Sơn nguyên con Merz

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em đang tính sơn lại nguyên con Merz E200 1995 của em. Giá báo của 1 bác cấp 2 là sơn hấp trong buồng, sơn Dupont pha màu chuẩn 12 triệu, công tháo lắp máy móc nội thất là 3,5 triệu, chăm chút 1 vài chỗ đồng mục thế nào cũng có khoảng 1,5tr nữa, tổng vệ sinh 17tr.
Giá báo của 1 bác cấp 3 sơn bằng sơn Nhật nhanh khô, giá 8 triệu, tháo lắp và chăm chút đồng mọt nếu có khoảng 2 triệu, TVS bằng 10tr.
Cấp 4 khó kiểm soát em không chơi
Cấp 1 xịn quá ko cần thiết cũng vậy
Các bác chuyên gia độ xe cho hỏi vụ tháo ráp đồ nội thất điện máy 1 con Merz ra có gì quá quá phức tạp ko, xe em đời 95 chưa dùng điện tử gì nhiều cả ngoài phun xăng :)
Nếu mà việc tháo ra lắp lại là quan trọng thì không nên tiết kiệm tí nào nhỉ

Thị Vẹt

Xe tải
Đẳng cấp chơi MER không quan tâm đến cấp 3 bác ợ.
Tuỳ theo bác định sơn xe để dùng tiếp thì em góp ý với bác là vào hẳn cấp 1.
Bác sơn xe để gả em nó đi làm thiếp người khác thì đưa em nó vào mỹ viện cấp 2 là ổn rùi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cám ơn bác nhé, em sơn để đi tiêp bác ạh nên em cân nhắc, sơn để bán thì phải sơn cấp 1, kèm theo đó là phải thay đổi nội ngoại thất khá nhiều để tương xứng với nước sơn xuất sưởng trị giá gần 2K đấy. Mà con xe củ em đời 95, chỉ cần nó đẹp nguyên bản kiểu 95 là tuyệt nhất, chứ nó long lanh như 2005 thì hơi kệch - ở đây em chỉ hỏi về các yếu tố kỹ thuật và chất lượng công việc thôi, bác nào đã làm rồi chắc là sẽ có ngay câu trả lời giúp em

TungRau

Xe tăng
Bán nó đi mua cái khác anh ơi , chơi lun E240 đi anh. :)

minhconTMD

Xe tải
Thôi bác cứ mang cho em, em sơn cho bác chất lượng cấp 1 nhưng tính tiền theo cấp 2 trên kia của bác nhé.
À mà giá đó chưa có VAT bác nhé 5%

Thôi bác cứ mang cho em, em sơn cho bác chất lượng cấp 1 nhưng tính tiền theo cấp 2 trên kia của bác nhé.
À mà giá đó chưa có VAT bác nhé 5%
ôi xời !! Trong SGN ra HNI sơn thì tiền xăng bằng tiền sơn. bác Né sụt kg chơi đâu :D :D . Thôi bỏ mối đó đi , hôm nào nhận sơn xe của Gấu nhé *-) (b)

cam3333

Xe tăng
từ Huế ra Hà Nội sơn e si đi phai thì tiền xăng cũng tương đương tiền sơn hé.... bác gấu ơi...

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Ở Q.5 trong Saigon có 1 lão bá chuyên sơn xe cho các salon dọn xe xịn ở dọc Trần Hưng Đạo, AnDng Vương, giá của lão thì vô địch nhưng đúng là sơn xong thì cũng vô địch luôn, chứ ko phải vào hãng sơn đâu nhé, trong các hãng có thể phương tiện tốt chứ kỹ thuật sơn chắc ko bằng lão bá này, đây là sơn cấp 1 đấy!
Em đang nhăm nhe con S320 hoặc S350 rồi hehe, nhưng dù con nào thì cũng vẫn giữ nguyên con E200 này, các bác đừng có ngả nghiêng
Thế có bác nào đã tháo banh xác 1 con Merz chưa, tháo kính, đưa trần ra ngoài... tháo mấy cái ron (joint) ra dễ mà lắp vào liệu có còn chặt chẽ như cũ, em đang băn khoăn cái này, nếu đơn giản sao thằng kia nó tính lên đến 3,5 triệu

