[Funland] Sống phải có hy vọng - 3 năm mất tích rồi trở về

XSim

Xe container
Em hỏi thêm là, thằng nào bán xe cho người mua vậy? Liệu có truy ra để bắt nó chịu trách nhiệm không nhỉ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Một cái kết ko thể nào đẹp hơn nữa. Chúc mừng cụ ạ!

Toilatoi242

Xe tăng
Hết năm cõi of có chương trình xây trường, hay là cụ ủng hộ hết vào quỹ này đi cho thơm thảo. Để member tổng sỉ vả con hàng tự lái này cho xôm!

Rong Ruổi

Xe container
Chúc mừng cụ nhé. Cuối cùng thì vật cũng đã trở về với chủ.
Vụ này lại nhớ đến con lợn tự lái lừa đảo. Ăn ở mất dậy cũng sẽ ko có kết quả tốt đẹp đâu

Rickyman

Xe điện
Chúc mừng cụ, rút ra được rất nhiều điều trong cs, niềm vui nhân đôi

Lthanhthe5s

Xe tải
Chúc mừng cụ nhé. Thu lại được 1/2 so với giá trị xe cũng là mừng rồi.

kt3x

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ, Không ngờ là đã 3 năm rồi!

L.C.D

Xe container
Đây chính xác là ở hiền gặp lành. Chúc mừng cụ Sơn!
Mong là trong đời cụ (và trong đời những người hiền lành) ko bao giờ gặp phải thể loại giẻ rách cò quay như thằng Tự lái.

dalink

Xe điện
Chúc mừng cụ, thế là kết thúc có hậu mặc dù đã quá lâu. Em chép lại link clip sau để các cụ ngắm lại cái mẹt của ông tự lái
Nhìn đã thấy mặt thằng tự đái 24h vô hậu.

ExclMan

Xe điện
Em đã xong việc nhưng nay mới có thời gian để túm lại sự việc mà rất nhiều cụ trên OF mong mỏi cái kết và cũng rút được nhiều kinh nghiệm qua sự việc này, tóm lại là P:
1. Em có cái xe Kia Morning slx 2010 nhập khẩu, năm 2017 em chuyển sang Hà Đông làm việc và ở luôn bên đấy nên không đi đến xe, với lại hồi ấy kinh tế cũng không dư giả gì nên có cho công ty của ông tulai24h thuê lại xe để cho khách thuê từ tháng 01/2018, sau đó bên công ty có trả đều tiền cho em được 5 tháng, đến tháng 7/2018 thì tulai24h báo xe mất định vị, ông Tuấn công an bên phường ... quận Nam Từ Liêm thuê rồi biến mất. Qua quá trình để tulai24h xử lý, rồi bày ra mấy chuyện với em thì em phải đến công an Nam từ Liêm trình báo mất xe, công ty từ đó cũng kệ mẹ em luôn, tiền cũng không trả và cũng không có đả động gì.
2. Sau khi có thớt này thì nhiều cụ cũng biết bộ mặt của anh tulai24h:
https://www.otofun.net/threads/full-clip-tranh-luan-giua-tulai24h-va-blackpaint-tai-otv-va-su-that-sau-nhung-loi-to-cao.1438539/
thớt trên cũng bao gồm thớt đầu tiên em đưa thông tin bị lừa mất xe, các cụ lội vào là thấy. Mong MOD mở thớt cho các cụ khác đọc ạ.
3. Sau đợt đó em cũng bảo thôi, của đi thay người, số đen gặp đứa vớ vẩn nên coi như mất xe. Tuy nhiên em cũng làm việc với luật sư để chủ yếu đưa việc tại sao chủ xe cầm giấy tờ đăng kí gốc mà xe vẫn được sang tên cho chủ khác, bên luật sư họ cũng báo bên công chứng để treo việc mua bán xe em nếu có xảy ra mua bán. Sau đó một thời gian bên luật sư cũng không tiến triển được gì hơn. Bỗng nhiên một ngày đẹp giời vào tháng 5/2020, bác luật sư gọi em là xe em đang ở nhà bác ấy, em như trên trời rơi xuống vì không nghĩ tìm lại được xe. Em đến thì gặp một cụ (không biết có phải thành viên OF khoong) đang ở chỗ luật sư và trình bày việc đã mua xe này từ 1 salon trên Thái Nguyên, mang về HN đi được vài tháng và chuẩn bị sang tên cho chính chủ thì không công chứng được do bị treo. Sau khi tìm hiểu thì biết được luật sư của em đã báo treo công chứng xe nếu mua bán. Hôm đó cũng làm biên bản 3 bên rằng không mua bán sau hôm đó.
Ảnh xe sau gần 3 năm bị bán vào nhà thổ:

