Sơn ôtô cho bác nào quan tâm

Dat.Vo

Đi bộ
Cho em hỏi, bị thế này sơn lại khoảng bao nhiêu tiền vậy các bác !

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

alonsoo

Xe máy
Sơn chỗ chú đạt hạt dẻ và được đó

toyota5678

Xe hơi
sơn nửa badosoc trước hết 300k,tai xe đánh bóng lại là oke, ốp phòng sơn lại 200k nữa bác tham khảo giá nhé

devil_z125

Xe hơi
để mà đi, bao h bán thì sơn cụ ah :))
e fun tý :D:D

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net

piterchip

Đi bộ
Website
garagialoi.com
Chả biết các bác thế nào chứ em mỗi khi em nó bị móp méo xước xát thì rất chi là khó chịu không hiểu sao mỗi lần nhìn đến là mắt mình lại đưa về đúng cái vết thẹo đấy mặc dù nó chẳng đáng bao nhiêu phần trăm so với toàn bộ bề mặt… và thế là lại phải tìm cách đem em nó đi thẩm mỹ lại. Nhưng đem đến đâu? nơi đấy được trang bị thế nào? trình độ bác sỹ, y tá ra sao? Có đủ tin tưởng để giao em nó không? (tất nhiên dù tin hay không thì khi trở về em nó cũng cóc còn zin nữa hehe). Đấy là vấn đề được nhiều bác quan tâm và đã đưa ra bàn luận ở một nơi khác, ở đây em không bàn đến nữa mà nói đến một khía cạnh khác là khi để em nó ở đấy người ta mổ xẻ, cắt vá, mát xa, nặn trứng cá… và làm những gì với em nó. Sở dĩ phải bàn vì không phải bác nào cũng có thời gian để xem họ làm và biết tường tận họ đã làm thế nào, chỉ có thằng dỗi hơi như em mới ngồi xem, hỏi han thắc mắc lung tung và nghi lại
Nếu giúp đc gì thì nhớ vote cho em 1 cái nhé
Nôm na là dư lày cụ ạ: xem chất liệu sơn màu tự bóng( solid), màu 3 lớp gồm thịt nhũ và bóng, màu pha nhũ và phủ bóng. Quy trình tiến hành như sau mài vùng trầy xước - sơn lót vùng hở sắt bằng chống gỉ và vùng hở nhựa bằng lót nhựa- bả + mài matit - sơn lót màu tương đương màu xe- sơn màu xe (3 lớp chuẩn) - phủ 2k bóng hoặc 2k mờ - đánh bóng - mài bóng 3M- rửa xe - nâng ly với cụ hii

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
sơn nửa badosoc trước hết 300k,tai xe đánh bóng lại là oke, ốp phòng sơn lại 200k nữa bác tham khảo giá nhé
Nôm na là dư lày cụ ạ: xem chất liệu sơn màu tự bóng( solid), màu 3 lớp gồm thịt nhũ và bóng, màu pha nhũ và phủ bóng. Quy trình tiến hành như sau mài vùng trầy xước - sơn lót vùng hở sắt bằng chống gỉ và vùng hở nhựa bằng lót nhựa- bả + mài matit - sơn lót màu tương đương màu xe- sơn màu xe (3 lớp chuẩn) - phủ 2k bóng hoặc 2k mờ - đánh bóng - mài bóng 3M- rửa xe - nâng ly với cụ hii

Bên này vẫn dùng bả matit màu xanh như thế kia thì chẳng mấy mà bong tróc
Đẹp thì em k biết nhưng về matit chưa bỏ qua được bả matit xanh thì k ăn thua

piterchip

Đi bộ
Website
garagialoi.com
Matit xanh là matit nào matit láng hay matit nền. Matit siken nền màu vàng, matit nền nhựa màu xám, vàng, matit láng màu ghi xám thực ra mình cũng chưa gặp matit màu xanh. Cụ cho mình biết tên và công dụng để mình tìm hiểu đa tạ cụ

piterchip

Đi bộ
Website
garagialoi.com
Matit xanh là matit nào matit láng hay matit nền. Matit siken nền màu vàng, matit nền nhựa màu xám, vàng, matit láng màu ghi xám thực ra mình cũng chưa gặp matit màu xanh. Cụ cho mình biết tên và công dụng để mình tìm hiểu đa tạ cụ

piterchip

Đi bộ
Website
garagialoi.com

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ qua 226 chiến thắng họ làm cho cụ chất và hợp lý tên cụ thợ ấy là gia lợi

