[Funland] SOFM: bỏ học từ năm lớp 9 chơi game và hiện giờ lương 5.5 tỷ/ tháng

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Đọc lại hết cmt đi. Có thấy em bảo bóng đá và game cùng chung hệ thống kim tự tháp ko? Bóng đá rất bấp bênh nhưng game còn bấp bênh hơn cả bóng đá. Hiểu chưa?

Mà ko phải báo nhồi sọ cụ sao cụ nói y hệt báo vậy? Em đọc cmt cụ mà tưởng đang đọc báo mạng luôn ấy. Không khác một tí gì luôn.
Cứ nói giống báo là cụ quy chụp là bị nhồi sọ :) Vậy trong mắt cụ báo chí không có giá trị gì và mang tính nhồi sọ phải không :D Còn thông tin từ cụ mới là chính thống, mới là chân lý. Cụ đang ảo tưởng kiến thức hả cụ. Chả có cái môn thể thao nào là không bấp bênh hết. So sánh sự bấp bênh với nhau để làm cái gì. Cụ không muốn bàn thì thôi chứ em có cần gì nghe ý kiến của cụ đâu.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nói giống báo là cụ quy chụp là bị nhồi sọ :) Vậy trong mắt cụ báo chí không có giá trị gì và mang tính nhồi sọ phải không :D Còn thông tin từ cụ mới là chính thống, mới là chân lý. Cụ đang ảo tưởng kiến thức hả cụ. Chả có cái môn thể thao nào là không bấp bênh hết. So sánh sự bấp bênh với nhau để làm cái gì. Cụ không muốn bàn thì thôi chứ em có cần gì nghe ý kiến của cụ đâu.
Thôi bảo dừng rồi mà vẫn phải chốt.
Ko, dĩ nhiên lời em ko phải chân lý. Nhưng em thắc mắc là cụ ko cần nghe ý kiến ai thì cụ viết thớt rồi cãi nhau, chửi nhau với bao người làm gì? Cứ bịt tai lại là xong thôi mà? Thằng nào nói trái ý cứ bơ đi mới đúng chứ? Còn thực tế em thấy cụ chả bỏ sót ý kiến nào, của bất kì ai cả =)) Thế nhé, bb cụ.

Au79 Dragon

Xe điện
Vì nó là game nên cụ nghĩ nó rủi ro thôi =))

Chẳng có nghề nào mà theo có thể khẳng định 100% là thuộc về mình và nằm trong khả năng cả. Ngay cả tốt nghiệp ra trường có ông theo đuổi đam mê cũng chết đói sớm, ông đổi nghề thì lại sống khỏe.

Tất nhiên, vì ở VN mình mọi người nhìn điện tử nó là cái gì đấy "nguy hải" nhưng cái nào cũng vậy đều có 2 mặt nếu cụ cứ nhìn cái mặt xấu thì nó là xấu còn nhìn mặt tốt thì nó là tốt.
Đó là quan điểm thôi cụ à, game hay bóng và các môn thể thao khác nó cũng có thời cả. Xu hướng người ta dễ chọn cái bền vững, rủi ro thấp . Cá biệt có điều kiện gia đình thì chọn vì đam mê như Hoàng Nam, Xuân Trường, Tuấn Anh, cá biệt nữa thì chọn bán độ.

mebyn

Xe máy
mấy ông bỏ học đều là tỷ phú các cụ cố gắng noi theo.
Em biết mình ko đạt cảnh giới đó nên cố đi lấy cái bằng 12

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Ko, dĩ nhiên lời em ko phải chân lý. Nhưng em thắc mắc là cụ ko cần nghe ý kiến ai thì cụ viết thớt rồi cãi nhau, chửi nhau với bao người làm gì? Cứ bịt tai lại là xong thôi mà? Thằng nào nói trái ý cứ bơ đi mới đúng chứ? Còn thực tế em thấy cụ chả bỏ sót ý kiến nào, của bất kì ai cả =)) Thế nhé, bb cụ.
Em lập thớt tuyên dương 1 cá nhân bỏ học chơi game thành công. Tự các cụ vào so sánh với các ngành nghề khác rồi ra vẻ thanh cao thì phải bem lại thôi. Bao giờ em nhảy vào nhà cụ cãi nhau đòi dạy đời cụ thì là em sai. Còn cụ viết lên đây đòi em phải lướt qua thì nghĩa là em đã phải chặn cụ. Em cũng chả đòi nhồi sọ nhà cụ nên đừng nên giãy nảy lên như vậy chứ. Cụ đi đâu thì đi em không giữ :D

Lenhhoxung1992

Xe tăng
mấy ông bỏ học đều là tỷ phú các cụ cố gắng noi theo.
Em biết mình ko đạt cảnh giới đó nên cố đi lấy cái bằng 12
Cụ lấy bằng Đại học rồi cũng chưa chắc ra hồn chứ lôi bằng 12 ra thời này nó không bằng cái thảm lót chuột

mebyn

Xe máy
Cụ lấy bằng Đại học rồi cũng chưa chắc ra hồn chứ lôi bằng 12 ra thời này nó không bằng cái thảm lót chuột
khổ lắm bỏ học không xong học đại học thì ko nên hồn thì học xong 12 đành chấp nhận làm công nhân cụ ợ

