Sơn tút lại xe - Nên vào hãng hay làm ở ga ra ngoài

Mon 29V

Xe điện
Tình hình là cuối năm rồi, xe em cũng sắp hết bảo hiểm thân vỏ nên định cho đi sơn tút lại cho đẹp, các cụ cho em hỏi nên vào đại lý Mer hay ga ra ngoài cũng ổn? Nếu ga ra ngoài cũng sơn được thì các cụ cho em vài địa chỉ tin cậy với ạ.

tqttn2007

Xe điện
Xe Cụ còn mới thì nên vào hãng, nếu vừa vừa thì ra ngoài cho rẻ!

vanhai0850

Xe tăng
Tình hình là cuối năm rồi, xe em cũng sắp hết bảo hiểm thân vỏ nên định cho đi sơn tút lại cho đẹp, các cụ cho em hỏi nên vào đại lý Mer hay ga ra ngoài cũng ổn? Nếu ga ra ngoài cũng sơn được thì các cụ cho em vài địa chỉ tin cậy với ạ.
Nếu đã có bảo hiểm lo thì nên vào hãng thôi cụ ạ. Nhưng mà hãng cuối năm là dễ phải chờ lắm

metalrock

Xe máy
Sắp hết bảo hiểm rồi thì cụ tranh thủ đi chứ còn gì nữa :bz

khanhtammc

Xe đạp
Bác nên tìm gara có uy tín bên ngoài mà làm. vừa rẻ vừa nhanh ! Còn ở đâu thì bác phải cho biết bác đang ở đâu thì các bác ở gần bác sẽ tư vấn cho !

Mon 29V

Xe điện
Cảm ơn các bác. Ý em là sơn ở ga ra ngoài liệu chất lượng có được như trong hãng không, vì xe em cũng còn hơi mới (2 năm) nên muốn yên tâm.

Mon 29V

Xe điện
Bác nên tìm gara có uy tín bên ngoài mà làm. vừa rẻ vừa nhanh ! Còn ở đâu thì bác phải cho biết bác đang ở đâu thì các bác ở gần bác sẽ tư vấn cho !
À em ở Trung Hòa Nhân chính bác ạ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

newest

Xe tải
Em làm ở Đại Từ thấy giá còn mắc hơn cả trong hãng... Nhưng bảo hiểm lo nên chả nghĩ đến hoá đơn. Mà em thấy sơn ở ngoài gara mà mình đã tham khảo kĩ sơn đẹp + tốt hơn hãng...
Vào hãng em thấy bao nhiêu cụ kêu nổ sơn, lệch màu với cả làm ăn cẩu thả bố láo, sơn xong chả dọn nội thất ngoại thất, đầy bụi matit... Chán lun ạ!
Em chỉ đề cử thay đồ thì thay ở hãng thôi !!!!

khanhtammc

Xe đạp
Cảm ơn các bác. Ý em là sơn ở ga ra ngoài liệu chất lượng có được như trong hãng không, vì xe em cũng còn hơi mới (2 năm) nên muốn yên tâm.
Có thể xe bác chỉ nên đánh "gala", hoặc bác phủ một lớp Nano bảo vệ sơn vì xe bác còn mới(2 năm), em cũng đã gặp tình trạng tâm lý này rồi. xe cũ của em là Santafe màu đen bị cào sước...đánh bóng lại vẫn không ổn chỉ muốn sơn lại...nhưng tốt nhất là phủ một lớp Nano sau khi đánh bóng bằng "gala" ! Còn nếu bác QĐ sơn lại thì sơn bên ngoài sẽ "Ngon, Bổ, Rẻ" ...vì bây giờ tất cả các gara (tất nhiên là gara có uy tín, đầu tư nhiều) đều có phòng sơn vi tính...cho nên bác đừng lo về chất lượng sơn ! Chúc bác vui !

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net
Có thể xe bác chỉ nên đánh "gala", hoặc bác phủ một lớp Nano bảo vệ sơn vì xe bác còn mới(2 năm), em cũng đã gặp tình trạng tâm lý này rồi. xe cũ của em là Santafe màu đen bị cào sước...đánh bóng lại vẫn không ổn chỉ muốn sơn lại...nhưng tốt nhất là phủ một lớp Nano sau khi đánh bóng bằng "gala" ! Còn nếu bác QĐ sơn lại thì sơn bên ngoài sẽ "Ngon, Bổ, Rẻ" ...vì bây giờ tất cả các gara (tất nhiên là gara có uy tín, đầu tư nhiều) đều có phòng sơn vi tính...cho nên bác đừng lo về chất lượng sơn ! Chúc bác vui !
Cụ đánh giá Garage chuẩn hay không qua cái Dàn pha sơn thì không hẳn là chuẩn đâu nhá. Dàn pha chỉ có tác dụng khuấy sơn cho đều, còn pha chuẩn hay không là do mắt thợ và kinh nghiệm

theph

Xe điện
Anh rảnh qua em dẫn xuống chỗ taybien. Hôm nay em vừa qua đó, hắn ứ thèm lấy tiền lại còn tặng em cái tờ lịch treo tường. Ngại quá cơ :).

