[Funland] Sống tử tế rất khó

lanlanvnu

Xe hơi
Nếu bọn nó còn điện thoại, mợ bảo tôi trc giờ ko có thù oán ai, nếu gia đình tôi và con cái tôi có vấn đề gì anh chị chịu trách nhiệm, tôi sẽ ra văn phòng công chứng làm tờ chứng thực này, việc cho tiền 2 tr cũng ko thừa nhận nữa, bọn bố láo và nhớ là đừng nhắn tin hay nói chuyện nhiều, phiền phức và tạo thêm chứng cứ vớ vẩn cho nó
Em cảm ơn cụ đã góp ý ạ.
Cái lúc đám kia hội đồng em ở cửa phòng khám, đòi giữ giấy tờ em không cho vì em nói em không sai, chúng dám giằng túi xách em lục lấy giấy tờ em luôn cơ ạ, anh công an kia lúc ấy bỏ ra ngoài, em la lên anh ta quay lại thì tụi kia mới chịu trả lại. Thật là đời em chưa bao giờ em gặp cảnh trớ trêu thế bác ạ.
Còn thì chúng chả biết nhà em bác ạ, chỉ có biết số điện thoại vì lúc đấy nói chuyện tử tế nên cho số. Khi chúng gọi ăn vạ đòi em đến phòng khám để đưa them tiền, em chẳng nói qua nói lại gì, nhắn tin em cũng không trả lời chúng nữa ạ.

lanlanvnu

Xe hơi
Nó không biết nhà mợ thì không đến quấy rầy được. Qua điện thoại thì mợ chặn hoặc đổi số khác. Việc này nhỏ, hơi bực mình tí thôi, rồi cũng sẽ qua. Việc lớn bây giờ là mợ đã có việc làm và thu nhập sau khi nghỉ trường kia chưa.
Dạ em cảm ơn bác động viên, về công việc thì em nghỉ cái là có việc mới luôn ạ, chẳng dám ở nhà lâu vì còn 2 cái đuôi phụ thuộc vào mình.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn cụ đã góp ý ạ.
Cái lúc đám kia hội đồng em ở cửa phòng khám, đòi giữ giấy tờ em không cho vì em nói em không sai, chúng dám giằng túi xách em lục lấy giấy tờ em luôn cơ ạ, anh công an kia lúc ấy bỏ ra ngoài, em la lên anh ta quay lại thì tụi kia mới chịu trả lại. Thật là đời em chưa bao giờ em gặp cảnh trớ trêu thế bác ạ.
Còn thì chúng chả biết nhà em bác ạ, chỉ có biết số điện thoại vì lúc đấy nói chuyện tử tế nên cho số. Khi chúng gọi ăn vạ đòi em đến phòng khám để đưa them tiền, em chẳng nói qua nói lại gì, nhắn tin em cũng không trả lời chúng nữa ạ.
Cứ tiếp tục như thế đi mợ.
Biết sao giờ

lanlanvnu

Xe hơi
Chuyện của mợ cũng đã xảy ra và giải quyết xong rồi, bản thân mợ đã học được mớ to kinh nghiệm rồi còn gì!
Thời buổi này ra đường cứ nên lo cái thân mình thôi, việc của người khác cứ để cho nhà chức trách lo. Trong trường hợp thấy có người cần trợ giúp thì gọi cấp cứu, công an. Họ mới có nghiệp vụ để cứu người, mình lớ ngớ xông vào khéo không giúp được lại thành hại người ta hơn đấy.
Em cảm ơn bác ạ, không rót rượu các bác được vì em hết rượu ạ.
Việc giải quyết thế tưởng xong, nhưng mấy hôm nay em bị điện thoại đe dọa quấy rồi đòi ăn vạ tiếp bác ơi, nên rất đau đầu ạ.

