Sơn lại toàn bộ vỏ ngoài Morning

V_Hung

Xe đạp
Chào các cụ, xe em Morning 2016 màu trắng vừa rồi đỗ xe cạnh công trường qua đêm bị bay vữa, xi vào, nhìn xa thì vẫn trắng trẻo nhưng lại gần nhìn mới thấy những vết vữa xi lốm đốm, rửa không sạch các cụ ạ, em đang tính không biết đánh bóng lại toàn thân xe có hết không hay phải sơn lại, và nếu sơn lại cả xe thì chi phí thế nào ạ, em cảm ơn các cụ !

minh431

Xe tăng
Chào các cụ, xe em Morning 2016 màu trắng vừa rồi đỗ xe cạnh công trường qua đêm bị bay vữa, xi vào, nhìn xa thì vẫn trắng trẻo nhưng lại gần nhìn mới thấy những vết vữa xi lốm đốm, rửa không sạch các cụ ạ, em đang tính không biết đánh bóng lại toàn thân xe có hết không hay phải sơn lại, và nếu sơn lại cả xe thì chi phí thế nào ạ, em cảm ơn các cụ !
Theo em đánh bóng lại là được cụ ạ! Sơn lại toàn bộ tốn kém lắm mà khó đẹp, tốt bằng sơn nguyên bản!

minh431

Xe tăng
vào hãng sơn lại là đẹp ngay mà.
Cũng không bằng và bền cụ à! Ở nhà máy người ta thường sơn tĩnh điện, có sấy . Còn ở các cơ sở bảo dưỡng, sửa chữa chỉ sơn phun thôi.

Pemil

Xe tải
Về việc sơn xe bị bẩn do nước vữa hay nước xi măng bám dính, đi ra gara xử lý ko được, thợ toàn khuyên đánh bóng nếu ko được thì sơn lại, em có chút kinh nghiệm xin chia sẻ các cụ tham khảo:
1- Đầu tiên khi phát hiện các cụ đừng cố cọ rửa có thể gây bong tróc, xước xe.
2- Ra chợ mua mấy quả chanh tươi.
3- Lau khô vết bẩn, vắt chanh vào vết bẩn, để một lúc rồi lau nhẹ bằng dẻ có thể làm sạch nhờ acit chanh - thời gian chờ và số lần tuỳ thuộc phát hiện sớm hay muộn vết đó.
Trường hợp của cụ nếu bị cả xe có thể phải vắt cả rổ chanh dùng dần.
Đã rất hiệu quả với nhiều xe để trong công trường và hầm bị dột/thấm.
Chúc cụ thành công.
——-/
Nếu hiệu quả nhớ mời bia nhé.

minh431

Xe tăng
Về việc sơn xe bị bẩn do nước vữa hay nước xi măng bám dính, đi ra gara xử lý ko được, thợ toàn khuyên đánh bóng nếu ko được thì sơn lại, em có chút kinh nghiệm xin chia sẻ các cụ tham khảo:
1- Đầu tiên khi phát hiện các cụ đừng cố cọ rửa có thể gây bong tróc, xước xe.
2- Ra chợ mua mấy quả chanh tươi.
3- Lau khô vết bẩn, vắt chanh vào vết bẩn, để một lúc rồi lau nhẹ bằng dẻ có thể làm sạch nhờ acit chanh - thời gian chờ và số lần tuỳ thuộc phát hiện sớm hay muộn vết đó.
Trường hợp của cụ nếu bị cả xe có thể phải vắt cả rổ chanh dùng dần.
Đã rất hiệu quả với nhiều xe để trong công trường và hầm bị dột/thấm.
Chúc cụ thành công.
——-/
Nếu hiệu quả nhớ mời bia nhé.
Giờ thấy cụ này nói em mới nhớ ra. Có lần em cũng đi qua cái nhà dân đang đổ mái cũng bị những vết nước xi măng, không dám cậy. Em lấy axit chanh (có sẵn ở nhà để đánh rửa khu WC, mua ở hàng khô ngoài chợ, 7 - 8k /lạng) , hòa nước, thấm vào khăn, ủ 1 lúc là bở hết ra. Lau nhẹ là hết.

sweethouse

Xe đạp
Em hóng . Chanh hay thật

laptophadong

Xe tải
Cụ vào google map, gõ "Gara KMFC" và phi thẳng tới đó để được tư vấn và xử lý ngon và hợp lý nhất nhé