[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

longloan

Xe tăng
Kính các cụ,
Có cụ nào sống ở Ocean park chưa ạ. Cho em xin ít rì viu. Hôm rồi xuống đây xem nhà thấy thoáng mát trong lành quá đâm ra lại đang thích thích. Em định thuê ở 1 vài tháng để cảm nhận mà chủ nhà cho thuê có vẻ nóng ruột quá, ngày nào cũng gọi cháy máy, nhắn tin zalo bất kể ngày và đêm cho em, lắm hôm thấy 1h đêm vẫn nhắn, 5h sáng nhắn, 6h sáng gọi. Năn nỉ thuê, rồi thì mỗi ngày lại giảm tiền đi một chút. Tự dưng em lại thấy nghi ngại :D.
Các cụ có trải nghiệm thì share cho em với nhé.
Em volka đủ, em hứa :D
Sang Times thuê đi cụ.ngon bổ rẻ

Dan du an

Xe cút kít
Có tiền bây giờ là vua vì nhiều sự lựa chọn. Nhưng suy cho cùng tối vẫn chỉ ngủ trên một cái giường và nhà rộng quá thì mình thành người hầu của nó vì để sạch đẹp suốt ngày phải dọn.

shenlong66

Xe hơi
bọn mua nhà biệt thự toàn trọc phú , đại gia chân đất bán ruộng được vài chục tỉ lên HN ở nhà biệt thự vin cho oai, chấp làm gì, nên nhớ rằng bộ quần áo ko làm nên thầy tu
mình thấy bạn suy nghĩ tiêu cực quá, tuy họ chân đất nhưng họ có mấy cái nhà BT trên Hà nội thì là người có tiền rồi bạn, người có tiền thì sẽ bỏ tiền thuê người có trình độ học vấn cao mà ít tiền về làm thuê cho họ

bjboyn00b

Xe điện
Em đang ở đây, dân cư khu S2 lấp đầy khoảng 75% , khu S1 lấp đầy khoảng 50% , khu Zen được 10% :)) , khu đất Masteri Waterfront sắp bàn giao, giá 45tr 1 m2 mua lại của vinhome :)) Khu biệt thự chắc được 10%, em thi thoảng ngắm các cụ biệt thự nướng BBQ ngoài trời, hát hò vui phết ạ , tầm chiều tối t7 và CN, các cụ phóng xe qua QL5B sẽ ngửi được mùi nướng BBQ thơm phức của các cư dân ở đây. em ở khu này được mà, trong lành, thoáng lắm các cụ ạ, em ko phải sales nhé. hiện tại em đi từ Thanh Nhàn về nhà Ocean mất 20p, đường ko tắc. dự Vĩnh tuy 2 làm xong thì chắc nhanh hơn 1 chút. Có mỗi vấn đề là chỗ để oto khan hiếm :)) và quán ăn bán đắt vãi, kiot thuê có 25tr 1 tháng mà bát bún 60k chả có gì :))
Ưng cái xe bus miễn phí, đẹp sạch, bể bơi rẻ bèo cho cư dân, nhưng bể hơi nông , thi thoảng em ra biển đọc sách, thư thái các cụ ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

bjboyn00b

Xe điện
bọn đầu cơ ôm hàng đu đỉnh nên tự sướng như vậy chứ giá cao như thế thì làm gì có ai mua. trên mạng shophouse thấp tầng hàng chủ đầu tư quảng cáo kèm theo đủ loại voucher mà còn không thoát được hàng.
dịch bệnh làm ăn kém, không đủ lãi ngân hàng thì sẽ phải cắt lỗ thôi.
Đấy là chưa kể sắp tới hàng vạn căn thấp tầng ở vin hưng yên còn mở bán: cung nhiều hơn cầu thì giá sẽ giảm sâu.
Ocean park bây giờ như thành phố ma bên TQ: nhà bỏ hoang không có người ở, đăng rao bán nhưng không có khách mua
Chắc cụ đọc báo chứ chưa qua , nhiều chân dài lắm nhé, khi nào cụ qua ới em mời cụ đi cafe ngắm gái ;))