liberty_vn

Xe máy
Ô tô Văn Tân 614 Lạc Long Quân, Q. Tây Hồ DT : 7196988 Mr. Nguyên - P. giám Đốc
AHC - Việt Nam Khu X3, Bến đỗ xe Mỹ Đình 1, Từ Liêm DT: 35534433 Mr. Hà - Giám Đốc

Chỉnh sửa cuối:

xeminicar

Xe đạp
Cụ qua thằng 81 Nguyễn Hoàng Tôn, nhà cháu thấy thằng đấy làm được và nhanh.

auto.pro

Xe tăng
Website
daunhapkhau.com
Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Em làm ở Đại Từ thấy giá còn mắc hơn cả trong hãng... Nhưng bảo hiểm lo nên chả nghĩ đến hoá đơn. Mà em thấy sơn ở ngoài gara mà mình đã tham khảo kĩ sơn đẹp + tốt hơn hãng...
Vào hãng em thấy bao nhiêu cụ kêu nổ sơn, lệch màu với cả làm ăn cẩu thả bố láo, sơn xong chả dọn nội thất ngoại thất, đầy bụi matit... Chán lun ạ!
Em chỉ đề cử thay đồ thì thay ở hãng thôi !!!!
VOTE một phiếu cho 32 ĐẠI TỪ, nếu mà làm ở đó còn được chính bác TUẤN SƠN làm cho thì khỏi nói. Xe em cũng sơn ở đó hồi trước tết, có hôm em lùi vào cái cột tròn ở cửa hàng rửa xe làm cái bùm cong cả cột mà sơn xe em chỉ sước không sao. Giá sơn ở đây đúng như bác nói không hề rẻ tý nào nhưng CHẤT cũng khỏi nói.

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy sơn xe mà qua BH bao giờ cũng đắt hơn so với mình tự đi sơn, chắc vì gara hay hãng đều phải có tý feedback, mà sơn Mec cứ ra chỗ bác Buf chỉ, xe bác ấy sơn ở đó cứ như xe mới, non choét.

vad_82

Xe hơi
Xe em toàn làm trên Đường Bưởi, sơn DUPON của Pháp. Quan trọng là chất lượng lúc thợ đánh bóng và sơn. Giá hơi cao hơn bên ngoài nhưng chất lượng đỉnh cao.Em là ma về độ cầu kỳ và kỹ tính còn thấy quá ngon. Xe em chạy 3 năm rồi thỉnh thoảng sơn tút nhưng như nhìn như xe mới, sơn tút không phát hiện được đã sơn sửa hay nguyên bản. Còn đánh bóng nội thất và đánh bóng sơn vỏ thì 1 năm em làm 2 lần , mỗi lần 4 triệu nhưng dọn cực kỹ. Đánh bóng nội thất 4 thợ làm tỉ mỷ với hơn 20 loại hóa chất chuyên dụng dọn trong 1 ngày, sạch bóng từng con ốc. Đánh bóng vỏ thì 3 thợ làm liện tục 1 ngày, đánh xong bóng như xe mới. Nhìn anh em kỳ cọ tỉ mỷ quá mà thấy sốt ruột....

Chỉnh sửa cuối:

khanhtammc

Xe đạp
Cụ đánh giá Garage chuẩn hay không qua cái Dàn pha sơn thì không hẳn là chuẩn đâu nhá. Dàn pha chỉ có tác dụng khuấy sơn cho đều, còn pha chuẩn hay không là do mắt thợ và kinh nghiệm
Như cụ 3M nói là đúng, nhưng ở đây cụ thể là cụ chủ thớt muốn hỏi ý kiến là sơn toàn bộ xe ! Mà sơn toàn bộ xe thì dòng xe nào, đời bao nhiêu ...trên "Ba zem" đã có sẵn mã số, định lượng các gram màu...chộn vào, ấn nút và rót vào máy sơn thôi ! Lúc này mới cần tới kinh nghiệm phun sơn của thợ ! Kiến thức em hiểu chỉ có vậy có điều gì chưa đúng mong cụ chỉ giáo !:D:D