Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

nambean

Xe đạp
Bên anh có miếng lọc gió của Liberty Việt chưa anh , hôm thứ 7 em qua a có dặn 1 ,2 hôm nữa qua đấy ^^

son-shark

Xe buýt

ham_hoc_hoi_123

Xe đạp
Em chào bác Sơn
Bác cho em hỏi, xe của em là Sh150i 2011, đi được khoảng hơn 1,5 vạn, thay dầu máy, dầu lắp, nước mát vệ sinh lọc gió, két nước đầy đủ
Xe em mới xuất hiện những hiện tượng sau, bác bắt bệnh và tư vấn cho em với ạ:
1) khi mở khoá, đèn công tắc Fi bật đồng thời em nghe thấy tiếng è è, xẹt xẹt khi đèn hết sáng thì tiếng è è cũng hết (không phải tiếng khởi động của phun xăng điện tử thông thường đâu ạ)
2) khi em đề và vặn ga, phần giữa thân xe phát ra tiếng tạch tạch, xoạch xoạch, nếu để ý kĩ thì mới nghe thấy. Khi đang đi trên đường, thỉnh thoảng vít ga thì em cũng nghe thấy tiếng này. Bác cho em hỏi nó bị sao ạ
3) khi em đi trên đường, không cần qua chỗ sóc, phần đằng sau xe thỉnh thoảng phát ra tiếng ò ò, em đoán là tiếng của kim loại chứ không phải nhựa. Nhưng nghe mãi vẫn không tìm ra được nó phát từ đâu. Theo bác nó là tiếng của cái gì ạ
4) đĩa sau của em bị mòn, cái này láng lại chi phí hết bao nhiêu hả bác.
Bác giúp em với, Em xin đa tạ bác!

hoangminhtuan93

Đi bộ
Bác sơn cho em hỏi với, con li s mới đi có 700km mà đi tầm 20 - 30km có hiện tượng giật giật là sao hả bác, cả cái phah sau nữa e mà bóp dữ nguyên tay phanh thì như kiểu cưỡi ngựa ý nó ăn k đều thì phải :((

son-shark

Xe buýt
Em chào bác Sơn
Bác cho em hỏi, xe của em là Sh150i 2011, đi được khoảng hơn 1,5 vạn, thay dầu máy, dầu lắp, nước mát vệ sinh lọc gió, két nước đầy đủ
Xe em mới xuất hiện những hiện tượng sau, bác bắt bệnh và tư vấn cho em với ạ:
1) khi mở khoá, đèn công tắc Fi bật đồng thời em nghe thấy tiếng è è, xẹt xẹt khi đèn hết sáng thì tiếng è è cũng hết (không phải tiếng khởi động của phun xăng điện tử thông thường đâu ạ)
2) khi em đề và vặn ga, phần giữa thân xe phát ra tiếng tạch tạch, xoạch xoạch, nếu để ý kĩ thì mới nghe thấy. Khi đang đi trên đường, thỉnh thoảng vít ga thì em cũng nghe thấy tiếng này. Bác cho em hỏi nó bị sao ạ
3) khi em đi trên đường, không cần qua chỗ sóc, phần đằng sau xe thỉnh thoảng phát ra tiếng ò ò, em đoán là tiếng của kim loại chứ không phải nhựa. Nhưng nghe mãi vẫn không tìm ra được nó phát từ đâu. Theo bác nó là tiếng của cái gì ạ
4) đĩa sau của em bị mòn, cái này láng lại chi phí hết bao nhiêu hả bác.
Bác giúp em với, Em xin đa tạ bác!
1- Khi bật khóa điện, có 2 bộ phận khởi động đó là bộ ECU kêu tiếng tè tè và bơm xăng kêu o o... Có lẽ mình phải nghe kỹ mới chẩn đoán được! Nhưng vấn đề này ko ảnh hưởng gì đến hoạt động của xe bạn nhé!
2- tiếng kêu đó có thể là tiếng khe hở cam cò hơi rộng! Chỉnh lại chút là hết.
3- Bạn xoay lại cả 2 cái lò xo giảm xóc sau xem thế nào nhé!
4- đĩa phanh nếu ko bị cong vênh thì ko nên mài vì sẽ làm đĩa mỏng đi mất an toàn.
hoangminhtuan93; nói:
Bác sơn cho em hỏi với, con li s mới đi có 700km mà đi tầm 20 - 30km có hiện tượng giật giật là sao hả bác, cả cái phah sau nữa e mà bóp dữ nguyên tay phanh thì như kiểu cưỡi ngựa ý nó ăn k đều thì phải :((
Bệnh giật do lỗi thiết kế bạn à, xe nào cũng bị cả! Khi nào mang qua mình xử lý côn là ổn thôi . Có thể má phanh ăn chưa đều, bạn đi thêm thời gian nữa xem thế nào nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Củ Su Hào

Xe hơi
Chúc tất cả mọi người nghỉ Tết vui vẻ! Năm mới xe chạy phe phé =))

ham_hoc_hoi_123

Xe đạp
Em cám ơn bác, để ra tết em qua nhờ bác chỉnh hộ em ạ.
Nhân dịp tết 2015, em chúc bác Sơn và các bác xế khác an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!
1- Khi bật khóa điện, có 2 bộ phận khởi động đó là bộ ECU kêu tiếng tè tè và bơm xăng kêu o o... Có lẽ mình phải nghe kỹ mới chẩn đoán được! Nhưng vấn đề này ko ảnh hưởng gì đến hoạt động của xe bạn nhé!
2- tiếng kêu đó có thể là tiếng khe hở cam cò hơi rộng! Chỉnh lại chút là hết.
3- Bạn xoay lại cả 2 cái lò xo giảm xóc sau xem thế nào nhé!
4- đĩa phanh nếu ko bị cong vênh thì ko nên mài vì sẽ làm đĩa mỏng đi mất an toàn.

Bệnh giật do lỗi thiết kế bạn à, xe nào cũng bị cả! Khi nào mang qua mình xử lý côn là ổn thôi . Có thể má phanh ăn chưa đều, bạn đi thêm thời gian nữa xem thế nào nhé!

Duong712890

Đi bộ
Chào bác Sơn!
Năm mới chúc bác và gia đình sức khỏe và nhiều thành công.
Tiện đây em nhờ bác bắt bệnh sơ sơ rồi hôm nào bác mở cửa em mang xe đến nhé.
con SH 2013 của em bệnh rất chi là lạ, hiện giờ mới đi đc 1000km, roda khá kỹ, từ lúc mua về đã có hiện tượng khi tăng ga kêu e e , kè kè rất to ở vùng nồi trước hoặc động cơ hoặc két mát( vì gần nhau nên em ko phân biệt đc chính xác ở chỗ nào) tiếng kêu nghe khó chịu lắm bác ạ. Xe để nhả ga bon dốc thì ko coa hiện tượng gì, em đã thay dầu motul mb , lap liqui moly ở 500km nhưng vẫn bị.
Khi bắt đầu đi thì ko có kêu như vậy, đi khoảng 1 km mới bắt đầu kêu mới dị bác ạ, em mang ra head thì bảo tiếng oona trong mức cho phép mới buồn, mà thực sự nó kêu e e rất to

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng