[Funland] Sống chậm...

Scooterman

Xe tăng
Đường làng cụ quy củ sạch sẽ quá! Ở quê phải như này chứ bẩn thỉu nhếch nhác thì chán lắm.
Vang,mấy năm nay có ông anh cán bộ về hưu huy động thanh niên làm hệ thống đường xóm rất quy củ: đường bê tông, cống thoát nc ngầm, đèn đường và còn có dải bích họa quanh xóm đẹp quá.

ubisapro

Xe trâu
Đói vêu mồm, ko có việc làm thì ko muốn chậm cũng phải chậm :(

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhớ có câu chuyện, sếp bảo các nhân viên là " Các cậu nghĩ đến đãi ngộ, lương lậu... hơi nhiều. Con người ta, ngoài công việc ra cũng còn có nhu cầu công hiến, làm việc theo đam mê. Tôi cũng như nhiều người thực sự đang làm việc theo đam mê, công hiến cho công ty và xã hội..."

Và có thằng nhân viên bẩu, nếu em cũng nhà xe đầy đủ, em có cái TK tiết kiệm tầm 3 tỷ thì iêm cũng chỉ nghĩ đến việc cống hiến

Thực tế, sống chậm thế này, nhiều người, nhiều gia đình đang điên lên, áp lực còn hơn cả thời sống nhanh.

Về quê sống vẫn thích, cụ nhỉ.!
nhưng vẫn phải đề phòng dịch bệnh, cảnh giác cao
Vâng cụ, bao nhiêu năm nay e mới có đc một thời gian dài sống cùng ông bà ở quê.
Giờ mà ôm cần câu từ sáng tới chiều, ngâm tôm ngẫm sự đời là tuyệt vời đấy ạ.
Có chục tỏi trở lên bỏ ngân hàng với cái biệt phủ quê thì giờ về uống rượu ngâm thơ buông cần câu cá ngẫm sự đời lúc này là nhã nhất rồi.
Nhưng đa phần vẫn luẩn quẩn với cơm áo gạo tiền nên vẫn phải bám trụ thành phố đấu trí với em Covy kiếm cơm cụ ạ.
Có chục tỏi trở lên bỏ ngân hàng với cái biệt phủ quê thì giờ về uống rượu ngâm thơ buông cần câu cá ngẫm sự đời lúc này là nhã nhất rồi.
Nhưng đa phần vẫn luẩn quẩn với cơm áo gạo tiền nên vẫn phải bám trụ thành phố đấu trí với em Covy kiếm cơm cụ ạ.
Đói vêu mồm, ko có việc làm thì ko muốn chậm cũng phải chậm :(

Minmin11

Xe đạp
Cô Vy cô vít nhiều quá, nhiều thớt về nó quá đau hết cả đầu. Chắc ai ai rồi cũng là nạn nhân của nó dù trực tiếp hay gián tiếp, mọi công việc hầu như bị đình trệ. E cũng xác định nghỉ dăm tháng là ít. Thôi thì về quê cho lành, mà lạ quá các cụ ạ, quê e ngoại thành HN mà yên bình đến lạ, k 40km từ Bo Ho, ko có công xưởng nhà máy gì hết, chẳng ai khẩu trang khẩu chiếc. Con Co vít hình như cũng ko hiện hữu. E về chơi với bọn trẻ con, sống chậm chút mà thấy thanh thản.
Các cụ ai về quê tránh dịch thì chia sẻ xem nhé.
Cụ sướng thật e chẳng có quê để về😢

Abram

Xe điện
Đúng kế hoạch thì giờ này em cũng ở quê.

Nhưng tuân thủ ở đâu thì ở yên đó nên đang ngồi nhà chém gió đây.

Cả tháng nay em như con rô bốt, sáng xách xe đến cơ quan, tối về, đêm lên Of phét lác. Đều đặn, không tạt ngang ngửa ở đâu cả :D

Scooterman

Xe tăng
Nhớ có câu chuyện, sếp bảo các nhân viên là " Các cậu nghĩ đến đãi ngộ, lương lậu... hơi nhiều. Con người ta, ngoài công việc ra cũng còn có nhu cầu công hiến, làm việc theo đam mê. Tôi cũng như nhiều người thực sự đang làm việc theo đam mê, công hiến cho công ty và xã hội..."

