[Funland] Sống thử cùng nhau 3 năm....

congpln

Xe tải
Bọn này khôn phết, ĐKKH là đã 1 đời chồng, vợ. Đằng này sau khi chia tay bọn nó vẫn là trai, gái tân. Sống thử mà ko có con cái ràng buộc thì chắc 90% là chia tay vì CS đâu có như mơ đâu cơ chứ!

OtoArch

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này khôn phết, ĐKKH là đã 1 đời chồng, vợ. Đằng này sau khi chia tay bọn nó vẫn là trai, gái tân. Sống thử mà ko có con cái ràng buộc thì chắc 90% là chia tay vì CS đâu có như mơ đâu cơ chứ!
Đây gọi là sống thật, nhưng thử làm vợ chồng :D

dichvuflycamhn

Xe buýt
Chả là trưa nay em ăn ở nhà thằng bạn, vợ ck nó chưa đăng ký kết hôn 3 năm nay.
giờ bảo thôi hết covid rồi tổ chức đi, cô kia lại bảo: éo. Em éo lấy thằng này.
ơ thế ở 3 năm nay lại bảo không lấy là dư lào. Em im tịt không hiểu thế nào.
nói cmn thẳng ai không biết chứ riêng em đứa con gái nào ở với thằng khác ntn, không bao giờ lấy.
Giờ bọn trẻ tầm 9x là chúng nó chịch nhau như gà. Nên ở với nhau 3 năm hay 3 tháng thì cũng như nhau cả thôi cụ ạ.

chuotgiahn

Xe hơi
Éo bù cho e ngày trước, yêu rồi cầm tay vẫn run, ngồi cạnh nhau chạm nhẹ vai mà tim cứ đập thình thịch :((

namphong12

Xe container
Éo bù cho e ngày trước, yêu rồi cầm tay vẫn run, ngồi cạnh nhau chạm nhẹ vai mà tim cứ đập thình thịch :((
Đếch tin. " Lan ngồi im, mắt lim dim, con tim thì ngừng đập" tay để đâu mà biết tim con người ta ngừng đập?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các bạn trẻ thì em không nói, không bình. Em hỏi các cụ/mợ trên OF nếu có con trai và đặc biệt là con gái nếu biết con mình sống thử vợ chồng 3 năm thì các cụ nghĩ sao ? Riêng em thì nếu F1 như thế bất kể trai gái không thể chấp nhận!

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Các bạn trẻ thì em không nói, không bình. Em hỏi các cụ/mợ trên OF nếu có con trai và đặc biệt là con gái nếu biết con mình sống thử vợ chồng 3 năm thì các cụ nghĩ sao ? Riêng em thì nếu F1 như thế bất kể trai gái không thể chấp nhận!
Cụ ơi , con là con cụ , nhưng cuộc đời con là của con , cụ chấp nhận hay không chấp nhận thì nó vẫn là con của cụ , cụ khuyên con chứ từ con sao được ?

Dở người

Xe điện
Ôi
Giờ thanh niên chúng nó sống với nhau đầy ra cụ ạ. Cấm cũng chẳng được. Sau chúng nó có lấy nhau hay không thì không biết chứ sống chung giờ nó là chuyện bình thường luôn. Xã hội nó phát triển đến mức đó, mình chấp nhận hay không cũng chẳng giải quyết được. Trong xóm em bọn thanh niên ở các tỉnh về đi làm ở chung đầy ra.
Giờ em chỉ nhắc con mình, có chung sống, ngủ nghê gì đó nhớ phòng tránh việc mang thai ngoài ý muốn hoặc các bệnh lây qua đường tình dục thật kỹ vào. Thế thôi. Chứ bắt nó sống theo ý mình cũng chẳng được.
Rồi Việt Nam sẽ y như bọn Tây thôi. Không cản được xu thế tất yếu đâu cụ.

QUANG1970

Xe lăn
Chả là trưa nay em ăn ở nhà thằng bạn, vợ ck nó chưa đăng ký kết hôn 3 năm nay.
giờ bảo thôi hết covid rồi tổ chức đi, cô kia lại bảo: éo. Em éo lấy thằng này.
ơ thế ở 3 năm nay lại bảo không lấy là dư lào. Em im tịt không hiểu thế nào.
nói cmn thẳng ai không biết chứ riêng em đứa con gái nào ở với thằng khác ntn, không bao giờ lấy.
Cụ ơi , con là con cụ , nhưng cuộc đời con là của con , cụ chấp nhận hay không chấp nhận thì nó vẫn là con của cụ , cụ khuyên con chứ từ con sao được ?

Ba năm sống thử có nhiều? :-?
Ngọt bùi chia sẻ đủ điều hay chưa? :-/
Hẳn là cũng lắm mây mưa? :))
Rồi khi xẻ bước khéo thừa thời gian? ;)

