[Funland] Sông Công Thái Nguyên sáng nay, dã man quá các cụ ạ

meunin2013

Xe buýt
Em không dám xem, lướt fb thấy ảnh đã sợ rồi

hai.tranhr

Xe container
Cách đây khoảng 5 năm dân VN còn vừa xem vừa chửi clip dân TQ thấy em bé nằm giữa đường, xe cộ cứ chèn qua mà bỏ đi hết, không ai bước ra bế em nó vào.

Luật lá như thế này thì chẳng còn nhiều năm nữa đâu trước khi dân VN cũng như thế.
Chuẩn Cụ, ai thấy cũng nóng lòng muốn giúp. Nhưng giúp xong thì bản thân lại rơi vào hậu quả pháp lý nặng nề, hoặc may mắn hơn thì chỉ bị mất thời gian vài tháng tạm giam, hoặc bị hành lên hành xuống tại tòa. Ai dám giúp cơ chứ?
Riêng iem, nếu thằng chó đó động đến cháu bé thì iem bem nó luôn, chuyện gì thì tính sau. Còn lại thì iem khẳng định sẽ không giúp nếu người bị hại không không phải là người quen của iem ạ (giúp xong rồi thì gia đình mình về đâu khi mình dính vào lao lý chứ?)

ldt_nttl

Xe hơi
Cờ nhíp bị xoá rồi cụ ơi

hai.tranhr

Xe container
Năm 99 em đi làm về đến Lò Đúc thấy 2 thằng đi xe máy rẽ không xinhan làm 1 em gái va vào đuôi xe bọn kia. Nó dựng chân chống xuống tát ngay em kia 1 phát nảy lửa. Em dừng xe nắm tay nó can nói: thôi anh cũng sai vì rẽ đột ngột không xi nhan mà.
Đm, 2 thằng nó quay ra đánh em, chống đỡ không lại vứt xe chạy vào CAP Đông Mác. 10 phút sau khoảng 7-8 thằng kéo đến đứng cửa CAP chỉ trỏ bảo em ra là chém chết.
Báo hại 22h đêm chục thằng bạn đến hộ tống đi lòng vòng mới mò về nhà được. Vẫn run cả tháng sợ nó rình chém trộm.
Iem cũng rất xấu hổ khi gặp cảnh mình có thể giúp được mà không dám làm, chỉ vì lo lắng liệu rằng Pháp luật bảo vệ mình được tới đâu? Khi chẳng may mình quá tay đập/chống trả khiến thằng kia bị thương, mất thời gian bao lâu cho tới khi bản thân có thể an tâm sống và làm việc như lúc bình thường, trong thời gian đó vợ con mình ai nuôi? Muốn cứu giúp người nhưng thật sự phải đắn đo suy nghĩ nhiều lắm.

pain

Xe ba gác

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Iem cũng rất xấu hổ khi gặp cảnh mình có thể giúp được mà không dám làm, chỉ vì lo lắng liệu rằng Pháp luật bảo vệ mình được tới đâu? Khi chẳng may mình quá tay đập/chống trả khiến thằng kia bị thương, mất thời gian bao lâu cho tới khi bản thân có thể an tâm sống và làm việc như lúc bình thường, trong thời gian đó vợ con mình ai nuôi? Muốn cứu giúp người nhưng thật sự phải đắn đo suy nghĩ nhiều lắm.
Xấu hổ gì hả bác??
Bác cứ hỏi mấy cụ đưa người dưng bị tai nạn vô viện, một tấm lòng thực sự cao cả.
Và bị thân nhân đập cho te tua.
Nhẹ thì chảy máu mũi.
Nặng hơn thì cấp cứu luôn cùng Nạn nhân tai nạn.

Chuyện xe hỏng + bẩn + ...., không tính.

omerta77

Xe điện

Isu_zu

Xe container
Vụ này em mới xem trên mạng hôm qua.Cả clip thằng ngồi ô tô quay lẫn xuống hỏi thông tin nạn nhân.Em mà là thằng trên ô tô em lừa lừa tông mẹ cho thằng kia 1 phát gãy chân.Quá dã man.
Tông nó què cụ vào tù chắc luôn. Mà không tông trúng, nó chém cụ tèo luôn. Trừ khi nó đang chém người nhà mình, thì máu điên nổi lên, mới dám khô máu với nó. Chứ người ngoài mà không võ nghệ cao cường, thì đừng trách người ta vô cảm :).

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Tông nó què cụ vào tù chắc luôn. Mà không tông trúng, nó chém cụ tèo luôn. Trừ khi nó đang chém người nhà mình, thì máu điên nổi lên, mới dám khô máu với nó. Chứ người ngoài mà không võ nghệ cao cường, thì đừng trách người ta vô cảm :).
h dân cư mạng truy ra nạn nhân làm gì khiến hung thủ ra tay tàn độc vậy, có khi cụ dùng oto đâm nó lại nghĩ lại cũng nên!

Matizcoi

Xe cút kít
May quá bị xóa clip zồi .... :(

poiuy

Xe cút kít
Nhìn cái ảnh nó đứng ngay cạnh cháu bé và nạn nhân như thế thì lao xe đâm vào nó không dễ, có khi còn đâm luôn nạn nhân. Nhất là tay lái đâu phải như tay đua chuyên nghiệp, căn chuẩn vài chục cm đã là khó rồi. Còn dùng tay không hay vũ khí thô sơ lao vào ngăn cản nó là phải có nghề, có tinh thần nữa. Người thường không làm được.

Dangminhquan

Xe điện
Thì em thập thò với nó thôi,kiểu như tiến lên chạm nhẹ vào anh í tí,xong bấm tin tin.Anh ấy cáu chém xe mình cái em lại ủn cái nữa,xong lại tin tin.Lừa anh í ra xa nạn nhân tí xong em ủi luôn.

Thần Đằng

Xe hơi
Thì em thập thò với nó thôi,kiểu như tiến lên chạm nhẹ vào anh í tí,xong bấm tin tin.Anh ấy cáu chém xe mình cái em lại ủn cái nữa,xong lại tin tin.Lừa anh í ra xa nạn nhân tí xong em ủi luôn.
Thôi ông ạ, nó đứng mẹ sau nạn nhân thì ông ủn vào đâu????

mơ màng

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nhu phim

zen_ky84

Xe tải
h dân cư mạng truy ra nạn nhân làm gì khiến hung thủ ra tay tàn độc vậy, có khi cụ dùng oto đâm nó lại nghĩ lại cũng nên!
Đã có nguyên nhân rồi cụ ạ. E nghe bảo khi vừa chém vừa kêu " mày lừa tao, mày lừa tao" rất uất hận cụ ạ.

zen_ky84

Xe tải
Sao e ko up được ảnh lên nhỉ. Up lên cho các cụ biết nguyên nhân .cụ nào biết hướng dẫn e với