Và có thằng nhân viên bẩu, nếu em cũng nhà xe đầy đủ, em có cái TK tiết kiệm tầm 3 tỷ thì iêm cũng chỉ nghĩ đến việc cống hiến

Thực tế, sống chậm thế này, nhiều người, nhiều gia đình đang điên lên, áp lực còn hơn cả thời sống nhanh.
Cụ rất đúng, nhiều công ty, doanh nghiệp, cá nhân đang phải gồng mình. Bao lo toan đang đổ lên đầu, mỗi người có một nỗi lo riêng, bản thân e cũng vậy, về quê câu cá thảnh thơi nhưng cũng chỉ mong cho giai đoạn này qua nhanh để ổn định cv. Chứ chắc k vài tháng ntn chắc cũng điên đầu.

Scooterman

Xe tăng
Đúng kế hoạch thì giờ này em cũng ở quê.

Nhưng tuân thủ ở đâu thì ở yên đó nên đang ngồi nhà chém gió đây.

Cả tháng nay em như con rô bốt, sáng xách xe đến cơ quan, tối về, đêm lên Of phét lác. Đều đặn, không tạt ngang ngửa ở đâu cả :D
E thì đã đc xét nghiệm âm tính và cách ly hơn hai chục ngày mới dám về quê.

Scooterman

Xe tăng
Quê em cách HN có hơn 60phút lái xe, xăng dầu đang rẻ, tối qua nấu 1 nồi pate mềm thơm, muốn nay đem về cho ông nội bọn trẻ mà sợ ở quê kỳ thị người HN, sợ nhỡ mình đang mang bệnh rồi thì sao... Nên lại không dám về.
Cảm thấy yên tâm thì cứ về mợ ạ. Về ở nhà mấy hôm trc khi ta ngoài. E nghĩ mọi ng ko kỳ thị đâu ạ.

Abram

Xe điện
Quê em cách HN có hơn 60phút lái xe, xăng dầu đang rẻ, tối qua nấu 1 nồi pate mềm thơm, muốn nay đem về cho ông nội bọn trẻ mà sợ ở quê kỳ thị người HN, sợ nhỡ mình đang mang bệnh rồi thì sao... Nên lại không dám về.
Có khi em với mợ cùng quê cũng nên. Em về quê bình thường cũng tầm 65-70 phút chạy xe.
Em về quê thì ở nhà em chẳng ngại bị kỳ thị nhưng cũng không về. Xem tình hình thế nào đã.

Scooterman

Xe tăng

Mũm_Mĩm

Xe tải
Có khi em với mợ cùng quê cũng nên. Em về quê bình thường cũng tầm 65-70 phút chạy xe.
Em về quê thì ở nhà em chẳng ngại bị kỳ thị nhưng cũng không về. Xem tình hình thế nào đã.
Em ngại cho người nhà mình ấy. Nhỡ mình làm sao thì đem bệnh về quê cụ ạ. Em làm môi trường y tế nên cũng tự hạn chế tiếp xúc với mọi ng cho lành... Con cái cũng gửi nơi an toàn hơn tháng nay rồi.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cungz muốn về lắm, nhưng vẫn còn việc làm vẫn kiếm cơm đc nên ở lại chiến đấu tiếp vậy

Thanhsonyynd

Xe hơi
Covid là thời điểm thích hợp cho mn sống gần nhau hơn

smart_sharp

Xe tăng
Em quê Vĩnh Phúc. Đợt trước thì ông bà ngại xuống HN. Giờ mình lại ngại về (chủ yếu ngại hàng xóm thôi chứ các cụ nhà mình thì OK). Có hôm cách đây 3 tuần em về thì cuộc sống thanh bình, chả thấy Covid 19 ở đâu cả. Mọi việc vẫn bình thường, có chăng giỗ tiệc bớt chút thôi.

tkt6868

Xe máy
Em cũng ngồi chơi hơn tháng nay, đang cviec bận rộn tự nhiên ko có việc gì làm, cứ chè thuốc cho qua ngày, nhiều lúc phát cáu vì áp lực kiếm tiền cho future, muốn về quê nhưng cũng ngại sợ mang hàng xóm dị nghị từ hn về, mà quê em còn cách li với người ở hn về nữa nên chẳng còn cách nào khác ẩn mình ở hn, sáng dậy làm bát mì, ra ban công tự pha cafe hút thuốc, dọn dẹp nhà cửa, chiều chơi cầu lông với bọn trẻ, hít đất dăn chục cái, tối le ve xem thời sự xong đi ngủ, lo nghĩ nhiều về công việc đấy, nhưng chịu chẳng làm được gì.mong cho qua dịch để còn tiếp tục đi cày kiếm cơm.