Tuan129

Xe tải
Em đang ở đây, dân cư khu S2 lấp đầy khoảng 75% , khu S1 lấp đầy khoảng 50% , khu Zen được 10% :)) , khu đất Masteri Waterfront sắp bàn giao, giá 45tr 1 m2 mua lại của vinhome :)) Khu biệt thự chắc được 10%, em thi thoảng ngắm các cụ biệt thự nướng BBQ ngoài trời, hát hò vui phết ạ , tầm chiều tối t7 và CN, các cụ phóng xe qua QL5B sẽ ngửi được mùi nướng BBQ thơm phức của các cư dân ở đây. em ở khu này được mà, trong lành, thoáng lắm các cụ ạ, em ko phải sales nhé. hiện tại em đi từ Thanh Nhàn về nhà Ocean mất 20p, đường ko tắc. dự Vĩnh tuy 2 làm xong thì chắc nhanh hơn 1 chút. Có mỗi vấn đề là chỗ để oto khan hiếm :)) và quán ăn bán đắt vãi, kiot thuê có 25tr 1 tháng mà bát bún 60k chả có gì :))
Ưng cái xe bus miễn phí, đẹp sạch, bể bơi rẻ bèo cho cư dân, nhưng bể hơi nông , thi thoảng em ra biển đọc sách, thư thái các cụ ạ :))
Ủa sao bể bơi với BBQ lại mất phí cụ, ở vin khác có thế đâu

kleiner

Xe hơi
Riêng lúc em đi làm đã ùn tắc trên vĩnh tuy bây h 20 phút rồi cụ. Chung cư xây sát quá cuối tuần để xe lung tung chiếm hết lòng đường. Bây giờ ai mua nhà S2 và S1 cân nhắc đang 150 slot oto chờ. Không thì ra tttm megmall gửi xe lại bắt xe buýt hay xe máy 4km về nhà.

bjboyn00b

Xe điện
Ủa sao bể bơi với BBQ lại mất phí cụ, ở vin khác có thế đâu
À, với S1 và S2, phí dịch vụ có 7k7 nên bơi 30k 1 người, còn khu RUby hay biệt thự thì free. Còn BBQ thì nó nằm ở bãi cát biển nên 200k 1 bếp đấy cụ. Em ko rõ các khu khác thế nào, 200k em thấy cũng được,khu biệt thự thì free.

Fanlivbay

Xe buýt
cụ nên coi hai dự án vin smart và vin ocean là hai nội thành mới còn trung tâm hà nội là ngoại thành đi là vừa :D Trung tâm hà nội lộn xộn khói bụi tắc đường có ra cái gì đâu mà nội với đáng sống :))
Em thấy các bộ ban ngành có chịu chuyển ra vùng ven cho rộng, đẹp đâu cụ, chuyển ra mỹ đình, tây hồ tây mà các bộ còn khất lần mãi không chịu đi. Mà cụ biết rồi đấy ở đâu có bộ ban ngành đầu não thì ở đó là trung tâm. :))

cuchuoi0509

Xe tăng
Em thấy các bộ ban ngành có chịu chuyển ra vùng ven cho rộng, đẹp đâu cụ, chuyển ra mỹ đình, tây hồ tây mà các bộ còn khất lần mãi không chịu đi. Mà cụ biết rồi đấy ở đâu có bộ ban ngành đầu não thì ở đó là trung tâm. :))
Về sau 4.0 thủ tục làm online nhiều rồi thì có cần ở trung tâm mấy đâu cụ. Còn cơ quan NN cháu thấy nhiều đơn vị chuyển ra các khu xa trung tâm hơn rồi, vì quỹ đất rộng. Chứ ở trong trung tâm hạ tầng cũ, lụp xụp + diện tích nhỏ, làm sao mà ở mãi đc, mà chờ xây lại trên đất cũ thì ngồi ở đâu ?