- Hôm sau được tư vấn, em báo công an NTL và sau vài hôm thì họ báo là thu hồi xe cho em, mất khoảng vài tuần họ ra quyết định thu hồi xe rồi gửi cho bên chỗ Ngọc Hồi để phục hồi lại đăng kí cũ của em (thời gian này lằng nhằng nên cũng mất khoảng 3-4 tháng).
- Hôm lên làm việc với công an NTL, cả ông tulai24h cũng ra, lúc đầu ông tulai24h còn bảo em không kí để các anh còn điều tra vì bên em cũng bị thiệt hại.... bên công an họ bảo luôn: ng ta là chủ xe mất mát, thiệt hại bao nhiêu ng ta còn chả kiện công ty thì thôi giờ lại ngăn không cho ng ta nhận lại xe của ng ta là nghĩa làm sao, chả bao giờ thấy ông làm mất xe ng ta, không bị đòi lại còn kêu thiệt hại như ông tulai24h... vãi thật. Sau đó thì tulai24h cũng phải đồng ý kí vào giấy, và kèm theo điều khoản ông Sơn không kiện cáo gì bên công ty của tulai24h nữa thì mới kí để công an trả xe cho em...
- Bạn mua phải xe không hợp pháp là người tử tế nên em cũng hứa với bạn ấy là em sẽ để xe cho bạn ấy với giá hữu nghị, em trừ đi tiền thuê luật sư với bồi dưỡng cho bên CA để cám ơn thì em lấy của bạn ấy 130tr (em trừ hết chỗ kia thì tính ra còn được 90tr).
- Cho đến giờ này thì em thấy việc tìm thấy xe của em là không thể tin được, em cũng không tin và coi như mất xe và để thời gian làm việc khác, và trong 2 năm qua em làm cả núi việc: em chuyển việc lên BV trung ương, e mua được nhà và mua được cái ô tô nữa ... tính cả việc tìm ra cái xe là 4 việc lớn và thấy đúng như nhiều cụ đã nói: tập trung vào việc khác cho được việc, quên cái xe đi là rất thực tế.

Hai con vợ đều mông cong đây ạ.
Thôi em cũng không có nhiều thời gian nên chỉ tóm tắt sự việc cho các cụ đỡ hóng từ lâu, và cái kết cũng là có hậu.
Chúc mừng cụ nhé. Em xem clip kia các cụ tranh luận rồi ạ.
Người như cụ sẽ gặp lành. Chúc cụ vững bước.

Bachsima

Xe lăn
Chúc mừng cụ chủ thớt, son hơn trúng xổ số.
Về tay Tư lừa, thế mới biết xã hội nhiều thằng lách khe né luật thành thần.

binhsu7273

Xe cút kít

blackpaint

Xe container
Chúc mừng cụ!

Em chỉ hỏi thêm là cụ thu về được 90 triệu thì tính ra thiệt hại khoảng bao nhiêu nhỉ? Giá xe lúc giao cho ông tulai24h kia - 90tr = ?
Thời điểm Tết âm lịch năm 2017 có cụ đến hẳn cơ quan em đòi lấy xe em 305tr. Sau Tết vợ nó bảo giờ kinh tế cũng hơi khó cho thuê được đồng ra đồng vào, cho thuê được mấy tháng thì mất tích.
Chúc mừng cụ , giờ cụ làm bv nào vậy
Em về Mắt trung ương cụ ạ, chỗ cụ Vịt Xanh ấy