[Funland] Sống có chất

hai.tranhr

Xe container
Ko biết cụ thật hay đùa, chứ nếu cụ sống như này thì buồn quá.
Em làm cơ quan nhà nước này nhưng chưa bao giờ phải luồn cúi bố con thằng nào, chưa nói lãnh đạo ngu mà khệnh em chửi cho nhục mặt luôn.

p/s: nói thêm cơ quan em cũng có mấy thằng chuyên nịnh bợ luồn cúi, em khinh như hủi
Cụ tuyệt quá, phải thế chứ. Cơ mà cho iem hỏi Cụ con cháu LĐ nào mà oai thế? :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tránh đâu khỏi nắng, Ku bạn cùng làm với em bỏ ra ngoài lập xưởng sợ, luồn cúi, ôm chân, khom lưng từ ông tổ trưởng xóm đến các ban ngành, đoàn thể,.... nhé
Không làm ăn bố láo thì việc gì phải sợ ai. Phải không cụ?

ChacuaTit

Xe tăng
E cũng muốn tự do nhưng.....sợ gấu e lắm

hamcuare!

Xe container
:) tuỳ người cụ ạ.
Có người dám từ bỏ để làm có người k!
Còn e cũng làm đc :).... dù vẫn làm thuê nhưng k phải phụ thuộc vào cảm xúc của thằng or nhiều thằng khác.

ngocmai227

Xe lăn
Ko biết cụ thật hay đùa, chứ nếu cụ sống như này thì buồn quá.
Em làm cơ quan nhà nước này nhưng chưa bao giờ phải luồn cúi bố con thằng nào, chưa nói lãnh đạo ngu mà khệnh em chửi cho nhục mặt luôn.

p/s: nói thêm cơ quan em cũng có mấy thằng chuyên nịnh bợ luồn cúi, em khinh như hủi
Đến giờ chắc cụ vẫn ngồi nhẵn thín cái ghế nhân viên nhỉ? Oai như cụ ra ngoài làm đê, ngồi nhà nc làm gì cho trì trệ cả người đi :))

diboduoimua

Xe tăng
Đến giờ chắc cụ vẫn ngồi nhẵn thín cái ghế nhân viên nhỉ? Oai như cụ ra ngoài làm đê, ngồi nhà nc làm gì cho trì trệ cả người đi :))
nói chắc làm cụ buồn, em cũng làm lãnh đạo nhỏ, có con dấu riêng, thậm trí còn là Bí thư CB mặc dù ko muốn ...

còn nói luôn tại sao em ko ra ngoài, là vì hiện tại thu nhập em tương đối cao từ lương chính, ngoài ra có thoải mái thời gian để làm thêm việc gì nếu thích

ngocmai227

Xe lăn
nói chắc làm cụ buồn, em cũng làm lãnh đạo nhỏ, có con dấu riêng, thậm trí còn là Bí thư CB mặc dù ko muốn ...

còn nói luôn tại sao em ko ra ngoài, là vì hiện tại thu nhập em tương đối cao từ lương chính, ngoài ra có thoải mái thời gian để làm thêm việc gì nếu thích
E chả buồn, mà e rất nể là đằng khác, làm nn mấy ai được như cụ :))

poiuy

Xe cút kít
Không làm ăn bố láo thì việc gì phải sợ ai. Phải không cụ?
Đó chỉ là lý thuyết thôi, chứ mở xưởng làm đúng luật hết thì lấy đâu ra lãi. Đơn giản như 1 cái bóng đèn ống hỏng ta vứt đi vào thúng rác-free. Đúng luật thì mất 5k hoặc hơn để xử lý.

ceconam

Xe điện
Sự thật là "chất" như cụ chủ thớt nói và "bất mãn" như xã hội hay đồn nó rất mong manh....

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy nhiều bác do dự khi bắt đầu lại ở tuổi ngài 30 du miệng vẫn than rằng công việc hiện có rất nhàm chán, không hạnh phúc trong lao động. Vậy thì sao không dám đưa ra quyết định cho tương lai của mình thay vì cứ ngồi than khóc, đợi bụt hiện ra.

30 thậm chí 40 cũng đâu phải là quá trễ
Tin em đi
Sống không phải ôm chân, khom lưng với bất cứ bố con thằng nào đó mới là hạnh phúc(ngược lại với điều đó thì đích thị là 1 thằng hèn không hơn không kém)

Sống hèn là khi không hiểu được 2 chữ TỰ DO. Nếu bạn tự chủ được bản thân, sống "khỏe" bằng năng lực, chất xám của mình.....mà không vi phạm pháp luật thì tại sao lại phải chán đời? phải do dự?

Mạnh dạn lên, không dễ xuôi ngay khi bắt đầu đánh đổi cái mình có thành tiền ở môi trường mới nhưng cũng không ai "chết" đâu.

Hãy sống là chính mình.
Hay quá, nhưng em không dám ạ :)

ocean1

Xe tăng
Theo em thì chẳng phải mình chọn nghề mà là nghề chọn mình thôi . Vì miếng cơm manh áo cho gia đình nên phải cuối đầu. Em chẳng thấy được bao nhiêu người lựa chọn nghề mình thích cả được. Tran h1 được cái nầy thì phải chịu mất cái khác thôi .

Hanh Ha

Xe tăng
Cụ viết thêm về câu chuyện bản thân cụ đi ah?

Website
talata.uk
30 có nghĩa là đã đi làm được gần 10 năm sau khi ra trường. Nếu ở tuổi đó tự thấy nơi mình đang làm không có gì để học hỏi, chỉ quen làm theo sựu sắp đặt có sẵn thì nên dũng cảm mà bước ra ngoài. Khôn ra sớm ngày nào tốt ngày đó

Cụ nói như sách cách mạng mầu ấy, nhớ năm 1989, chỉ cần vài câu là phun rửa cả ngày luô, rất sạch.

Mỗi bỏ rượu, thuốc với thể dục đã éo làm nổi thì bước đc đi đâu. Thằng đi thì ko cần phải dạy, mà thằng phải dạy thì mãi vẫn thế thôi.

Thaoprohp

Xe tăng
Rất hay, rất chất.
Cụ rất khí khách kiểu anh hùng Lương Sơn Bạc.
Nếu như bây giờ hội đó mà còn, thì cụ phải lên cấp Đầu Lĩnh, cỡ xêm xêm với Lý Quỳ rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Cơ quan có con dấu riêng rồi to đến BT CB thì chắc là cty trực thuộc 1 cơ quan quan nhà nước nào đó rồi...!
Mang tên nhà nước, nhưng tự làm tự ăn, có người nào ăn lương ngân sách không?

mrductk111

Xe buýt
Em đang cần, các cụ vả em vài phát để em lấy dũng khí thay đổi