Cũng lâu rồi em không sử dụng matit láng nữa nên không nhớ rõ màu
Nhưng sử dụng loại matit láng này 1 thời gian rất hay bị nổ lớp sơn
Bây giờ tất cả các hãng và những xưởng chuyên nghiệp đã không còn sử dụng lại matit láng này nữa rồi thưa cụ
mà sử dụng sơn lót 2k thay thế matit láng 1k và dùng mài khô thay mài nước
thanks cụ

bui thanh trung

Xe đạp
em định mở thớt mới, nhưng thôi, ké tạm thớt này, vì v/đ em muốn hỏi cũng liên quan đến chủ thớt này :)
Các bác biết ở đâu bán sơn bóng để xịt lên xe ko? loại trong bình xịt ấy (đừng xui em mua súng với máy bơm áp lực nhé) em muốn thỉnh thoảng tự tút tát thì xịt cho mấy phát cho nó bóng và cũng phòng khi thợ làm ẩu mình cũng có thể tự làm cho ngon hơn. Các bác bẩu có nên vậy ko?
Về nguyên tắc thì muốn bóng thì bề mặt phải láng.
Vị chi khi tút lại lớp tôn, vì không bằng phẳng nên người t dung thêm bả maxtit (là 1 loại chất độn có keo kết dính) sau đó đánh giấy nhám loại tạo phẳng P280-400, sau đó đánh nhám tạo mịn P800. Sau cùng sơn tạo màu (loại tốt thì hàm lượng polymer nhiều sẽ bền, loại dỏm thì ít polymer và keo, loại này phần lớn là chất độn filler công với hạt tạo màu pigment, nếu không phải dân trong ngành keo và sơn thì chỉ có cách mang đi test thực nghiệm sẽ biết thiệt dỏm ra sao). Sau khi sơn, dùng giấy nhám P1000 đánh với bộ đánh chuyên dụng và hóa chất polish 3M thì bề mặt sơn mới bóng đẹp được. Để bề mặt sơn bền thì phủ 1 lớp nano, loại thường bán ngoài chợ mình gọi là sơn phủ bóng, thực tế đây cũng là 1 lớp phủ polymer trong suốt có trộn hóa chất tăng cường độ cứng và chịu được các tác động môi trường và cơ học. Mọi người nên phủ, nếu có bị xây xát nhỏ thì chỉ cần đánh giấy nhám P800-1000 rồi sau đó đánh lại bằng polish sẽ bóng đẹp như mới.
Sơn xịn thì nhà sản xuất cam kết chất lượng và họ giữ đúng thành phần hóa chất bên trong đó, còn sơn đểu thì chỉ bao gồm ít keo adhesive, dung môi aerosol, chất độn filler hơn 90% và hạt màu pigment. Còn loại xịn họ thêm các phụ gia tăng cường hóa tính và bảo vệ bề mặt tốt nhất.
Hy vọng chút kiến thức xíu này giúp mọi người hiểu hơn về sơn xe.

xuanha_ng

Xe điện
Em bị xe khác quệt vào phần đèn gầm bá đờ sốc, ko biết có chỗ nào sơn lại và đánh bóng ngon bổ rẻ ko ạ. Xe em caren 2010

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
theo em cụ nên chuyển qua màu cát vàng ghi là đẹp, chọn nhũ to ra nắng nhìn nó óng ánh..đổi màu tháo nội thất làm đẹp 15T
Cụ tả em nghe mê quá vì xe em không có nhũ thì phải, làm sao đây