[Funland] [Sơn hoàn thiện nhà] Chi phí sơn nhà 3 tầng 1 tum diện tích sàn 60m2 ???

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
đánh dấu thớt này

Em tính nhanh cho cụ chủ nếu dùng Dulux hoặc Jotun hàng tương đương. Sơn bả trong nhà bao gồm cả nhân công.
Trong nhà 5in1 tầm 85k/m2. Lau chùi 65-70k/m2. inspire giá rẻ hơn nữa nhưng ko lau chùi được.
Ngoài trời 79AB 85k. BJ9 110k. GJ8 125k. Ngoài trời ở MB ko nên bả.
Met thực tế hay met hệ số cụ ơi?

Toi yeu Vietnam

Xe hơi
Nếu cụ phải sơn cả 4 mặt bên ngoài, có chống thấm thì xác định khoảng 70-80 tr cho cả nhà với sơn Dulux nhé.

Jaquier

Xe tải
Các cụ chú ý phần nhân công nên làm hợp đồng thật chi tiết vụ tính m2 nhé hoặc chốt luôn tiền nhân công từ đầu không lại cãi nhau về sau. Như nhà em lúc hợp đồng thì tính m2 thực tế. Lúc làm xong thì thằng thầu bảo không đo được chi tiết nên tính vo hệ số sàn x 4, nó bảo bọn em toàn tính thế trong khi nhà em nhiều cửa, ít tường ngăn, trần thì thấp. Em cho vào máy tính thì chưa đến hệ số 2.5, cuối cùng cãi nhau chán chê thì đành trả hệ số 3.5 cho xong việc.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Em thì ko biết tính toán gì nhưng có lời khuyên cho bác chủ là đến tận nhà máy mua sơn nhé bảo thằng đại lý nó dẫn đi trực tiếp ko ăn quả pha sơn vs sơn giả đấy. Em 3 năm trước sơn nhà dùng kova em lên tận nhà máy lấy luôn khỏi sợ hàng nhái hàng giả 3 năm vẫn mới ngon choét băng dính vs ruồi đậu vào rơi xuống đất ngã chết

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chú ý phần nhân công nên làm hợp đồng thật chi tiết vụ tính m2 nhé hoặc chốt luôn tiền nhân công từ đầu không lại cãi nhau về sau. Như nhà em lúc hợp đồng thì tính m2 thực tế. Lúc làm xong thì thằng thầu bảo không đo được chi tiết nên tính vo hệ số sàn x 4, nó bảo bọn em toàn tính thế trong khi nhà em nhiều cửa, ít tường ngăn, trần thì thấp. Em cho vào máy tính thì chưa đến hệ số 2.5, cuối cùng cãi nhau chán chê thì đành trả hệ số 3.5 cho xong việc.
Em cũng nghe vụ tính mét vuông sàn x4 rồi cụ. Tính láo đó. Em ngồi nhân ra sau khi trừ cửa thông phòng, cửa sổ đi thì nó cũng chỉ ra 2,5 thôi. Bọn nó tính x4 là ăn cắp đó cụ!

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ko biết tính toán gì nhưng có lời khuyên cho bác chủ là đến tận nhà máy mua sơn nhé bảo thằng đại lý nó dẫn đi trực tiếp ko ăn quả pha sơn vs sơn giả đấy. Em 3 năm trước sơn nhà dùng kova em lên tận nhà máy lấy luôn khỏi sợ hàng nhái hàng giả 3 năm vẫn mới ngon choét băng dính vs ruồi đậu vào rơi xuống đất ngã chết
Cụ ơi. Nhưng nghe bảo có tem check các kiểu rồi mà cụ. Em cũng hóng vụ sợ thật sơn giả xem thế nào. Chứ giờ thật giả lẫn lộn cũng không nói mạnh được, thậm chí có thể sơn giả ngay tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm của nhà máy cũng có thì sao các cụ? Kiểu trà trộn vào ý!