Lenhhoxung1992

Xe tăng
khổ lắm bỏ học không xong học đại học thì ko nên hồn thì học xong 12 đành chấp nhận làm công nhân cụ ợ
Giờ học xong 12 chả làm công nhân thì làm gì hả cụ. Bạn em bỏ dở ĐH giờ cũng công nhân như nhau. Đã học thì phải tốt nghiệp khóa ĐH mới có cái để bàn.

tientung000

Xe điện
Em thật cụ đánh game mà bỏ ko theo nghiệp là quá sai lầm. Lẽ ra cụ theo con đường đó, phấn vào được 1/1000 là cơm no ấm cật. Đó là dốt 1.
Dốt thứ 2 của cụ là không biết chọn ngôn ngữ tranh luận với tam thập nhi sắp lập.
Dốt thứ 3 là chọn sai đối tượng và chủ đề, tưởng là mình sành sỏi nhg hóa ra chả biết cm gì... lại còn so sánh đời thực với e-đời
Cụ tiễn em =))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em thật cụ đánh game mà bỏ ko theo nghiệp là quá sai lầm. Lẽ ra cụ theo con đường đó, phấn vào được 1/1000 là cơm no ấm cật. Đó là dốt 1.
Dốt thứ 2 của cụ là không biết chọn ngôn ngữ tranh luận với tam thập nhi sắp lập.
Dốt thứ 3 là chọn sai đối tượng và chủ đề, tưởng là mình sành sỏi nhg hóa ra chả biết cm gì... lại còn so sánh đời thực với e-đời
Cụ tiễn em =))
Nói chung em cũng chỉ là thằng có tiếp xúc với game nhiều năm. Chả kiếm được đồng nào từ game. Thấy mât nhiều thời gian và sức khỏe quá nên bỏ. May mắn không dở dang nghiệp học nên vẫn có công việc để làm. Em chỉ không thích việc những cụ thích quy chụp quá mức mọi sự. Đọc bình luận của em rồi cụ ấy liên tưởng tới lều báo. Rồi quy cho em là tin lời báo mạng. Em cũng có nhận thức của em, có phải học sinh cấp 3 đâu mà đọc gì cũng hau háu tin là thật. Em gần 30 tuổi cũng đi học đi làm việc chuyên môn chứ chẳng phải trẻ con mà cụ ấy thích lên mặt dạy gì cũng đc. Cụ ấy làm như kiến thức về game và game thủ của mình là vô biên là thuộc nằm lòng bản chất. Nhưng càng đọc em càng thấy ba hoa quy chụp chả có tí khách quan gì. Trừ khi cụ ấy là game thủ chuyên nghiệp đã từng trải qua môi trường thi đấu đó. Bằng không thì cũng chẳng được quyền dạy ai. Cũng đều là đọc báo xem live như nhau thôi.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cái game tào lao nay cũng phải nạp tiền thì lấy gì để chở thành thể thao điện tử nhỉ ? Hồi xưa cũng đi Đấu VLTK, Công Thành ... giờ tui cũng chẳng phải game thủ
Cụ nói thế là biết không chơi game này và không hiểu Moba là gì rồi. Thể loại cày level thời của cụ qua lâu rồi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cái game tào lao nay cũng phải nạp tiền thì lấy gì để chở thành thể thao điện tử nhỉ ? Hồi xưa cũng đi Đấu VLTK, Công Thành ... giờ tui cũng chẳng phải game thủ
Làm gì nạp tiền đâu cụ?
Mua trang phục cho đẹp thì mấy xèng thôi, nó free hoàn toàn mà

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Moba là cái nôi của game onlien bây giờ đó... còn mấy cái trò như liên quân, liên minh thì gọi gì là thể thao ?
nếu nói thể thao thì thời 2000 đã có đầy như đế chế, sờ ta..
Liên minh hay liên quân cũng là game moba cụ ơi. Chán cụ quá

nowhereland

Xe điện
Em thì không muốn nhìn thấy con mình trong hình hài một thằng nghiện thế này, tiền có nhiều cách kiếm và không phải là tất cả.

trandieu89

Xe máy
Cái này nó là quan điểm, không phải chân lý nên cũng không cần thiết phải đi tới cùng. Hiểu thế nào cũng được nhưng E Sport thì tổ sư nhà nó xuất phát từ trò chơi điện tử đơn thuần.
Nó vào cả seagame rồi đấy

NovRainInFall

Xe tăng

Khanhnho

Xe buýt
Các cụ cứ chê kiếm tiền kiểu này nó “không bền”. Nó vả cho 5-6 tỉ/ tháng chỉ chớp nhoáng 1 năm thôi bằng cmn người ta bền cả đời rồi. :))

trandieu89

Xe máy
Các cụ cứ chê kiếm tiền kiểu này nó “không bền”. Nó vả cho 5-6 tỉ/ tháng chỉ chớp nhoáng 1 năm thôi bằng cmn người ta bền cả đời rồi. :))
Lương 5,5 tỷ sau thuế chưa tính tiền thưởng tiền livechim tiền quảng cáo các thứ, tháng 11 này ku sofm hết hợp đồng vs SN, sau những gì nó thể hiện ở giải vừa rồi dự lương sẽ còn tăng rất cao nếu ko đội khác hốt ngay

NovRainInFall

Xe tăng
Quan trọng là trăm triệu ông thì mới có 1 ông, mà các cụ nhà mềnh thì mặc định cái thằng 1/trăm triệu đó ... éo phải con mình, nên tránh cho lành ;))