[Funland] Sony Vio Tab11

thanghrm

Xe hơi
Bẩm các cụ!

Em cốt mua con Sony Vio Tab 11 để tiện việc sạc pin cho con NOKIA 1280 thôi, đại ý là như trên. Tuy nhiên, qua thời gian dùng thì mới phát sinh ra cái lỗi trời đánh này, nhờ các cụ giúp em.

Cảm ứng và bút thì ok rùi, tuy nhiên em bực cái bàn phím quá, dùng tí lại hết pin mà không biết cách nào khắc phục, muốn sạc lại phải úp mả cha cái bàn phím vào máy, không làm ăn được gì sất. em chán là là.

Các cụ cho em nhời khuyên và giải pháp zới: có dây sạc nào cắm nối nguồn hoặc sạc dự phòng gì không?????

Bao nhiêu xiền em cũng chơi, hehehehe.

thule6

Xe điện
Bẩm các cụ!

Em cốt mua con Sony Vio Tab 11 để tiện việc sạc pin cho con NOKIA 1280 thôi, đại ý là như trên. Tuy nhiên, qua thời gian dùng thì mới phát sinh ra cái lỗi trời đánh này, nhờ các cụ giúp em.

Cảm ứng và bút thì ok rùi, tuy nhiên em bực cái bàn phím quá, dùng tí lại hết pin mà không biết cách nào khắc phục, muốn sạc lại phải úp mả cha cái bàn phím vào máy, không làm ăn được gì sất. em chán là là.

Các cụ cho em nhời khuyên và giải pháp zới: có dây sạc nào cắm nối nguồn hoặc sạc dự phòng gì không?????

Nếu cụ chỉ cần cái đo đỏ thì em có thể đổi cho cụ 1 em Pin sạc dự phòng sịn có thể xạc 10 lần cho em Nó Kìa 1280 tiện hơn đỡ phải bàn phím lằng nhằng :))

cairong_2011

Xe container
Bẩm các cụ!

Em lần đầu biết có người mua máy tính chỉ để sạc cho ĐT. Cụ cũng có thể là công tử bạc liêu

thule6

Xe điện
Xin chia buồn với cụ :D
Mặt vỏ khi tháo rời ra có thể được sử dụng làm bàn phím, giống như Type Cover dành cho Surface nhưng không thể kết nối bằng bản lề. Đây là một bộ bàn phím không dây, gắn rời và chỉ kết nối với máy tính bảng khi không được sử dụng. Điều này gây bực mình cho người dùng bởi bộ bàn phím còn đóng vai trò là pin dự trữ, giống như Power Cover dành cho Surface Pro.

Tuy nhiên, không giống như máy tính bảng của Microsoft, không có cách nào để bạn sử dụng bộ pin dự trữ, trừ khi bạn ngừng sử dụng máy và lắp bộ vỏ vào. Tương tự, không có cách nào để sạc bộ bàn phím mà không qua chiếc máy tính bảng. Cả 2 bộ phận phải được gắn vào nhau và cắm vào sạc để làm đầy pin bàn phím. Nếu bàn phím hết pin, bạn sẽ không thể dùng được nó nữa cho đến khi lắp vào tablet và ngừng sử dụng máy để sạc.

Tuy nhiên, điều thất vọng nhất về bộ bàn phím là bạn không thể sử dụng khi đặt máy ở trên đùi. Nếu không có chiếc bàn nào, bạn phải chấp nhận chỉ sử dụng chiếc máy tính bảng và bàn phím cảm ứng trên màn hình. Trong khi đó, Surface Pro có chân đỡ lớn hơn và bộ vỏ nam châm cho phép dùng máy trên đùi dễ dàng hơn.
Theo:
vnreview.vn/danh-gia-chi-tiet-may-tinh-bang/-/view_content/content/822653/danh-gia-sony-vaio-tap-11

Haibinh

Xe điện
Cụ mua cho em cái bàn phím không dây có mụn của Logitec cắm vào là ok thôi. Cái bàn phím kia chỉ dung khi nào xách đi xa hoặc sử dung làm nắm che là ổn :))

thanghrm

Xe hơi
Em đi chết đây cụ ơi, em vẫn đang hy vọng có bài thuốc nào giúp em. Cụ cho em một dấu chấm và từ hết..huhu

Haibinh

Xe điện
Cụ ơi, nếu sài dư thế thì hai tay hai phím à, em buồn.
Ko có thì cụ xài bàn phím ảo vậy thôi.
Em dùng chiếc này phải kèm theo chuột Logitec, usb hub, usb 3G & cái bàn phím ngoài khi cần dùng nhiều hế hế =))

thanghrm

Xe hơi
Ko có thì cụ xài bàn phím ảo vậy thôi.
Em dùng chiếc này phải kèm theo chuột Logitec, usb hub, usb 3G & cái bàn phím ngoài khi cần dùng nhiều hế hế =))
Em cũng không nghĩ phải dắt lưng nhiều đồ nghề thế, ới "SONY" ơi là "SONY" đẻ nó ra bây giờ lại "bùng" thiệt cho người dùng quá.

Haibinh

Xe điện
Em cũng không nghĩ phải dắt lưng nhiều đồ nghề thế, ới "SONY" ơi là "SONY" đẻ nó ra bây giờ lại "bùng" thiệt cho người dùng quá.
Nó thiết kế là để dùng theo dạng MTB chạy hệ điều hành win ae mình cứ bắt nó làm kiêm nhiều việc quá nên thế.
Sở dĩ em dắt lưng theo nhiều đồ nghề thế vì em dùng nó như 1 chiếc laptop trong đó có cả PS nữa :))