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cụ ơi. Nhưng nghe bảo có tem check các kiểu rồi mà cụ. Em cũng hóng vụ sợ thật sơn giả xem thế nào. Chứ giờ thật giả lẫn lộn cũng không nói mạnh được, thậm chí có thể sơn giả ngay tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm của nhà máy cũng có thì sao các cụ? Kiểu trà trộn vào ý!
Em thì chả tin tem tiếc gì nó pha nó trộn thì tem vẫn còn đó đấy là ngu kiến của em còn cũng có thể phương pháp check tem giúp an toàn tuyệt đối cụ có thể tham khảo. Còn ko cụ chịu khó đầu tư một buổi sáng lên nhà máy bốc về thì chắc cú 100%. Hợp đồng vs thằng bán sơn là nếu thừa thùng nguyên thì cho đổi lấy lại tiền cụ nhé.

Thanhtranbk

Xe buýt
HS 3.5 là hs chung của thợ khi làm nhà ống trên phố khi tính diện tích m2 sơn nhà rồi cụ, nếu nhà ít tường nhiêù kính sẽ tính lại, với nhà biệt thự hay mái thái sẽ đo chỉ tiết hơn.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chả tin tem tiếc gì nó pha nó trộn thì tem vẫn còn đó đấy là ngu kiến của em còn cũng có thể phương pháp check tem giúp an toàn tuyệt đối cụ có thể tham khảo. Còn ko cụ chịu khó đầu tư một buổi sáng lên nhà máy bốc về thì chắc cú 100%. Hợp đồng vs thằng bán sơn là nếu thừa thùng nguyên thì cho đổi lấy lại tiền cụ nhé.
Lên nhà máy lấy về thì có được chiết khấu như các cụ khác vẫn mua không cụ?

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Lên nhà máy lấy về thì có được chiết khấu như các cụ khác vẫn mua không cụ?
Trước em son thì giá e làm vs đại lý ví dụ nó chiết khấu bao nhieu thì mình ăn cần đấy còn lấy sơn thì mình đi theo nó lên nhà máy và trở về nhà mình thôi cụ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Trước em son thì giá e làm vs đại lý ví dụ nó chiết khấu bao nhieu thì mình ăn cần đấy còn lấy sơn thì mình đi theo nó lên nhà máy và trở về nhà mình thôi cụ.
Cách đó hay đấy cụ nhỉ. Vừa trực tiếp lấy ở nhà máy, vừa check mã số gửi tổng đài. Em nghĩ chẳng còn cách nào chắc chắn hơn cả 2 cách đó nữa cả. Tuy nhiên ví dụ sơn Dulux thì nhà máy nó trong Bình Dương. Chẳng lẽ bay vào trong Bình Dương ạ? :((
----------------------
À thêm nữa: nếu mình phát hiện sơn giả, fake thì có báo Công An được không các cụ?

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp nếu mình phát hiện sơn giả, fake (đầy đủ bằng chứng) thì có báo Công An được không các cụ? Vì số tiền khá hơn lên đến vài chục triệu.

Thanhtranbk

Xe buýt
Trước e cũng dẫn 1 cụ xuống kho Kova lấy hàng 1 chuyến, mấy chuyến sau cụ ý kêu bụi, xa nên thôi, nhà cụ ý đc đội Kts chăm ác lắm nên thì công tỉ mỉ khiếp luôn, cụ khác ngồi cạo vs em hơn chục cái tem nt xong kêu mỏi tay, lấy số cuối tem oánh lô toạch hết mất hơn cả tiền sơn :)) .
Hãng nào cũng có bên CS riêng cụ báo họ sẽ xuống múc mẫu kiểm tra sẽ có văn bản trả lời cụ. Nên yên tâm. Nếu cần thiết cụ có thể yêu cầu cửa hàng cung cấp CO CQ để biết xuất xứ của sp, cái này mất tầm hơn 1 tuần.

Anthony Le

Xe hơi
Em cũng hóng em có 2 tầng 3 phòng 1 pk khoảng 30m 2 pn tầm 15m

nguyenducuong

Xe tải
E cung hóng samg tuần e sơn 4 tầng, tiện đây có cụ nào chuyên mảng này giup e luôn?