[Funland] sơn nữ tắm tiên giữa suối đại ngàn: quá khứ đã xa?

S320

Xe điện
Tời ơi con người êu em mà?? 8-x cụ chủ hạ ngay ảnh đi??? Ai lại posst. Ảnh người iêu êm nhộng thế lêb đây bao giờ????;))

Dung TOYOTA

Xe tăng
Lâu rồi nhưg mà e vẫn .. thôi e tắt đi ko gấu vả chết :(

thaison2008

Xe container
Một chùm ảnh tuyệt đẹp về các thiếu nữ dân tộc Thái ở Tây Bắc khỏa trần tắm suối đã lan truyền trên nhiều diễn đàn và blog của dân phượt...

Đó là những bức ảnh của một tác giả không rõ danh tính, ghi lại cảnh các thiếu nữ người dân tộc Thái ở vùng miền núi Tây Bắc Việt Nam đang hồn nhiên tắm trong một con suối.

Hình ảnh các thiếu nữ tắm tiên từ bao đời nay đã trở thành một nét đẹp của vùng núi rừng Tây Bắc.

Trong tâm thức của mình, người dân tộc Thái coi những nguồn nước xung quanh làng bản của mình như một sản vật linh thiêng mà thần linh ban tặng.

Mọi mặt đời sống sinh hoạt của họ đều gắn liền với dòng nước thiên nhiên, như giã gạo, ăn uống, hay tắm táp.

Đối với dân phượt, được ngắm nghìn khung cảnh thần tiên này có thể coi là một "ân huệ" vô cùng to lớn trên các chặng đường rừng núi.

Tuy vậy, những hình ảnh mộc mạc đó giờ đây ngày càng trở nên hiếm hoi.

Cuộc sống hiện đại đang từng bước xâm nhập vào miền sơn cước...

Những nét văn hóa cũ xưa dần dần bị thay thế bằng những giá trị tân thời.

Và có lẽ, những dòng suối Tây Bắc không còn các sơn nữ vẫy vùng cũng là điều đáng buồn như các triền núi Tây Bắc không còn hoa ban nở...

Theo KIẾN THỨC
Nhưng sao em thấy thâm thế nhể!

dexom

Xe ba gác
Những ảnh này lâu lâm rồi ý, em đi mấy năm gần đây tìm mãi chả có nơi nào nữa :@)
Trước em ở Mường La ngắm các em này suốt cụ Tùng ạ :D
Trai tắm phía dưới, gái tắm phía trên, cách nhau có vài viên đá đặt lấy lệ để phân chia khu vực.

Gái Thái thì chuyện chịch choạc là bình thường và tự nhiên như hơi thở, không có gì là xấu xa.

Quan điểm về tình dục nó còn thoáng đãng văn con nhà bà minh hơn người Kinh khá nhiều.

Con gái học hết cấp 2 nếu không học lên nữa là ở nhà giúp bố mẹ rồi lấy chồng, vậy nên chuyện chịch ở cấp III là đương nhiên và không cần phải nói nhiều. Con gái thích ai thì cho người ấy chịch thoải mái miễn không dính bầu chả sao hết. Nhưng dính bầu là phải cưới!

Em đã từng đi dự SN 1 em trong bản, say riệu ngủ mẹ nó lại nhà sàn, em với nó ngủ 1 giường, bố mẹ nó 1 giường nhưng em đé o dám chịch vì ngại.

Tối sau thì em rủ nó lên đồi, chịch ở đỉnh đồi dưới ánh trăng.

Còn nhớ có lần vào nhà trưởng bản nhậu, sau khi tưng tửng là đến tiết mục văn nghệ nó gọi đội văn nghệ của bản ra tiếp bọn em, toàn những con 14,15 tuổi mỗi thằng ôm 1 con vừa hát vừa uống thật là không bút nào tả xiết, cảm giác đúng như 1 ông Vua con.

Xong chia tay cũng thơm má hôn môi, thằng cu em em còn kéo 1 con vào chân nhà sàn chả biết làm gì trong đấy cả buổi không thấy lên. :-??

Chỉnh sửa cuối:

BigBird15cm

Xe tải
Chả nhẽ lại phải lên Tây Bắc cưới một em Thái về <3

m58668

Xe điện
Mùa đông sao có gió lào các cụ ei! Nóng quá :D

kduc

Xe container
Đệt, ảnh mấy chục năm còn lôi lên, nhẽ vang. May còn cái còm của lão dexom để nhỏ dãi :))