[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

vuitinhhn

Xe tăng
Có 1 cái mà OCP ăn đứt Ecopark là đối với những người thu nhập trung bình, con còn nhỏ, ko có điều kiện nhiều thì họ sẽ chọn OCP vì dù sao các trường công ở đó là của HN, chất lượng sẽ tốt hơn trường công ở tỉnh, còn nhà có điều kiện em ko nói , ở ECP cũng có trường.
Ngoài ra cảnh quan, chỗ chơi như cầu trượt, khu vận động liên hoàn cho trẻ con ở OCP rất nhiều, ở ECP chủ yếu là cây và cây, cắt tỉa cũng không được gọn gàng lắm.
ECP chưa xây hết thôi, khi nào xây full chung cư cũng chả khác OCP .
ECP đi trước OCP 7 năm, đợi OCP 7 năm nữa cây cối cũng xanh mát .
ECP phù hợp với các cụ đi nghỉ hưu. con cái học trường tư có xe đưa đón
Từ mấy cái trên em tổng kết:
OCP hướng tới gia đình trẻ
ECP hướng tới gia đình về hưu hoặc có điều kiện hẳn.
cây ở ECP là cây to, cây ở OCP toàn cây bé, biết đến đời nào mới to được. Vào OCP như một khối bê tông khổng lồ

bjboyn00b

Xe điện
cây ở ECP là cây to, cây ở OCP toàn cây bé, biết đến đời nào mới to được. Vào OCP như một khối bê tông khổng lồ
Thi tên đã khác hẳn nhau rồi.
1 bên là thành phố biển, cụ đi biển có thấy nhiều cây to bao giờ chưa? Giả dụ anh Vượng không lấy cát từ Nha trang vào mà trồng toàn cây thì chi phí đã rẻ hơn rất nhiều :)
1 bên là thành phố rừng, rừng mà toàn cây nhỏ thì ai nuốt được cụ.
Rõ ràng cái hướng tới của 2 khu khác hẳn nhau vì vậy so sánh chả để làm gì.

Justforfuntoo

Xe container
Cung Đường Bằng nhau giá Thì ngang Ecopark, E mà có tiền như các cụ quất ngay con Osen Ecopark, đẹp chất Lượng gấp vạn khu tập thể của A V, nọ e sang chơi nhà nhét tham kinh khủng, Mùa hè thì biết mặt nóng ko khác gì Nội Thành ,có hơn mỗi cái là Hộ khẩu Hà Nội
Ra đến tận ngoại thành rồi mà còn nhà này nhìn vào cửa sổ nhà kia, toàn bê tông là bê tông, đến kinh khủng
Nói chung dân nghèo lên Hn, chưa có hộ khẩu Hn thì còn bấu víu vào ocp chứ người có nhà ở Hn rồi người ta chọn ecopark cho khác biệt, vì chả có kđt nào ở Hn được trong xanh, mát lành, đẹp đẽ như ecopark

LongNguyễn8x

Xe buýt
Có 1 cái mà OCP ăn đứt Ecopark là đối với những người thu nhập trung bình, con còn nhỏ, ko có điều kiện nhiều thì họ sẽ chọn OCP vì dù sao các trường công ở đó là của HN, chất lượng sẽ tốt hơn trường công ở tỉnh, còn nhà có điều kiện em ko nói , ở ECP cũng có trường.
Ngoài ra cảnh quan, chỗ chơi như cầu trượt, khu vận động liên hoàn cho trẻ con ở OCP rất nhiều, ở ECP chủ yếu là cây và cây, cắt tỉa cũng không được gọn gàng lắm.
Hơn hay không thì nó phản ánh vào giá hết. OCP vẫn lên khá theo nội đô. Riêng ECP vẫn một mình một đường cắt lỗ.

