng như cụ có chơi game 20 năm cũng chả có ma nào thèm xem. Theo cái đếch gì chả được. Miễn là kiếm được tiền từ khả năng của bản thân. Làm cái gì mục đích chính chả để kiếm tiền nuôi mồm

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ làm ngành gì vậy, thu nhập của cụ đến 7-8 củ to / năm cũng đâu phải thấp đâu, cũng rất tài năng đấy.
Đồng chí chủ thớt kia chạy phọt phân ra cũng ko được bằng 1/10 cụ được.
E khẳng định!
Đồng chí ấy chỉ nhỉnh hơn ông Kia foter thôi.
Tôi làm năm nào chả trên 20 củ. Quan trọng là củ gì.

Làm gì khi bạn là số 1 thì cũng xứng đáng đc hưởng thành quả. Còn chuyện bỏ học thì ko nên đưa vào giật tít. 1000 ông bỏ học chơi game thì 999 ông nướn tiền và nướng tương lai vào đó
1 khóa đh có bn sv và trong đó có bn bạn thành công vs bn bạn đi chạy grap

tientung000

Xe điện
Bạn trẻ tư duy sai rồi, bỏ học đại hoc thì bình thường, bỏ học cấp 3 là ko bình thường đâu bạn trẻ ạ. Cu trong bài báo như 1 dạng cầu thủ thôi, trước học lớp tôi có 1 cầu thủ rất nổi tiếng (ko tiện nêu tên), học hết lớp 10 bỏ học theo bóng đá, thời đấy cũng gọi là có tiền so với chúng bạn, sau này hơn 30 năm gặp lại nó có hối hận vì lấy vợ vì con cái rồi nhiều biến động ..., cái học hành hết cấp 3 theo quan điểm của mình là Bắt buộc, nếu là con cái mình.
92 còn trẻ lắm, mình khuyên bạn ăn nói nên chừng mực hơn, nó sẽ tốt cho bạn đấy.
Đặt trong ngữ cảnh VN... điều đó là hoàn toàn chính xác. Xung ca mới chỉ nhìn thấy kiếm tiền chi 1 đời, chưa biết nghĩ đến cuộc đời và xã hội sau. Cũng là 1 sự lệch lạc của đa số gamer.

phantkien

Xe hơi
Vào đọc cảm giác như vozer cũng đã xâm chiếm OF rồi, mức độ chém gió cũng không thua kém gì diễn đàn voz ngày trước

phantkien

Xe hơi
1 khóa đh có bn sv và trong đó có bn bạn thành công vs bn bạn đi chạy grap
Chạy grab hay không là do bản thân, không phải do trường ĐH, doanh nghiệp FDI vẫn tuyển dụng liên tục và luôn thiếu nhân lực chất lượng cao cụ à

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Bạn trẻ tư duy sai rồi, bỏ học đại hoc thì bình thường, bỏ học cấp 3 là ko bình thường đâu bạn trẻ ạ. Cu trong bài báo như 1 dạng cầu thủ thôi, trước học lớp tôi có 1 cầu thủ rất nổi tiếng (ko tiện nêu tên), học hết lớp 10 bỏ học theo bóng đá, thời đấy cũng gọi là có tiền so với chúng bạn, sau này hơn 30 năm gặp lại nó có hối hận vì lấy vợ vì con cái rồi nhiều biến động ..., cái học hành hết cấp 3 theo quan điểm của mình là Bắt buộc, nếu là con cái mình.
92 còn trẻ lắm, mình khuyên bạn ăn nói nên chừng mực hơn, nó sẽ tốt cho bạn đấy.
30 năm trước đá bóng ở VN thì đói là đúng rồi. Chưa kể thằng bạn bác có phải dạng kiệt xuất hay không. Có cái tên cầu thủ nổi tiếng mà cũng không tiện nói. Chẳng ảnh hưởng gì đâu bác. Cỡ cầu thủ chuyên nghiệp bây giờ lương cũng chỉ 2 3 chục. Nổi như CP thì trên trăm. Thằng bạn bác có bỏ bóng đá mà theo học thì chắc gì đã lên cơm cháo. Còn tôi có học hết Đại học nên cũng không cần bác phải dạy dỗ hướng nghiệp. Cũng không cần bác phải dạy cách ăn nói vì bác chả liên quan gì đến tôi. Chả phải cha chú của tôi mà được quyền dạy bảo. Đã học là phải học xong Đại học còn có ngành có nghề. Chứ học xong cấp 3 thì làm gì cho đời

fantawoai1

Xe máy
Thua rồi các cụ ạ. Buồn quá

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Khi bằng tuổi bạn bây giờ tôi đã là trưởng đại diện ở bên cam cho công ty toàn cầu rồi nếu bạn sinh năm 92, bạn còn trẻ nên tư duy thế cũng có cái phù hợp
Bác có làm tổng thống Campuchia cũng chẳng ảnh hưởng gì đến miếng cơm của tôi đâu. Tư duy của bác đối với tôi cũng không có giá trị lắm

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Học hết cấp 3 thì làm gì cho đời. Ít cũng phải tốt nghiệp Đại học thì mới có chuyện để nói. Bằng không nếu có năng khiếu vượt trội thì hãy phát huy hết khả năng. Game thủ mà 18 tuổi mới chơi chuyên nghiệp thì là muộn rồi.

long.spc

Xe container
Thằng SOFM này nếu giờ vẫn theo học thì cũng chỉ tàng tàng lương 10, 20 củ. Cơ bản là nó biết bản thân có thực lực vượt trội thời điểm đó. Và nó cũng quá đam mê chơi game. Thằng này rất bản lĩnh và vô cùng thông minh. Thành quả này là xứng đáng
Cấp 2 thì biết gì với thực lực bản thân với cái gì to tát. Chẳng qua máu chơi game, nghiệm game không bỏ được đành bỏ học

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ăn thua gì. Bên này chỉ nhiều bác thích dạy đời thôi. Cơ bản có ai thèm nghe đâu mà
Cụ nói thật hơi trẻ trâu! Ở đây các cụ phần đa lớn tuổi, và cũng ít nhiều thành công trong cuộc sống! Sofm nó học đàng hoàng chứ làm gì không học.
Với lại em ấy là thiên tài trong 100 triệu dân, việc kiếm 60 tỷ 1 năm cũng không phải ai cũng làm được. Từ thời em ấy xách con Rengar ra với lỗi game, tận dụng lỗi game làm cú nhảy đúp đã thể hiện kỹ năng thiên tài, bấm nút trong 1 khoảnh khắc tính bằng mili second rồi.
Nó là thiên tài nó có quyền đam mê.
Nhưng ngược lại KOW, và nhiều anh khác, bỏ học đại học, chưa đủ thiên tài, thì cuối cùng làm thằng cày thuê, sống vật vờ....