Bác không lấy, chuyện khỏi bàn! [-X
... bác, bác giữ, ... nàng, nàng lo. :">
Nào ai biết nhỏ hay to, :(
Thôi đành ngậm miệng, đôi co làm gì. :P

twonames

Xe hơi
Cccm có nghĩ đến chuyện sống chung với nhau 3 năm mà không có con thì sau này người phụ nữ đó rất dễ vô sinh không?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ôi
Giờ thanh niên chúng nó sống với nhau đầy ra cụ ạ. Cấm cũng chẳng được. Sau chúng nó có lấy nhau hay không thì không biết chứ sống chung giờ nó là chuyện bình thường luôn. Xã hội nó phát triển đến mức đó, mình chấp nhận hay không cũng chẳng giải quyết được. Trong xóm em bọn thanh niên ở các tỉnh về đi làm ở chung đầy ra.
Giờ em chỉ nhắc con mình, có chung sống, ngủ nghê gì đó nhớ phòng tránh việc mang thai ngoài ý muốn hoặc các bệnh lây qua đường tình dục thật kỹ vào. Thế thôi. Chứ bắt nó sống theo ý mình cũng chẳng được.
Rồi Việt Nam sẽ y như bọn Tây thôi. Không cản được xu thế tất yếu đâu cụ.
Vâng, sống xa gia đình thì cũng khó quản. Tuy nhiên cách sống của con trẻ nó cũng chịu ảnh hưởng rất nhiều bởi nhận thức, sự quản lý/giáo dục của gia đình, môi trường làm việc, bạn bè, … và em cho rằng việc sống chung, sống thử này chỉ là số ít, là hiện tượng cá biệt trong xã hội thôi.

Nhà em con gái lớn ra trường cũng đi làm hơn 2 năm rồi, nhưng đi làm về muộn do tắc đường là mẹ nó đã sốt ruột điện loạn lên rồi, thỉnh thoảng xin đi chơi thì không bao giờ quá 22h30’ là phải về nhà. Còn chuyện yêu đương hay đời sống tâm sinh lý của con trẻ thì em không bàn!

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đếch tin. " Lan ngồi im, mắt lim dim, con tim thì ngừng đập" tay để đâu mà biết tim con người ta ngừng đập?
Haha cụ lại gợi lại tiểu phẩm xuất sắc của Công Lý. Em thỉnh thoảng vẫn lảm nhảm mấy câu chế trong hài kịch này.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Con em mà không sống thử thì em sẽ rất không yên tâm cho nó.

Tất nhiên là phải sống đúng nghĩa của "thử nghiệm", không phải chỉ cần ở chung với nhau là thử được.

Chỉnh sửa cuối:

vnhn

Xe tăng
Xã hội chuyện gì chả có. Bạn em nó còn đi ăn chơi về còn cho vợ xem clip. Công khai nói thẳng là anh vẫn yêu em nhưng ra ngoài thì anh vẫn chén gái chỉ để giải quyết nhu cầu. Ngược lại khi thằng chồng xin phép vợ đi chơi thì vợ luôn dặn chồng phải mang bcs theo.

Dangbaoyenjjj

Xe đạp
Xã hội chuyện gì chả có. Bạn em nó còn đi ăn chơi về còn cho vợ xem clip. Công khai nói thẳng là anh vẫn yêu em nhưng ra ngoài thì anh vẫn chén gái chỉ để giải quyết nhu cầu. Ngược lại khi thằng chồng xin phép vợ đi chơi thì vợ luôn dặn chồng phải mang bcs theo.
Chán nhỉ cụ chắc chị vợ phải buồn và bất lực lắm. Phải có lý do gì ngta mới chịu đựng như vậy.

Được gửi từ iPhone - Otofun

thanh040506

Xe trâu
Lấy vợ cũng như sắm được cái điện thoại mới.
  • Chưa mua được thì nâng niu, chắt bóp, tiết kiệm, tìm hiểu đủ thông tin, xem hết review khắp nơi.
  • Mua được 1 tháng đầu là khoảng thời gian sung sướng nhất: Tìm tòi cách sử dụng tối ưu, nâng niu, chọn lắp đủ loại ốp, dán màn đủ kiểu, đêm còn nằm ôm điện thoại ngủ, ai mượn tý cũng sợ làm rơi.
  • Mua được 6 tháng thì vứt lung tung, rơi rớt va đập ko thấy xót. Màn hình xước, ốp bẩn tùm lum cũng kệ.
  • Mua được 1 năm chán tận cổ: Máy chậm dần, bộ nhớ đầy, pin thì tụt, chưa làm j đã tụt pin. Muốn đổi máy mới lắm rồi nhưng bị giới hạn bởi: Tiền không có, nhiều khoản phải chi, sợ nhiều người bảo đua đòi, hư hỏng, ...
  • Mua sau 2 năm: Thực sự có chút tự ti khi mang đi ra ngoài gặp gỡ đối tác, khách hàng. Mặc dù so với nhu cầu sử dụng hiện tại vẫn đáp ứng được.
Vậy 3 năm thì sao cụ?

7vienngocrong

Xe tăng
Kể cho các cụ nghe, lũ chúng e 8x đời đầu và 7x đời cuối thủ thân như ngọc, éo dám xxx với bạn trai sợ mất cái ngàn vàng í. Vậy mà lớp e có cô kia 8x mới vô đại học là cô ấy xxx với a con nhà giàu và a này bao cô 4 năm đh. Ra trường cô bỏ đi sống thử vài anh khác xong bỏ hết cuối cùng chốt a đại gia SG. Cả họ a này biết cô í sống thử với a bồ cũ. Cô với a đại gia kia sống Hạnh phúc hơn 10 năm rồi li hôn. Lũ chúng e giờ nhắc về cô ấy thì tụi nữ như e vừa ganh tị vừa bái phục. Ít nhất cô ấy ăn cả bầy chim hihi. Thời tụi e cô ấy chiến tích lừng lẫy í.