Justforfuntoo

Xe container
Trường công thì ở Trâu quỳ cũng ngang Văn giang thôi cụ, chả ăn đứt gì đâu. Mà giờ cứ có $ là vào được thôi. Mà thôi dân nghèo ở quê lên muốn có hk Hn thì mua ocp là đúng rồi. Dân mua ecopark toàn người có hộ khẩu 8 đời ở 4 quận nội thành của Hn mua thôi
Ecopark mà cây không được cắt tỉa gọn gàng thì ở đâu được tỉa nữa, cái cần toả bóng mát thì người ta để, thảm hoa dưới gốc cây thì người ta tỉa và phối màu quá đẹp
Đất dưới ecopark toàn cây là cây, ocp thì đi 1 đoạn mới có 1 cái cây nên kể cả 100 năm nữa cũng không xanh bằng ecp
Ecp xây viền xung quanh nên có full quy hoạch thì vẫn thoáng như hiện tại. Mé biệt thự đảo đã xây xong, chỉ có mé sân golf còn chục toà nữa chưa xây thôi mà mật độ xây cũng quá thoáng

Justforfuntoo

Xe container
Hơn hay không thì nó phản ánh vào giá hết. OCP vẫn lên khá theo nội đô. Riêng ECP vẫn một mình một đường cắt lỗ.
Tăng 30% roài, các căn 3pn đắt tiền kiểu mas thì cũng cắt lỗ thôi
Stu landmark còn lãi vài trăm, lên đến 2 tỷ/1 căn rồi
Đố cụ sang mua được căn stu-1-2pn cắt lỗ bên eco đấy, tăng 20-30% chẳng hết
Cắt lỗ giờ chỉ có ocp2-3 thôi :))

LongNguyễn8x

Xe buýt
Tăng 30% roài, các căn 3pn đắt tiền kiểu mas thì cũng cắt lỗ thôi
Stu landmark còn lãi vài trăm, lên đến 2 tỷ/1 căn rồi
Đố cụ sang mua được căn stu-1-2pn cắt lỗ bên eco đấy, tăng 20-30% chẳng hết
Cắt lỗ giờ chỉ có ocp2-3 thôi :))
Thế đây là cái gì hử cụ :-? Hay cụ Tuyền này vừa bán ECP rồi nhỉ :-?

tuan2681

Xe điện
thị trường nó quyết định mà các cụ cứ so sánh làm gì nhỉ?
OCP nhiều căn hơn hẳn mà bán tốt như thế, có nghĩa là sản phẩm nó phù hợp với số đông hoặc đánh đúng phân khúc.
còn ECP cũng bán được nhưng thị trg giao dịch thứ cấp thanh khoản k tốt bằng, thậm chí là kém hơn rất nhiều OCP --> sản phẩm k dành cho số đông

bjboyn00b

Xe điện
OCP nhiều căn hơn hẳn mà bán tốt như thế, có nghĩa là sản phẩm nó phù hợp với số đông hoặc đánh đúng phân khúc.
còn ECP cũng bán được nhưng thị trg giao dịch thứ cấp thanh khoản k tốt bằng, thậm chí là kém hơn rất nhiều OCP --> sản phẩm k dành cho số đông
ĐÚng rồi cụ nhỉ, đối tượng khác hẳn nhau mà cứ mang ra so sánh :)) , ZR3 3 ngày bán hết 70% căn hộ đủ biết như nào.
Cũng nhờ từ lúc có mặt OCP mà anh ECP mới được tăng giá mà chả cảm ơn thì thôi cứ đi tị nạy :)

LongNguyễn8x

Xe buýt
ĐÚng rồi cụ nhỉ, đối tượng khác hẳn nhau mà cứ mang ra so sánh :)) , ZR3 3 ngày bán hết 70% căn hộ đủ biết như nào.
Cũng nhờ từ lúc có mặt OCP mà anh ECP mới được tăng giá mà chả cảm ơn thì thôi cứ đi tị nạy :)
Đúng cụ. Em thấy chỉ là mấy cụ ECP ở cái nơi KHCG, đất tỉnh, hộ khẩu tỉnh nên có vẻ chưa văn minh, cứ mở miệng ra là đi chê với bai. Đến hàng a V ăn hôi ăn ké anh ấy mà vẫn còn mở miệng ra chê được. Không biết xấu hổ. Nhà mình là nhất còn nhà người khác là rác rưởi ấy.