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Xe đang nằm ụ đây các bác ơi, Tổng vệ sinh là 12 triệu đấy, sơn DuPont. Tiền tháo lắp và sơn là 10 triệu, tiền làm đồng 1 2 chỗ là 2 triệu. Xe làm rất kỹ. Một đồng chí bạn em làm ở HN cũng bảo sơn nguyên con ma có 6tr, té ra làm cực ẩu: kính xe vẫn còn nguyên, che chắn tạm bợ, sơn có 4 ngày là xong

Xe của em tháo banh hết, gioang cửa ghế sàn, trần, nội thất thùng cốp sau... máy xe được vệ sinh lại lau chùi thổi sạch bóng, ghế nệm được giặt tẩy sạch về đúng màu, mâm đúc được chà chét và sơn lại sáng choang, nếu là hàng nhôm thì chùi tẩy đánh bóng, nghĩa là sau khi làm xong chiếc xe là 1 chiếc mới hoàn toàn và đồng bộ, chứ không phải chỉ có mỗi cái áo mới.
Hôm nay xe em thổi màu, ngày thứ 10 rồi, mai sẽ sơn lại mặt trong, tất cả những chỗ lem sơn sẽ được hóa giải để ko ai lật chỗ nào lên biết xe này sơn lại ẩu - ngày mốt nữa sẽ cho lên cầu, sơn gầm
Sau cùng sẽ ráp lại mọi thứ và đánh bóng hoàn chỉnh, giao xe
Em thấy xứng đáng về giá và dịch vụ
Mai em post vài tấm hình hehe

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em chơi thằng sơn này, bác thợ sơn nói xăng để pha sơn cũng của hãng, mua với giá 75K /1 lít, chả hiểu bác thợ có ca lên ko :)

Còn đây là sau khi lên màu và thổi sơ 1 nước bóng

Còn 3 ngày nữa để hoàn tất : nội thất, vệ sinh, sơn mấy cái lặt vặt (gạt nước, khe hút gió, ốp hông, cản, đánh bóng chi tiết inox, gầm bệ, lốp và mâm đúc - hi vọng mọi thứ hoàn hảo, em đang đi khắc chữ Nexus bằng inox để gắn lên xe, chiếc xe này từ giờ trở đi ko có ai khác ngoài bác Nexus là chủ sở hữu nó :D

khoaham

Xe tải
Bác sơn ở đâu thế? Cho anh em biết để khi có nhu cầu đỡ mất thời gian tìm hiểu. Cám ơn bác.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
sao bác Né xợt không hỏi bác sĩ bên OS đó, xong ngay thôi...
Lên đây hỏi cho vui thôi, tôi biết phải làm gì mà, ở Gara mà tôi đang làm cũng có 1 chú Mit Gala dán tem os vào làm suốt, chả biết của bác nào

Hôm nay nghỉ thứ 7 khoan khoái qua ngồi xem gara chăm con xe của mình từng tý một, thật là thích chí.
Mấy chú thợ làm rất kỹ quá khiến mình ái ngại, đoạn sơn khoang máy mới kungfu, son lót rồi sơn tắng rồi phải sơn đen lại những chỗ lem sơn, rồi phủ bóng, gỡ tất cả đồ nhựa và những dây điện nào có thể tháo, tháo hết nhựng tem và bảng code rất nhiều trong khoang máy, son xong hết lại sơn những con tem này, rồi ráp lại, sau cùng lắp hết vào lại, lấy giẻ chùi từng cọng dây điện bị lem sơn
4 mâm đúc được trét vuốt nhẵn nhụi, va sơn vẫn đủ 3 lần, lót, màu, bóng...
Thứ 2 sẽ ráp ốp hông và lên cầu sơn gầm, thứ 3 đánh bóng, vệ sinh và giao xe.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn

Lang thang trong sân gara và cũng là 1 bãi xe quân đội rất rộng thì bắt gặp 1 chú Merz nằm phơi xác trong đám cỏ dại hoang phế, chú còn rất cứng, BS 52N phản quang còn nguyên, chìa khóa trong xe vẫn cắm, nhưng cỏ mọc leo hết cả trong ngoài, thật là bùi ngùi