Xe vài bánh

Xe điện
Em cảm ơn bác ạ, không rót rượu các bác được vì em hết rượu ạ.
Việc giải quyết thế tưởng xong, nhưng mấy hôm nay em bị điện thoại đe dọa quấy rồi đòi ăn vạ tiếp bác ơi, nên rất đau đầu ạ.
Bọn kia chỉ vòi tiền và nghĩ mợ dễ, thấy bở muốn đào tiếp thôi. Chúng nó chẳng có thù oán gì với mợ nên sẽ không tự tìm đến mợ quấy phá đâu, chỉ nhắn tin gọi điện thế thôi. Mợ tạm khóa máy vài ngày nó gọi không được là vài lần là tự chán thôi mà.

lanlanvnu

Xe hơi
Chắc bị quây nên mợ cuống, nếu mợ nhờ truy xuất camera ở mấy cửa hàng gần đó thì đã k mệt mỏi ntn
Vâng ạ, đúng là lúc đấy tự nhiên bốn năm người cùng hét vòng quanh mình om sòm nên cuống bác ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chuyện của mợ cũng đã xảy ra và giải quyết xong rồi, bản thân mợ đã học được mớ to kinh nghiệm rồi còn gì!
Thời buổi này ra đường cứ nên lo cái thân mình thôi, việc của người khác cứ để cho nhà chức trách lo. Trong trường hợp thấy có người cần trợ giúp thì gọi cấp cứu, công an. Họ mới có nghiệp vụ để cứu người, mình lớ ngớ xông vào khéo không giúp được lại thành hại người ta hơn đấy.
Em công nhận cụ nói đúng. Muốn làm việc tốt phải có cơ to mới làm được. Mợ chủ đúng là làm phúc phải tội. Giờ mợ chủ nên tìm được ai có chức sắc họ nói cho thì nhà kia im ngay.

202

Xe container
E đã đọc hết và hiểu những điều chướng tai gai mắt rủi ro đen đủi mà mợ thớt cũng như bạn em đã gặp phải trong đời. Thôi chuyện cũng qua rồi, chắc cũng sẽ tan dần. Mợ thớt cũng đừng nghĩ nhiều nữa.
Kinh nghiệm trong cuộc sống rất đa dạng, cũng ko ai chắc là mình đã đủ hết. Những gì mợ đã làm cũng là hết nhẽ và lương tâm của người tốt nên ko phải bận tâm làm gì nữa. Ko quá cương, ko quá nhu, sẵn sàng cho tiền hỗ trợ dù mình ko sai. Trước bọn người xấu là gia đình họ cũng như xxx. Duy nhất điều có thể chứng minh cho mợ là mợ đến điểm tai nạn đó nếu có nhà nào camera quan sát được bên ngoài thì xin video, nếu ko có thì thôi đành chịu.
Nhiều cụ nói chỉ cần tử tế ở nhà mà ra ngoài ko cần thì cũng hơi gợn.
Trường hợp này cũng ko nặng liên quan đến sơ cấp cứu vì người gây tai nạn có thể đứng dậy, rồi ăn vạ kêu đau. Do ko có ai mợ cũng chỉ muốn giúp nếu người ta cần là đưa đi viện. Nhưng ko may gặp loại phải gió.
Cuộc đời này gặp người tốt hay xấu cũng là số phận và duyên. Mợ ko gặp bà béo này thì cũng có thể vướng rủi ro khác. May mắn và ko may mắn đều sẽ đến với ai đó dưới các kiểu khác nhau. Mọi chuyện rồi sẽ qua, mong sớm yên ổn. Mợ cũng ko phải nghĩ gì về việc mình tử tế mà lại gặp người ko tử tế.
Hãy quên đi cho nhẹ nhàng và thanh thản. Đừng bận tâm nếu như họ ko quấy rối nữa.

sthd

Xe lăn
đi với bụt mặc áo cà sa. đi với ma mặc áo giấy.

gặp người vô gia cơ thích thì cho họ.
gặp loại ăn vạ phải rắn ngay. nhờ dân ở đó làm chứng. kgông đưa nó đi viện, ko nhượng bộ gì.
giờ thì cứ đơn giản là chặn số thôi. nó mà làm căng cứ ra đồn giải quyết

TNT_123

Xe buýt
Chủ thớt là người tốt bụng. Nhưng cũng có câu: người ko vì mình thì trời tru đất diệt, cứu vật, vật trả ơn, cứu nhân, nhân trả oán. Kể cả khi mợ cứu người bị tai nạn thật, vẫn có nguy cơ cao bị ca giữ xe, gọi lên điều tra, làm tiền, bị người nhà nạn nhân xử lí do nghĩ mình gây ra tai nạn. Nếu mợ bị như thế, ngoài ảnh hưởng đến mình, còn ảnh hưởng đến cả gia đình và f1. Thế nên tốt nhất là nên theo chủ nghĩa Mackeno.

kienvinh

Xe lăn
Đọc hết òy. Mợ chủ bị dàn cảnh
Cũng đã đọc hết và cùng quan điểm: mợ thớt bị dàn cảnh rồi.