tuan2681

Xe điện
hôm mở bán bé sales gửi giá em tham khảo zr3 mà hết hồn luôn ạ

Justforfuntoo

Xe container
Ai bảo cụ là giao dịch thứ cấp không tốt bằng, cụ có số liệu chứng minh không, chứ stu-1-2pn còn cháy hàng ý chứ
Bạn em hỏi mua suốt mà căn thì bán rồi, căn thì tăng giá, quay xe
Cuối tuần sale dẫn khách đi xem nườm nượp, tắc cả thang máy
Không ở trong đấy sao biết được :))

Justforfuntoo

Xe container
Đúng cụ. Em thấy chỉ là mấy cụ ECP ở cái nơi KHCG, đất tỉnh, hộ khẩu tỉnh nên có vẻ chưa văn minh, cứ mở miệng ra là đi chê với bai. Đến hàng a V ăn hôi ăn ké anh ấy mà vẫn còn mở miệng ra chê được. Không biết xấu hổ. Nhà mình là nhất còn nhà người khác là rác rưởi ấy.
Không biết ai ăn hôi ai chứ ecopark là tiên phong xây kđt ở ngoại thành, anh V mới là ăn theo đấy :))

LongNguyễn8x

Xe buýt
Chắc bán chốt lời rồi chứ bạn em ngày nào cũng hỏi để mua mà không mua được đây này :))
Người thật việc thật luôn

Bán cái quay lại dìm, có vẻ không văn minh cho lắm. Nếu như thế em chúc mừng các cụ ECP. Để các thành phần như vậy trong cư dân mất hết cả văn minh.

Justforfuntoo

Xe container
Đối tượng khác nhau thật, lực lượng lao động nghèo ở quê ra không có hk Hn hàng năm lên Hn rất nhiều
Ấy thế mà ocp2-3 ở Hưng yên năm 2022 dân tình cũng chen nhau xếp hàng mua xong rồi đu đỉnh :))

bjboyn00b

Xe điện
Không biết ai ăn hôi ai chứ ecopark là tiên phong xây kđt ở ngoại thành, anh V mới là ăn theo đấy :))
Từ bao giờ Hưng yên là ngoại thành HN vậy cụ :)) , thử giá ecp lúc vin chưa làm so với bây giờ xem là biết ai ăn ai :))
Xin hỏi cụ có căn biệt thự ở khu bến thuyền của Ecp ko ạ? Giá trước lúc vin xây với giá bây giờ nó thế nào cụ biết ko? Anh trai em có 1 căn

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đúng đấy cụ vào ocean park như vào khu bê tông, chán lắm, ecp chỉ có điều là HY thôi

LongNguyễn8x

Xe buýt
Từ bao giờ Hưng yên là ngoại thành HN vậy cụ :)) , thử giá ecp lúc vin chưa làm so với bây giờ xem là biết ai ăn ai :))
Xin hỏi cụ có căn biệt thự ở khu bến thuyền của Ecp ko ạ? Giá trước lúc vin xây với giá bây giờ nó thế nào cụ biết ko? Anh trai em có 1 căn
Em nghi ngờ có đội cò vạc đang đẩy thuyền ECP hô phong hoán vũ nhưng rất kém văn minh. Khen mình chưa đủ, đi dìm hết thảy các khu đô thị và chung cư khác, chỉ mình là nhất. Nhận OCP ăn theo ECP thì em xin thua cái độ trơ. Để e kêu các bác Gemek 2 NAK, đất nền Tây Mỗ Đại Mỗ đòi a V SMC phải cảm ơn vài câu. :))