[Funland] Sơn phủ gầm là chiêu trò lừa đảo của gian thương.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc men gì cụ ơi. Cụ liếc ngoài đường xem. Có khi không dán như em hay một số cụ lại bị gọi là thiếu thức thời.
Kính lái và 2 kính trước càng trong càng tốt để quan sát khi lái xe, thậm chí em nhớ ko nhầm còn có cả quy định về vấn đề này, em đã từng lái phải 1 con xe dán 4 cánh như nhau, mỗi khi trời tối hoặc mưa thì ối dồi ôi luôn

buicongchuc

Tháo bánh
Nếu đẹp và xứng vs giá bỏ ra e cũng tân trang cho em SH 8 năm tuổi nhà em
Em còn định sơn con Novo đời 2003 - mẫu đời đàu - màu vàng nữa. Bán chả được bn tiền, uống xăng như uống bia, cơ mà em thấy nó đẹp và kỷ niệm phương tiện tán gấu :D

Belat Missan

Xe điện
Với tình trạng xe hay bơi và ngâm trong nước thì sơn cũng đc.:D

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em còn định sơn con Novo đời 2003 - mẫu đời đàu - màu vàng nữa. Bán chả được bn tiền, uống xăng như uống bia, cơ mà em thấy nó đẹp và kỷ niệm phương tiện tán gấu :D
Con Novo thì e thấy nó uống xăng kinh thật mà con này e thấy nhanh tã , bù lại đc cái dáng rất hot hồi đó .

buicongchuc

Tháo bánh
Con Novo thì e thấy nó uống xăng kinh thật mà con này e thấy nhanh tã , bù lại đc cái dáng rất hot hồi đó .
Em để con Nouvo thi thoảng sáng mặc quần bò, áo phông, giày moca đi hồ Tây cafe' nhìn thanh nhã phết

(Em tạm mượn ảnh mạng, xe em thi thoảng đi rửa nhờ lau bóng bằng gala nên nhìn bóng hơn con xe này).

• Vodka
Reactions: kk2

xda0306

Xe tải
Kính lái và 2 kính trước càng trong càng tốt để quan sát khi lái xe, thậm chí em nhớ ko nhầm còn có cả quy định về vấn đề này, em đã từng lái phải 1 con xe dán 4 cánh như nhau, mỗi khi trời tối hoặc mưa thì ối dồi ôi luôn
Với em , xe của bạn gái dán tốt ạ, càng tối càng tốt . Xưa xe cô giáo bồ dán đen thui, mỗi lần đưa nhau đi chụp ảnh là thay đồ vô tư rồi buồn buồn lại 2 đứa đậu chỗ vắng thử giảm xóc xe. Hehe

Dép tổ ong.

Xe tăng
Xe em vừa rồi đi dán lại kính lái, chạy mấy bữa thì thấy cái bộ báo áp suất lốp để trên tablo nó tụt pin, sạc bằng năng lượng mặt trời mãi ko đầy, thử mang bộ khác của xe khác sang cũng vậy nên em nghĩ dán kính loại tốt nó cũng có tác dụng nhất định.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Xe đức, mẽo sx tầm 2 chục năm truớc thì vô tư kể cả với đuờng eu mùa đông rải muối, chứ xe ngày nay mà ko phủ gầm hết bảo hành là có dấu hiệu gỉ. Tất nhiên phủ gầm có x loại phủ gầm, loại hịn như cụ nào còm trên là trông nó như nhựa đuờng ý, bám 1 lớp tuơng đối vào gầm xe, với 1 lớp như thế ngoài tác dụng bảo vệ ra thì chống ồn vọng từ mặt đuờng hoặc từ lốp lên là đuơng nhiên. Phuơng pháp phủ cũng cần làm sạch gầm truớc sau đó mới phủ, thuờng xe mới họ làm luôn là vì thế, lớp bám sẽ đuợc lâu hơn.

Còn để chống ồn, chống nóng nguời ta phải bóc hết vỏ nhựa các kiểu trong xe ra, dán 1 lớp như cao su vào vỏ, loại bán sẵn đặc chủng 1 mặt đuợc phủ giấy bạc luôn nên cực hiệu quả.
Tất cả những trò này toàn ở bển về nên chả cái gì gọi là thừa cả, chẳng qua do lội làm ở nhà ẩu thoai, hoặc dùng vật liệu đểu. :D
Tất nhiên nguời ko quá kỹ tính hoặc đổi xe liên tục họ ko quan tâm đến.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: kk2

HANOICity

Xe điện
Đang có ý kiến không đăng kiểm xe mới xuất xưởng và trao quyền đăng kiểm cho các đại lý, các xưởng dịch vụ ô tô nhưng miếng bánh này ngon qúa nên khó nhả lắm.
Làm đc việc này thì mới đúng là chính phủ quản lý được AN TOÀN GIAO THÔNG minh bạch, chính đáng, gắn liền được yếu tố an toàn-kỹ thuật-trách nhiệm-minh bạch. Việc này đến châu Phi cũng nhận thức được và làm từ lâu đời lắm rồi. Xe sau khi được bảo dưỡng định kỳ chỉ ở những ga ra đc cấp chứng nhận chất lượng do cơ quan đăng kiểm cấp cho ga ra, đủ điều kiện bàn giao khách hàng, là đã hợp pháp lưu hành tham gia giao thông. Chủ phương tiện không phải mất thêm thời gian hay tiền bạc gì nữa cả.
Em ví dụ, cứ ok bỏ qua các công đoạn khí thải, đèn, gầm, má phanh như đăng kiểm đang hành. Nhưng xe ngày nay có hàng tá các kiểm soát an toàn điện tử khác, mà nếu xe lỗi, có thể xử lý làm mờ lỗi chứ khg phải là hết lỗi, đăng kiểm hiện nay không thể phát hiện ra, vì có nhiều hãng xe, loại xe khác nhau chứ không chòng chọc mỗi ông công nông đầu ngang như thế kỷ trước, vậy mà vẫn cho là đạt lưu hành. Có phải là đăng kiểm như ngày nay là quá lỗi thời, tốn thời gian, công sức và tiền bạc mà không có chút giá trị nào hay không?

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Biết chọn loại phù hợp và dán kính xịn nó khác đấy. Xe nhà em không có miếng che nắng luôn, người ngồi trong nếu bị nắng chiếu thẳng cũng không cảm thấy nóng và da không bị đen.
Em mua xe k để ý họ bảo km dán kính cho thế là ok. Sau biết đi dán lại thì mới cảm nhận được cái sự cách ly với ánh nắng khi ngồi trong xe. Film đểu đi ngược nắng nó chiếu vào cảm giác không khác gì ngồi xe máy.

1.25 ton

Xe điện
Do cụ dán phim đểu thôi, trước khi dán lấy máy đo luôn để xem nó hiệu quả không.
Em dán cũng loại tốt đấy, nhưng kinh lái đằng trước dán cái phim không màu, nên em nghĩ nó không tác dụng khi nắng chiếu vào.

cusao

Xe lăn
Về dán kính em thấy cũng nhiều ý kiến khác nhau. Em chia sẻ thế này để ai quan tâm thì bổ xung thêm dữ liệu
- Trước khi dán kính thì em thấy rát tay rát mặt, và lâu mát. Dán xong thấy không rát và xe nhanh mát hơn hẳn.
- Em dán kính V-cool hết khoảng 12 tr cả xe, bảo hành 10 năm. Nay đã được hơn 12 năm chưa thấy xuất hiện lỗi gì

Tony_Le

Xe container
Em dán cũng loại tốt đấy, nhưng kinh lái đằng trước dán cái phim không màu, nên em nghĩ nó không tác dụng khi nắng chiếu vào.
Cái miếng đó đắt nhất nên là loại tốt nhất trong số các mã kính đấy cụ ạ.

Tony_Le

Xe container
Về dán kính em thấy cũng nhiều ý kiến khác nhau. Em chia sẻ thế này để ai quan tâm thì bổ xung thêm dữ liệu
- Trước khi dán kính thì em thấy rát tay rát mặt, và lâu mát. Dán xong thấy không rát và xe nhanh mát hơn hẳn.
- Em dán kính V-cool hết khoảng 12 tr cả xe, bảo hành 10 năm. Nay đã được hơn 12 năm chưa thấy xuất hiện lỗi gì
Chuẩn rồi! Dán phải kính đểu thì ngoài việc không ngăn được nắng nó còn bong tróc phồng rộp trông như ghẻ nữa.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em thấy vô bổ nhất là dán phim cách nhiệt vì không có tác dụng chống nóng như quảng cáo. Chứ phun cao su phủ gầm, tuy nó không chống ồn được, nhưng lại có tác dụng bảo vệ đá dăm bắn vào.
Phim cách nhiệt có tác dụng rõ rệt, nhưng ko nên thần thánh nó quá lên để rồi thất vọng rồi coi là bị lừa.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em để con Nouvo thi thoảng sáng mặc quần bò, áo phông, giày moca đi hồ Tây cafe' nhìn thanh nhã phết

(Em tạm mượn ảnh mạng, xe em thi thoảng đi rửa nhờ lau bóng bằng gala nên nhìn bóng hơn con xe này).
Con xe này giờ là hàng hiếm.