Thôi thì biết thế mà cũng đừng có dằn vặt nhiều về nhân tình thế thái. Không phải toàn người xấu đâu. Năm ngoái tôi trông mẹ tôi trong bệnh viện, gặp nhiều người tử tế lắm. Có người bị gây tai nạn mà còn không nhận thêm tiền đền bù của bên gây tai nạn (bên gây tai nạn trả viện phí và thường xuyên vào thăm, đưa thêm tiền nhưng người ta không nhận).

buidinhphuoc

Xe điện
Nhiều chữ quá, tưởng nói về ngài X.

nhungsophie

Xe buýt
Năm nay như năm hạn của mợ vậy, em đọc thấy tức anh ách! Phải em em mà ko làm gì sai em nhất định ko đền đâu! Làm người tốt cũng phải đúng nơi đúng chỗ chứ!
Chắc mợ cũng hiền quá với ko muốn làm phiền ng khác, chứ em gọi ng nhà em lên thì cái bà đấy có mà tan nát, hết dám hoạnh họe! Bực quá!

mrdaubac

Xe điện
Iem cũng đã bị tẩn 1 lần và bị ăn vạ 2 lần khi đi đường, khi thấy tai nạn mình cùng mọi người cứu giúp nạn nhân, người nhà nạn nhân đến không hiểu gì tẩn mình luôn, may iem cũng to cao và có tí nghệ do gấu dậy cho nên chống trả được, nên sau những lần đó, ra đường thấy tai nạn liếc mắt qua thấy không phải là người nhà hay người quen là iem té thẳng, chả dại nữa.

Tóm lại, tiểu nhân cứ phải phòng bị gậy.
Va chạm xe cộ mà mình đúng thì việc đầu tiên là cứ rút đt ra quay/ chụp hiện trường đã, nói chuyện sau. Sẵn sàng gọi công an ra làm việc khi bị bắt vạ.
Cứu giúp ai ngoài đường thì (như 1 cụ OF đã nói) dừng xe mình từ xa và đi bộ đến giúp, tuyệt đối không dừng/ đỗ xe bên cạnh. Gọi thêm vài người xung quanh.
Thương người là tốt nhưng phải thương thân mình trước.

KatKik

Xe điện
Mợ ko sai mà lại đi đền tiền cho họ là lại thành sai rồi. Ngay từ đầu mợ phải kiên quyết ko có phụ tiền khám này lọ thì nó ko vòi tiếp. Thứ 2 là mợ thấy đội kia định ăn vạ mà mợ ko gọi người thân đến hỗ trợ, 1 thân 1 mình bọn nó càng đc đà. Bọn ăn bẩn này gặp phải đội rắn thì nó mới buông.

winnghiepdu

Xe điện
dại rồi e di đg cùng cậu bạn thấy xe máy bị đâm nằm ra đg đau đớn e bảo cứ đi đi dừng lại nó đổ thừa cho thì chết.

theanh212

Xe điện
Đúng như một số cụ đã nói, mợ từ ko sai thành sai khi thỏa hiệp với cái xấu. Chuyện đã xong thì thôi coi như của đi thay người. Còn bọn nó vẫn điện thoại nhắn tin thì mợ giữ lại làm bằng chứng nếu cần báo CA. Mềm nắn, rắn buông, trò đời là vậy.

one

Xe điện
Lẽ ra ngay từ lúc ở phòng khám, mợ phải rút điện thoại ra doạ live stream và đăng lên FB. Bọn dàn cảnh lẫn công an kia biết có ghi âm ghi hình lại còn quăng trên FB tự khắc sẽ ngoan hơn. Chẹp, giờ đành tự an ủi là mình không thẹn với lương tâm, còn người ta làm vậy sớm muộn rồi sẽ phải trả giá thôi mợ ạ.