Fanlivbay

Xe buýt
Chắc cụ đọc báo chứ chưa qua , nhiều chân dài lắm nhé, khi nào cụ qua ới em mời cụ đi cafe ngắm gái ;))
Chung cư mới đông thôi cụ ( đó giá thuê rẻ 3-4 tr/căn studio). Chứ biệt thự vẫn vắng lắm cụ ah.

bjboyn00b

Xe điện
Chung cư mới đông thôi cụ ( đó giá thuê rẻ 3-4 tr/căn studio). Chứ biệt thự vẫn vắng lắm cụ ah.
Vâng, em công nhận biệt thự vắng lắm, nhưng bán hết rồi đấy cụ, toàn dân mua đầu cơ nên ít người ở. được cái dù vắng nhưng cảnh quan điện đóm họ chăm sóc tốt nên ko bị um tùm như một số nơi khác. đây view nhà em

Chỉnh sửa cuối:

cattrang130390

Xe tăng
Vâng, em công nhận biệt thự vắng lắm, nhưng bán hết rồi đấy cụ, toàn dân mua đầu cơ nên ít người ở. được cái dù vắng nhưng cảnh quan điện đóm họ chăm sóc tốt nên ko bị um tùm như một số nơi khác. đây view nhà em

Ngoài đèn đường không có đèn nhà nào sáng mấy cụ nhỉ.

bjboyn00b

Xe điện
Ngoài đèn đường không có đèn nhà nào sáng mấy cụ nhỉ.
Vâng, mạn này khu biệt thự tách biệt, bên ngoài không vào được thì vắng hơn các khu shop house và các khu biệt thự cạnh biển hồ, lác đác mấy nhà có xe đỗ ngoài là có người thôi cụ.

Dzung vu1305

Xe hơi
Xây lên xong toàn vứt một chỗ ko ai ở. Nhà thì giá cao chót vót. Nghĩ mà cám cảnh.

Aurora.Borealis

Xe hơi
Khiếp, chịu ra ngoại thành để a Vượng vặt giá cao rồi mà vẫn khan hiếm chỗ để ô tô giống mấy quả Smartcity nữa thì mua làm gì nhỉ 8-}
Thế mà vẫn bán hết được, bơm thổi giỏi thật

bjboyn00b

Xe điện
Khiếp, chịu ra ngoại thành để a Vượng vặt giá cao rồi mà vẫn khan hiếm chỗ để ô tô giống mấy quả Smartcity nữa thì mua làm gì nhỉ 8-}
Thế mà vẫn bán hết được, bơm thổi giỏi thật
Giá cũng không cao đâu cụ, nếu cụ thanh toán hết được giảm 18% + voucher mua xe 200tr thì giá còn 30tr/m2 . free dịch vụ 2,3 năm tùy căn. giờ cụ mua của những người đầu tư bán lại thì 28tr/m2 cũng có, giá thông thủy nhé.

cattrang130390

Xe tăng
Giá cũng không cao đâu cụ, nếu cụ thanh toán hết được giảm 18% + voucher mua xe 200tr thì giá còn 30tr/m2 . free dịch vụ 2,3 năm tùy căn. giờ cụ mua của những người đầu tư bán lại thì 28tr/m2 cũng có, giá thông thủy nhé.
Cụ cho e xin tt căn 28tr/m2 nhé. trên này các cụ toàn rao 43m2 2 tỉ thôi cụ

bjboyn00b

Xe điện
Cụ cho e xin tt căn 28tr/m2 nhé. trên này các cụ toàn rao 43m2 2 tỉ thôi cụ
Cụ vào nhóm facebook cộng đồng cư dân oceanpark nhé, giá 28 thì hiếm, giá 30 32 đầy cụ nhé, giá nhà nguyên bản ( đã có điều hòa, thiết bị vệ sinh, sàn ... thiếu bếp) , giá nhà full đồ xịn thì tầm 35.